ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้ไปลอง accord 2.0 elมา. อยากจะบอกว่า  (อ่าน 15383 ครั้ง)

ออฟไลน์ HLRx

• Hero Member
Re: วันนี้ไปลอง accord 2.0 elมา. อยากจะบอกว่า
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2013, 09:56:23 »
เจอตัวแระ เมื่อคืนน้องเค้ามาบ่นกะผมว่า เจอลูกค้าหน้าหม้อ แถมตัวเหม็น เข้าใจผิดว่ากลิ่น vapex คือกลิ่นน้ำหอม สูดอยู่ได้ หนูเลยบอกให้ไปซื้อร้านยา ขวดเล็ก 30 บาทเอง

ออฟไลน์ MoLee

Re: วันนี้ไปลอง accord 2.0 elมา. อยากจะบอกว่า
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2013, 10:26:55 »
ผมอยากจะถามหลายคนที่ไปลอง พวก2.0 มาแล้วบอกว่า เร่งดี เทียบกับ b-seg c-seg ก็ถือว่าดีแล้ว

ท่านเคยลองกดเร่งแซงไหมครับ ลองเวลาคับขันดูนะครับ

หรือลองนั่งสี่คนดูครับ

แล้วก็ลองไปขับ 2.4 2.5 หรือไฮบริดดูก่อนนะครับ

ค่อยมาบอกว่า2.0 ก็เหลือๆแล้ว

ส่วนตัวแล้ว ถ้าขับคนเดียว อยู่ในเมืองเป็นหลัก ก็พอได้อยู่

แต่ถ้าวิ่งทางไกล ไปสี่คนบ่อยๆ บอกได้เลยว่าอืดครับ
น้ำหนักเท้าขวาแต่ล่ะคนไม่เท่ากันครับท่าน บางคนเคยขับรถที่อืดกว่านี้มาก่อน เจอรถที่แรงกว่าเก่านิดหน่อย เขาก็โอแล้วนะครับ

ปล.ขอรูปปลากรอบครับ จขกท. :P

ออฟไลน์ basboths

• Sr. Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2013, 10:44:17 »
 - -* เซลล์น่ารักจริงๆครับ ฮอนด้า

ออฟไลน์ rut191

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2013, 11:52:51 »
เมื่อวานไปดูcivicกับแม่มาครับเจอเซลล์ผู้ชาย เรียกเเม่ผม คุณแม่  ผมนึกในใจสงใสเป็นพระเอกลิเกเก่าชัวอ้อนซะ 555

ออฟไลน์ PREM

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2013, 12:12:46 »
อรุนสวัสดิครับ
ก่อนอื่นต้องบอกว่าส่วนใหญ่ ผมใช้รถคนเดียวเปนหลัก
น้องเซลที่นั่งไปก้อตัวเล็กนิ้ดเดียว. ผมรู้สึกว่ามันก้อเหลือๆเลยนะ

ไม่ได้ทดลองนั่งเต็มคันซะด้วย. อาจจะอืดอย่างที่หลายท่านว่า
คงต้องพิจารณาตามลักษณะ แต่ละทั่นละครับ
เพราะประหยัดเงินอีก สองแสนห้า กินข้าวอิ่มหลายมื้อ
แต่ผมเคยไปลองเทียน่า2.0 เปนรถของพี่ที่ทำงาน
ขอบอกว่าอืดๆแบบรู้สึดได้ ทั้งที่ 2 คนเหมือนกัน อิอิ
ไ ม่รู้จะเกี่ยวกับ cvt ป่าว วัสดุ ที่เค้าว่าหรูๆ ผมก้อเฉยๆมากเลยนะ สู้แอ้กคอดไม่ได้
การเก็บเสียง ก้อยังรู้สึกดังนะ เลยผ ิดหวังที่ไม่ค่อยสมคำร่ำลือ. แอบตั้งความหวังไว้สูง
โดพเ ฉพาะ ตอนเลื่อนกระจกขึ้นลง รู้สึกว่าเหมือนรถ b c secment
สรุป ส่วนตัวไม่ค่อยประทับใจเทียน่าเลยครับ
แต่แ อกคอดให้ความรู้สึกดีกว่า เลยมาเล่าให้ฟับครับผม

ตรงกันข้ามฮะ
ผมใช้ Teana อยู่ ไปลอง Accord 2.0 ตอนลองก็รู้สึกรถมันก็โอเค แค่ช่วงล่างแข็งนิดหน่อย
ลองเสร็จแล้วขึ้นขับรถตัวเองกลับบ้าน เส้นทางเดียวกับที่ลองตะกี้ ความชอบ Accord ลดลงเยอะเลยครับ

Teana เก็บเสียงดีกว่ากันชัดเจนมาก ช่วงล่างนุ่มกว่ามาก ผ่านรอยกระแทกใหญ่ๆ ไปแบบนิ่งๆ ไม่เด้งแบบ Accord
ไม่เคยรู้สึกว่า Teana มันสบายขนาดนี้ คงอยู่กะมันจนชิน จนกระทั่งได้ไปขับคันอื่น

สิ่งที่ Accord ดีกว่า ในแง่การขับขี่ คงเป็นการตอบสนองของเกียร์ และเสียงเครื่อง ขับแล้วเร้าใจกว่า
ตอนแรกจะออก Accord เลยพับโครงการไป รอ CX-5 แทนแล้วครับ
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ jani

• Full Member
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2013, 12:37:06 »
ก็อยากได้เหมือนกัน แต่นอกดำในดำไม่มีเลยอด

ออฟไลน์ fishfinger

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2013, 14:38:41 »
เอิ่ม สงสัยอะครับ

ไฟหน้าใหญ่ไหม , ขาวเนียนไหม

(day light กับ สีรถ นะครับ ;) )

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2013, 14:43:50 »
คือผมเปนคนนึงที่ไม่เห็นด้วยเลยครับ ถ้าเจ้าของกระทู้ไม่บอกศูนย์ไหน 555555555555555555 อยากไปดูรถบ้างอ๊าาา รถน่าร๊ากกก ;D

ออฟไลน์ dht_tubes

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2013, 14:44:07 »
อ่านแล้วผมว่ากระทู้นี้มันไม่ใช่กระทู้รถยนต์ไปซะแล้ว ว่าแต่ท่านเจ้าของกระทู้ครับ

บอกซักทีดิครับ ว่า 0 ไหน  ::)

ออฟไลน์ playboyxxx

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2013, 15:37:09 »
ผมอยากจะถามหลายคนที่ไปลอง พวก2.0 มาแล้วบอกว่า เร่งดี เทียบกับ b-seg c-seg ก็ถือว่าดีแล้ว

ท่านเคยลองกดเร่งแซงไหมครับ ลองเวลาคับขันดูนะครับ

หรือลองนั่งสี่คนดูครับ

แล้วก็ลองไปขับ 2.4 2.5 หรือไฮบริดดูก่อนนะครับ

ค่อยมาบอกว่า2.0 ก็เหลือๆแล้ว

ส่วนตัวแล้ว ถ้าขับคนเดียว อยู่ในเมืองเป็นหลัก ก็พอได้อยู่

แต่ถ้าวิ่งทางไกล ไปสี่คนบ่อยๆ บอกได้เลยว่าอืดครับ
น้ำหนักเท้าขวาแต่ล่ะคนไม่เท่ากันครับท่าน บางคนเคยขับรถที่อืดกว่านี้มาก่อน เจอรถที่แรงกว่าเก่านิดหน่อย เขาก็โอแล้วนะครับ

ปล.ขอรูปปลากรอบครับ จขกท. :P
คนเราความต้องการไม่เหมือนกันครับ
2.4แรงกว่าแน่ๆ แต่ก็แพงกว่่า บางท่านที่ว่า 2.0 เพียงพอแล้วเพราะเทียบกับราคาและอัตราเร่งมันเหมาะสมกับเขาแล้วไงครับ
ยกตัวอย่างง่ายๆ รถยังมีหลายรุ่นเลย และที่แน่ๆตัวtop. ต้องดีสุดแต่ราคามันแพงสุด เลยเลือกรุ่นที่เหมาะกับเราที่สุดครับ
ก็เหมือนอัตราเร่ง บางคนขับรถมาเป็นสิบยี่สิบปียังไม่เคยขับเกิน 120 และไม่เคยขับทางไกลเกินร้อยกิโลขับเองนะครับแบบพ่อผม
ถ้าผมจะซื้อรถaccordหรือCamry สักคันให้ท่านคงซื้อ 2.0 พอแหละครับ เงินส่วนต่างที่เพิ่มเก็บไว้ทำประกันชีวิตให้ท่านดีกว่า อิอิ
แต่ จขกท บอกม่สะดีๆครับว่าเซลล์ที่ไหน ผมเจอเซลล์พี่โตคนหนึ่งมาเปิดบูธที่ฟิวปาร์ค ตอนแรกมองไกลๆนึกว่าดารา เธอช่างสวยหุ่นดีมากๆ
ผมว่าน่าจะสูงเท่าผมราวๆ175 แต่เธอใส่ส้นสูงอีก เกิน180 สวยจนผมอยากซื้อรถอีกคันเลยครับ ผมเลยเข้าใจความรู้สึก จขกท เลยครับ
ถ้าได้นั่งรถไปสองต่อสองและเธอพูดอ้อนเราด้วยนะ เหอะๆๆๆ ;D

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2013, 19:31:51 »
สรุปศูนย์ที่ จขกท. ไปนี้มันศูนย์ไหนเหรอครับอยากรู้จริงๆนะเนี้ย

ออฟไลน์ ชายโอ๊ต

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2013, 20:04:27 »
เข้ามาอ่านแล้วผิดหวังครับ

ผิดหวังที่เจ้าของกระทู้ไม่ยอมมาบอกว่าศูนย์ไหน
ฮึๆ
"ศัตรูแห่งความก้าวหน้า คือเวลาที่เสียไป"

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2013, 21:25:27 »
ผมเห้นเซลล์ BMW ก็ใช่ย่อยนะครับ ;D

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2013, 21:51:27 »
ผมเห้นเซลล์ BMW ก็ใช่ย่อยนะครับ ;D
ใช่ครับอันนี้ผมได้สัมผัสมาแล้ว ติดตรึงตาตรึงใจไม่ลืมจริงๆ  ;D

ออฟไลน์ อีกนิดก็แรง

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2013, 01:20:29 »
ใช่ครับอันนี้ผมได้สัมผัสมาแล้ว ติดตรึงตาตรึงใจไม่ลืมจริงๆ  ;D
ผมติดใจ เซลล์ bm ศูนย์พระราม 2 อะครับ น่ารักทั้งนิสัยและหน้าตา  >:(

ออฟไลน์ MrEinluxe

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2013, 09:37:11 »
อยากทราบfeelingของaccord 2.0เหมือนกันครับ เคยเข้าไปศูนย์ที่เชียงใหม่ มีแต่ตัวท๊อปให้ลองขับ ส่วนตัวใช้camry acv30 2.0อยู่ครับ อยากทราบว่าแตกต่างจากaccord 2.0ตัวปัจจุบันมากมั้ย สอบถามผู้รู้ทีครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2013, 16:42:56 »
อยากทราบfeelingของaccord 2.0เหมือนกันครับ เคยเข้าไปศูนย์ที่เชียงใหม่ มีแต่ตัวท๊อปให้ลองขับ ส่วนตัวใช้camry acv30 2.0อยู่ครับ อยากทราบว่าแตกต่างจากaccord 2.0ตัวปัจจุบันมากมั้ย สอบถามผู้รู้ทีครับ

ผมว่าก็ลองขับ ท็อปไปเลยครับ

ฟิลลิ่งไม่ต่างกันมากหรอกครับ 2.0 จะนิ่มกว่าเพราะล้อเล็กกว่า
อัตราเร่งจะหน่วงๆกว่า เพราะเครื่องเล็กกว่า
ออฟชั่นบางอย่างก็หายไปครับ

แต่ถ้าเทียบกับ ACV30 2.0 ต่างกันมากๆครับ เซ็ทมาคนละแบบเลย

G9 2.0 จะหนึบแน่นกว่าครับ แต่ตึงตัง พวงมาลัยคม ขับง่าย คล่องตัวดี
acv30 2.0 จะนิ่มย้วยๆ

ออฟไลน์ MrEinluxe

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2013, 09:01:44 »

ผมว่าก็ลองขับ ท็อปไปเลยครับ

ฟิลลิ่งไม่ต่างกันมากหรอกครับ 2.0 จะนิ่มกว่าเพราะล้อเล็กกว่า
อัตราเร่งจะหน่วงๆกว่า เพราะเครื่องเล็กกว่า
ออฟชั่นบางอย่างก็หายไปครับ

แต่ถ้าเทียบกับ ACV30 2.0 ต่างกันมากๆครับ เซ็ทมาคนละแบบเลย

G9 2.0 จะหนึบแน่นกว่าครับ แต่ตึงตัง พวงมาลัยคม ขับง่าย คล่องตัวดี
acv30 2.0 จะนิ่มย้วยๆ

ไปลองขับมาแล้วครับ ตัวท๊อป รู้สึกตึงตังกว่าจริงๆ พวงมาลัยก็ค่อนข้างเบาเลยทีเดียว แต่ระยะฟรีก็น้อยด้วย ที่ความเร็วประมาณ100ขยับพวงมาลัยนิดนึงนี่เอียงตามเลย สงสัยจะชินกับคันเดิม ถ้าอยากให้ช่วงล่างนิ่มกว่านี้ แก้ไขยังไงได้บ้างครับ สอบถามผู้รู้ที