ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อไหร่ Toyota Camry HYBRID แบบ Full Review จะเสร็จครับ รอนานมากครับ  (อ่าน 7476 ครั้ง)

ออฟไลน์ scott1

• Newbie
  • *
เมื่อไหร่ Toyota Camry HYBRID แบบ Full Review จะเสร็จครับ เห็นบอกว่าไม่เกินวันศุกร์
ตาม Link http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3190.0
ที่ J!MMY บอกว่า ถัดจากนั้น ปลายสัปดาห์ น่าจะราวๆ วันศุกร์ หรืออาจเร็วกว่านั้น
เจอกันแน่นอน กับ รีวิว Toyota Camry HYBRID แบบ Full Review ที่รอกันมานานเหลือเกิน
ถ้า ข้อ 1 และ 2 ยังจะเปลี่ยนแปลงไปจากนี้ ขอให้ฟ้าผ่า (หมาข้างบ้านตัวแสบ) ตาย ครับ
จะใกล้ motor expo 2009 จะได้ประกอบการตัดสินใจซื้อครับ
รัก J!MMY มากนะ จุ๊บ จุ๊บ :-* :-* :-* :-* ขอให้เอามาลงไว้ๆ นะครับ ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
Re: เมื่อไหร่ Toyota Camry HYBRID แบบ Full Review จะเสร็จครับ รอนานมากครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2009, 15:42:20 »
ดูยูทู้บไปแล้วกันครับ แล้วไปลองขับเอง
ลองมาแล้วเหมือนกันแม้จะเวลาสั้นๆ..
จี๊ดจ๊าดมาก

แต่พ่อก็ไม่ยอมเอา 2.0G ไปรวมร่างกับ Spacewagon
(และถ้าทำอย่างนั้น พี่ๆเพื่อนๆว่าจะคุ้มไหมล่ะครับ)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
Re: เมื่อไหร่ Toyota Camry HYBRID แบบ Full Review จะเสร็จครับ รอนานมากครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2009, 15:56:39 »
กำลังนั่งทำไปควบคู่กับ Legacy และ Mazda 2 ครับ

จะพยายามเอาขึ้นให้ได้ภายในวันจันทร์ มีเหตผิดแผนอีกแล้วครับ

และกำลังพยายามภาวนาให้หมาข้างบ้านตายพอดี มันมาขี้หน้าบ้านอีกแล้ว เบื่อมากกกกกกก

ครับ

แหะๆ

ออฟไลน์ +^ M o N ™ ^+

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2009, 16:36:47 »
มิน่า เหตุที่ช้าเพราะว่าอยากยืมมือธรรมชาติฆ่าหมา

ข้างบ้านนี่เอง คิกๆๆๆ

;D ;D ;D
+^ M o N ™ ^+

ออฟไลน์ boneman_ktl

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2009, 16:48:04 »
มารอด้วยคน

keanetona

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2009, 17:18:16 »
กำลังนั่งทำไปควบคู่กับ Legacy และ Mazda 2 ครับ

จะพยายามเอาขึ้นให้ได้ภายในวันจันทร์ มีเหตผิดแผนอีกแล้วครับ

และกำลังพยายามภาวนาให้หมาข้างบ้านตายพอดี มันมาขี้หน้าบ้านอีกแล้ว เบื่อมากกกกกกก

ครับ

แหะๆ

โรยพริกหน้าบ้านสิครับ ให้หมามันแสบสันต์ถึงทรวง แล้วมันจะไม่มาขี้หน้าบ้านอีก

ปล. สเปรย์กันหมาใช้ไม่ได้ผลครับ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2009, 18:01:03 »
พริก ก็โรยแล้ว
ทำทุกอย่างที่คุณๆ เคยแนะนำกันมาหมดแล้ว

มันจะมาตอนกลางคืน มาจากซอยอื่น มาคุ้ยเขี่ยขยะ เละเทะเต็มหน้าบ้าน

แต่ไอ้ที่มาหย่อนระเบิดเนี่ย ตัวข้างบ้านนี่แหละ

เจ้าของเก่าตาย ตัวเก่าตาย ก็มีเจ้าของใหม่ (ลูกหลานเจ้าของเก่า) มาอยู่
และ แน่นอน มีตัวใหม่ มาอยู่.....

นิสัย เหมือนกัน ราวกับ ถอดพิมพ์ คุณยายวรนาถ ในละครช่อง 5 ที่ชอบ จับลูกหลาน
ถ่ายทอด ตะขาบ ใส่ปากให้อ่ะ....

----------------------

ระหว่างที่นั่งรอคุณๆมารับบัตรกันอยู่นี้

ก็นั่งทำ Camry HYBRID ไป จนครบในส่วนที่พอจะทำจาก Notebook ได้แล้ว
เหลือจุดที่จะต้องไปนั่งต่อเติมจาก PC ที่บ้านแล้วละครับ...

เอาขึ้นวันจันทร์ได้แน่..แต่จะเอาขึ้นพร้อม Mazda 2 ได้เลยหรือเปล่าเนี่ย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 27, 2009, 18:02:55 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ korkongzz

• Sr. Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2009, 18:55:59 »
พี่จิมครับ

คุรยายวรนาท ช่อง7นะครับ อิอิ ไม่ใช่ช่อง5

ออฟไลน์ Mr.DoZR

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2009, 00:34:01 »
ไปขี้ใส่หน้าบ้านเค้าคืนเลยครับ  จะได้เท่าเทียมกัน อิอิ

ออฟไลน์ avisrm

• Full Member
  • Murphy's law is all around
    • S&P Workshop & Studio Spaces
Re: เมื่อไหร่ Toyota Camry HYBRID แบบ Full Review จะเสร็จครับ รอนานมาก
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2009, 04:01:33 »
วิธีการป้องกันแบบอิงหลักวิชาเกิน... ;D ;D ;D

ล้างรอบนึงด้วยแอลกอฮอลก่อนครับ ขวดเดียว (450ml.) ก็พอครับ ตามด้วยน้ำ แล้วราดยาล้างห้องน้ำหน้าบ้านเลยพี่...เอาตรงที่หมามาขี้นั่นแหละ...

ถ้าอยากเร็วขึ้นก็พวกสารระเหยอย่างน้ำมันเบนซิน หรือ ธินเนอร์ ราดๆ อย่ามากนัก แล้วจุดไฟเลยครับ สัก 2 รอบ แต่ต้องไม่มีอะไรติดไฟนะครับ

ทิ้งไว้สักพักก็ล้างออก...แล้วก็เอาผงซักฟอกโรยค้างไว้...พร้อมพริกไทยอีก 1 ขีด พริกป่น 1 ขีด และฉีดน้ำมันผิวส้มหรือยูคาฯไว้

...แล้วรอดูผล...

ระหว่างนี้ให้พี่ไปร้านของชำ...ซื้อดินน้ำมันกับง่ามหนังสะติ๊กครับ... ;D ;D ;D

4-5 บรรทัดแรกเป็นการกลบกลิ่นเดิม ลดโอกาสมาขี้อีก... :) :) :)
บรรทัดถัดมาใช้ดัดนิสัยหมาครับ  :P :P :P ...ถ้าเจ้าของโวยวายก็ซัดแถมเจ้าของเลยครับ (อันนี้ล้อเล่นนะครับ ::) ::) ::))

พริกไทยก็ใช้ดีสำหรับหมาคุ้ยขยะนะครับ โดยใช้พริกไทยป่นและพริกป่นเยอะหน่อยในถังขยะครับ พอหมาเริ่มคุ้ยปุ๊บ...มีเฮครับ...

ปล.กระผมรักหมาจริงๆนะ ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 28, 2009, 04:06:59 โดย avisrm »
รักเหมือนอากาศที่มีรอบตัว...

...มีเพียงผู้รู้ค่าของมันเท่านั้น ที่สัมผัสมันได้

ออฟไลน์ SUN-PS

• Sr. Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2009, 07:27:36 »
ลองน้ำยาdettolหรือยัง ราดแบบไม่ผสมน้ำตรงขยะกับตรงที่มันเคยอึนั่นแหละครับ

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2009, 15:04:14 »
ราดแล้ว และไม่ดีขึ้นครับ

DDT ก็แล้ว (ไม่อยากใช้มาก กลัวเกิดปัญหากับสิ่งแวดล้อม) ก็ไม่ดีขึ้น

ออนไลน์ lexus

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2009, 16:05:09 »
ทำใจคับพี่

ห้าๆๆ

ออฟไลน์ flybyy

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2009, 17:14:49 »
คุณ Jimmy ลองดูแบบนี้สิครับ ผมเคยใช้แล้วมันได้ผลนะ (วิธีด้านบนผมก็ลองมาหมดแล้วครับ)

ถ้าคุยกับมัน(หมา) ไม่รู้เรื่อง ก็ต้องทำตัวให้สนิทกับมันไม่เลย !!@#$$ งงมั๊ยครับ

คือว่า สนิทกับมันโดยเอาอาหารให้มัน ให้มันคุ้นเคยกับเรา และพยายามเอาอาหารว่างตรงบริเวณที่มันขี้นั่นแหละครับ
แรกๆ มันจะไม่ยอมกินครับ ผมว่ามันคงได้กลิ่นอึมันแหละ ลองบ่อยๆครับ ตรงที่มันทิ้งบอมบ์บ่อยๆนั่นแหละครับ

หลังจากนั่นมันก็ไม่ขี้หน้าบ้านเราอีกเลย

ผมคิดว่าหมามันก็ไม่ขี้ ตรงที่ที่มันกินแหละครับ และอีกอย่างมันก็สนิทกับเราแล้ว ก็คงคิดว่าบ้านเราก็เหมือนบ้านมันนั่นแหละ มันก็คงไม่ขี้
คุณ Jimmy ก็จะสนิทกับมันโดยปริยาย มันก็จะมาเล่นกับเราด้วย และจะไม่คิดอยากให้มันโดนฟ้าผ่าอีกเลยครับ  :)  ;)  ;D

ออฟไลน์ YenChar

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2009, 17:21:31 »
ฆ่ามันครับ ง่ายสุด

ปล. ปกติผมรักหมานะ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2009, 17:35:02 »
จริงๆแล้วถ้าพูดเรื่องความรับผิดชอบนั้นควรต้องปรับเงินเจ้าของสุนัข

ที่เมืองนอก ถ้าหมาคุณไปขี้ใส่บ้านคนอื่น โดยฟ้องเอาเงินได้นะ แต่เขาไม่พาหมาไปนั่งเก้าอี้ไฟฟ้า
เขาปรับเจ้าของ เพราะเป็นหน้าที่เจ้าของต้องระวัง "คิดจะเลี้ยงได้ ก็ต้องรับผิดชอบมันได้"

- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2009, 18:41:43 »
แต่นี่ประเทศไทยน่ะสิครับท่านผู้การ

methus zaa

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2009, 18:43:29 »
เด๋ววันจันคงเสร์จคับพี่ ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 28, 2009, 18:52:04 โดย TANNO »

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2009, 22:05:00 »
เด๋ววันจันคงเสร์จคับพี่ ;D

อะไรเสร็จครับ รีวิว หรือ หมา? ^^
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2009, 00:20:36 »
แทน เป็นไรมากไหมเนี่ย?

methus zaa

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2009, 11:38:49 »
รีวิวคับ แหม ขำขำน่ะคับ คิดมากไปได้ ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 29, 2009, 11:40:42 โดย TANNO »

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2009, 18:35:15 »
...