ผู้เขียน หัวข้อ: 😀  (อ่าน 2489 ครั้ง)

ออฟไลน์ BIGT

• Newbie
  • *
😀
« เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2013, 22:22:52 »
ขอบคุณ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 07, 2017, 20:56:52 โดย BIGT »

ออฟไลน์ LaTeX

• Sr. Member
ยังขายรุ่นนี้อยู่เหรอครับ ผ่านกี่โชว์รูมๆ ชะเง้อมองเจอแต่มิราจ แอทราจ
รุ่นใหม่ยังหม่มาในปีนี้นะครับ ซื้อรุ่นนี้ตกรุ่นช้า55

ออฟไลน์ udis

• Hero Member
ยังไม่เห็นมีข่าวเลยครับ รถต้นแบบตัวต่อไปน่าจะเปิดตัวปี 2014 หรือ 2015 กว่าจะขายจริงในไทยคง 2016 ไปแล้วมั้งครับ
หรืออาจะเป็นรุ่นสุดท้ายเช่นเดียวกับ Spacewagon เนื่องจากไม่ประสบความสำเร็จครับ

เดาล้วนๆครับ เพราะดูแล้ว Triton Mirage Attrage Pajero Sport ขายดีกว่ามาก คงจะยอมแพ้กับ C-segment แล้วมั้งครับ
ช่วงล่างดี ขับสบาย นั่งสบาย แต่ก็คงไม่ตอบโจทย์คนส่วนใหญ่ได้ครับ

ออฟไลน์ nudragon

• Hero Member
  • MT Mania!!
ถ้าเมืองนอกยังขายอยู่ผมว่าบ้านเราก็คงมีขายเรื่อยๆจนกว่าจะเลิกประกอบรุ่นนี้ไปเลย

คงขายแซยิดกันอีกนานโฉมหน้าปลาดุก

ออฟไลน์ basboths

ที่จริงผมรักมันเลยนะครับ ติดที่ว่า ผมออกมาแล้วจะติด LPG ก็เลยมองซีวิคแทน แต่ก็นะครับ รอซีวิคไมเนอร์อยู่  ท่ามันติดแก็สแล้วไม่มีปัญหาผมออกมาแล้ว EX มันสวยบาดใจ

ออฟไลน์ LaTeX

ที่จริงผมรักมันเลยนะครับ ติดที่ว่า ผมออกมาแล้วจะติด LPG ก็เลยมองซีวิคแทน แต่ก็นะครับ รอซีวิคไมเนอร์อยู่  ท่ามันติดแก็สแล้วไม่มีปัญหาผมออกมาแล้ว EX มันสวยบาดใจ
ผมใช้1.8ติดlpg แบบobdขับมาห้าหมื่นโลแล้วไม่เจอปัญหาอะไรนะครับ มีแต่เร่งกระตุกนิดหน่อยไปจูนก็หาย
ได้ยินมาว่าคันที่ติดlpgแล้วมีปัญหาจะเป็น1.8 ลองดู2.0มั้ยครับ
รวมส่วนลดแล้วไม่น่าจะแพงกว่าcivic1.8e เท่าไร ได้ชุดแต่งสวยจบๆมาด้วยครับ ขับหล่อๆไปสี่ห้าปีเก็บเงินรอแปลงเป็นEvo

ตอบจขกท. เห็นเมืิองนอกน่าจะมาเลย์มีปรับโฉมอีกรอบ ดันสวยน้อยกว่าเดิม รุ่นนี้คงขายอีกอย่างต่ำสองปีแหละครับ