ผู้เขียน หัวข้อ: ถาม เพื่อนสมาชิก ที่ทำเต็นท์รถอยู่ครับ (ราคารับซื้อรถเข้าเต็นท์)  (อ่าน 17128 ครั้ง)

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
มีผลกระทบไปตามๆกันเลยครับ

ออฟไลน์ moodizee

• Newbie
  • *
ตอนนี้ราคาลงไวมากคับ ผลพวงจาก รถคันแรก และ รถECOคับ เลยทำให้ เต้นท์ไม่ค่อยอยากชื้อรถเล็กเก็บไว้ ของผมเพิ่งขายไปไม่ถึงอาทิต City 2009 รุ่นs สีเทา เกียร์ออโต้  ใส่ล้อแม็ก ไม่ชนหนักไม่จนน้ำ
ขายได้ 320000 ราคานี้หักคอเพื่อนที่เปิดเต้นท์ให้รับ ราคากลางรุ่นผมอยู่ที่ 300000-350000 ราคานี้ได้จากไฟแนนช์ กสิกรโทรมาบอก  ขายราคาต้องทำใจคับลงวันต่อวัน  ผมที่ให้เต้นท์ตีราคา
 ได้ดีสุดคือ341000 คือใจตอนนั้นตั้งไว้ 350000 ก็เลยไม่ตกลงเพราะคิดว่าที่อื่นให้ดีกว่า ถามไปเกือบ10เต้นท์ ที่ให้มากสุดคือ 341000 พอเรากลับไปเต้นท์นั้น บอกราคาไม่ได้แล้วน้อง
พี่ให้แค่300000 ทริปอย่างหนึ่ง ที่ผมเจอมาคือ ถ้าคุณกลับไปเต้นท์ที่ได้ราคาดีเมื่อไร เขาจะกดราคาคุณทันที่ มันเหมือนว่าเรากลับไปงอลเขาและ  เต้นท์ส่วนใหญ่ดูอะไรบาง เข้าไปเขาจะดูว่า
รถเราชนหนักไหม ส่วนรอยนิดๆหน่อยส่วนใหญ่จะไม่ค่อยสนใจคับ  รถคว่ำไหมดูจากขอบประตูรถ ว่าเม็ดกลมๆเรียงสวยไหม  และก็ติดแก๊ส ติดมานานแต่ไหน ถ้าไม่เกิน1ปี เขาพอรับได้ แต่ถ้าเกิน
1ปีกดราคาลงอีก  อีกทริปหนึ่งนะคับ ถ้าอยากได้ราคาดีให้เอารถไปเทินคับ(อันนี้รู้มาจากเต้นที่รู้จักกัน) ยกตัวอย่างของผมนี้และ ไปดูวีออสตัวใหม่ เล่นๆเลยให้เชลล์ตีราคาให้ เขาให้โตโยต้าชัวร์ตีราคา
ไ้ด้ 330000 เชลล์บอกถ้าเอาวีออส หนูจะดันให้ 345000 ซึ่งทำไมถึงได้ราคานี้ เพราะมันมีส่วนลด จากรถใหม่คับ แต่ผมก็ไม่ได้เอา เพราะแฟนอยากได้แจ๊ส ก็ลองดูนะเรา เท่าที่ถามมานะราคารถมือ2จะลดทุกเดือนคับ 10000-30000เลย