ผู้เขียน หัวข้อ: <ระดับ ECO และ B Segment> ยี่ห้อใดมีปัญหาการประกอบตัวถังน้อยครับ  (อ่าน 3937 ครั้ง)

ออฟไลน์ tap-mzr

• Sr. Member
พอดีได้จอง Ertiga ไปแล้วแหละครับ ตามที่เพื่อนๆ พี่ๆ พอทราบกันแล้ว

สองสามวันนี้ ได้หาข้อมูลดู ใน swift club เห็นมีบ่นๆ เรื่องการประกอบตัวถัง กับ ข้อผิดพลาดอื่นๆ

พอดีผมเป็นคนที่ ซีเรียสเรื่อง ช่องไฟรถมากครับ ผมชอบมองรถเดิมๆ ที่ช่องไฟสวยๆ แล้วมันสบายใจ

เลยมีข้อสงสัยนิดนึงว่า ตามที่พี่ๆ เพื่อนๆ ได้ทราบมา ยี่ห้อใดที่ประกอบรถระดับ ไม่แพงนัก แล้วยังคงคุณภาพช่องไฟ ได้คงเส้นคงวาดีบ้างครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

คน ... รัก ... รถ ..   .. รถ ... รัก ... เจ้าของ

ออฟไลน์ กบทอดกระเทียม

• ดีชั่วรู้หมด แต่มันอดไม่ได้
คงไม่มีใครกล้าตอบหรอกครับ หากตอบออกมาเดี๋ยวกลายเป็นอวยยี่ห้อนึงแล้วโจมตียี่ห้อที่เหลือ
ผมว่าไปลองดูตามบอร์ดปัญหาของแต่ละคลับ ดีกว่าครับ
ไม่เมาหล้าแล้วเรายังเมารัก      สุดจะหักห้ามจิตคิดฉไหน
ถึงเมาเหล้าเช้าสายก็ก็หายไป   แต่เมาใจนี้ประจำทุกค่ำคืน

ออฟไลน์ YenChar

• Hero Member
คงหนีไม่พ้นยี่ห้อตลาดหรือพวกรถที่ขายดีๆ

เมื่อก่อน อาจจะยกเว้นอแวนซ่า
ช่วงที่อแวนซ่าออกมาแรกๆ (โฉม 1.3 ก่อนตัว 1.5 จะมา) ขนาดคอนโซลหน้ายังเบี้ยว แผงประตูไม่สนิท เผย่อๆออกมาเลยครับ
แต่เด๋วนี้ อแวนซ่าก็มีงานประกอบที่ดีขึ้น

แต่ขอโทษที
วีออสที่บ้านผม กันชนหน้ากับแก้มหน้าประกอบไม่เนียน ขบกันอยู่
กันชนท้ายก็ด้วย ถ้าดูละเอียดๆจริงๆ อาจจะมี Defect บ้างนิดหน่อย ถ้าไม่ซีเรียสก็โอเคครับ

JONNY

• บุคคลทั่วไป
นี้ไม่พ้นแบรนด์ที่ชอบหรือเจ้าตลาด
เพราะมั่นใจเกินไปไม่เคยจับผิด

แต่ถ้าแบรน์ลองนิ่หาเรื่องจับผิดทุกวัน

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
altis นั่งมาหลายๆคัน รถกลิ่นยังใหม่ คอนโซลหน้ากับประตูข้าง ยังรับเหลี่ยมไม่ตรงกันเท่าไรเลยครับ

ส่วน eco ผมยังไม่เจอเรื่องตัวถัง คนรอบข้างออกมีนามา รวมๆกันก็เกือบ 10 คันไม่เจอใครบ่นเรื่องภายนอกเลย
บ่นแต่เรื่องเบรคอย่างเดียว ดังผุดๆ
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
ค่ายนิสสัน  

หากประเมินด้วยสายตานะครับ

THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ YAmodels

เรื่องช่องไฟนี่พูดยากครับเราเห็นแต่เซลล์อาจจะ(แกล้ง)ไม่เห็นก็ได้
ผมก็ปฏิเสธรับรถไป1คันเพราะมีปัญหาในหลายๆจุด ทั้งการประกอบ ช่องไฟ และการทำสี
แต่คันถัดมาก็ไม่มีปัญหาอะไร เนี๊ยบแทบทุกจุด
ถ้ารับคันแรกมาก่อนแล้วค่อยตามแก้ปัญหา คงต้องรู้สึกไม่ดีแน่ๆ
เรื่องdefectมันมีกันทุกยี่ห้อแหละครับ แต่มันคงไม่ได้เป็นกันทุกคันแน่ๆ

ขอบคุณทุก คห ครับ

ประเด็นนี้ ขึ้นอยู่กับ ความคาดหวังจริงๆครับ บางท่านซื้อมา ขับแบบ จุด A ถึงจุด B

บางท่านซื้อมารักกว่า เมีย (ผมเปนต้น) อิอิ
คน ... รัก ... รถ ..   .. รถ ... รัก ... เจ้าของ

ออฟไลน์ nekoyaki

• Full Member
เอาเฉพาะที่ใช้อยู่นะครับ

ผมชอบงานประกอบของ Susuki Swift มากกว่า Honda Civic FD ครับ :)

ออฟไลน์ KinGmO

civic FB ผมก็ สี เป็น ปุ่ม ปูด ขึ้นมา สอง เม็ด ครับ
Civic FB 2013

ออฟไลน์ TJA

Swift Eco จะมีงานประกอบอยู่ล็อตนึงครับที่มีปัญหาตรงกันชนหลังไม่พอดีกับแนวไฟท้ายและแก้มท้าย
คนที่รับรถช่วงนั้นรู้สึกจะเป็นกันถ้วนหน้า (แต่ผมไม่เป็นนะ) หลังจากล็อตนั้นก็กลับมาเป็นปกติ
Suzuki ถ้าดูจากสวิฟต์ที่ใช้อยู่ และฟีดแบ็คจากในคลับ งานประกอบโดยรวมพอใช้ได้ครับ ไม่เนี๊ยบกริ๊บๆแต่ก็ไม่แย่อะไร
แต่ชั้นสีและงานตัวถังผมว่ามันบอบบางมาก มีรอยถูกสะกิดๆตามประตูนิดเดียว ดูตอนแรกน่าจะถึงแค่รองพื้น
พออีกสองสามวันดูอีกที อ้าว สนิมรับประทานซะละ    :P

.-_-.

ออฟไลน์ kimhalua

ถ้าเฉพาะตัวถังอะ เชฟ กับ ฟอร์ด แต่ถ้ารวม เกียร์กับเครื่องอ่ะ บรรลัยเลย  ::) ::)

ถ้าเฉพาะตัวถังอะ เชฟ กับ ฟอร์ด แต่ถ้ารวม เกียร์กับเครื่องอ่ะ บรรลัยเลย  ::) ::)

:o :o :o :o :o