โพลล์

กำลังตัดสินใจอยู่ครับ แต่ลังเลอยากได้หมด555 แต่เลือกได้คันเดียวใครมีข้อเสนอช่วยออกความเห

BMW M3 FROZEN
12 (26.1%)
C63 AMG
27 (58.7%)
LEXUS ISF
7 (15.2%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 46

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนชาว HLM ช่วยออกความคิดเห็นหน่อยครับ เพื่อประกอบการตัดสินใจครับ ขอบคุณครับ  (อ่าน 7567 ครั้ง)

ออฟไลน์ indysubaru

• Jr. Member
  • **
  • don't worry be happy
เท้าความนิดนึงครับ ปกติใช้รถแรงม้าเยอะๆ อยู่แล้วครับล่าสุดพึ่งขาย GTR35 ไป เพราะซื้อมาตั้งแต่เลขตัวถังหลักร้อย ผมเลยอยากจะซื้อตัวสุดท้าย
ของรุ่น 35 แต่คงต้องรอถึง 2018 ที่คาดว่าจะเป็นตัวสุดท้าย เลยอยากคั่นเวลา หารถ na เครื่องใหญ่ๆ มาขับแก้ขัดก่อน ส่วนตัวเคยลองแค่ m3 กับ c63
เลยลังเลว่าจะซื้อคันไหนดี (มือสอง ทั้ง3คันนะครับ) อยากใช้จนถึงปี2018 แล้วค่อยเปลี่ยน พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ผมขอความเห็นหน่อยครับ  ถึงคุณค่าการได้ครอบครองรถสามคันนี้ ครับ ขอบพระคุณล่วงหน้าสำหรับทุกๆความเห็นนะครับ
ป.ล. ไม่สนใจเรื่อง ค่าบำรุงกับ น้ำมันนะครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
M3 ครับ น่าเบ่นสุดในคลาสนี้แล้ว
เพราะอีก 2คันเป็นรถที่พยายามจะเป็นเหมือน M3 แม้แนวความคิดของวิศวกรจะแตกต่างกันบ้าง
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ LimitedEdition

รถขับเล่นเล่น แก้ขัดเพื่อรอ GT-R ตัวสุดท้าย

ผมโหวต C63 ไปครับ เพราะน่าจะขับได้สนุกสนาน สร้างรอยยิ้มได้ เสียงท่อโหดหยาบ ดุจัดเลย
และ hold value ไว้ได้ดีกว่าเมื่อเวลาผ่านไปอีก 4 ปี ที่จะต้องขายออกไปเพื่อซื้อ GT-R กลับมาอีกครั้ง

ยกเว้นอยากได้รถสำหรับ serious driver ลองดู M3 ก็ได้ครับ

Stroke8

• บุคคลทั่วไป
คุณกำลังจะซื้อรถราคาหลายล้าน ตัวเลือกเป็นรถสามคันที่มีคาแรกเตอร์แตกต่างกันออกไปมากมาย มีจุดด้อยและจุดบอดแตกต่างกันออกไป คุณมาตั้งกระทู้ถามในเว็บที่คนส่วนมากไม่เคยแม้กระทั่งจะได้เห็นตัวเป็นๆเหรอครับ?

คุณลองขับเองตั้งสองคันแล้ว คุณน่าจะรู้แล้วนะครับว่าจะต้องเลือกคันไหน  ;)

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
ใช้นานขนาดนั้นแล้วขายต่อ ผมว่าเพื่อที่จะขายได้ตังสูงสุดตอนนั้นก็คงเป็นเบนซ์นะครับ

ออฟไลน์ burutrad

ถ้าชอบจริงๆคง c63 ครับดูมันสุดๆดีครับ isf ไม่แน่ใจว่าเมืองไทยมีจริงๆสักคันหรือเปล่า

ออฟไลน์ Nikle_pk

ถ้าให้โหวตคง C63 ครับ

แต่ถ้าผมเป็น จขกท. เคยใช้ R35 แล้ว

ผมจะไม่มองทั้ง 3 คันครับ จะไป Ferrari ไม่ก็ Lamborghini เท่านั้นครับ

มันต้องขึ้นไปให้สุดๆครับ ไป Super car เลย

ปล.อิจฉาครับ อิอิอิอิ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Bond007

• Sr. Member

ออฟไลน์ Insideout

ไม่สนใจ paradigm shift มาเป็นรถเล็กอย่าง eco car แรงม้าน้อย คล่องตัว เกียร์ธรรมดา ประหยัดน้ำมันเหรอครับ

ผมแนะนำ Suzuki swift เกียร์แมน่วล ระหว่างรอ GTR ครับ

ได้อีกฟิล ชีวิตมีรสชาตินะครับ

อีกอย่างสมมุติถ้า จขกท. ยังไม่ได้แต่งงานมีลูก

ถ้าหญิงคนไหน ยอมมานั่ง swift ไปไหนมาไหนด้วยกัน
พิสูจน์รักแท้เลยนะครับ

• **
ไม่สนใจ paradigm shift มาเป็นรถเล็กอย่าง eco car แรงม้าน้อย คล่องตัว เกียร์ธรรมดา ประหยัดน้ำมันเหรอครับ

ผมแนะนำ Suzuki swift เกียร์แมน่วล ระหว่างรอ GTR ครับ

ได้อีกฟิล ชีวิตมีรสชาตินะครับ

อีกอย่างสมมุติถ้า จขกท. ยังไม่ได้แต่งงานมีลูก

ถ้าหญิงคนไหน ยอมมานั่ง swift ไปไหนมาไหนด้วยกัน
พิสูจน์รักแท้เลยนะครับ

แต่งงานมีลูก 1 แล้วครับ อายุใกล้เลข 4 แล้วครับ 555 ตามความฝันวัยเด็กไปเรื่อยๆ ครับ

• **
ถ้าชอบจริงๆคง c63 ครับดูมันสุดๆดีครับ isf ไม่แน่ใจว่าเมืองไทยมีจริงๆสักคันหรือเปล่า
น่าจะมี 2-3 คันนะครับ ล่าสุดก่อนตั้งกระทู้มีขายมือสองอะครับ1คัน :)

• **
คุณกำลังจะซื้อรถราคาหลายล้าน ตัวเลือกเป็นรถสามคันที่มีคาแรกเตอร์แตกต่างกันออกไปมากมาย มีจุดด้อยและจุดบอดแตกต่างกันออกไป คุณมาตั้งกระทู้ถามในเว็บที่คนส่วนมากไม่เคยแม้กระทั่งจะได้เห็นตัวเป็นๆเหรอครับ?

คุณลองขับเองตั้งสองคันแล้ว คุณน่าจะรู้แล้วนะครับว่าจะต้องเลือกคันไหน  ;)
:Dต้องขอโทษแทนสมาชิกที่ไม่เคยเห็นรถทั้งสามรุ่นนี้ด้วยครับผม แต่ผมคิดว่าทุกคนในนี้น่าจะรู้จัก3รุ่นนี้เป็นอย่างดี อะครับ เอาแบบว่าถ้าให้เลือกได้อยากได้คันไหนอะครับ ขอโทษที่คำถามมันทื่อๆไปครับ อย่าซีเรียสนะครับ  :D ;)

ออฟไลน์ maxillofacial surgeon

สามตัวนี้ ขอเป็น M3ครับ   คิดว่าสวยสุดครับ

ออฟไลน์ OLan-मंदिर लड़का

ออฟไลน์ Ruksadindan

งงว่าทำไม 370Z MT ไม่ติดทีมล่ะครับ

โหวตไปตามตัวเลือก แต่ถ้าให้คอมเมนท์ ActiveHybrid 3 ก็กำลังดี ม้าเท่ากับ M3 ตัวเก่า (ไม่รู้เก่าแค่ไหน AutoBild บอกมา)

ออฟไลน์ Buffy

ขอ เป็น C63 black series ได้ไหมครับ

ออฟไลน์ archian

Stroke8

• บุคคลทั่วไป

:Dต้องขอโทษแทนสมาชิกที่ไม่เคยเห็นรถทั้งสามรุ่นนี้ด้วยครับผม แต่ผมคิดว่าทุกคนในนี้น่าจะรู้จัก3รุ่นนี้เป็นอย่างดี อะครับ เอาแบบว่าถ้าให้เลือกได้อยากได้คันไหนอะครับ ขอโทษที่คำถามมันทื่อๆไปครับ อย่าซีเรียสนะครับ  :D ;)

อ๋อ สรุปก็คือเป็นการหาคำตอบทางอ้อมว่าคันไหนเท่สุดนั่นเอง เข้าใจแล้วครับ

ออฟไลน์ raygun

.
.
.
ถ้าตามตัวเลือก C63 กินขาด

ออฟไลน์ DanGerGarm

• **
สำหรับผม M3 คับ ความรู้สึกส่วนตัวล้วนๆ แต่ถ้าจะแก้ขัดจิงๆลองรอดู M4 มั้ยคับ ผมว่าสวยมากๆเลย  ;D

ออฟไลน์ Wayfarer-R

C63 ขับผ่านไปแถวไหน คนต้องหันมามองแน่ๆ ครับ เพราะเสียงท่อ  :D

ป.ล. คันแดงในโปรไฟล์นี่ รุ่นอะไรครับ ภาพมันเล็ก ดูไม่ออก

ออฟไลน์ fhasociety

ขอใช้ไอดีแฟนตอบนะครับ

ถ้าให้เลือกขับเองจริง ๆ เลือกยากระหว่าง M3 กับ C63

แต่... ชอบเสียงโหด ๆ เลยขอจิ้มไปที่ C63 ดีกว่า ขับผ่านที่ไหนที่สะดุ้งกันบ้างแหละงานนี้ ;D
ทุกวันนี้ ผม ทำงาน เก็บเงิน แต่ง..................รถ

เขตจำกัดความเร็ว 10 แก้วต่อชั่วโมง

ออฟไลน์ Nyquist

ขอเชียร์ C63 เคยเห็นครั้งนึงบนทางด่วน
แค่ได้ยินเสียงก็หันควับ น่าเกรงขามดี ชอบๆ

ออฟไลน์ Tonge

C63 ขับผ่านไปแถวไหน คนต้องหันมามองแน่ๆ ครับ เพราะเสียงท่อ  :D

ป.ล. คันแดงในโปรไฟล์นี่ รุ่นอะไรครับ ภาพมันเล็ก ดูไม่ออก
คันสีแดง NSX ครับ รถสะสมเลยรุ่นนี้

ผมโหวดC63 ถ้าจะเอาsedan
Sedan ก็เป็นรถพ่อบ้าน ใจใหญ่ ไม่ต้องกลัวใครเลย วิ่งช้าวิ่งเร็ว พร้อมเสมอ
เคยเจอบนถนน2ครั้ง ขับมีมารยาททั้งคู่ แต่เสียงแผดของท่อเวลาเปลี่ยนเกียร์ นี่สุดๆ ชอบมากๆ

แต่ถ้าจะเอาcoupe ผมว่าM3จะเหมาะกว่านะ V8ตัวสุดท้าย และต่อไปไม่มีM3แล้ว จะมีM4มาแทน
น่าจะกลายเป็นรถสะสมในอนาคตนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 27, 2013, 10:31:48 โดย Tonge »

ออฟไลน์ Tuned by Pex

• เสือดำ หมีขาว
    • Tuned by Pex
โดยส่วนตัวผมชอบ M3 ที่สุดครับ
85 Mercedes Benz 230 E W123
91 Honda Civic EG 4 Door
03 BMW 323i E46
04 Honda Jazz GD 1.5 VTEC
10 Honda Accord G8 2.4 EL Navi
13 Toyota Vios 1.5 E Auto
13 Honda Civic FB 1.8 E
14 Honda Odyssey Absolute RC1
17 BMW 420d Coupe M Sport F32

ออฟไลน์ Alcatraz

ตามรีวิวต่างประเทศ IS-F เป็นคันที่สมรรถนะโดยรวมแย่ที่สุด แต่กลับเป็นคันที่สนุกที่สุด คำว่าแย่ที่สุดมันไม่ได้ต่างฟ้ากับเหว
เพียงแต่เทียบกับตัวที่เหลือแล้วด้อยกว่าเพียงนิดหน่อย และมีแต่ตัว 4 ประตูคุณรับได้รึป่าว อันนี้แล้วแต่คน แต่ที่เหนือกว่าคือมันมีความเป็น Toyota
คือความจุกจิก บำรุงรักษา สบายกว่าคันอื่น

ดูจากรถแต่ละคันที่เล่นนี่ สายเลือดซามูไร ชัดๆ เชียร์ Lexus ต่อเลย

• **

nsx ครับ

• **
ไม่สน R8 บ้างหรอครับ
ชอบครับ แต่ เกินงบไปครับ ซื้อมือสองอะครับ เวลาขายจะได้ไม่เจ็บเยอะครับ  :D

• **
งงว่าทำไม 370Z MT ไม่ติดทีมล่ะครับ

โหวตไปตามตัวเลือก แต่ถ้าให้คอมเมนท์ ActiveHybrid 3 ก็กำลังดี ม้าเท่ากับ M3 ตัวเก่า (ไม่รู้เก่าแค่ไหน AutoBild บอกมา)
ไม่ค่อยชอบ 370 ครับ มันขาดๆเกินๆ สำหรับผมไปหน่อย ส่วน activehybrid3 ไปลองมาแล้วครับชอบครับ แรงน้องๆ m3 เลยติดใจมาก0-240 นั่ง3คน เร็วกว่าsubaru gdb turbo gt 2835 อีกครับ แอบเจ็บใจ :'(  ที่สำคัญราคาเนี่ยครับไปเบียดรถที่ผมเลือกหมดเลย (เวลาขายท่าจะเจ็บหนัก)  :D

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
C63 สิครับ เชียร์สุดใจเลย