ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วงนี้รู้สึกมั้ยว่า เว็บบอร์ดมันอืดๆ หรือผมคิดไปเอง ?  (อ่าน 4586 ครั้ง)

ออฟไลน์ Wayfarer-R

• Hero Member
  ผมลองเช็ค ลองเข้าเว็บอื่น คลิ๊กปุ๊บ โหลดเร็ว แต่พอเป็น HLM มันรู้สึกว่า ใช้เวลาโหลดหน้าเว็บนาน แต่ก่อนไม่ค่อยเป็น คลิ๊กแล้วก็โหลดเต็มหน้าอย่างรวดเร็ว

มีใครเป็นเหมือนกัน หรือว่าผมคิดไปเอง

ออฟไลน์ groovy

• Full Member
เป็นเหมือนกันครับ นึกว่าเป็นคนเดียว :)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ใช่ๆครับ นานมากๆ  :D

ออฟไลน์ DanGerGarm

• Jr. Member
  • **
เช่นกันคับ เป็นเหมือนกันเลย สมาชิกเราเยอะขึ้นรึเปล่า  ;D

ออฟไลน์ valensena

ลองติดหอยดูครับ บูสซัก 0.4 0.5 พอ เซิฟเวอจะได้ไม่ต้องรับภาระหนัก

ออฟไลน์ PP_6888

• **
เป็นเหมือนกันครับ    :)

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
เป็นเหมือนกันเลยทั้งตอนเข้าเว็ปเข้ากระทู้นี้และตอบกระทู้นี้ด้วย
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Larry

• Sr. Member
จริงๆ ไม่ได้เป็นที่ตัวเซิฟเวอร์หรอกครัับ เป็นที่ตัวนับสถิติต่างหาก ถ้าโหลดตัวนับสถิติไม่เสร็จ หน้าเว็บก็โหลดไม่เสร็จตามครับ

ออฟไลน์ kewpi

• **
เป็นเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
ดูจากอาการแล้ว พี่จิมมี่มีโอกาสต้องขยายพื้นที่เว็บนะครับ
เพราะตอนนี้ในบ้านหลังนี้คนแน่นเอี้ยดดดดดแล้ว
ถ้าไม่ขยายนี่บ้านล่มแน่  :D
ทั้งข้อมูลในเว็บ ทั้งจำนวนคนเข้าเว็บ เยอะมากเลย
คงไม่นานนี้ละครับดูแล้ว พี่จิมมี่และทีมงานต้องได้ขยายพื้นที่บ้านหลังนี้แน่นอน

เข้าแล้วไม่อยากกดออก เพราะออกแล้วเข้ายาก  :D :D

ออฟไลน์ Amaranthe

เป็นมาสักพักแล้วครับ

ถ้าเล่นในมือถือ ที่มีไวไฟ ก็ยังอึดนิดๆ บางช่วง
ถ้าเป็น EDGE หลับรอเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 01, 2013, 12:33:25 โดย Amaranthe »

ออฟไลน์ Nyquist

ผมช้าเหมือนกัน

มันช้าตรงโหลดโฆษนาด้านบน 3-4 รูปนั้นหนะคับ

ออฟไลน์ dht_tubes

ผมช้าเหมือนกัน

มันช้าตรงโหลดโฆษนาด้านบน 3-4 รูปนั้นหนะคับ

เหมือนกันเลยครับ เป็นมาซักเกือบเดือนได้แล้วครับ

ออฟไลน์ Nonthacha

• **
เหมือนกันครับ กว่าจะตอบได้ยังต้องรอสักพัก

ออฟไลน์ beercs

์Net ของผมเร็วมาก(30 MB fiber)ยังช้าเลย  แสดงว่าตัว web ช้า  มันจะขึ้น transfering data from www2.adsstat.com... อยู่นานกว่าจะขึ้น  คิดว่าน่าจะเป็นตัว database ของ web  ทำให้ช้า

ออฟไลน์ <Sportivo>

มันช้าเพราะโปรแกรม stat ของแบนเนอร์ครับ เราเรียกเปิดดูหน้าเว็บทีเดียว เซิร์ฟเวอร์มันส่งข้อมูลมาให้เราครึ่งนึงแล้วก็ส่งข้อมูลการเปิดแบนเนอร์ไปที่เว็บอื่นด้วยอีก 3-4 แห่ง(เท่าที่มองเห็น) แล้วก็ต้องรอให้ส่งข้อมูลตรงนี้เสร็จก่อนถึงจะส่งข้อมูลกระทู้เว็บบอร์ดส่วนที่เหลือมาให้เราอ่าน มันก็เลยทำให้โหลดหน้ากระทู้ได้ช้าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 01, 2013, 10:28:21 โดย Camry Sportivo »

ออฟไลน์ Cute

• Newbie
  • *
เป็นเหมือนกันครับ คิดว่าเป็นที่อินเตอร์เน็ตผมซะอีก  :o

ออฟไลน์ yo_shi

• Newbie
  • *
เป็นเหมือนกันครับ เปิดโดยกูเกิลโครม

ออฟไลน์ RERFz

ของผมไม่เป็นนะครับ ปกติ

ทั้ง firefox / chrome

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
ผมก็รู้สึกนะ

ออฟไลน์ 6162002

เป็นมาเป็นเดือนละครับ
กดปุั๊บ ขึ้นมาแต่โฆษณาด้านบน  สักพักนึงเนื้อหาถึงตามมา (บางที เซงมาก มีแต่โฆษณาให้ดู) - -

ออฟไลน์ Nikle_pk

เพราะไฟล์ flash หรือเปล่าครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
เป็นเหมือนกันเลยทั้งตอนเข้าเว็ปเข้ากระทู้นี้และตอบกระทู้นี้ด้วย

อ่ะ ตอนนี้เร็วแล้วครับ กดปุ๊ปมาปั๊ป
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ mavin36

• **
เหมือนกันเลย

ออฟไลน์ Anvers30

ผมก็รู้สึก ตอนแรกนึกว่าเป็นที่เน็ท แต่เข้าเว็บอื่นก็ปกติดี ยังคิดอยู่เลย ว่าคนอื่นเป็นรึเปล่า

ตอนนี้เร็วขึ้นและ อิอิ ;D

ออฟไลน์ Wayfarer-R

ใช่ครับ หลายวันมานี้ รู้สึกว่าอืด โหลดนาน

แต่หลังจากที่ผมตั้งกระทู้นี้ เมื่อเช้า (ตอนนั้นยังอืด)  ตอนนี้โหลดหน้าเร็วขึ้น จนรู้สึกได้

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
นึกว่าเป็นคนเดียวซะแล้ว
รู้สึกเหมือนกัน แต่ก็ไม่ได้คิดไรมาก ;)

ออฟไลน์ T1k

• T1K
กำลังเห่อ ลูกชาย ใหม่  :P เบื่อรถติดมากๆๆๆ
Prius ใช่แค่อาทิตย์ละ1-2วัน
ทุกวันนี้ ต้อง FORZA แดง แต่ วันนี้ไปอยู่ที่ AP Hondaไปแล้ว มีปัญหาเยอะมาก โดนทั้งClub
ล้อหลังดัง
ครัชดัง
ความร้อน
และเพิ่งโดน เบรคหมด ในระยะ 2000-6000km

ออฟไลน์ popo

ใช่ครับ หลายวันมานี้ รู้สึกว่าอืด โหลดนาน

แต่หลังจากที่ผมตั้งกระทู้นี้ เมื่อเช้า (ตอนนั้นยังอืด)  ตอนนี้โหลดหน้าเร็วขึ้น จนรู้สึกได้
ขอบคุณ จขกท เเละ ทีมงาน HLM ครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ใช่ครับอืดๆ หน่วงๆ