ผู้เขียน หัวข้อ: รายละเอียดรถหรูที่กรมศุลกากรนำออกประมูล 30 ก.ค.นี้ จำนวน 289 คัน  (อ่าน 14166 ครั้ง)

ออฟไลน์ charlse

• Full Member
http://www.union-auction.com/th/auction/auction_list_customs.aspx?id=1913

เห็นราคาแล้วน่าไปร่วมด้วยจังครับ แต่คงโดนจองหมดแล้วแหงๆ  :P

cc @spin9
MB S300 Bluetec Hybrid
MB Viano 3.0
Porsche Cayenne Diesel

ออฟไลน์ reyeshenry

• Hero Member
เข้าใจรถพวกนี้ โดนยึด จากการนำเข้าผิดกฎหมาย  และคนที่ได้มาโดยไม่ชอบธรรม

แต่อยากถามว่า เงินที่ กรมศุลากร ประมูลได้    เขาเอาไปไหนต่อครับ

ออฟไลน์ Wayfarer-R

อยากลองขับคันแรกมากๆ น่าจะดึงใช้ได้เลยทีเดียว  :D

ออฟไลน์ M Performance

• Sr. Member
ทำอย่างไรถึงจะร่วมประมูลได้หรอครับ?

ไม่เคยทราบมาก่อนเลย

แล้วที่บอกว่าจองนี่คือไปจองได้ที่ไหนหรอครับ?

การประมูลรถแบบนี้มีอันตรายหรือมีความเสี่ยงหรือไม่ครับ?

เห็นราคาแล้วคุ้มค่ามากมาย

My Current Collection  8)

'13 Honda CR-V 2.4 EL 4WD
'14 Mercedes-Benz E200 Coupe AMG Dynamic
'16 Mercedes-Benz GLC 250 d 4MATIC OFF-ROAD
'19 BMW 320d GT M Sport
'22 Nissan Kicks e-Power VL Autech

ออฟไลน์ Starplatinum35

• R35 IHI F55 Hybrid turbo 720 whp on E85
อยากได้ 350z  ;D
2015 BMW 525d m sport Project'A stage 1
2012 nissan GT-R R35 GT700+EcuTek +E85 flex fuel
2016 MB CLA 250 AMG
2017 MB E220d AMG
2017 BMW 320d GT

ออฟไลน์ HME

นี่คือการใส่ตระกร้าล้างน้ำใช่หรือเปล่าครับ

อะไรที่มันผิดๆ ก็จะกลายเป็นของถูกกฏหมาย

ปล.CL500 ราคาตั้งต้นน่าโดนมากมาย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 22, 2013, 21:08:49 โดย HME »

ออฟไลน์ playboyxxx

• Newbie
  • *
นี้คือการทำรถผิดกฏหมายให้ถูกกฏหมายแบบเนียนๆ

ออฟไลน์ OHMMY

ผมกลับมองว่าเป็นการดี เพราะที่จับมาก็ไปไล่เบี้ยเอาภาษีคืน ได้คืนเท่าไหร่ก็ว่ากันไป
และก็เอามาประมูลให้เป็นรถถูกกฏหมายซะ อาจจะมองว่าเป็นการใสตะกร้าล้างน้ำ ก็ไม่แปลก
ยังไงก็หารายได้เข้ารัฐไม่ใช่หรือครับ ดีกว่าจอดทิ้งไว้ปล่าวๆ

ออฟไลน์ Carrera

Dihatsu mira ........ Toyota Mighty X   ??? ??? ???

รถเกรย์ผิดกฎหมาย ????

ออฟไลน์ localgame

ผมมองว่ารถพวกนี้เหมือนวัดดวงนะ รถประมูลส่วนใหญ่ให้แค่ดูเฉยๆ เราไม่ได้ลองขับไม่รู้เลยสภาพเครื่อง เกียร์เป็นยังไง ถ้าได้รถสภาพดีมาก็ถือว่าได้รถดีๆมาในราคาถูก ถ้าได้รถไม่สมบูรณ์มาก็ซวยไป

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
รถดีๆ ไม่ถูกคนไหน ซื้อไปหมดแล้วเหรอครับ อันนี้ไม่รู้จริงๆนะคับบบ
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
911 Turbo น่าจะไปจบที่เท่าไหร่ครับ ?

ออฟไลน์ accord

• CLS 250d AMG :)
ของบริษัทนี้จัดทำการประมูล   เชื่อถือได้ครับ

แต่ต้องดูรถเป็นน่ะครับ   เพราะเราไม่มีโอกาสได้ทดลองขับ   

มี จนท.ขับเข้ามาลานประมูล   แล้วก็ยกมือ ยกป้ายแข่งกันเลย

เต๊นท์   พ่อค้าเยอะครับ  ถ้าตั้งใจไปหารถจริงๆ   ลองไปดูครับ   หรือจะไปยืนดูก็สนุกไปอีกแบบ

แต่ชอบจริงๆ mighty x ราคาถูกมาก   ถ้าสมมติจบราคาไม่เกิน 5-6 หมื่น

ขายกันแสนต้นๆ   กำไรบาน   มีกี่คันก็เหมาหมด ^^

ลงทุนน้อย   กำไรดี   ไม่ติดมือ   ซื้อง่าย   ขายคล่อง

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

จัด Bentley Continental กลับมาซักคันไหมครับ น้องโบ๊ท 555+   ทำไมมันถึงเยอะเหลือเกิน = ="

ออฟไลน์ TK2003

• พ่อลูกสอง
cube น่าเล่นไหมครับ ราคาน่าจะจบเท่าไรดี ซ่อมบวกหาอะหลั่ยยากไหมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 23, 2013, 00:31:55 โดย TK2003 »
วันนี้ "หลุม รอบๆตัวเรา มีกี่หลุม พยายามถมให้หมด" และ "อย่าขุดหลุม ฝังตัวเราเอง"

ใครเป็น "หลุม" คุณ "จงถมให้เต็ม" อย่าได้ "สูงแต่ผู้เดียว"

ออฟไลน์ nunix

รู้สึกว่าลงทะเบียนออนไลน์ หรือหน้างานก็ได้ครับ
ต้องมีมัดจำ 50,000 บาท ไว้ด้วยครับ ก่อนจะเริ่ม และต้องมีเอกสารครบด้วย
รายละเอียดต้องค้นหาครับ จำไม่ได้แล้ว เคยไปดูทีนึง บางคันคนไม่สนปล่อยไหล ไปเลย น่าสงสาร 555

ออฟไลน์ Nikle_pk

e250 cgi ปี 2011
เปิดมา 2,640,000 แล้วนะ
เจอราคานี้เหวอเหมือนกัน

ป.ล.ใครตั้งราคาเหรอครับ เคสแบบนี้ เค้าเอาอะไรเป็นตัวคำนวน
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ อีกนิดก็แรง

เขาเอาเกณท์อะไรมาตั้งราคาหว่า ทำไม ferrai f430 สีเหลืองเริ่ม 10 ล้านกว่า แต่สีแดง 7 กว่า
panamera turbo เริ่ม 8 แสน cayman 2.8 ล้าน

ง๊งงงง๊งงง
 :P

ออฟไลน์ O_o"

เห็นแล้วใจสลาย ;D ;D คันนี้ไม่เกี่ยวก่ะนำออกประมูล

ออฟไลน์ V221

นี่ก็เป็นอีกตัวอย่างของสังคมหลอกลวง กฎหมายเขียนไว้ว่าห้ามรถมือสองเข้ามาเพราะกังวลเรื่องมลภาวะแต่ให้สิทธิกรมศุลเอามาขายได้ ที่ถูกควรนำไปขายต่างประเทศจะดีกว่า
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
เจ้าของเก่า-พ่อค้าเต็มงาน หึๆ

ออฟไลน์ Mighty-X

HILUX คันนั้นไม่ใช่ Mighty นะครับ

เป็น Hero แปลงหน้ามาครับ ;)

ออฟไลน์ r0okiEz

แต่ละคัน  :o
อย่าทำทุกอย่างที่คิด.....แต่จงคิดทุกอย่างที่ทำ

ออฟไลน์ charlse

เคยได้ยินว่ารถพวกนี้ถ้าประมูลแข่งกันจริงๆก็ไปจบใกล้ๆราคาตลาดครับ บางคนเพลินซื้อแพงกว่าเดิมอีก  :P
จัด Bentley Continental กลับมาซักคันไหมครับ น้องโบ๊ท 555+   ทำไมมันถึงเยอะเหลือเกิน = ="
นั่นสิครับพี่เยอะมากกกกกเห็นราคาครั้งแรกแล้วตกใจ นี่ถ้าไม่ติดสอบจะชวนคุณพ่อไปส่อง  ;D
MB S300 Bluetec Hybrid
MB Viano 3.0
Porsche Cayenne Diesel

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
โดนล็อคไว้หมดแล้วสินะ

ออฟไลน์ YoKEYKung

• Jr. Member
  • **
r8 จะจบเท่าไหร่นะ ราคาตั้ง2ล้านกว่าเนี่ย

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
รถญี่ปุ่นที่มีประกอบบ้างเราอย่าง Camry นี่
สเปกของมาเลเซียหรือเปล่านั้น ข้าวของไม่เหมือนไทยเลย
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ AIMU

คันนี้เลย  PANAMERA TURBO 2010 ราคาเปิด 868,000
มีเวลาขอได้ไปยกเป็นมือแรกก็พอ ราคาสุดยอด

มีคำถามพวก fer lambo porsche พวกรถหรูที่ตอนซ่อมต้องใช้เครื่องเช็คนี้ เข้า code ไรประมาณนี้
รถประมูลเอาไปซ่อมยังไง เอาเข้าศูนย์ ศูนย์จะรับซ่อมไหม เพราะไม่ได้ซื้อผ่าน dealer

ออฟไลน์ SUPAPID

เข้าใจรถพวกนี้ โดนยึด จากการนำเข้าผิดกฎหมาย  และคนที่ได้มาโดยไม่ชอบธรรม

แต่อยากถามว่า เงินที่ กรมศุลากร ประมูลได้    เขาเอาไปไหนต่อครับ

ผมว่าน่าเป็นรถไฟแนนซ์ยึดมากกว่า ครับ เพียงแต่ไปประมูลนอกสถานที่ กันที่ลานจอด ศุลกากร ครับ

ออฟไลน์ mxmx

เคยไปดูเค้าประมูลมาคับ หลายรุ่นราคา ชนกับที่ขายในตลาดหรือถูกกว่านิดหน่อยก็สงสัยว่าแล้วคนที่ประมูลได้จะเอาไปทำกำไรได้อย่างไร มีคนบอกว่าหลายคันเจ้าของก็แจ้งให้มาจับเอง แล้วเค้าจะได้รางวัลนำจับ ไม่แน่ใจนะคับว่า 30 % ของราคาที่ประมูลคับ จากนั้นก็จะส่งคนมาประมูลอีกที