ผู้เขียน หัวข้อ: ***พี่ๆครับผมได้รถใหม่แล้วครับ ผลิกโผจาก  (อ่าน 14207 ครั้ง)

ออฟไลน์ hutzero

• Hero Member
Re: ***พี่ๆครับผมได้รถใหม่แล้วครับ ผลิกโผจาก
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2013, 22:33:41 »
อยุธยาตลกอย่างนึง   ผมเข้าศูนย์ Isuzu, Nissan,  Honda  บริการงั้นๆ  เซลก็หยิ่งๆพอเป็นศูนย์ Ford, Mitsu  บริการอย่างดี
ตรงข้ามกับในกรุงเทพ  Ford, Mitsu ห่วยบรม

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
Re: ***พี่ๆครับผมได้รถใหม่แล้วครับ ผลิกโผจาก
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2013, 22:49:34 »
ยินดีด้วยครับ ได้รถสวยถูกใจคุณแม่ 555+

ปล.เรื่องเซลไม่สนใจลูกค้า ผมก็เคยเจอกับตัวนะ แบรนด์เจ้าตลาดซะด้วย

ไม่สนใจผมกับพ่อเลย แต่งตัวบ้านๆนี่แหละรองเท้าแตะ เสื้อยืด เกงขาสั้น

ผมก็ไม่ได้คิดไรนะเฉยๆ มันเป็นเรื่องธรรมดา

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2013, 23:02:11 »
ของแถมแสนกว่า ตอนตูซื้อได้ 5000  ;D ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2013, 23:05:12 »
         :)  จากกระทู้http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,31999.msg519893.html#msg519893

ตอนนี้ได้รับรถใหม่เรียบร้อยแล้วครับตั้งแต่วันที่ 24 กค.56 ครับ แต่!!!!!! ไม่ใช่ สวิปนะครับ55555  มีเรื่องเล่าครับพี่ๆๆ คืออย่างงี้ครับ รถคันเก่าที่ใช้กันอยู่ อายุ17ปี2เดือน ขายได้ไวกว่าที่คิดครับแล้วคนซื้อคนใหม่ขอรับรถอีก2วัน ทีนี้ช่วงที่ขายคันเก่าไปผมกับแม่และพี่สาวไม่มีรถใช้ เหลือแต่มอเตอร์ไซด์เพียงคันเดียว ซึ่งผมต้องไปรับ-ส่ง แม่และพี่สาว  ซึ่งเป็นเนื้อหุ้มเหล็กและผมก็เป็นห่วงห่วงเรื่องความปลอดภัย เลยคุยกัน 3แม่ลูกกับหมาน้อย3ตัวว่าเอาไงกันดี ไม่มีรถใช้ พี่สาวบอกเอางี้ไปดูรถมาเลยว่าชอบยี่ห้อใหนแล้วมีรถให้เลย... ผมกับแม่ แต่ตัวเสื้อยืดเก่าๆ กางเกงขาสั้น รองเท้าแตะเก่าๆ กับรถคันเก่าที่อายุเกือบ18ปี ซึ่งอีก2วันเจ้าของใหม่จะมารับไปแล้ว ก็ไปตระเวนไปดูรถ “ถนนเส้นโชว์รูม” ซึ่งถนนเส้นนี้คนอยุธยาจะรู้ดีว่า มีรถแทบทุกยี่ห้อให้เลือกดู แถมยังอยู่ใกล้ๆกันด้วย โชว์รูมแรกที่แวะคือ......
         1.  โชว์รูม มาสด้าอยุธยา ไปถึงประมาณ 8.45 น. พอเปิดประตูเข้าไป... บรรยากาศ เงียบ..ถึงเงียบน้อย...  พอไปถึงก็ไปเดินๆเปิด-ปิด มาสด้า2  4ประตู Spirit ซึ่งสักพักมีคนมาถามว่าดูรถหรือค่ะ  จนมีเซลล์มาบริการสอบถามเรื่องราคา สรุปในวันนั้นได้ลด 2หมื่นบาท+ฟรีประกัน+ฟรีฟีมล์รอบครับ+ของแถมเบสิกนิดๆหน่อยๆ  แต่ขอเทสไดฟ์ เซลล์บอกว่าไว้วันหลังได้มั้ยค่ะ !!! รถเทสไดฟ์จอดอยู่ในสุดเอาออกไม่ได้   ผมก็นึกในใจอ้าวววว จะซื้อรถแล้วไม่ได้ลองรถ จะซื้อไปทำไม ก็เลย บอกงั้นไว้มาดูใหม่...  พอออกจาก มาสด้าผมกับแม่ก็ไปที่......
           **** หลังจากนั้นลองโทรเช็คที่มาสด้าในกทม ปรากฎได้ส่วนลด 6หมื่นบาท+ของแถมเพียบก็เลยโทรมาถามเซลล์มาสด้าอยุธยาว่า กทมให้ผมแบบนี้ ทางนี้จัดให้ได้หรือปล่าวเพราะผมเองอยากออกที่โชว์รูมใกล้บ้าน เลยโดนเซลล์เถียงฉอดๆๆว่า “โอยหนูก็ทำให้พี่ได้แค่นี้เอง  แต่เรื่องราคารถคันเก่าที่จะมาเทินร์(ตอนนั้นแกล้งถามราคา) รถคันเก่า หนูคงช่วยอะไรพี่ไมได้(พูดแบบเสียงดูถูก)แล้วบอกจะโทรกลับก็หายไปเลย

2.  โชวรูมเซฟโลเลต..(อยู่ติดกันเลยครับเดินมาไม่ถึง 200เมตร )  พอเปิดประตูโชว์รูมเข้าไป พบเจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์หรือไรสักอย่างเนี่ยครับ ก็มองมาที่ผมและแม่ แล้วก็ไม่ได้สนใจอ่ะไร ผมและแม่เดินต่อไปที่ โซนิค5ประตูสีดำที่จอดอยู่ด้านใน ซึ่งในโชว์รูมนั้น มีพนักงาน เจ้าหน้าที่ เซลล์ เดินกันให้ขวักไขว่ เสียงตะโกนพูดคุยกัน ลั่นโชว์รูม...   ผมกับแม่ก็ไปเปิด-ปิด ลองนั่ง หลายรอบ มองหาเซลล์หรือเจ้าหน้าที่สักคน ก็ไม่มีใครสนใจผมกับแม่เลย มีเพียงแต่มองผ่านมา แล้วก็เดินไป ผมก็มองไปที่ห้องกระจก ก็พบพนักงาน น่าจะเป็นเซลล์นั่งคุย เล่นกันเต็มห้อง ก็ไม่มีใครสนใจผมกับแม่อีก รอจน 15 นาที ผมหมดความอดทน เลยพูดดังๆว่า.. “ แม่ซื้อยี่ห้ออื่นเหอะ  มาซื้อรถแต่ไม่มีใครสนใจอยากขายเลย”  2 รอบ   จนแม่ผมบอกไปเหอะ แม่ผมก็พูดว่า “ ขนาดยังไม่ซื้อนะเนี่ยยังบริการได้แย่ขนาดนี้แล้วถ้าซื้อไปแล้วจะขนาดใหน” ก็มีแต่คนมองแล้วก็ไม่ได้สนใจผมกับแม่อีก จนเดินออกประตูทางออก ก็พบพนักงานขายจุลีกุจอ บริการลูกค้าที่แต่งตัวใส่สูทร แต่ตัวแบบคุณนาย เป็นอย่างดี    ผมกับแม่เลยเดินออกมา รู้สึกแย่มากๆกับบริการของโชวรูมเซฟโลเลต !!!!!  พอออกจากเซฟโลเลตผมกับแม่ก็ไปต่อที่....

3.  โชว์รูมนิสสัน ห่างกันประมาณ 500 เมตรครับ พอเดินเข้าไปบรรยากาศเงียบเหงา-ถึงเงียบเหงามาก   ผมกับแม่เลยดึ่ง ปที่นิสสันอัลมีล่าตัวท๊อป..  ไปลองเปิด-ปิด นั่งดู จนมีเจ้าหน้าที่มาแนะนำ คุยกันเรื่องราคา ก็ได้ส่วนลดแค่ 1.5หมื่น ฟรีฟีมล์รอบคัน +ของแถมเบสิกนิดหน่อย ถ้าไม่เอาส่วนลด ก็ลดแค่ 1.5หมื่นบาท.. แต่!!! ไม่มีรถให้ลองขับ เอาอีกแล้วเราจะซื้อรถแล้วไม่ได้ลองขับจะซื้อไปทำอะไร แต่..แม่ชอบเพราะกว้างนั่งสบายมากๆ  ผมเลยโทรไปเช็คที่สาขาในกทม.  ปรากฎมีรถให้ลองขับ!!! เลยพาแม่ไปลองขับและนั่งดู แม่พอใจในระดับหนึ่งครับ ส่วนผมคนขับก็โอเคครับ  เลยบอกเซลล์ขอเวลาคิด1วัน ที่สาขานี้บริการและแนะนำดีมากๆครับแม่ประทับใจ.  พอออกจาก กทม กลับเข้ามาอยุธยา โชว์รูมสุดท้ายที่แวะคือ..
        4.  ฟอร์ด อยุธยา (ซึ่งทีแรกแม่บอกไม่เอา ไม่ชอบไม่อยากได้ผมก็บอกแม่ว่า เอาน่าแม่ ซื้อรถคันตั้งหลายบาททั้งทีไปดูหน่อยดีกว่าแม่ก็เลยโอเค )  พอเลี้ยวเข้าโชว์รูมเท่านั้น!!!! ลุงยามหน้าป้อมทำความเคารพ ผมก็บอกว่าพาแม่มาดูรถ ลุงยามหาที่จอดรถให้(ข้างในรถเยอะครับ) จนผมกับแม่เดินเข้าไปในโชว์รูม...ผมกับแม่นึกตรงกันว่าทำไมที่นี่คนมันเยอะครึกครื้นจังเหมือนมีงานอะไรสักอย่าง ???? พอเดินเข้าไปเจอแม่บ้าน เซลล์มาทักทายต้อบรับดีมากๆๆๆครับ ทำเอางงเลยทั้งผมและแม่     ก็เลยแจ้งว่าจะมาดูรถ ผมกับแม่ตรงดึ่งไปที่เฟียสต้าด้านในสุด (เพราะเห็นป้ายว่าลด 7หมื่น ตอนนั้นไม่ได้สนใจรุ่นอื่นเลยทั่งโฟกัส และ เรนเจอร์)  ลองเปิด-ปิด นั่ง แม่บอกดีๆเปิด-ปิดประตูแน่นปึ๊กเลย ดูมั่นใจดี ผมกับแม่เลยไปนั่งเบาะหลัง ซึ่งต้องดึงที่พิงศีรษะขึ้น เบาะหลังชันไปหน่อยครับ แต่แม่บอกแม่ถูกใจรถเล็กกะทัดรัดดี(แม่ไม่ได้ขับนะผมขับ5555) เลยขอเซลล์ลองเทสไดฟ์ ได้ลองทันที ครับ ความรู้สึกส่วนตัวที่ได้ลอง ขับสนุกดี ช่วงล่างดี และอีกหลายๆอย่าง ซึ่งตอนเทสไดฟ์ผมขับอยู่ที่ 120 จู่ๆก็มีมอเตอร์ไซด์ขับเข้าทางเบี่ยงมาปาดหน้ากระทันหัน ทำให้ต้องหักหลบ ซึ่งก็ควบคุมรถได้ดีประทับใจในระดับหนึ่งครับ พอกลับมาที่โชว์รูม มานั่งคุยแม่ถามเซลล์เลยว่า... ลดได้เท่าไหร่ ซื้อเงินสด มีรถเลยมั้ย แถมอะไรมั่ง แทนที่ผมจะเป็นคนถาม.. แม่บอกแม่เอารุ่นนี้เลย (เฟียสต้า1.5S 5ประตู) คุยราคาได้ลด+ของแถมก็แสนนิดๆ แม่ก็ถามเซลล์อีกว่ารับรถได้เลยหรือปล่าว!!! ผมสะกิดแม่เอาเลยหรอแม่ ไม่ดูยี่ห้ออื่นหรอ แม่บอกเอาเลยแม่ชอบ 555 พอกลับบ้านมาดูฤกษ์ ปรากฏวันธงชัย 24 ก.ค ก็เลยรับรถวั้นนั้นครับ  โดยเซลล์มารับผมกับแม่และพี่สาวถึงหน้าบ้านเลยคับ  .
          ผมกับแม่ทีแรกแทบไม่ได้คิดเลยว่าจะเอายี่ห้อนี้ แต่ ที่นี้สร้างความประทับใจให้ผมและแม่มากๆ ครับ  ซึ่งผมกับแม่แต่ตัวเก่าๆรองเท้าแตะ ขับรถเก่าๆ ไปดู โดยที่พนักงาน เจ้าหน้าที่ เซลล์ ที่นี่ยอมรับเลยครับเขาไม่ดูถูกคน ไม่ดูการแต่งตัวของลูกค้าเหมือนโชว์รูมที่ผ่านๆมา    และรถที่ผมได้รู้สึกเป็นLotผลิตใหม่ วันที่ 18 มิถุยายน 56 ครับขับมาถึงวันนี้ยังไม่มีปัญหาอะไรครับเกียร์สมูทมากๆ ขับสนุกครับ..

ขอบคุณพี่ๆเพื่อนๆมากๆครับที่อดทนอ่านกระทู้ผมจนหมดครับ ขอบคุณมากๆครับผม :)

ยินดีกับรถคันใหม่ด้วยครับ ที่บริษัทผมออก Fiesta1.6 5dr Ultimate มา2คัน เมื่อปีกว่าๆ
คันนึงวิ่งไป3หมื่นโล อีกคัน6หมื่นกว่าโล  ยังไม่เจอปัญหาอะไรนะครับ
โชคดีมั้งครับ ^^555+
ขอให้จขกทโชคดีเช่นกันครับ รักกันนานๆ

ออฟไลน์ maxxim

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2013, 23:22:25 »
เฟียสต้า รถสวยครับ

ยินดีกับ จขกทด้วยครับผม. คุณเลือกถูกศูนย์แล้ว. ถ้าไม่มีใครสนใจ มันก็จะไม่สนใจเราทุกแผนกมั้งครับ

ซื้อแล้วเราก็ต้องพึ่งศูนย์. ถ้าเป็นแบบนี้แต่แรก มีปัญหามาจะพึ่งใคร นอกจากตัวเอง

ผมโดนมาหลายที่ครับ ด้วยการที่แต่งตัวทำงาน ไม่ค่อยเรียบร้อยนัก ดูเถื่อนๆนั่นล่ะ. เอาอิซูซุ กะแครี ไปดูรถ

รถก็ไม่ให้ดู. ลองก็ไม่ให้ลอง น้ำก็ไม่ได้กิน.  โบรชัวร์ทั้งๆที่มี  ผมขอตัวเต็มมันยังไม่ยอมให้ผมเลย

โดนเซลฮอนด้าไม่ดี กำลังจะหนีไปซื้อเจ้าอื่น. เลยลองแวะอีกสาขา.  อุดรมี 2 สาขา เจอบริการดี ได้ทุกอย่าง น้ำ ลอง. โบรชัวร์  เลยตกลงซื้อที่นั่น

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2013, 23:52:47 »
ยินดีด้วยครับกับรถใหม่ รุ่นเดียวกันเลยครับ 1.5S 5Dr..
ที่ผมซื้อเฟียสต้าเพราะศูนย์บริการบ้านผมก็บริการดีมากๆ ดีกว่าโตโยต้าล่ะกัน..

ปล. ขอให้โชคดีเหมือนผมล่ะกันครับ.. ผมใช้มา 8 เดือนกว่า กับ 30,000 กม. ยังไม่เจอปัญหาเลย.. (โคตรดีใจ)
ถือว่าคุ้มค่ามากๆ เพราะตัวรถค่อนข้างดีกว่าค่ายอื่นที่ผมได้ลองและได้ใช้มา..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ john

• Sr. Member
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2013, 00:09:07 »
ยินดีด้วยนะครับที่ได้รถถูกใจทั้งคุณแม่และเจ้าของกระทู้เอง รถรุ่นนี้ผมว่าค่อนข้างดีและคุ้มราคามากครับโดยเฉพาะได้ส่วนลดขนาดนี้คนซื้อก่อนคงแอบอิจฉาพอสมควรเลย

ออฟไลน์ OHMMY

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2013, 00:28:38 »
ยินดีด้วยกับรถคันใหม่นะคร้าบ เฟียสต้านี่ผมขับแล้วติดใจตั้งแต่ตอนเป็นรถทดลองประกอบละ ขับมันจริงๆนะ
ส่วนเรื่องศูนย์บริการ ผมประทับใจ เชฟโรเลตที่สุด มาตรฐานเดียวกัน ผมเคยเข้าที่ระยอง ก็แบบนี้
จนแอบสงสัยในใจว่า ถ้าผมนั่งขี้ตรงกลางศูนย์เลยตอนนั้น จะมีใครมาสนใจผมบ้างไหม
ต้องชื่นชมในการรักษามาตรฐานของเค้านะครับ เชฟโรเลต / ปรบมือให้รัวๆ

ออฟไลน์ Noctis Lucis Caelum

• Life is beautiful and short.
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2013, 02:48:18 »
ยินดีด้วยครับ
นั่นคือร่างกายของคุณ ใช้มันให้คุ้ม ใช้ให้พอใจ ...จนกว่าคุณจะต้อง "เสียมันไป"

PLEASE DON'T CALL ME ARROGANT BUT I THINK I'M A SPECIAL ONE

ออฟไลน์ Ongszaa

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2013, 10:19:25 »
อย่าว่าแต่รถญี่ปุ่นเลยครับ

ยุโรปก็เป็นเหมือนกัน
บ้านผมตอนแรกจะไปซื้อ E-class รุ่น w211
แต่แต่งตัวธรรมดา เสื้อยืดกางเกงขาสั้น  ไปกัน 3 คน ไปโชว์รูมแถวๆ บรมราชชนนี
เซลล์เมินครับ ขับ Teana ไปดูนะ J31

แล้ววันเดียวกัน ไป Europa จรัญ13 บริการดีมาก เจ้าหน้าที่เข้ามาหาตั้งแต่กำลังจะจอดรถ พาไปนั่ง เสริฟน้ำ พาเดินดูรถ
ถามว่า สนใจรุ่นไหนค๊ะ มีโปรนีั้ 

คุยจนเซ็นใบจองเลย
เซลล์คนเดิมนี่แหละ ได้ใบจองบ้านผมไป 4 คันแล้ว มีแนะนำลูกค้าให้ไปอีก 4-5 คัน

นี่แหละทำไมถึงเป็นสาวก BMW เพราะ บริการดีกว่า Benz ที่ดูถูกลูกค้า
ไม่งั้นบ้านผมคงเป็นสาวก Benz ไปแล้ว
'19 BMW 630d GT M Sport[G32]
'24 LOTUS ELETRE R

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2013, 10:53:14 »
ยินดีด้วยครับ ;)

ออฟไลน์ pee1818

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2013, 13:24:06 »
ยินดีด้วยนะครับกับรถใหม่  ว่าแต่ยังไม่ได้เข้าศูนย์มิตซูอยุธยานะครับไม่นั้นคงงง ขนาดอยู่กรุงเทพยังขับรถไปเข้าศูนย์
เช็คระยะอยุธยาเลยครับ

ออฟไลน์ aoddy1

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2013, 21:21:17 »
ยินดีด้วยนะครับกับรถใหม่  ว่าแต่ยังไม่ได้เข้าศูนย์มิตซูอยุธยานะครับไม่นั้นคงงง ขนาดอยู่กรุงเทพยังขับรถไปเข้าศูนย์
เช็คระยะอยุธยาเลยครับ

อันนี้จริงครับ น้องชวนไปดูไททันเซลล์บริการดีมากๆ แม่บ้านด้วย ผมก็พยายามชวนไปดูวีโก้เซลล์ไม่ค่อยสนใจน้องเลยได้ขับไททัน

ออฟไลน์ MCH

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2013, 23:32:51 »
ยินดีกับรถใหม่ด้วยครับ  ;)

รถก็เก่า  เมียก็แก่  แย่แล้วกู...