ผู้เขียน หัวข้อ: UPDATE : ทำ Excel เปรียบเทียบ Exora avanza freed และ APV  (อ่าน 8256 ครั้ง)

ออฟไลน์ liveshow

• Hero Member
  • รถไม่แรงแต่แซงยาก
UPDATE : ทำ Excel เปรียบเทียบ Exora avanza freed และ APV
« เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2009, 22:29:07 »
ตามไฟล์เลยครับ ;D ยึดหลักจาก Exora ครบทั้ง 4 ยี่ห้อแล้วครับ  ;D ;D ;D

ขอบคุณ P_wut ครับ ตอนนี้ใส่วันที่ อัพเดจแล้ว รายละเอียดผิดตรงไหนก็ขออภัยด้วยเน้อ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 26, 2009, 10:42:06 โดย liveshow »
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ Sarutino

• Sr. Member
  • อยากออกไปกอดเมืองไทย^ ^
Re: ทำ Excel เปรียบเทียบ Exora avanza freed ส่วน APVลืม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2009, 22:46:31 »
ขยันจัง ;D

"Lose who you are to save what you love."

ออฟไลน์ liveshow

• Hero Member
  • รถไม่แรงแต่แซงยาก
Re: ทำ Excel เปรียบเทียบ Exora avanza freed ส่วน APVลืม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2009, 22:51:36 »
ขอบคุณครับ ว่าจะทำตั่งแต่เช้าแล้ว ไม่มีเวลา ดันลืมไปว่า บ้านเราขาย APV ด้วย ;D
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ ฮิ ฮิ้วววว!!~~~

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2009, 08:39:21 »
ขอบคุณครับ ^^
Master Degree of Science Program in Animal Science
Department of Animal Production Technology
Faculty of Agricultural Technology
King Mongkut’s Institute of Technology Ladkrabang (KMITL)

ออฟไลน์ gateaux

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2009, 08:51:33 »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ P_Wut

• My Sporty Innova
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2009, 09:23:31 »
1. จขกท. เยี่ยมมากเลยครับ ผมขออนุญาตเซฟนะ

(คุณน่าจะคีย์ใส่ชื่อ login ของคุณ ใส่ลงไปในท้ายๆ ตาราง พร้อมวันที่ที่ update ซะหน่อยนะครับ
เผื่อใคร หรือผม ส่งไฟล์ต่อๆ กันไป คุณจะได้ได้เครดิตไป ไม่ใช่คนที่ส่งได้)

2. ผมว่า ลำดับการเรียงคอลัมน์ น่าจะเรียงราคาจากต่ำไปหาสูงครับ
Avanza 1.5J
Avanza 1.5E
Exora ML 1.6MT
Avanza 1.5S
Exora ML 1.6AT
Exora HL 1.6AT
Freed ทั้ง 3 รุ่น

คนอ่าน เค้าจะเทียบดูได้ง่ายมากว่า มีเงินจะซื้อเท่านี้ ซื้อรุ่นไหนได้ / ได้อะไรติดรถมาบ้าง

3. เรื่อง ข้อมูล จำนวน Airbag ที่ไม่ตรงกัน ระหว่างใน Brochure กระดาษ กับในเว็บ
ผมว่า รุ่นท็อป ใส่ Airbag คู่มาให้แน่นอน เพราะในกระทู้ที่ไปดู Exora คันจริงมา
เหนือช่องเก็บของบน ด้านฝั่งคนนั่งหน้าซ้าย มีฝาปิดที่บรรจุ Airbag อยู่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 26, 2009, 09:29:31 โดย P_Wut »

ออฟไลน์ namqem

• Jr. Member
  • **
Re: UPDATE : ทำ Excel เปรียบเทียบ Exora avanza freed และ APV
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2009, 18:44:06 »
ว่าจะทำอยู่เหมือนกัน แต่ไม่มีเวลาลอกข้อมูล มันเยอะจนขี้เกียจ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 27, 2009, 18:50:50 โดย น้ำเค็ม »

ออฟไลน์ TurBoZ

• Full Member
  • ZZZZzzzzzzzzzzzzzz
Re: UPDATE : ทำ Excel เปรียบเทียบ Exora avanza freed และ APV
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2009, 08:38:57 »
ข้อมูลละเอียดดีครับ :D

แต่ขอออกควาเห็นนิดนึงว่าน่าจะมีชื่อยี่ห้อ/รุ่นนะครับ สำหรับคนที่สนใจแต่ยังไม่มีข้อมูลใดๆ อาจจะงงได้ถ้าเห็นแค่ชื่อรุ่นย่อยอะครับ