ผู้เขียน หัวข้อ: อยากขอความเห็นเกี่ยวกับการขายรถมือสองระหว่างรถศูนย์กับรถเกรย์ครับ  (อ่าน 1841 ครั้ง)

ออฟไลน์ monroe

• Newbie
  • *
สวัสดีทุกท่านครับ ผมอยากจะขอความเห็นจากทุกๆท่านเกี่ยวกับราคาขายต่อรถมือสองระหว่างรถออกศูนย์กับรถเกรย์ สมมติว่ารถรุ่นเดียวกันซื้อ ณ ตอนนี้ราคาต่างกัน 500,000บาท ใช้งานไปนาน 7-10ปี แล้วจะขายต่อ ผมอยากขอความเห็นว่าในมุมมองของคนจะซื้อรถมือสองในเวลานั้นเค้าจะยังสนใจหรือไม่ครับว่ารถที่เค้าจะซื้อเป็นรถออกศูนย์หรือรถออกเกรย์มาก่อน และถ้าในกรณีให้เทียบการตีราคาของรถรุ่นเดียวกันที่มีอายุการใช้งานเท่ากันระหว่างรถศูนย์กับรถเกรย์ ราคาขายมือสองจะได้รับการตีราคาแตกต่างกันมากน้อยหรือไม่อย่างไรครับ

ขอขอบคุณความคิดเห็นจากทุกท่านมากๆครับ

ออฟไลน์ MystogaN

• Hero Member
ถ้าใช้นานถึง 7-10 ปีนี่ ประกันไม่เหลือ คาดว่าตกพอกันแหละครับ ;D

ออฟไลน์ Nikle_pk

ต้องขายแบบยังมีประกันเหลือครับ
จะเรียกราคาได้ดีกว่า

ส่วนรถเกรย์ก็อาจถูกกดราคากว่าหน่อย
แต่ถ้าเทียบกันทั้งคู่ตอนหนดประกันแล้ว
ต่างกันไม่น่าจะกี่ % นะครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ scotch_fillet

ถ้าหมดประกันแล้ว ราคาไม่น่าต่างหรอกครับ
แต่เป็นข้ออ้างของเต้นท์ ที่จะเอามากดราคาซื้อเข้าครับ

เอารถเกรย์ไปตี มันก็บอกถูกหน่อยน่ะ - คนซื้อไม่มั่นใจรถเกรย์
พอเอารถ 0 ไปตี มันก็บอกถูกหน่อยน่ะ - คนอยากได้รถเกรย์ เพราะ option เต็มกว่า + ประกอบนอก

ออฟไลน์ monroe

• Newbie
  • *
นั่นสิครับ ถ้าซื้อมาใช้แล้วไม่มีปัญหาใหญ่อะไร แบบนี้การซื้อรถเกรย์ก็ดูน่าสนใจ  การขายต่อราคาซื้อมือก็1ถูกกว่าครบกว่า ขายต่อได้ราคาใกล้เคียงรถศูนย์อีกแหนะ  :P