ผู้เขียน หัวข้อ: ถาม เพื่อนสมาชิก ที่ทำเต็นท์รถอยู่ครับ (ราคารับซื้อรถเข้าเต็นท์)  (อ่าน 17129 ครั้ง)

ออฟไลน์ puo

• Sr. Member
( ต้องขออนุญาตทางเวปก่อน นะครับ ถ้าเห็นไม่สมควร ลบได้ครับ ) พอดีพ่อตาจะขายรถ ก็เลยอยากถาม เพื่อน สมช. ที่ทำเต็นท์รถอยู่ครับว่า ราคารับซื้อรถรุ่นนี้เข้าเต็นท์ ราคาเท่าไหร่ครับ เพื่อประกอบการตัดสินใจขายครับ

- วีออส2010  โฉม2012   สีขาว รุ่นJ  AT (ไม่มีถุงลมคู่หน้า และABS)   ติดแก๊สถังแค๊ปซุล  ล้อแม็กซ์  สเกิร์ตรอบคัน  เลขไมล์อยู่ที่ 92,XXX  สภาพ80%  ไม่เคยถูกน้ำท่วม ไม่เคยชน  ไม่ทราบว่าตอนนี้ราคารับซื้อเข้าเต้นท์ อยู่ที่เท่าไหร่ครับ ขอบคุณมากครับ

(สำหรับท่าน สมช. ที่ตอบคำถาม ขอให้ค้าขายดี มีกำไรเข้าเต้นท์ทุกวันนะครับ :)  )
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 01, 2013, 11:22:41 โดย puo »

ออฟไลน์ reyeshenry

• Hero Member
http://www.thanachartbluebook.com/detail_car.asp?P1=F379E4A1B4C5D34E52C5F4B29DE3CF28B669A34B110A79B8422309AE9FA19F3D

ราคา 460,000 โดยประมาณครับ รับซื้อนะครับ   อาจต่ำกว่านี้นิดหน่อย 

ออฟไลน์ puo

ขอบคุณครับท่านthepowermancity  :D

ออฟไลน์ RUKTOOKKHON

คุณลุงผมทำเต้นท์ครับ  แกสั่งลูกน้องว่า
 "ถ้ารุ่นนี้เข้ามา ราคารับคุยคือ 320000-400000 ไล่เรียงตามสภาพ เกรด ไมล์ และปี ถ้าเขาจะเอาสูงกว่านี้ ให้ปฏิเสธไป แต่ต้องสุภาพนะ"
vios แนวโน้มนอนเต้นท์นานครับ แกไม่ค่อยอยากรับ

หากข้อความนี้ทำให้รู้สึกไม่ดี ต้องขออภัยด้วยครับ

ออฟไลน์ oak7070

• Full Member
vios  เต้นไม่ค่อยรับแล้วครับ  สามกลางๆ ยังขอดูก่อนถ้าไม่สวยสามต้นครับ  ราคากลางธนชาติเป็นราคาขายครับ

ออฟไลน์ puo

คุณลุงผมทำเต้นท์ครับ  แกสั่งลูกน้องว่า
 "ถ้ารุ่นนี้เข้ามา ราคารับคุยคือ 320000-400000 ไล่เรียงตามสภาพ เกรด ไมล์ และปี ถ้าเขาจะเอาสูงกว่านี้ ให้ปฏิเสธไป แต่ต้องสุภาพนะ"
vios แนวโน้มนอนเต้นท์นานครับ แกไม่ค่อยอยากรับ

หากข้อความนี้ทำให้รู้สึกไม่ดี ต้องขออภัยด้วยครับ

- ไม่เป็นไรครับท่านRUKTOOKKHON  เวลานี้ผู้ขายรถต้องทำใจครับ ราคาคงไม่ได้ดังหวัง และขอขอบคุณสำหรับคำตอบครับ  ;D

ออฟไลน์ puo

vios  เต้นไม่ค่อยรับแล้วครับ  สามกลางๆ ยังขอดูก่อนถ้าไม่สวยสามต้นครับ  ราคากลางธนชาติเป็นราคาขายครับ

- ขอบคุณครับท่านoak7070  ตามเต็นท์ก็คงจะขายออกยากเต็มที บางเต็นท์เห็นวีออสจอดอยู่เต็มเต็นท์เลย

ออฟไลน์ 6162002

ตอนนี้ เต๊นนี้วีออสเรียงเป็นตับ แถมโปรดาวน์0% ด้วยครับ  น่าจะโดนกดเยอะ

ลองตั้งขายเองซัก สี่แสน น่าจะดีกว่านะครับ แล้วค่อยต่อรองกับคนซื้อเอา  อาจจะได้ราคาดีกว่า  เพราะรถติดแก๊ส ขายเต๊นยิ่งโดนกด  แต่ขายคนด้วยกัน บางคนเขาอยากได้แก๊สน่ะครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

ผมว่าได้ไม่เกิน 3 ต้นๆครับ ถ้าเอาไปเตนท์
โดนพิษจากรถคันแรกเล่นไว้เยอะ ราคารถมือสอง
4 แสนกว่าคนไปซื้อป้ายแดงหมด

ผมโชคดี ขาย jazz ปี 2006 ไปได้ 410,000

เมื่อปลายปีที่แล้ว พอต้นๆปีกระแสคืนภาษีกับ Eco car มา
เพื่อนผมใช้รุ่นเดียวกัน ไปเตนท์เดียวกัน ต่างเวลา 4-5 เดือน
เชื่อมั้ย เตนท์บอกให้สุดๆ 280,000  เพราะซื้อมาไม่รู้เมื่อไหร่จะขายได้
คนไปเล่นป้ายแดงกันหมด ผิดกันนิดหน่อย ดอกถูกกว่ามาก
รถผมที่ขายไป 410,000 ก็ยังจอดอยู่เลย เกือบปีแล้ว 555555
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Arado_kung

รถพวก ecocar,b-segment ณเวลานี้ต้องขายเองสถานเดียวครับ หาเตนท์รับซื้อยากมากถึงมากที่สุดเพราะโดนรถใหม่ตัดราคาลงมาเยอะ รถเก๋งพอขายเตนท์ได้ก็มีแต่ c&d-segment ครับ แต่ใช่ว่าราคาจะดีผมปล่อยแอคคอร์ด G8 2.4EL กับเตนท์ไปเมื่อเดือนก่อนแค่6แสนปลายๆเอง ที่บ้านบอกปล่อยได้เอาเลยดูแนวโน้มราคาลงเรื่อยๆ บางเตนท์เสนอราคาแค่5แสนต้นก็มี

ออฟไลน์ puo

ตอนนี้ เต๊นนี้วีออสเรียงเป็นตับ แถมโปรดาวน์0% ด้วยครับ  น่าจะโดนกดเยอะ

ลองตั้งขายเองซัก สี่แสน น่าจะดีกว่านะครับ แล้วค่อยต่อรองกับคนซื้อเอา  อาจจะได้ราคาดีกว่า  เพราะรถติดแก๊ส ขายเต๊นยิ่งโดนกด  แต่ขายคนด้วยกัน บางคนเขาอยากได้แก๊สน่ะครับ

- ใช่ครับท่าน6162002   ขอบคุณครับสำหรับคำตอบ  :)

ออฟไลน์ puo

ผมว่าได้ไม่เกิน 3 ต้นๆครับ ถ้าเอาไปเตนท์
โดนพิษจากรถคันแรกเล่นไว้เยอะ ราคารถมือสอง
4 แสนกว่าคนไปซื้อป้ายแดงหมด

ผมโชคดี ขาย jazz ปี 2006 ไปได้ 410,000

เมื่อปลายปีที่แล้ว พอต้นๆปีกระแสคืนภาษีกับ Eco car มา
เพื่อนผมใช้รุ่นเดียวกัน ไปเตนท์เดียวกัน ต่างเวลา 4-5 เดือน
เชื่อมั้ย เตนท์บอกให้สุดๆ 280,000  เพราะซื้อมาไม่รู้เมื่อไหร่จะขายได้
คนไปเล่นป้ายแดงกันหมด ผิดกันนิดหน่อย ดอกถูกกว่ามาก
รถผมที่ขายไป 410,000 ก็ยังจอดอยู่เลย เกือบปีแล้ว 555555

- - โชคดีจังครับท่านNikle_pk   ขอบคุณครับสำหรับคำตอบ  :)

ออฟไลน์ puo

รถพวก ecocar,b-segment ณเวลานี้ต้องขายเองสถานเดียวครับ หาเตนท์รับซื้อยากมากถึงมากที่สุดเพราะโดนรถใหม่ตัดราคาลงมาเยอะ รถเก๋งพอขายเตนท์ได้ก็มีแต่ c&d-segment ครับ แต่ใช่ว่าราคาจะดีผมปล่อยแอคคอร์ด G8 2.4EL กับเตนท์ไปเมื่อเดือนก่อนแค่6แสนปลายๆเอง ที่บ้านบอกปล่อยได้เอาเลยดูแนวโน้มราคาลงเรื่อยๆ บางเตนท์เสนอราคาแค่5แสนต้นก็มี

- ราคาลงน่าดูเลยครับ... ขอบคุณครับท่านArado_kung สำหรัีบคำตอบ :)

ออฟไลน์ zekoza11

• Full Member
ดูจากสภาพแวดล้อมขณะนี้
และติดแก๊สด้วย เต้นคงกดน่าดูชม ราคากดตามเต้นน่าจะประมาณ สามต้น
เพราะเคยขายกับเต้นมาแล้ว บ้างเต้นรับราคาไม่ได้จริง ๆ

แต่ถ้าเรารู้ราคาขายของเต้น เราก็น่าจะเอาราคานั้นมาบวกลบ ก็พอจะมีราคาในใจได้พอสมควรนะครับ

ออฟไลน์ Volta

ถ้าติดแก๊ส ขายเองดีกว่าครับ ถ้ารถสภาพดี ยังไงก็ขายได้ราคาดีกว่าเต็นท์ครับ
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
หุหุหุ เต้นท์ที่บ้านผมไม่รับครับบอกราคาไปก็จะเสียน้ำใจกันเปล่าๆได้แต่บอกปัดแบบสุภาพเอาเน้นกระบะแคปมากกว่าครับ หาซื้อยากแต่ขายง่ายเงินไม่จม ก่อนหน้านี้รับซิตี้มากว่าจะขายได้จมไป 5 เดือนได้แค่ราคาทุน
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ 0%

คือตอนนี้รถใหม่ ยังขายยกเลย ครับโปร 0 ดอกถูก ลดเป็นแสน

รถมือสอง ตอนนี้เต้นท์ เงียบมาก รถเก่าขายไม่ออก รถใหม่ก็แทบไม่อยากซื้อเข้า นอกจากจะถูกจริงๆ ถ้าจะขายได้ราคาคงต้องขายเอง อยากขายได้ช้า หรือ เร็วก็แล้วแต่ราคาที่ตั้งเลย ดูในเวปเป็นเกณท์อ้างอิง

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
Re: ถาม เพื่อนสมาชิก ที่ทำเต็นท์รถอยู่ครั$
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2013, 19:27:02 »
ตอนนี้เต๊นเงียบกริป แทบไม่มีคนเดิน ถามพ่อมารุ่นนี้ปีนี้รับเข้ากัน 200kต้นๆครับ

เก๋งเค้าไม่อยากซื้อเข้ากันเพราะเยอะมากขายไม่ออก ตอนนี้ที่ขายดีคือกระบะครับ

ปล.จากพ่อทำเต๊น :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 01, 2013, 19:29:44 โดย PJ" »

ออฟไลน์ apinui

ไม่เกิน 350,000 ครับ ใครให้มากกว่านี้ รีบขายเลย ....

คำว่าเต็นท์ตีกด อยากจะบอกว่า ที่เค้าให้ราคาต่ำ คือ เค้าไม่อยากซื้อนะครับ

บางเต็นท์ บอกลูกค้าไปกวนๆ 300,000บาท ลูกค้าโวย บอก เฮ่ย วีออสนะ ..!! ออกแนวโวยๆ เต็นท์พูดสวนเข้าไปเลย ... ผมให้ราคาน่ะผมไม่ซือนะบอกราคาให้รู้  วีออส อัลติส เต็นท์ไม่รับ ให้ฟรียังไม่เอาเลย เกะกะเต๊นท์ ....

นี่ยังไม่พูดถึงพวกรถ HYBRID นะ ....

ป.ล.เรื่องจริง นะ บอกให้ ....

ป.ล.2 CIVIC FD ปี 2010 สีขาวเต็นให้อย่างแพงๆเลย ....ไม่เกิน 450,000  ตอนนี้

ออฟไลน์ FyGI

ตลาดรถมือสอง ได้รับผลกระทบจากรถคันแรกยังไม่พอ

เจอแคมเปญรถใหม่อันแสนรุนแรงอีก

ตรงข้ามบ้านผม ลดอาณาเขตลงแล้ว

รถตลาดบางคันจอดมา 2 ปีแล้วยังจอดนิ่งอยู่

ออฟไลน์ Wayfarer-R

ผมไม่ค่อยรู้เรื่อง ราคารถมือสอง มาอ่านกระทู้นี้เพิ่งรู้ว่า กระบะแคบ มันเป็นที่ต้องการมาก ที่บ้านแค่บอกแค่คนรู้จักว่าจะขาย หลังจากวันนั้น ทั้งเต๊นท์ทั้งใครจากไหนก็ไม่รู้ มาดูรถที่บ้านไม่ขาดสายเลย เป็นรถดีแม็กซ์ แคบ เครื่อง 2.5 สีทอง โฉมที่แล้ว อายุ 10 ปี ขายไปได้เกือบสี่แสน  ;D ไม่รู้ว่าราคานี้ดีหรือไม่ดี

ออฟไลน์ massyy

• Jr. Member
  • **
( ต้องขออนุญาตทางเวปก่อน นะครับ ถ้าเห็นไม่สมควร ลบได้ครับ ) พอดีพ่อตาจะขายรถ ก็เลยอยากถาม เพื่อน สมช. ที่ทำเต็นท์รถอยู่ครับว่า ราคารับซื้อรถรุ่นนี้เข้าเต็นท์ ราคาเท่าไหร่ครับ เพื่อประกอบการตัดสินใจขายครับ

- วีออส2010  โฉม2012   สีขาว รุ่นJ  AT (ไม่มีถุงลมคู่หน้า และABS)   ติดแก๊สถังแค๊ปซุล  ล้อแม็กซ์  สเกิร์ตรอบคัน  เลขไมล์อยู่ที่ 92,XXX  สภาพ80%  ไม่เคยถูกน้ำท่วม ไม่เคยชน  ไม่ทราบว่าตอนนี้ราคารับซื้อเข้าเต้นท์ อยู่ที่เท่าไหร่ครับ ขอบคุณมากครับ

(สำหรับท่าน สมช. ที่ตอบคำถาม ขอให้ค้าขายดี มีกำไรเข้าเต้นท์ทุกวันนะครับ :)  )

ผมรับได้ประมาณ 3

ออฟไลน์ Arado_kung

ผมไม่ค่อยรู้เรื่อง ราคารถมือสอง มาอ่านกระทู้นี้เพิ่งรู้ว่า กระบะแคบ มันเป็นที่ต้องการมาก ที่บ้านแค่บอกแค่คนรู้จักว่าจะขาย หลังจากวันนั้น ทั้งเต๊นท์ทั้งใครจากไหนก็ไม่รู้ มาดูรถที่บ้านไม่ขาดสายเลย เป็นรถดีแม็กซ์ แคบ เครื่อง 2.5 สีทอง โฉมที่แล้ว อายุ 10 ปี ขายไปได้เกือบสี่แสน  ;D ไม่รู้ว่าราคานี้ดีหรือไม่ดี

กระบะตอนเดียวอีกอันครับอยู่เตนท์ไม่นาน ราคาไม่ร่วงด้วย ผมซื้อมือ2 frontier ตัวก่อน navara มา 200,000 ถ้วน ผ่านมา5ปีลูกน้องถลุงซะเละแต่เครื่องดีช่วงล่างดี ยังเจอคนมาขอซื้อ 180,000 อยู่เลย

ออฟไลน์ massyy

• Jr. Member
  • **

กระบะตอนเดียวอีกอันครับอยู่เตนท์ไม่นาน ราคาไม่ร่วงด้วย ผมซื้อมือ2 frontier ตัวก่อน navara มา 200,000 ถ้วน ผ่านมา5ปีลูกน้องถลุงซะเละแต่เครื่องดีช่วงล่างดี ยังเจอคนมาขอซื้อ 180,000 อยู่เลย
ต่างจังหวัดผมขายได้ 210 เมื่อเดือนก่อนน่ะคับ

ออฟไลน์ puo

ตอนนี้เต๊นเงียบกริป แทบไม่มีคนเดิน ถามพ่อมารุ่นนี้ปีนี้รับเข้ากัน 200kต้นๆครับ

เก๋งเค้าไม่อยากซื้อเข้ากันเพราะเยอะมากขายไม่ออก ตอนนี้ที่ขายดีคือกระบะครับ

ปล.จากพ่อทำเต๊น :)
หุหุหุ เต้นท์ที่บ้านผมไม่รับครับบอกราคาไปก็จะเสียน้ำใจกันเปล่าๆได้แต่บอกปัดแบบสุภาพเอาเน้นกระบะแคปมากกว่าครับ หาซื้อยากแต่ขายง่ายเงินไม่จม ก่อนหน้านี้รับซิตี้มากว่าจะขายได้จมไป 5 เดือนได้แค่ราคาทุน

- ขอบคุณครับ เต้นท์มาเองเลย   ถ้าพ่อตาขายสักสองกว่า อยากจะเก็บไว้เองละครับ   :)

ออฟไลน์ puo

ขอบคุณครับทุกๆท่านที่ยังไม่ได้เอ่ยนาม ขอบคุณจากใจจริงๆครับ ที่เข้ามาตอบคำถามกัน ผมก็มีข้อมูลไว้คุยกับพ่อตาละครับ ;D

ถ้าไม่ได้ร้อนเงินหรืออยากเปลี่ยนรถจริงๆหล่ะก็อย่าเพิ่งขายเลยครับ ขายตอนนี้กับอีก 3 ปี ราคาก็พอๆกันนั่นแหละพวกรถคันแรกติดล็อค 5 ปี แล้วปี 59 จะมีนโยบายภาษีใหม่รถส่วนใหญ่ราคาขึ้นมือสองก็คงจะขึ้นตาม (คาดเดานะครับ) แต่อย่าเกิน 4 ปีนะครับพวกรถคันแรกแห่ขายกันตูมๆ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ถ้าไม่ได้ร้อนเงินหรืออยากเปลี่ยนรถจริงๆหล่ะก็อย่าเพิ่งขายเลยครับ ขายตอนนี้กับอีก 3 ปี ราคาก็พอๆกันนั่นแหละพวกรถคันแรกติดล็อค 5 ปี แล้วปี 59 จะมีนโยบายภาษีใหม่รถส่วนใหญ่ราคาขึ้นมือสองก็คงจะขึ้นตาม (คาดเดานะครับ) แต่อย่าเกิน 4 ปีนะครับพวกรถคันแรกแห่ขายกันตูมๆ

แสดงว่าผมควรขายช่วง ปี 59 ภาษีใหม่ แต่ก่อน ต.ค. 59 ใช่ไหมครับ เพราะช่วงนี้ Eco car ครบห้าปีจะออกมาพอดี :D

แสดงว่าผมควรขายช่วง ปี 59 ภาษีใหม่ แต่ก่อน ต.ค. 59 ใช่ไหมครับ เพราะช่วงนี้ Eco car ครบห้าปีจะออกมาพอดี :D

555 แต่ว่าภาษีใหม่ Eco Car ถูกลงหน่ะสิครับแล้วตอนนั้นทุกๆเจ้าก็ออกมาแข่งกันหมดแล้วคนที่เค้าจะซื้อรถเก๋งป้ายแดงเจอรุ่นอื่นราคาแพงขึ้นแต่อันนี้ราคาลงก็เอาลดสเปคลงมาซื้อป้ายแดงกัน ส่วนมือสองรุ่นอื่นน่าสนใจกว่า   สรุปตามความคิดผมช่วงนั้นป้ายแดง Eco Car ดีอันอื่นร่วง มือสอง Eco Car ร่วงอันอื่นดี อันนี้เฉพาะเก๋งนะครับ

ออฟไลน์ accord

• CLS 250d AMG :)
ส่วนลด 100,000 ลดล้าง สต๊อค ทำยอดจัดไฟแนนท์ vios ล่วงกระจาย

เต๊นท์ซื้อเข้าไม่น่าข้าม 350,000

บริษัททำราคารถเสีย   ช่วงลดล้างสต๊อค