ผู้เขียน หัวข้อ: DRL ของ Accord "เยอะ" ไปมั๊ย  (อ่าน 18574 ครั้ง)

ออฟไลน์ LiTtLe BoY

• Jr. Member
  • **
Re: DRL ของ Accord "เยอะ" ไปมั๊ย
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2013, 23:10:37 »
ชอบครับสวยสะดุดตาดี สว่างกำลังดีครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
Re: DRL ของ Accord "เยอะ" ไปมั๊ย
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2013, 23:20:50 »

เพราะประโยชน์ของมันจริงๆ ไม่ได้ติดมาเพื่อความสวย
แน่เลย ดังนั้นใครยังไม่เข้าใจให้ไปค้นคว้าเพิ่มเติมครับ ถ้าเข้าใจกันดีคงไม่มีพวกไปติดแผง LED ที่เชื่อมตรงกับไฟหน้าให้แยงตาเวลากลางคืนหรอก

ผมกลับชอบนะ ยังอยากให้ซิลฟี่ที่ใช้อยู่ เปลี่ยนจากไฟหรี่ LED ที่คล้ายๆ DRL ไห้เป็น DRL เลย

ผมว่าปลอดภัยดีออกครับ  คล้ายกับขี่มอไซค์เปิดไฟหน้าแหละครับ !!
จะรุ่นนี้ หรือโฟกัส หรือเพรเว่ สเป็คนอกก็เป็น DRL แท้ทั้งนั้น แต่พอมาไทยกลายเป็นไฟลิเกเพราะไม่ได้ใช้จริงครับ

เห็นไปอ่านในบอร์ดโฟกัส จริงๆโคมมันทำมาให้ต่อไฟทำให้ไฟหรี่เป็นDRLได้ครับ แต่ไม่ได้ต่อจากโรงงาน
มีหลายคันทำแล้วครับแค่ต่อไฟเข้าไป สว่างเมื่อติดเครื่อง หรี่เองตอนเปิดไฟหรี่เลยครับ
ส่วนกรณีAccordผมมองว่าเฉยๆสวยดี ถ้าเพ่งจ้องมันอาจจะแสบ แต่จะไปจ้องทำไมหล่ะจริงมะ
ก็ว่า เหมือนจะเห็นอยู่คันนึงครับ เขาจอดรอไฟอยู่หน้าที่ทำงาน เห็นว่าแผง LED มันสว่างผิดปกติ ก็ดี จะได้ไม่ต้องเปิดไฟหรี่ให้ไฟท้ายติดด้วย อย่างน่าสงสารเหมือนพวก E90 -*- เพราะว่าทั้งสองรุ่น เปิดดูในเมนูหน้าจอ ก็ไม่มีตัวเลือกให้เปิดไฟ

ออฟไลน์ JikorokunG

• Full Member
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2013, 01:41:24 »

เพราะประโยชน์ของมันจริงๆ ไม่ได้ติดมาเพื่อความสวย
แน่เลย ดังนั้นใครยังไม่เข้าใจให้ไปค้นคว้าเพิ่มเติมครับ ถ้าเข้าใจกันดีคงไม่มีพวกไปติดแผง LED ที่เชื่อมตรงกับไฟหน้าให้แยงตาเวลากลางคืนหรอก

ผมกลับชอบนะ ยังอยากให้ซิลฟี่ที่ใช้อยู่ เปลี่ยนจากไฟหรี่ LED ที่คล้ายๆ DRL ไห้เป็น DRL เลย

ผมว่าปลอดภัยดีออกครับ  คล้ายกับขี่มอไซค์เปิดไฟหน้าแหละครับ !!
จะรุ่นนี้ หรือโฟกัส หรือเพรเว่ สเป็คนอกก็เป็น DRL แท้ทั้งนั้น แต่พอมาไทยกลายเป็นไฟลิเกเพราะไม่ได้ใช้จริงครับ

เห็นไปอ่านในบอร์ดโฟกัส จริงๆโคมมันทำมาให้ต่อไฟทำให้ไฟหรี่เป็นDRLได้ครับ แต่ไม่ได้ต่อจากโรงงาน
มีหลายคันทำแล้วครับแค่ต่อไฟเข้าไป สว่างเมื่อติดเครื่อง หรี่เองตอนเปิดไฟหรี่เลยครับ
ส่วนกรณีAccordผมมองว่าเฉยๆสวยดี ถ้าเพ่งจ้องมันอาจจะแสบ แต่จะไปจ้องทำไมหล่ะจริงมะ
ก็ว่า เหมือนจะเห็นอยู่คันนึงครับ เขาจอดรอไฟอยู่หน้าที่ทำงาน เห็นว่าแผง LED มันสว่างผิดปกติ ก็ดี จะได้ไม่ต้องเปิดไฟหรี่ให้ไฟท้ายติดด้วย อย่างน่าสงสารเหมือนพวก E90 -*- เพราะว่าทั้งสองรุ่น เปิดดูในเมนูหน้าจอ ก็ไม่มีตัวเลือกให้เปิดไฟ

งั้นในเคสซิลฟี่ ก็อาจจะทำได้คล้ายๆกับ โฟกัส หรอครับ 

----------------------------------------------------------------

ผมก็เคยเห็น E90 เปิดไฟเดย์ไลท์ แต่ไฟหรี่ท้าย มันติดด้วย มันแปลกๆ - -*

ออฟไลน์ chamanow88

• Sr. Member
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2013, 09:32:52 »
ผมเข้าใจว่า Daylight มันเป็นแฟชั่นมากกว่าที่จะมาใช้จริงในเมืองไทยครับ(เมืองนอกเขาเป็นเมืองหนาวหิมะตกบ่อยและอากาศครึ้มตลอดวันเลยต้องใช้) Benz เป็นผู้นำกระแสหลังจากนั้นก็มีของจีนบ้างยี่ห้ออื่นทำตามบ้าง
มาถึงตอนนี้ผู้นำกระแสเองก็ไม่เอา Daylight มาใส่ในรุ่นใหม่ๆเช่น E-Class แล้วครับ ผมว่าคงเบื่อแล้วหละ ส่วนพี่ยุ่นก็ยังตามอยู่ไม่เว้นแม้แต่ Daylight หรือระบบความปลอดภัย

ออฟไลน์ Alex the Gunner

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2013, 14:19:08 »
ไม่ได้องุ่นเปรี้ยวนะครับ แต่ผมว่ามันสว่างไปนิดนึง ไม่ถึงกับแสบตาถ้าไม่ไปจ้องมองจัง ๆ (ซึ่งปกติเราก็ไม่ควรไปจ้องอยู่แล้ว) ตอนกลางวันแดดจัด ๆ ก็โอเค แต่หากมืดนิดๆ แต่ไฟหน้ายังไม่ติด ผมว่าไฟนี้ออกจะสว่างมากไปนิด บวกกับมันอยู่สูงด้วย เลยเห็นชัดเจน

เวลาเจอจังจัง ยังบอกกับตัวเองเลยว่า มันจะสว่างไปไหนเนี่ย

ออฟไลน์ V221

« ตอบกลับ #65 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2013, 14:37:14 »
ผมว่าของAccordกำลังดีนะครับ ไม้สว่างเกินไป A8ผมยังจะสว่างกว่าเสียอีก แต่ตอนเปิดไฟเลี้ยวหรือไฟดวงอื่นๆ DRLจะหรี่ลงครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ V221

« ตอบกลับ #66 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2013, 14:38:26 »
DRLจะหรี่ลงแบบนี้ครับ
BMW 750E M SPORT