ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าวBMW I3 จะเปิดตัวในบ้างมั้ยครับ  (อ่าน 2267 ครั้ง)

ออฟไลน์ aood!e

• Full Member
ข่าวBMW I3 จะเปิดตัวในบ้างมั้ยครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 06, 2013, 09:44:13 »
มีข่าวbmw i3 เปิดตัวที่ต่างประเทศ ไปแล้ว ในประเทศไทยคงภายในปีนี้เป็นแน่แท้  ราคาในใจไปเกิน2ล้าน หรืออาจจะแพงกว่านี้
ผมเห็นภาษีรถไฟฟ้า นำเข้าถูก เพราะรัฐ จะสนับสนุน แต่ยังไม่ออกมาเลยน่ะครับ honda nissan toyota เตรียม ปลั๊กอิน เข้ามาในไทยอีกเพียบ
I3 โชว์ความเหนือ app สำหรับดูเปอร์เซน การชาทต์แบตเตอร์รี่ ผ่านระบบมือถือได้อีก วิ่งได้160กิโลเมตรต่อการชาทต์แบต1ครั้ง ผมว่าคงมีคนใช้เยอะ  แน่

Nonsensical

• บุคคลทั่วไป
Re: ข่าวBMW I3 จะเปิดตัวในบ้างมั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2013, 16:00:21 »
มีข่าวbmw i3 เปิดตัวที่ต่างประเทศ ไปแล้ว ในประเทศไทยคงภายในปีนี้เป็นแน่แท้  ราคาในใจไปเกิน2ล้าน หรืออาจจะแพงกว่านี้
ผมเห็นภาษีรถไฟฟ้า นำเข้าถูก เพราะรัฐ จะสนับสนุน แต่ยังไม่ออกมาเลยน่ะครับ honda nissan toyota เตรียม ปลั๊กอิน เข้ามาในไทยอีกเพียบ
I3 โชว์ความเหนือ app สำหรับดูเปอร์เซน การชาทต์แบตเตอร์รี่ ผ่านระบบมือถือได้อีก วิ่งได้160กิโลเมตรต่อการชาทต์แบต1ครั้ง ผมว่าคงมีคนใช้เยอะ  แน่
2 ล้านเป็นไปไม่ได้แน่นอนครับ น่าจะstart ที่ 3 ล้าน อยู่ระหว่าง 3 กับ 5 แต่แค่นี้ก็คงขายดีแล้วละครับ