ผู้เขียน หัวข้อ: เอารูป US Altima/Teana และพี่น้องญาติๆมาฝากครับ ไปเห็นตัวจริงมา  (อ่าน 9056 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mark_UK

• Full Member
เนื่องจากผมได้มีโอกาสมาประชุม Conference เรื่องงานวิจัยที่ทำอยู่ เดินทางมาจากลิเวอร์พูล มาที่เมือง Champaign Illinios, USA เลยได้มาเห็นรถแปลกๆ แตกต่างจากที่เคยเห็นในไทยในยุโรป เลยรู้สึกตื่นเต้นและอยากแชร์ โดยเฉพาะได้มาเห็น Altima รถใน list ผม คันนึง เลยแอบเก็บภาพรถเหล่านั้นมาฝากครับ

คันนี้สีแดงเชียว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 08, 2013, 12:17:16 โดย Mark_UK »

มาดูบั้นท้ายกันมั่ง
ยอมรับว่ามองไกลๆสวยเซ็กซี่ดีมากครับ

สีดำ

พี่ชาย

ข้างหลัง

ญาติ

ญาติห่างๆ

ญาติห่างๆอีกคัน

คันนี้ก็แปลกตาสำหรับผม
เอาแค่นี้่ก่อนนะครับ เด๋วจะกลับมาทำ mini/micro impression ของรถ Full Size SUV รุ่นหนึ่งที่อาจารย์ผมเช่าขับมาจากสนามบินเมืองชิคาโก้ แล้วก็ภาพของรถแปลกๆต่างๆมากมายที่ผมพยายามเก็บภาพมาให้ได้เยอะที่สุด เอามาฝากกัน ตอนนี้ขอตัวไปเตรียม conference สำรวจเมือง และเดินหาอาหารตา คือรถคันใหญ่ๆทั้งหลายของเมกาก่อนนะคับ

ป.ล. Full size pick up ที่นี่จะใหญ่ไปไหนกัน วิ่งมาทียังกะรถหกล้อขนดิน ทั้งใหญ่ทั้งยาว เสียงคำรามหึ่มๆๆ แถมส่วนใหญ่เห็นแต่ขับมาคนเดียว :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 08, 2013, 12:15:47 โดย Mark_UK »

ออฟไลน์ maxillofacial surgeon

• Sr. Member

ออฟไลน์ JJ

ออฟไลน์ HME

มาถึงเมืองไทยอาจเหลือแค่ ขาว ดำ เทา แบบแอคคอร์ด แคมรี(มีสีฟ้าอีกหน่อย) 55555

ออฟไลน์ udis

• Hero Member
ขอบคุณครับ

ตัวเดิม ผมว่าสวยกว่า หรูกว่านะครับ
ยิ่งไฟท้าย ผมว่ามันดูสู้รุ่นเดิมไม่ได้เลยครับ

มาถึงเมืองไทยอาจเหลือแค่ ขาว ดำ เทา แบบแอคคอร์ด แคมรี(มีสีฟ้าอีกหน่อย) 55555
ผมก็ว่างั้นล่ะคับ ฮาๆๆ
ขอบคุณครับ

ตัวเดิม ผมว่าสวยกว่า หรูกว่านะครับ
ยิ่งไฟท้าย ผมว่ามันดูสู้รุ่นเดิมไม่ได้เลยครับ

เห็นด้วยคับ ตัวนี้คงจะปรับให้เป็น Altima/Teana อย่างว่าล่ะคับ ก็เลยเอาใจคนทั่วโลก

ออฟไลน์ jettanat

• Newbie
  • *
พี่ๆท่านใดทราบมั่งครับว่า NissanThailand เปิดรับจองก่อนเปิดตัวหรือป่าวครับ ถ้าจองๆได้ช่วงเดือนไหนบ้าง อยากเทิร์นตัวเก่าจะแย่แล้ว  ;D

ออฟไลน์ Marverick

ติดตามชมครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ choomodify

มันเป็นรถที่ออกแบบมาสำหรับ คนอเมริกันจริงๆๆ เส้นสาย ไม่เข้าตาเลย 5555

ขอบคุณสำหรับรูปจ้าาาา

ออฟไลน์ r0okiEz

ขอบคุณคัฟ  ;D
อย่าทำทุกอย่างที่คิด.....แต่จงคิดทุกอย่างที่ทำ

มันเป็นรถที่ออกแบบมาสำหรับ คนอเมริกันจริงๆๆ เส้นสาย ไม่เข้าตาเลย 5555

ขอบคุณสำหรับรูปจ้าาาา
เห็นด้วยครับ ผมว่ารถที่นี่มันใหญ่ๆ เรียบๆ ทื่อๆ ยังไงไม่รู้
แคมรี่ที่นี่ไม่สวยเลย มองข้างหน้าตอนแรกผมนึกว่าอัลติส
แต่รถแปลกตาผมเยอะมากๆ

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
คนที่นั่นนี่ก็จอดรถได้ไม่แพ้พี่ไทยแลนด์เหมือนกันนะนั่น
จอดคร่อม จอดเบี้ยว ล้อไม่ตั้งตรง แถมไม่พับกระจกอีก  :D
ผมว่าถ้าเทียน่านะ J31 สวยลงตัวที่สุดและยังสวยเสมอ
Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
Altims US ผมชอบทั้งคันนะ ภายใน ภายนอกชอบหมด

ยกเว้นท้าย แต่รอดูของจริงก่อน หรือ ตอนกลางคืนเวลาเปิดไฟ

อาจจะกลับคำพูดก็เป็นด้ายยยยยย

ออฟไลน์ Ruksadindan

เห็นมันครั้งสุดท้ายก็เกือบปีละ คิดถึง Altima ไฟหน้า Swift จังครับ

คนที่นั่นนี่ก็จอดรถได้ไม่แพ้พี่ไทยแลนด์เหมือนกันนะนั่น
จอดคร่อม จอดเบี้ยว ล้อไม่ตั้งตรง แถมไม่พับกระจกอีก  :D
ผมว่าถ้าเทียน่านะ J31 สวยลงตัวที่สุดและยังสวยเสมอ
ที่นั่น ไม่มีแม้แต่กระจกพับได้ครับ เพราะจริงๆมันก็ไม่ได้จำเป็นเท่าไหร่ ซองจอดไม่ได้แออัดเหมือนหลายๆอาคารในบ้านเรา
เคยรีวิวเจ้าตัวเล็กไว้ แต่ลิงค์รูปขาดซะละ http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,12988.0.html

ออฟไลน์ chean

เพิ่งกลับมาจากจีน พอดีต้องเอาซิลฟี่ไปเข้าศูนย์ เลยไปนั่งๆเล่นใน teana ตัวใหม่

สำหรับภายนอก ผมว่าไฟหน้ามันสั้นๆ  ก็ยังไม่ขัดใจเท่าไฟท้ายทีี่ดูอ้วนๆ แปลกๆ  ทรงรวมๆดูวัยรุ่นขึ้น 

ภายในโอเค ดูวัยรุ่นขึ้น วัสดุก็คล้ายๆตัวเดิม  เบาะเหมือนจะนุ่มกว่าตัวเดิมนิดๆ(นิดเดียวจริงๆ)

ส่วนตัวท๊อปมีไฟเตือนเวลารถเข้ามาทางซ้ายในระยะประชันชิด เป็นไฟกระพิบตรงกระจกหูช้างด้านใน

ไม่มีกล้องข้างแบบ accord นะ   อ้อ...ที่โน้นตรงเกียร์มี + - ด้วยนะ แต่ไม่รู้เป็นรุ่นไหน อ่านภาษาจีนไม่ออก 555

ออฟไลน์ Nikle_pk

เป็นอีกหนึ่งรุ่นที่รอ เพื่อเปรียบเทียบ
ของคุณครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

Altims US ผมชอบทั้งคันนะ ภายใน ภายนอกชอบหมด

ยกเว้นท้าย แต่รอดูของจริงก่อน หรือ ตอนกลางคืนเวลาเปิดไฟ

อาจจะกลับคำพูดก็เป็นด้ายยยยยย
ไม่แน่คับ
เห็นมันครั้งสุดท้ายก็เกือบปีละ คิดถึง Altima ไฟหน้า Swift จังครับ

ที่นั่น ไม่มีแม้แต่กระจกพับได้ครับ เพราะจริงๆมันก็ไม่ได้จำเป็นเท่าไหร่ ซองจอดไม่ได้แออัดเหมือนหลายๆอาคารในบ้านเรา
เคยรีวิวเจ้าตัวเล็กไว้ แต่ลิงค์รูปขาดซะละ http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,12988.0.html

เห็นด้วยครับ ที่นี่อะไรๆก็ใหญ่โตไปหมด ขับรถกันทุกคน ไม่เห็นคนเดิน
ปั่นจักรยานเลย คนละฟีลกับอังกฤษและฮอนแลนด์ที่ผมเคยอยู่เลย
เพิ่งกลับมาจากจีน พอดีต้องเอาซิลฟี่ไปเข้าศูนย์ เลยไปนั่งๆเล่นใน teana ตัวใหม่

สำหรับภายนอก ผมว่าไฟหน้ามันสั้นๆ  ก็ยังไม่ขัดใจเท่าไฟท้ายทีี่ดูอ้วนๆ แปลกๆ  ทรงรวมๆดูวัยรุ่นขึ้น 

ภายในโอเค ดูวัยรุ่นขึ้น วัสดุก็คล้ายๆตัวเดิม  เบาะเหมือนจะนุ่มกว่าตัวเดิมนิดๆ(นิดเดียวจริงๆ)

ส่วนตัวท๊อปมีไฟเตือนเวลารถเข้ามาทางซ้ายในระยะประชันชิด เป็นไฟกระพิบตรงกระจกหูช้างด้านใน

ไม่มีกล้องข้างแบบ accord นะ   อ้อ...ที่โน้นตรงเกียร์มี + - ด้วยนะ แต่ไม่รู้เป็นรุ่นไหน อ่านภาษาจีนไม่ออก 555

ต้องรอชมเวอร์ชันไทยล่ะคับ

ออฟไลน์ kvlegendstar

ผมขับมาแล้วครับ รถเช่านะ อัตราเร่งหายห่วง แต่ช่วงล่างนี่ไม่เหมาะกับผมจริงๆ ยวบยาบมาก เค้าโค้งนี่มีเสียวตลอดเลย 55+