ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนปรึกษาพี่ๆครับ ขับความเร็วคงที่แล้วรอบสวิงเอง  (อ่าน 2798 ครั้ง)

ออฟไลน์ CookiE

• Sr. Member

ตามวีดีโอเลยครับ เหยีบคันเร่งความเร็วคงที่ แต่รอบสวิง

รอบเดินเบาปกติครับ พึ่งมีอาการแบบนี้สักอาทิตย์นึงเองจ้า

ไม่รู้ว่าอู่วันจันทร์เปิดรึเปล่าเลยขอปรึกษาพี่ๆก่อนครับ

ลืมจ้า

รถ bmw s5 e60 จ้า วิ่งมา 156,000 กม รถปี 06 ครับ ^^

ออฟไลน์ Alcatraz

• Hero Member
อาการแบบนี้ล้างลิ้นปีกผีเสื้อก็หายครับ ไม่ใช่เรื่องใหญ่อะไร

ออฟไลน์ Parinceo

• Hero Member
น่าจะเป็นที่ปีกผีเสื้อตามที่ท่านบนบอกแหละครับ

ปล. วิ่งเปิดกระจกหรอครับ เสียงข้างนอกชัดมาก
ปล2. เสียงแฟนใช่มั้ยครับ เสียงน่ารักมาก  ;D (นอกเรื่องไปไกลแล้ววว)

ออฟไลน์ Kuro

• Full Member
รถผมเคยเป็นแต่รอบสวิงไม่บ่อยแบบนี้ รถคนละยี่ห้อนะคับ
ผมเปลี่ยนหัวเทียน :) (ไม่รู้จาเกี่ยวกะเคสนี้หรอป่าวนะคับ^^")

อาการแบบนี้ล้างลิ้นปีกผีเสื้อก็หายครับ ไม่ใช่เรื่องใหญ่อะไร

ขอบคุณมากครับพี่ พอดีโดนไปหลายตังแล้วเดือนนี้ อีกคันก็รอซ่อมเกียร์อยู่ แฮะๆ

น่าจะเป็นที่ปีกผีเสื้อตามที่ท่านบนบอกแหละครับ

ปล. วิ่งเปิดกระจกหรอครับ เสียงข้างนอกชัดมาก
ปล2. เสียงแฟนใช่มั้ยครับ เสียงน่ารักมาก  ;D (นอกเรื่องไปไกลแล้ววว)

ปิดกระจกจ้า แต่พอถ่ายวีดีโอออกมาเสียงมันเลยดังมาก

เสียงแฟนคร้าบ ออกกล้องเลยแอ๊บเสียง อิ ๆ

รถผมเคยเป็นแต่รอบสวิงไม่บ่อยแบบนี้ รถคนละยี่ห้อนะคับ
ผมเปลี่ยนหัวเทียน :) (ไม่รู้จาเกี่ยวกะเคสนี้หรอป่าวนะคับ^^")

รถผมพึ่งเปลี่ยนหัวเทียนมาอ่ะจ้า  ;D

เพิ่มเติมจ้า มีปัญหาเฉพาะช่วง 20 - 60 เกินดว่านั้นไม่เป็นเลยครับ ???