ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ เปิดฝาถังน้ำมันยังไงได้บ้างครับ ถ้าไม่มีก้านดึง T^T  (อ่าน 8756 ครั้ง)

ออฟไลน์ 6162002

• Hero Member
คือรถเพิ่งออกจากอู่ทำสีน่ะครับ (ฟาดเสามา เมื่อสองเดือนก่อน) รับออกมา งานสีก็โอเคแล้วล่ะครับ  แต่พอดีน้ำมัน มันเหลือขีดเดียว กระพริบแล้วด้วย (มาสด้า2)  ผมก็เลยมาเติมปั๊ม Esso วิภาวดี 

บอกเด็กปั๊มอย่างดี  "95เพียว เต็มถังครับ"  แต่หาที่เปิดฝาถังน้ำมันไม่เจอครับ  (เด็กปั๊มก็มาช่วยหา หึหึ นึกว่ามันไปมุดอยู่ใต้พรม แต่มันไม่มีเลยจริงๆ)
โทรหาอู่ เขาให้ขับกลับเข้าไปติด 

แต่ว่าผมอยู่ลาดพร้าว  อู่อยู่ เพชรเกษม แล้วตอนนี้ น้ำมัน ไม่เหลือซักขีดแล้วด้วยครับ  เลยอยากจะถามว่า  เราสามารถเปิดฝาถังน้ำมัน ด้วยวิธีอื่นได้บ้างไหมครับ T^T

ป.ล. จริงๆรถติดแก๊สนะครับ แต่แก๊สก็ใช้ไม่ได้ พอจะใช้แก๊ส มันตัดตลอดเลย  โทรถามอู่แก๊ส เขาบอกอาจจะมีส่วนไหนรั่ว มันเลยตัดอัตโนมัติ 
สรุปตอนนี้ แก๊สมีแต่ใช้ไม่ได้   น้ำมันใช้ได้ แต่เติมไม่ได้ -.-

ออฟไลน์ berm

• Sr. Member
ลองเปิดพรมตรงใกล้ๆ ฝาถังน้ำมันดูครับ น่าจะเห็นสายสลิง ก็ดึงๆดูครับ น่าจะออกไม่ยาก

ลองเปิดพรมตรงใกล้ๆ ฝาถังน้ำมันดูครับ น่าจะเห็นสายสลิง ก็ดึงๆดูครับ น่าจะออกไม่ยาก
ผมหาสลิงไม่เจอเลยอ่าครับ หรือเป็นเพราะว่า ก้านดึงของมาสด้า มันจะเป็นแบบยาวๆเข้าไปเกี่ยวสลิงในพรมรึเปล่าไม่แน่ใจ เพราะผมหารูเจอแล้ว แต่ล้วงเข้าไปไม่เจออะไรเลยครับ T^T

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
ต้องเสียสละฝาถังแล้วล่ะครับ

ต้องเสียสละฝาถังแล้วล่ะครับ
เง้อ จะดีเหรอครับ >_<

ออฟไลน์ berm

• Sr. Member
ผมหาสลิงไม่เจอเลยอ่าครับ หรือเป็นเพราะว่า ก้านดึงของมาสด้า มันจะเป็นแบบยาวๆเข้าไปเกี่ยวสลิงในพรมรึเปล่าไม่แน่ใจ เพราะผมหารูเจอแล้ว แต่ล้วงเข้าไปไม่เจออะไรเลยครับ T^T

ไม่ใช่ในรถนะครับ พรมในฝากระโปรงหลังครับด้านซ้าย บริเวณที่เป็นฝาถังน้ำมันเลยครับ

ออฟไลน์ ชายโอ๊ต

ไม่ใช่ในรถนะครับ พรมในฝากระโปรงหลังครับด้านซ้าย บริเวณที่เป็นฝาถังน้ำมันเลยครับ

ถ้ามันวิกฤตจริงๆ
เอาผ้ารองไขควงแล้วงัดเลยครับ
"ศัตรูแห่งความก้าวหน้า คือเวลาที่เสียไป"