ผู้เขียน หัวข้อ: ++TheClipจบมหากาพย์ไอ้ย่นคิ้ว BMW ActiveHybrid3: ไฮบริดบ้านแฟนแม่!++  (อ่าน 13180 ครั้ง)

ออฟไลน์ tonnt11

• Jr. Member
  • **
แรงจริงๆ ครับตัวนี้ สุดยอด ขอบคุณครับ :D

ออฟไลน์ Nisika

• **
มันส์ สะใจ และฮามากครับ ขอบคุณคร้าบ ;D

ออฟไลน์ Bboomboom

• Full Member
มันนนนนนนนนนนนนนมากกกกก

ออฟไลน์ H.

• Hero Member
นับได้ 9 วิมันถึง 140 แล้ว ไฮบริดห่าไรวะ
เหมือนเห็นผู้หญิงหน้าตาบ็องแบ็วแต่เป็นเจ้าแม่มาเฟียยังไงยังงั้น
H.

ออฟไลน์ Freekick042

• Sr. Member
เอาไฮบริจออกไปเหอะเหยียบแป๊บๆมอเตอร์ก็ปิดแล้ว หน้าตามันไม่ให้แรงเลย

ออฟไลน์ Anvers30

แรงสลัดผักมาก ;D

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
เอาไฮบริจออกไปเหอะเหยียบแป๊บๆมอเตอร์ก็ปิดแล้ว หน้าตามันไม่ให้แรงเลย
อ้าวมอเตอมันไม่ได้ช่วยเร่งทุกความเร็วหรอครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
โคตรมหาเทพ

:D :D :D

ออฟไลน์ Parinceo

อ้าวมอเตอมันไม่ได้ช่วยเร่งทุกความเร็วหรอครับ

ช่วยทุกความเร็วครับ อันนี้เห็นๆไปเลยว่าแบตเตอรี่ลดฮวบๆ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T

เอา Hybrid ออก รถแพงขึ้นครับ
ภาษีนำเข้ารถ Hybrid ถูกกว่า
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ jumpon77

active hybrid 3 ดีเชลจะมาหรีอเปล่าครับถ้ามาบอกด้วยครับชักสนแล้วครับขอบคุณครับพีแพน
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ Parinceo

active hybrid 3 ดีเชลจะมาหรีอเปล่าครับถ้ามาบอกด้วยครับชักสนแล้วครับขอบคุณครับพีแพน

BMW ตอนนี้มีแค่
ActiveHybrid 3 ใช้เครื่อง 335i + มอเตอร์ ได้340PS
ActiveHybrid 5 ใช้เครื่องเดียวกันจาก 535i + มอเตอร์ ได้340PS
ActiveHybrid 7 ใช้เครื่อง 740i + มอเตอร์ ได้ 354PS ครับ

*7 series เคยใช้เครื่อง 750i มาทำhybrid แต่ได้อัตราสิ้นเปลืองยังไม่เป็นที่พอใจ เลยเอาเครื่องเล็กลง+มอเตอร์ใหญ่ขึ้นมาเป็นตัวปัจจุบันครับ (ตัวเก่า465PS)

ส่วนเครื่องอื่นๆโดยเฉพาะดีเซลยังไม่ได้ยินข่าวแม้แต่การพัฒนาตัวต้นแบบเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 07, 2013, 20:20:37 โดย Parinceo »

ออฟไลน์ ぼくは"P.P."です

• Sr. Member
เป็นผม ผมไป328i + ชุด M Performance ครบชุด(โดยเฉพาะช่วงล่าง555)ดีกว่าครับ ;D
Great Handling = Great Car

ออฟไลน์ ชายโอ๊ต

ขอบคุณมากครับ
แต่เสียดายช่วงเช็คๆเอ้า ฝนตก
"ศัตรูแห่งความก้าวหน้า คือเวลาที่เสียไป"

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
ดูไปคลิปเดียวแล้วมาถามแบบโง่ๆครับ

อัตราเร่ง เร่งแซง ปลาย เทียบกับ Camry ตัวที่พี่บอก "จี๊ดสุด" แล้วเทียบกับคันนี้ คันไหนเจ๋งกว่าครับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ promay

• **
แค่30วิ มันวิ่งไปได้230กม./ชม. โอ้วแม่เจ้า!มันจะแรงไปไหนเนี่ย :o

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
รถรักษ์โลก ปรบมือให้ครับ  ;D

ออฟไลน์ poss

• **
ดูไปคลิปเดียวแล้วมาถามแบบโง่ๆครับ

อัตราเร่ง เร่งแซง ปลาย เทียบกับ Camry ตัวที่พี่บอก "จี๊ดสุด" แล้วเทียบกับคันนี้ คันไหนเจ๋งกว่าครับ
ขอตอบแบบบ้าน ๆ เลยครับ BMW Activehybrid3 กินขาดครับ
 เรื่องความแรง อัตราเร่ง ต้น ปลาย เพราะมันเครื่อง 3000 เบนซีน 6 สูบ + มอเตอร์ไฟฟ้า  เห็นเข็มความเร็วและรอบเครื่องที่มันกวาด ขอบอกว่าโหดสุด ๆ

ออฟไลน์ No.94

• **
ปูเสื่อรอ 640GC ล่วงหน้าเลยครับ  :)

ออฟไลน์ templeboy

จะมีทางมั้ยที่จะโม 328i ให้แรงใกล้เคียงตัวนี้.... ::)

ส่วนต่างล้านนึงมันหนักจายยยยยย
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

ออฟไลน์ redsun

เจอรถรักษ์โลกทิ้งหายยยยยย  ;D
แรงมากครับ ไหลลื่นมากครับ
ประเสริฐครับ
COOL COOL COOL
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 08, 2013, 13:36:52 โดย redsun »

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
จะมีทางมั้ยที่จะโม 328i ให้แรงใกล้เคียงตัวนี้.... ::)

ส่วนต่างล้านนึงมันหนักจายยยยยย
เอ่อ แอคทีฟไฮบริท เอาแค่เครื่องนะครับ 3000cc 6สูบ เทอโบ นะครับ ยังไม่ต้องคิดถึงมอเตอไฟฟ้า แต่เงินไม่เหลือจริงไม่มีใครเค้าเอาตัวนี้กันหรอกครับมันเกินความจำเป็น คงไปซีรี่5กันหมด

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
ขอบคุณมากๆครับ
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ hutzero

อากาศแบบนี้  พื้นเปียกขนาดนี้พี่ท่านยังจัดซะขนาดนั้น   ลองเป็นกระบะดันรางไม่มี LSD อาจจะมีหมุนควงกลางถนนนะเนี่ย

ออฟไลน์ Gapzaholic

• Newbie
  • *
ไม่ทราบว่า ActiveHybrid 3 ทุกรุ่นย่อย มี Electric Glass roof มาให้ด้วย หรือเป็นออปชั่นสั่งเพิ่มเติมได้ไหมครับ ??