ผู้เขียน หัวข้อ: ในเมื่อ corolla กลับเข้ายุโรป แล้ว avensis จะเอาไงต่อครับ  (อ่าน 2448 ครั้ง)

ออฟไลน์ tfirst01

• Sr. Member
เห็นโพสในเพจ headlightmag นั่นล่ะครับ
เรื่องหน้าตาของ corolla กับ avensis
เหมือนกันมากเลย ไม่เคยสังเกตมาก่อน
คราวนี้โตโยต้าส่ง corolla กลับเข้ามาขายในยุโรปแล้ว
แล้วเจ้า avensis ล่ะครับ จะเอาไปไว้ไหน
ขนาด ก็คิดว่าใหญ่กว่า corolla ไม่มาก หน้าตาก็เหมือนกันขนาดนี้
หรือ gen ต่อไปจะขยายขนาด กลายเป็น camry EU version ไปรึเปล่า
หรือจะถอนตัวไปเลย โดย corolla เขามาแทนที่ครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Avensis คันจริง ใหญ่กว่า Corolla แต่น้องๆ Camry ครับ

ดังนั้น ไม่ต้องกลัวหรอก รถพวกนี้มันมีทางไปของมัน
แม้ว่าตลาดกลุ่ม D-Segment จะซบเซาหนักในยุโรปก็ตาม

ออฟไลน์ decptt

คิดถึงCorona อ่ะ ;D

keanetona

• บุคคลทั่วไป
Corolla < Corona/Avensis < Camry

แบบนี้สินะครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
Corona 2.0

ออฟไลน์ applebees

• Sr. Member
กำลังจะเข้ามาโพสเลยครับ ว่าเคยเห็น Avensis มันดูใหญ่เป็นน้องๆ Camry เลยครับ

ผมว่า Corolla เข้าไปตีตลาดชนพวก Ford Vauxhall Audi BMW Seat ในระดับ segment เดียวกันมากกว่าครับ

เพราะในยุโรป คนเล่นแบรนด์ยุ่นก็มีอยู่ไม่น้อย และราคารถยนต์เจอกำแพงภาษีด้วยคนเล่นต้องรักรุ่นนี้ในระดับนึงเลยล่ะครับ