ผู้เขียน หัวข้อ: /// ยอดขายรถยนต์-จักรยานยนต์ เดือนมิถุนายน 56 แยกตามประเภท-segment ///  (อ่าน 13591 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
ยอดขายรถยนต์เดือนมิถุนายน 56 แบ่งตามประเภทรถยนต์
รวมทุกประเภท
(และยอดขายตั้งแต่มกราคม-พฤษภาคม)

รถยนต์นั่ง

SUV

กระบะ 1 ตัน

PPV (กระบะดัดแปลง)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 23, 2013, 10:17:51 โดย MoO Cnoe »

ยอดขายรถยนต์รวมตั้งแต่ มกราคม-มิถุนายน แบ่งตาม Segment
Eco car ยอดขายรวมตั้งแต่ มกราคม-มิถุนายน 56

Eco car เฉพาะเดือนมิถุนายน 56 (ครบทุกรุ่น)

*** Suzuki Swift สามารถส่งมอบรถได้เดือนละประมาณ 4 พันคัน
ตั้งใจว่าภายในเดือนตุลาคมนี้ จะทยอยส่งมอบให้ลูกค้าที่จอง
ในโครงการรถคันแรก ตั้งแต่ปีที่แล้วให้หมด ***

*** Mitsubishi Attrage New Entry in June ***

ฺB-segment ยอดขายรวมตั้งแต่ มกราคม-พฤษภาคม 56

C-segment ยอดขายรวมตั้งแต่ มกราคม-พฤษภาคม 56

D-segment ยอดขายรวมตั้งแต่ มกราคม-พฤษภาคม 56

SUV ยอดขายรวมตั้งแต่ มกราคม-มิถุนายน 56

PPV ยอดขายรวมตั้งแต่ มกราคม-มิถุนายน 56

Pick-up 1 ton ยอดขายรวมตั้งแต่ มกราคม-มิถุนายน 56

*** BT50Pro มียอดขายรวมขึ้นนำ Colorado แล้ว ***
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 23, 2013, 10:10:54 โดย MoO Cnoe »

ยอดขายรถยนต์เดือนมิถุนายน 56 แบ่งตาม แบรนด์/ยี่ห้อ
Honda เดือนมิถุนายน 56

Chevrolet เดือนมิถุนายน 56

Ford เดือนมิถุนายน 56

Isuzu เดือนมิถุนายน 56

สุดท้ายนี้ อยากจะบอกว่า เมื่อดูยอดขายแล้ว ก็ดูกันแบบสนุกๆนะครับ
อย่าไปซีเรียสกัน (เห็นหลายคนค่อนข้างจริงจังในกระทู้ก่อนๆที่ผ่านมา)

เพราะ.....ยอดขายมีสร้างยอดหลอก มีมั้ย? ก็ตอบว่ามีครับ
เป็นการแจ้งยอดล่วงหน้า เพื่อเฉลี่ยยอดต่อเดือนให้ได้ตามเป้า
แต่สุดท้ายยอดรวมปลายปีเมื่อสรุปออกมาก็ต้องเป็นยอดจริงอยู่ดีครับ
ดังนั้นถ้าเอาชัวร์ๆก็ดูตอนสรุปปลายปีอีกทีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 23, 2013, 15:02:39 โดย MoO Cnoe »

แถมให้ครับ ผมไม่เคยรู้มาก่อนว่ายอดขายรถจักรยานยนต์ (มอเตอร์ไซค์)
เดือนนึงจะมากมายถึงเพียงนี้ !!!!!!! นี่แค่ยอดมิถุนายน 56 เดือนเดียวเท่านั้นครับ
ที่มา : http://bit.ly/13Qftbd

ออฟไลน์ B@S!C

• Full Member
  • สมาชิกใหม่ครับ
Motorcycle in June ของ Honda สุดยอดเลยครับ  ;D

ออฟไลน์ Wayfarer-R

ดีครับ สนับสนุนให้เอามาลงบ่อยๆ ถ้าสะดวก

ออฟไลน์ burutrad

benz แพ้ BMW ซะแล้ว

ออฟไลน์ grev

มอไซ แสนสี่หมื่น คัน!! จะเยอะอะไรขนาดน้านนนน

ออฟไลน์ razr

• Newbie
  • *
ขอบคุณมากครับข้อมูลละเอียดดี ;)

ออฟไลน์ Mighty-X

ละเอียดมากครับ ;)

ออฟไลน์ archian

ข้อมูลมีประโยนช์มากครับ   เป็นกำลังใจให้ในการโพสเดือนหน้านะครับ  ^^

ออฟไลน์ Jump

• Sr. Member
benz แพ้ BMW ซะแล้ว

จองปีนี้ รับรถปีหน้า ใครจะอยากรอ เซ็ง  ???
LIKE A BOSS!!

ออฟไลน์ aoddy1

ขอบคุณครับ นิสสันยอดขายแปลกๆนะ

ออฟไลน์ nirvanapoint

ขอบคุณครับ  :D

ออฟไลน์ ชายโอ๊ต

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

ยอดขายรวมของอีซูซุนี่เจ๋งจริงๆ
อย่างว่าละนะ คนรุ่นเก่าอย่างพ่อผมคนนึงละ
คุยเรื่องรถกันทีไร อะไรๆก็อีซูซุ ทั้งแรงทั้งประหยัด อย่าได้ไปคุยข่ม ฮ่าๆ
"ศัตรูแห่งความก้าวหน้า คือเวลาที่เสียไป"

ออฟไลน์ yod artstu

แมงกะไซด์ เยอะจนน่ากลัวไปหน่อยนะครับ
ดาวน์-ผ่อนกันง่ายมวากกกกกก
: )

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
Honda ครองประเทศละ มอไซค์...

ออฟไลน์ samgler

Mu-7 แพ้ Fortuner ขาดเลย เสียดายจัง
Pulsar ก็หาไม่เจอเลย

นับถือ Accord กับ CRV ของ ฮอนด้ามาก มาแรงจริงๆ

ออฟไลน์ top3245

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ Buffy

CRV ทิ้งที่สองเป็นหมื่นเลยแหะ

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
 มอไซด์ฮอนด้านี่ขายดีจิงๆ ผมละชอบ msx ยังอยากได้เลย  ;D

ออฟไลน์ valent

ครึ่งปีหลัง รถยนต์นั่งคงเดือดน่าดูกันอีก
Honda เล่นบี้แซงกันแบบนี้
ต้องคอยดูลูกล่อลูกชนโตโยต้ากันใหม่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 23, 2013, 15:47:11 โดย valent »
perfect knowledge of such things can't be acquired without divine inspiration

ออฟไลน์ mooo

• Newbie
  • *
ขอบคุณข้อมูลที่มาแบ่งปันครับ  ละเอียดดีครับ   _/\_ :)

ออฟไลน์ SitdownstrikE

ออฟไลน์ pee1818

ยอดขายรถยนต์เดือนมิถุนายน 56 แบ่งตาม แบรนด์/ยี่ห้อ
Honda เดือนมิถุนายน 56

Chevrolet เดือนมิถุนายน 56

Isuzu เดือนมิถุนายน 56

สุดท้ายนี้ อยากจะบอกว่า เมื่อดูยอดขายแล้ว ก็ดูกันแบบสนุกๆนะครับ
อย่าไปซีเรียสกัน (เห็นหลายคนค่อนข้างจริงจังในกระทู้ก่อนๆที่ผ่านมา)

เพราะ.....ยอดขายมีสร้างยอดหลอก มีมั้ย? ก็ตอบว่ามีครับ
เป็นการแจ้งยอดล่วงหน้า เพื่อเฉลี่ยยอดต่อเดือนให้ได้ตามเป้า
แต่สุดท้ายยอดรวมปลายปีเมื่อสรุปออกมาก็ต้องเป็นยอดจริงอยู่ดีครับ
ดังนั้นถ้าเอาชัวร์ๆก็ดูตอนสรุปปลายปีอีกทีครับ

ยอดขายของแต่ละยี่ห้อมีอีกไหมครับ

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel

Ford explorer ขายในไทยด้วยหรอครับ ???

Ford explorer ขายในไทยด้วยหรอครับ ???

ขออภัยครับ จำชื่อผิดรุ่น ต้องเป็น Territory ครับ
แก้ให้แล้วครับ ขอบคุณครับที่ท้วงติง ^^

ยอดขายของแต่ละยี่ห้อมีอีกไหมครับ

ไม่มีแล้วครับ พยายามหาทุกเว็บแล้ว
ไม่เจอเลย รวบรวมมาได้แค่นี้ครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 24, 2013, 11:26:20 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ 6162002

เอิ่ม.. ดูยอดขายมอไซแล้ว หายสงสัยเลย ทำไมหุ้นไฟแนนซ์มอไซค์มันแพงนัก - -

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
Suzuki อย่างโหด

ออฟไลน์ Nlight

• พิมพ์ผิดประจำ

Vios รถคันแรกส่งมอบครบยังครับ ?