ผู้เขียน หัวข้อ: ทางเลือกอื่นๆใน Mercedes Benz E-Class Facelift จะมีรุ่นไหนอีก หรือยี่ห้ออื่นดีกว่า  (อ่าน 3913 ครั้ง)

ออฟไลน์ mixku131

• Newbie
  • *
อยากได้ E-Class Facelift ตอนนี้มีแค่ 3 ตัวเลือก คือ E200, E300 Executive, E300 AMG Dynamic คิดว่าจะมีรุ่น E200 NGT กับ E250 CGI with Panoramic Glass Roof มั้ยคับ หรือมีรุ่นอื่น ยี่ห้ออื่นแนะนำมั้ยคับ พอดีว่าครอบครัวผมมี 4 คน ส่วนใหญ่วิ่งในกทม. พอวันหยุดก็วิ่งตจว.ประจำ ขึ้นเหนือ-ลงใต้ อยากได้แบบนั่งสบาย ประหยัดน้ำมัน รถใช้ประมาณ 5-10 ปีคับ

ปล. อยากได้ Panoramic Glass Roof ด้วยคับ

Credit Photo :
 Netcarshow.com

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

• Hero Member
Re: ทางเลือกอื่นๆใน Mercedes Benz E-Class Facelift จะมีรุ่น
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2013, 12:05:14 »
ส่วนตัวคิดว่า E200NGT น่าจะมีมานะครับ แต่คงซักพักนึง
เพราะรุ่นนี้ก็เป็นรุ่นนึงที่ฮิตกันมาตั้งแต่ W211 minor แล้วละครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

ถ้าจาก MBTH ก็มีแค่เท่าที่เห็น ไม่นับ coupe กับ cabriolet นะครับ

แต่ถ้าเป็นเกรย์นะมีเพียบ ทั้ง E200 E220cdi E250cdi E300hybrid ตัว estage ยังมีเลยครับ

ตัวอื่นๆถ้าจะรอของ MBTH ต้องรอรุ่นประกอบในครับ
แว่วมาจากเซลว่ายังมีหลังคา panoramic อยู่นะ แต่ก็ไม่รู้
จริงเท็จแค่ไหน
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Alcatraz

ซื้อกับ mbth ต้องทำใจเรื่องออปชั่น แต่ถ้าซื้อกับเกรย์ต้องทำใจเรื่องบริการ ยิ่งวิ่งต่างจังหวัดประจำยิ่งต้องคิดหนัก

ออฟไลน์ mypop

• Full Member
เจอตัว Facefift เป็นๆ บนท้องถนนแล้ว สีบรอนซ์ สวยมากๆครับ

ออฟไลน์ firstime911

• Sr. Member
เอาจริงๆ นะ ผมจอง E 300 hybrid ไป (เพราะแฟนอยากได้)
แต่ถ้า ผมเลือกตอนนี้นะ.. ผมว่า อนาคต ราคาขายต่อดี คือ ML ครับ.. หรือ ไม่ก็รอ X5 ใหม่
แต่ถ้าอยากได้ sedan จริงๆ คุณไปรอ S5 minor change ดีกว่าครับ..

ผมข้อนข้างเบื่อเบนซ์ ด้วยหลาย เหตุผล (แต่ที่ชอบ คือ design หลังๆ เบนซ์ ดูดีมาก)
*ขับขี่ เหมือนรถธรรมดาเลย ไม่ได้มีความรู้สึกว่าขับรถแพงกว่าเกาะถนนกว่าหรืออย่างไร คือมันเป็นรถธรรมดา
*การเปลี่ยนโฉม .. เบนซ์ นโยบายใหม่ เปลี่ยนโฉมที จำไม่ได้เลย.. ผิดกับ BMW ที่ยังคงซึ่ง เอกลักษณ์ไว้
Bmw ซื้อ มา ขับ 6 ปี  Benz 3ปีเหมือนตกรุ่นเลย

แต่ถ้าท่านจะเอา panaromic ก็มีอยู่ไม่กี่ยี่ห้อที่มี benz porsche lexus ขึ้นอยู่กับงบจริงๆ..
Lexus ก็ดีนะครับ.. คนขับมาไม่เห็นมีใครจะบ่นอะไรเลย (ขับขี่ไม่ต่างกับ benz เลย) แต่สู้ bmw ไม่ได้
porsche ดีครับ แต่ถูกสุด 6ล้านขึ้น

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
NGT คิดว่ามีครับ แต่รอสักพัก

syamana

• บุคคลทั่วไป
เดือนที่แล้วไปดูมามี 4 รุ่นนะครับ
-E200 Executive 3.49
-E200 Executive 3.79 (+ไฟหน้า Led Xenon,ตกแต่งแบบ ELEGANCE แบบตัว E300 Executive) รุ่นนี้ไม่บอกในใบราคาครับ
-E300 Executive 3.99
-E300 AMG Dynamic 4.49

แต่ถ้าเจ้าของกระทู้ต้องการ Panolamic ก็คงมีแต่ E300 AMG Dynamic ล่ะครับหรือไม่ก็เกรย์ครับตามกระทู้ข้างบน

หรือรอดูตัวประกอบในก่อนก็ได้น่ะครับเพื่อมี E250 AMG+Panolamic