ผู้เขียน หัวข้อ: มีเพื่อนๆถูกด่านแจ้งข้อหาแปลกๆบ้างมั้ย?  (อ่าน 6640 ครั้ง)

ออฟไลน์ pitakai

• Newbie
  • *
เรื่องของเรื่องมีอยู่ว่า ทุกวันเสาร์เช้า ผมต้องขับรถเข้ากทมจากโคราช  เป็นที่รู้อยู่ว่ามีด่านต้ังเป็นประจำที่ปากช่องเลย homeproไปเล็กน้อย ผมผ่านเส้นนี้ทุกอาทิตย์มาเกือบ 10 ปี ไม่มีปัญหา เพราะรู้ว่ามีกล้องส่องดักจับความเร็วอยู่ ผ่านเส้นนี้ผมจะตั้ง cruise control ไว้ที่ 90 ตลอด แต่ 1 เดือนที่ผ่านมาผมเปลียนรถเป็น teana j32(จากคำแนะนำของเพื่อนๆ)ยังเป็นป้ายแดงอยู่  ผมผ่านด่านเหมือนเดิมแต่คราวนี้ถูกเรียกพร้อมขอดูสมุดเล่มสีนำ้ตาลประจำป้ายแดง  ผมก็มีให้ดู แต่ท่านบอกว่าผมไม่ได้เขียนแจ้งขออนุญาติใช้รถในสมุดทุกครั้งก่อนใช้รถ  จะขอปรับ 1000บาท(อยากทราบมีเพื่อนคนไหนเขียนในสมุดบ้าง) ก็รู้ๆอยู่ว่าท่านพยายามหาข้อหาให้ได้ แต่ผมก็ต่อรองจนยอมให้ผ่าน อยากถามเพื่อนๆที่ถูกเรียกมีข้อหาที่แปลกๆ คาดไม่ถึงบ้างมั้ย?

ออฟไลน์ Pasakorndvm

• Hero Member
Re: มีเพื่อนๆถูกด่านแจ้งข้อหาแปลกๆบ้างมั้ย?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2013, 19:52:16 »
แนะนำให้เขียนด้วยดินสอ ระบุต้นทาง/ปลายทาง เป็นอำเภอก็ได้ แค่นี้โอเค
แต่ระวังบางตำหนวดให้ใช้ปากกา อ้อ พยายามอย่าวิ่งหลังพระอาทิตย์ตกดิน

ส่วนข้อหาแปลก
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ 6162002

Re: มีเพื่อนๆถูกด่านแจ้งข้อหาแปลกๆบ้างมั้ย?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2013, 19:54:14 »
สมุดป้ายแดงมันเรื่องธรรมดานะครับ ไม่ใช่ข้อหาแปลก  ผมโดนไปทีนึง   แต่ครั้งต่อไปไม่ได้กินผมละ

แต่ถ้าหลังอาทิตย์ตก ยังไงก็ไม่รอดครับ  จริงๆรถป้ายแดงมันก็ห้ามวิ่งอยู่แล้ว  ยกเว้นไปขออนุญาตินายทะเบียน (ใครจะทำ -.-)

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2013, 20:12:56 »
สมุดป้ายแดงมันเรื่องธรรมดานะครับ ไม่ใช่ข้อหาแปลก  ผมโดนไปทีนึง   แต่ครั้งต่อไปไม่ได้กินผมละ

แต่ถ้าหลังอาทิตย์ตก ยังไงก็ไม่รอดครับ  จริงๆรถป้ายแดงมันก็ห้ามวิ่งอยู่แล้ว  ยกเว้นไปขออนุญาตินายทะเบียน (ใครจะทำ -.-)
ชอบตรงใครจะทำ ;D แต่นั่นแหละครับข้อหานี้ยังไม่ค่อยแปลกครับปกติ แต่รถผมไม่เคยโดนเลยครับ ทั้งที่ใช้กลางคืนตลอด ผ่านด่านแทบทุกวัน

ออฟไลน์ LaTeX

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2013, 20:15:58 »
ด่านมอเตอร์ไซด์อาจไม่พอกินเลยหันมาจับสี่ล้อก็เป็นได้ครับ

ออฟไลน์ Wayfarer-R

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2013, 20:18:07 »
ป้ายแดงนี่ ของหวานพี่เค้าเลยครับ พอได้ค่าบุหรี่ ค่าน้ำเย็นได้บ้าง

ออฟไลน์ apinui

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2013, 20:21:49 »
ถ้าไม่ทำผิด ทำรวจก็หาช่องทำอะไรเราไม่ได้ครับ ...

ป้ายแดง ห้ามวิ่ง หลัง 6โมงเย็น

ป้ายแดงวิ่งข้ามจังหวัดต้องลงบันทึก พร้อมเจ้าหน้าที่ขนส่งเซ็นท์อนุญาติ (แต่ไม่เคยมีใครให้เซ็นท์กัน)

วิ่งข้ามจังหวัดเขียนไว้ ก็ดีครับ จากไหนไปไหน ตำรวจถาม ยื่นให้เค้าดู กล่าวสวัสดีทักทาย ตอนเปืดกระจกคุยด้วยอารมแจ่มใส ... รับลอง รอดทุกคนครับ ...

ฟาด งวงฟาด งาใส่พี่ท่านเมื่อไร ผมว่ายาวครับ แม้เราจะไม่ผิดก็ตาม ...

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2013, 20:25:13 »
คนนั่งหลังไม่คาดเข็มขัดนิรภัย  :D

ออฟไลน์ LaTeX

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2013, 20:26:54 »
ถ้าไม่ทำผิด ทำรวจก็หาช่องทำอะไรเราไม่ได้ครับ ...

ป้ายแดง ห้ามวิ่ง หลัง 6โมงเย็น

ป้ายแดงวิ่งข้ามจังหวัดต้องลงบันทึก พร้อมเจ้าหน้าที่ขนส่งเซ็นท์อนุญาติ (แต่ไม่เคยมีใครให้เซ็นท์กัน)

วิ่งข้ามจังหวัดเขียนไว้ ก็ดีครับ จากไหนไปไหน ตำรวจถาม ยื่นให้เค้าดู กล่าวสวัสดีทักทาย ตอนเปืดกระจกคุยด้วยอารมแจ่มใส ... รับลอง รอดทุกคนครับ ...

ฟาด งวงฟาด งาใส่พี่ท่านเมื่อไร ผมว่ายาวครับ แม้เราจะไม่ผิดก็ตาม ...
ผมว่าจริงนะ ตำรวจก็อาชีพหนึ่ง พูดคุยดีๆมีปัญหาอะไรก็ว่าไป เคยเจอเปิดกระจกแล้วก็บอกว่า ทักทายเฉยๆก็มี สงสัยหน้าผมไม่เหมือนคนเมาเลยไม่จับเป่า55

ออฟไลน์ r0okiEz

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2013, 20:39:14 »
ไม่รู้ว่าแปลกไหม แต่มันแปลกสำหรับผมมากๆเลย >:(

โดนข้อหา ถอดเสื้อ ขับรถ  
ตอนนั้นขับรถไปออกกำลังกายแล้วเหงื่อออกเพียบเลย ก็เลยถอดเสื้อออกเพราะเสื้อมันชุ่มไปด้วยเหงื่อแล้วมันหยดลงเบาะ ไอเราก็กลัวว่าเบาะมันจะเหม็นจะเป็นคราบนู้นนี้นั้น  ก็เลยโดนซะเลย ขนาดปิดกระจกแถมฟิล์มมืดพอควร ยังมองทะลุมาเห็นได้

คงเป็นข้อหาประเภทเดียวกับ ใส่รองเท้าแตะ/ไม่ใส่รองเท้า ขับจักรยานยนต์  ;D
อย่าทำทุกอย่างที่คิด.....แต่จงคิดทุกอย่างที่ทำ

ออฟไลน์ Wayfarer-R

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2013, 20:41:07 »
อีกอันหนึ่ง เคยอ่านที่สมาชิกในนี้คอมเม้นต์ว่า โดนจับเพราะกินอาหารในรถ แล้วคนที่กินน่าจะไม่ใช่คนขับด้วย ไม่แน่ใจว่ากินไก่ทอดหรืออะไรนี่แหละ 55555+ มันไม่ง่ายเลย ถ้าพี่เค้าจะเอาให้ได้ แล้วเราจะรอด  ;D ;D

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2013, 21:15:05 »
ของเพื่อนแต่ละคนอย่างแปลกจริง ว่าแต่ว่ามีอีกมั้ย อยากรู้

ออฟไลน์ Ongszaa

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2013, 21:24:27 »
ของผมไม่เคยโดนป้ายแดงเลยนะคับ

เคยแต่โดนขอค้นเลย ปล.ขับ SLK200 มาตอนห้าทุ่ม ป้ายแดงด้วย
โดนขอค้นยาเสพติด แต่ไม่มีข้อหาอะไรนะคับ

อีกวันนึงเอา Teana มาก็ทำท่าจะขอค้น แต่ยื่นนามบัตรไป ปล่อยเลย - -
'19 BMW 630d GT M Sport[G32]
'24 LOTUS ELETRE R

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2013, 21:33:46 »
แล้วที่นามบัตรท่าน ongszaaเขียนว่าอะไรครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2013, 22:07:44 »
ส่วนตัวไม่เคยเจอครับ
แต่ไปเจอนี่มาจากเฟส นานมาแล้ว
น่าจะแปลกพอ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ playboyxxx

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2013, 22:14:47 »
แล้วที่นามบัตรท่าน ongszaaเขียนว่าอะไรครับ
ลายเซ็นต์ยศนายพล เขียนว่าให้ช่วยอำนวยความสะดวกและเซ็นต์ชื่อกะยศไว้ เพื่อนผมก็มีครับ
เป็นเซลล์บริษัทเขาให้ไวจะได้ท่งสะดวกขับกะบะแต่งขับฝานรกยังไงยื่นใบนี้ตำรวจไม่กล้ายุ่งทุกคนครับ

ออฟไลน์ OLan-मंदिर लड़का

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2013, 22:18:47 »
แนะนำให้เขียนด้วยดินสอ ระบุต้นทาง/ปลายทาง เป็นอำเภอก็ได้ แค่นี้โอเค
แต่ระวังบางตำหนวดให้ใช้ปากกา อ้อ พยายามอย่าวิ่งหลังพระอาทิตย์ตกดิน

ส่วนข้อหาแปลก
อยากจะแนะนำให้เขียนด้วยปากกาดีกว่าครับ เพราะผมเคยเกือบโดนมาแล้วเพราะเขียนด้วยดินสอเนี่ยแหละ  :-\

ปล.ด่านตรงเขาใหญ่น่ะครับ

ออฟไลน์ mick

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2013, 22:27:54 »
ทำผิดกฏหมาย ก็ยอมรับผิดไปสิครับ จะหาว่าแปลกทำไมครับ
ถ้าไม่ผิดแล้วโดนแกล้ง โดนกวนตีนค่อยว่าไปอย่างครับ
ทางที่ดี อย่าปล่อยให้มีช่องโหว่ให้เขามาขูดรีดได้สิครับ

ออฟไลน์ Paff

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2013, 22:49:04 »
มีวันหนึ่งขับรถผิดช่องทาง เลยถูกจับ ได้ใบสั่งมาก็ไม่ได้อ่านรายละเอียด รีบเอาสตางค์ใบเสียค่าปรับที่ สน
ตำรวจคนรับเรื่องมองใบสั่งเราแล้วก็หัวเราะ บอกว่า "เก็บไว้ให้ดีเลยนะใบนี้ หายาก" .... ไอ้เราก็งง
แต่พอแกออกใบเสร็จรับเงินมาให้ก็ถึงบางอ้อ...เราขับรถยนตร์โตโยต้าสีดำ เลขทะเบียนxxx ถูกจับข้อหา
"ไม่สวมหมวกนิรภัย"   ::) :o ;D งง กันไป 555

ป.ล.ตอนนี้ขายรถคันนั้นไปแล้ว ใบเสร็จของใบสั่งเจ้าปัญหาติดไปกับรถไปด้วย เลยอัพรูปให้ดูไม่ได้ค่ะ
 เสียดายที่ไม่ได้เก็บไว้ให้ดีตามคำแนะนำ เหอๆ

ออฟไลน์ lufy

• Full Member
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2013, 23:03:22 »
ถ้าเค้าจะเอาต้องหาให้ได้ครับ ไม่เจอกับตัวแต่ นศ.เจอกันคือ แต่งตัวไม่เรียบร้อย

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2013, 23:14:03 »
มีให้เขียน ไม่เขียนเอง ละจะมาบ่นได้ไงครับ
คนนั่งหลังไม่คาดเข็มขัดนิรภัย  :D
ไอ้ข้อนี้ก็สมควรโดนครับ ขยันจับได้น่ะจะดี

ออฟไลน์ maxxim

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2013, 00:16:05 »
3เดือนที่แล้ว ไปค้างคืนกลางทางแถวเพชรบุรี

เกิดเรื่องต้องพาแม่ไปโรงพยาบาลด่วนกลางดึก. ขับไปรพ เสร็จ ตี1 แล้ว. แม่พอกลับไปที่พักได้

กลับรถมาทางเดิมลอดใต้ท้องถนนเพชรเกษมมาเจอด่าน

ด่านมีตร เกือบ10 คน เรียกให้จอด. ถามว่าไปไหน ชี้บอกไปโรงบาลฝั่งนี้มา รบติดถนนฝั่งตรงข้าม

ตร 3 คนเค้าก็เอาไฟฉายส่องเข้ามาดูในรถผม มีพ่อ แม่ ซึ่งแม่สีหน้าไม่สู้ดีนัก ก็เลยบอก ขับรถปลอดภัยน่ะ

ผมก็ครับๆ งงๆ นึกว่าจะโดนแล้ว. ป้ายแดงอุดร ขับกลางคืนด้วย.

แต่ขับกลางวันผมเขียนน่ะ. สมุดก็ไม่ใช่ของผม  เขียนเยอะๆมันจะเต็มก็เรื่องของศูนย์. จ่ายเงินมัดจำแล้วนิ

ออฟไลน์ domo24

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2013, 00:23:54 »
ผมเคยขับป้ายแดงวิ่งทางไกลกลางคืน เจอด่านละครับ ตอนนั้นสี่ทุ่มได้ ยืนเป็นสิบดักที่มืด

แต่โชคดี บอกเขาวิ่งกลับบ้าน เขาแค่ตรวจค้นภายในรถ ไม่ได้ดูป้ายแดง โล่งเลยตอนนั้น > <
BMW 318i e36 94'
Benz C220 Elegance 94'
Toyota AE100 96'
Toyota Prado lc90 00'
Toyota VX100 06'
Toyota Altis 10'
Chevrolet Cruze 12'
Chevrolet Captiva 13'
Toyata Yaris 15'

ออฟไลน์ wooot

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2013, 00:44:19 »
เคยเจอข้อหา  " กีดขวาง"
ก็อธิบายพี่เค้าไปว่าอผมเห็นพี่ตั้งด่านเลยชลอ แต่รถที่ตามหลังไม่เห็นอเลยพยายามจะแซงผม พี่เค้าก็เข้าใจนะ

ออฟไลน์ tee333

• **
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2013, 06:36:43 »
ข้แหานี้ปกติครับ เป็นข้อหาที่สามารถจับได้ง่าย ด่านที่เคยโดนอยู่ตรงสะพานเข้าปากช่องก่อนถึงลำตะคอง ซึ่งปกติจะจับแต่ความเร็ว วันนั้นไม่มีรถโดนความเร็วเลยมาจับป้ายแดง  ผมลงเล่มด้วยดินสอ โดนเรียกแล้วแจ้งข้อหาว่าไม่ใช้ปากกาในการลงเล่ม ค่าปรับ 200 บาท ก็เลยคุยบอกเหตุผล และโชว์ใบจองทะเบียน (ช่วงนั้นขนส่งผลิตป้ายขาวไม่ทัน รอเกือบ 3 เดือน กว่าจะได้ป้าย) ก็เลยยอมปล่อยและบอกให้ใช้ปากกาลง เดี๋ยวด่านหน้าจะไม่ให้ผ่าน

ออฟไลน์ Maxboost

• **
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2013, 06:57:48 »
มีวันหนึ่งขับรถผิดช่องทาง เลยถูกจับ ได้ใบสั่งมาก็ไม่ได้อ่านรายละเอียด รีบเอาสตางค์ใบเสียค่าปรับที่ สน
ตำรวจคนรับเรื่องมองใบสั่งเราแล้วก็หัวเราะ บอกว่า "เก็บไว้ให้ดีเลยนะใบนี้ หายาก" .... ไอ้เราก็งง
แต่พอแกออกใบเสร็จรับเงินมาให้ก็ถึงบางอ้อ...เราขับรถยนตร์โตโยต้าสีดำ เลขทะเบียนxxx ถูกจับข้อหา
"ไม่สวมหมวกนิรภัย"   ::) :o ;D งง กันไป 555

ป.ล.ตอนนี้ขายรถคันนั้นไปแล้ว ใบเสร็จของใบสั่งเจ้าปัญหาติดไปกับรถไปด้วย เลยอัพรูปให้ดูไม่ได้ค่ะ
 เสียดายที่ไม่ได้เก็บไว้ให้ดีตามคำแนะนำ เหอๆ

โอ้ว!!! มาแบบนี้มีอึ้งได้
ถ้าเป็นผมนะครับ คราวหน้าขอจัดหมวกกันน็อคเต็มใบแล้วขับผ่านด่านเดิมให้ได้ ถูกเรียกเมื่อไหร่ก็ควักใบสั่งใบนั้นให้ดูไปเลย

ให้มันรู้กันไป

DoNg

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2013, 10:04:48 »
ผมขอ Comment อะไรตามตรงนะครับ

เห็นข้อความของสมาชิกคนนึง แล้วเกิดความคลางแคลงใจ

คือมีนายพลเซ็นในนามบัตรให้ แล้วตำรวจไม่กล้าทำอะไร

คือ..... บ้านนี้เมืองนี้

ถ้ามีคนใหญ่คนโตคอยหนุนหลัง จะทำอะไรก็ได้เหรอครับ

กฎหมายมีไว้เล่นกับชาวบ้านตาดำๆ เหรอ

ผมโคตรจะเกลียดกับอะไรแบบนี้เลย

ผมเคยเจอรถตำรวจจะแทรกเลน จะตัดหน้ารถเราเพื่อกลับรถ

ผมก็ด่านะ บีบแตรไล่

คือ.... เป็นผู้รักษากฏหมาย หรือว่ารักษาแค่ตัวเอง พวกตัวเอง

ภาษีผมทั้งนั้นที่จ่ายเงินพวกคุณ ผมผิด ผมรับผิด

แต่ถ้าคุณผิด แต่มีแบ็คเป็นตำรวจเหมือนกัน มันไม่ผิดเหรอ

เมืองไทยกลายเป็นแบบนี้ไปแล้วเหรอ

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2013, 10:45:50 »
...ผมไม่ได้เขียนแจ้งขออนุญาติใช้รถในสมุดทุกครั้งก่อนใช้รถ  จะขอปรับ 1000บาท(อยากทราบมีเพื่อนคนไหนเขียนในสมุดบ้าง) ก็รู้ๆอยู่ว่าท่านพยายามหาข้อหาให้ได้ แต่ผมก็ต่อรองจนยอมให้ผ่าน อยากถามเพื่อนๆที่ถูกเรียกมีข้อหาที่แปลกๆ คาดไม่ถึงบ้างมั้ย?

ข้อหานี้ไม่ได้แปลกเลยครับ แล้วหลายๆ คนที่ไม่ได้เขียน ก็ทราบดีครับ

ว่าถ้าโดนเรียก ก็ต้อง "ยอมรับสภาพผิด" เพราะเราไม่ทำตามกฏครับ  ^_^

เขียนไปเถิดครับ เพราะเราใช้รถที่ต้อง "ขออนุญาต" มาวิ่งบนท้องถนนอยู่

ออฟไลน์ Nkn69

• **
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2013, 11:10:15 »
ผมขอ Comment อะไรตามตรงนะครับ

เห็นข้อความของสมาชิกคนนึง แล้วเกิดความคลางแคลงใจ

คือมีนายพลเซ็นในนามบัตรให้ แล้วตำรวจไม่กล้าทำอะไร

คือ..... บ้านนี้เมืองนี้

ถ้ามีคนใหญ่คนโตคอยหนุนหลัง จะทำอะไรก็ได้เหรอครับ

กฎหมายมีไว้เล่นกับชาวบ้านตาดำๆ เหรอ

ผมโคตรจะเกลียดกับอะไรแบบนี้เลย

ผมเคยเจอรถตำรวจจะแทรกเลน จะตัดหน้ารถเราเพื่อกลับรถ

ผมก็ด่านะ บีบแตรไล่

คือ.... เป็นผู้รักษากฏหมาย หรือว่ารักษาแค่ตัวเอง พวกตัวเอง

ภาษีผมทั้งนั้นที่จ่ายเงินพวกคุณ ผมผิด ผมรับผิด

แต่ถ้าคุณผิด แต่มีแบ็คเป็นตำรวจเหมือนกัน มันไม่ผิดเหรอ

เมืองไทยกลายเป็นแบบนี้ไปแล้วเหรอ

กดถูกใจตรงไหนเนี่ย  :D

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2013, 11:29:10 »
ตอนผมขับ G8 ป้ายแดง อายุเพิ่ง 19 ใหม่ๆ สดๆ ร้อนๆเลย

โดนจับ 3 ครั้ง

ป้ายแดง 2 ครั้ง(ผมไม่เขียนนะ พอเค้าดูก็บอกว่า ทีหลังให้เขียนด้วยนะน้อง ทั้ง2ครั้งเลยครับ โดนเรียกละก็ปล่อย ทั้งๆที่ผิด)
ป้ายแดงในเวลาวิกาล เวลาประมาณ 24.00 เค้าขอดูใบขับขี่ผมก็ให้ไป แล้วเค้าก็เรียกให้ลงจากรถไปที่โต๊ะจ่ายตัง

แต่คนที่นั่งเก็บตังเค้าดูใบขับขี่ละก็มองหน้า แล้วก็ปล่อยครับ งงเลย

ปล.Lancer EX สีขาวป้ายแดงมาจอดก่อนผมอีก แต่ผมกลับก่อน สงสัยรายนั้นจะไม่รอด  ;D ;D ;D