ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถาม + ระบาย ช่วยด้วยครับ แมลง.....เข้ารถครับ (เชิญพี่ แพน เข้ามาด้วยครับ)  (อ่าน 8786 ครั้ง)

ออฟไลน์ vellcap

• Hero Member
วันนี้เพื่อนผมรับผมมาส่งที่บ้าน ระหว่างทางตอนรถติดไฟแดงอยู่ส่แยกที่คนเยอะ ผมจะหยิบของที่เบาะหลัง แล้วของมันไปโดนแมลงสาบครับ
ไอ้แมลงบ้าตัวนึงนี่ก็บินเลยอ่ะ ดีที่อีกตัวไม่บินด้วย ผมเปิดประตูวิ่งออกจากรถเลยครับ อายคนแถวนั้นมากถึงมากๆเลยครับ
คุณเพื่อนนี่ก็ยังจะบอกผมไปด้วยต่ออีก ฮือๆ พูดดีเหลือเกิ๊นนน มันไม่รู้หรือไงว่าผมกลัวแมลงสาบบบบ

เข้าเรื่องครับ
1.ถ้าคุณเจอแบบผม คุณจะทำยังไงครับ
2.จะไล่ไอ้แมลงบ้านี่ออกไปยังไงครับ รถ Honda Civic 1.8S AT(AS) ครับ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
ภาวนาพ่อแก้วแม่แก้วสถานเดียวครับ

หรือถ้าโชคดี คุณเอารถไปจอดไว้กลางแดดจัดๆ แมงสาบมันจะไปหลบในที่ที่เย็นที่สุด
เช่นใต้พรม ใต้เบาะ ซอกหลืบเล็กๆ แต่มันจะไม่ตายนะครับ

ถ้าเป็นผม ผมวิ่งไปหาเด็กสักกลุ่มแล้วเสนอยื่นให้ 500 บาทถ้าจับแมงสาบได้ครบ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ JIRATH

เป็นผมวิ่งเลยครับ แล้วไม่กล้าเข้ารถเลยจนกว่าแน่ใจว่ามันออกไปแล้ว เกลียดที่สุดเลยครับแมงสาบ
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ Tonaka

ตั้งสติเลยครับ   ถ้า จขกท เจอตอนขับรถสิ หนาว!!!
阿蘇山

keanetona

• บุคคลทั่วไป
หาการบูรสักก้อนมาวางไว้ในรถแล้วเปิดประตู แมลงสาปไม่ชอบกลิ่นการบูร มันจะหนีไปเอง

ออฟไลน์ Satanic za'

ถ้าไม่มีเวลาเอารถไปตากแดดก็ใช้บ้านดักแมลงสาบที่เป็นกาวอะครับ หาซื้อได้ตามมินิมาร์ทอะครับ แล้วใส่อาหารล่อมันเพิ่มอีกหน่อย

แค่คิดก็ขนลุกแล้วอะ เหอๆ

ของผมเคยเจอจิ้งจกมาอยุ่ในรถอะครับ ไม่ได้กลัวมันนะ แต่กลัวมันจะมาตายในรถ เด๋วจะเหม้น

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
ไปร้านล้างรถ แล้วให้เด็กรื้อพรมขัดดูดทั้งคันเลยครับ ได้รถสะอาดอีกตั้งหาก
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
อบโอโซนครับ 200 บาท รับรองแมลงร้ายตายเรียบ แถมรถก็มีกลิ่นสะอาด ปราศจากแบคทีเรียด้วยครับ แนะนำครับ

ปล.รถเพื่อนนี่ขนาดมีแมลงสาบเลยหรือครับ แสดงว่าเป็นคนซกมกมาก
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ gateaux

• Sr. Member
เอากล่องดักแมลงสาบ มาวางไว้   ;D

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
เผารถพร้อมคนขับเลย  ;D ;D ;D
คนกับรถไหม้ แมลงสาบบินหนี 5555

ผมมีวิธีฆ่ามันแต่ จขกท ดันกลัวซะงั้น
จัดการโดยให้มันหงายท้อง (ฆ่ามันง่ายสุดแล้ว) มันวิ่ง  +  บินไม่ได้ ต่อไป น้ำยาล้างจานราดหน้าเลยพี่น้อง ไม่เกิน 20 วิ จุติใหม่ชัว

ถ้ามันหงายไม่ได้ละ
ผสมน้ำยาล้างจานในขัน หรืออะไรก็ได้ตีให้เกิดฟอง ราดมันทั้งยังงัย บินไม่ไหวชัว ไม่เกิน นาทีมันกระโดดหงายท้อง จุติใหม่ชัว

ส่วนในรถไม่เคยเจอะซักตัว เพราะรถผมตากแดด ทั้งวัน เข้ามาในห้องโดยสายคงเป็นแมลงสาบ-อบ
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ VenusF

• Full Member
วิ่งออกมาจากรถแล้วต่อสายเอาหัวเทียนหย่อยลงช่องเตืมน้ำมันครับ
แล้วต่อให้ครบวงจร ครับ  มาได้ไงครับ บริเวณนั้นมีขยะสดอยู่หรือเปล่าครับ
ถ้าที่บ้านมีขยะสดอยู่ก็เอาไปทิ้งแค่นี้ก็ไม่กวนใจแล้วครับหากข้างบ้านมีเยอะแล้วทราบมาว่ามันมาจากบ้านอื่น
เอาการบูรมาวางก็ได้ครับ ถูกและประหยัดสุดแล้ว

ออฟไลน์ vellcap

อบโอโซนครับ 200 บาท รับรองแมลงร้ายตายเรียบ แถมรถก็มีกลิ่นสะอาด ปราศจากแบคทีเรียด้วยครับ แนะนำครับ

ปล.รถเพื่อนนี่ขนาดมีแมลงสาบเลยหรือครับ แสดงว่าเป็นคนซกมกมาก

เพื่อนผู้หญิงครับ She ชอบเปิดกระจกรถทิ้งไว้อยู่เรื่อยครับ เดือนที่แล้วก็จิ้งจกเข้ารถ เดือนนี้แมลงสาบ เดือนหน้าจะเป็นไรหนอ

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
คนกับรถไหม้ แมลงสาบบินหนี 5555

ผมมีวิธีฆ่ามันแต่ จขกท ดันกลัวซะงั้น
จัดการโดยให้มันหงายท้อง (ฆ่ามันง่ายสุดแล้ว) มันวิ่ง  +  บินไม่ได้ ต่อไป น้ำยาล้างจานราดหน้าเลยพี่น้อง ไม่เกิน 20 วิ จุติใหม่ชัว

ผสมน้ำยาล้างจานในขัน หรืออะไรก็ได้ตีให้เกิดฟอง ราดมันทั้งยังงัย บินไม่ไหวชัว ไม่เกิน นาทีมันกระโดดหงายท้อง จุติใหม่ชัว

ส่วนในรถไม่เคยเจอะซักตัว เพราะรถผมตากแดด ทั้งวัน เข้ามาในห้องโดยสายคงเป็นแมลงสาบ-อบ

+1 ครับ
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน

+1 ครับ

+1 ครับ
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

methus zaa

• บุคคลทั่วไป

เพื่อนผู้หญิงครับ She ชอบเปิดกระจกรถทิ้งไว้อยู่เรื่อยครับ เดือนที่แล้วก็จิ้งจกเข้ารถ เดือนนี้แมลงสาบ เดือนหน้าจะเป็นไรหนอ
สนับสนุนคับพอดีแม่ผมเป็นเจ้าของเครื่องผลิตโอโซนรายแรกในไทย ozo-mac อ่ะคับ พอรู้จักมั้ยคับพี่

ออฟไลน์ bigglives

• Sr. Member
  • Love Technology
ไบกอนฉีดในรถเลยแล้วปล่อยไวครับ ไม่ก็ถ้ามันไม่มาใกล้ผม ขับออกไปล้างดูดฝุ่น เอาให้เกลี้ยง

ปล ผมก็เกลียดแมลงสาบ Very Much
Twitter : @bigglive
facebook : facebook.com/bigglive
Website : itcoolgang.com