ผู้เขียน หัวข้อ: ได้ยินข่าวว่าSuzuki Alto มาไทยราคาอยู่ในช่วง 3.1 ถึง 3.8 แสนบาท คุณคิดอย่างไรคับ  (อ่าน 10907 ครั้ง)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ผมได้ยินมาว่า ราคา Alto มาไทยจะประมาณนี้

โดยรวมผมว่าดีครับ ถ้าแบบนี้ เปลี่ยนรถทุก 5-7 ปีได้สบายๆ เลย

ค่าประกัน ค่าภาษีคงถูกมากๆ

และรถคงติดขึ้นมาก ครับ

แต่ผมไม่หวังอะไรมาก
เครื่อง 1 ลิตร เติม E85 ได้
ถุงลม 1 ใบ
กระจกไฟฟ้าคู่หน้า
กระจกข้างปรับมือจากข้างใน
มีวิทยุ USB
เกียร์ CVT ของ Jatco
และปัดน้ำฝนหลัง(ถ้ามี)

แค่นี้ในราคา 3 แสนกว่า พอแล้วครับ ;)

แล้วเพื่อนๆ คิดอย่างไรกันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 08, 2013, 15:35:42 โดย GreenG »

ออฟไลน์ kris-lack

• Hero Member
โดยส่วนตัวคิดว่ายากมากถึงมากที่สุดที่รถบ้านเราจะราคาตำขนาดนั้นค่ะ

ออฟไลน์ top3245

• Sr. Member
ถ้ามันทำขายหลายๆ ประเทศ  ในจำนวนมากๆ

และมีอัตราภาษีใหม่จากรัฐด้วย

ราคานี้เป็นไปได้ครับ

GreenG

ถ้ามันทำขายหลายๆ ประเทศ  ในจำนวนมากๆ

และมีอัตราภาษีใหม่จากรัฐด้วย

ราคานี้เป็นไปได้ครับ

ใช่ๆ ครับ ผมว่าถ้าภาษีใหม่ น่าจะทำให้ราคาถูกลง เพราะจะเหลือ 12% ถ้า CO2 ต่ำกว่า 100 (Alto 80 ครับ) และใช้ E85 ได้ด้วยครับ

ออฟไลน์ bobsan

น่าจะยากตรงที่ e85 น่ะครับ
และราคา 3 กว่าออปชั่นที่ให้มาคงไม่มีความน่าใช้ หรือการเก็บเสียงหรือฟิลลิ่งต่างๆคงไม่ดีครับ

ออฟไลน์ jumpon77

ไม่ถึง4แสนชอบเลยแต่เครีองมันเท่าไรครับ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

GreenG

ไม่ถึง4แสนชอบเลยแต่เครีองมันเท่าไรครับ

997 ซีซีครับน้อย

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ถ้ามาหน้าตาน่ารักแบบในรูป ออพชั่นขอไปวัดไปวาได้ ไม่น่าเกลียดเกินไป เบาะหลังพับได้ ที่เก็บของกว้างๆหน่อย
ราคา 3 กว่าๆ นี่รักเลย
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ mamaman

น่าจะยากตรงที่ e85 น่ะครับ
และราคา 3 กว่าออปชั่นที่ให้มาคงไม่มีความน่าใช้ หรือการเก็บเสียงหรือฟิลลิ่งต่างๆคงไม่ดีครับ

ปกติราคารถต่างประเทศก็ประมาณนี้นะครับ
แค่บ้านเราเจอภาษีมหาโหดเข้าไปคนเลยคิดว่ารถต้องราคา เป็น ล้านถึงจะดี

ออฟไลน์ vsx555

• Jr. Member
  • **
ราคาสามแสนกว่าคง option โล้นๆ เป็นตัวต่ำสุด ส่วนรุ่นคนทั่วไปอยากจะซื้อคือมีเกียร์ CVT กระจกไฟฟ้า ABS Airbag ต้องมีสี่แสนแน่ๆ

ตั้งแต่เห็นข่าวว่า Suzuki จะ Alto เป็น Eco Car ตัวที่ 2 ก็นึกหวั่นๆ ว่าชะตากรรมของมันจะไปเหมือนกับ Brio ของ Honda
คือลูกค้าคนไทย ยังไงๆ ก็ไม่ชอบรถเล็กๆ ซื้อรถมาคันต้องใช้ได้ทุกสถานการณ์ทั้งในเมือง ออกต่างจังหวัด นั่งกันทั้งครอบครัวพ่อแม่ลูก
ความเห็นส่วนตัวคิดว่า Suzuki คิดผิดที่จะขายรถแบบนี้ในไทย รถเล็กแบบนี้เกิดยากจริงๆ

ออฟไลน์ Buffy

สองแสนถึงสามแสนกำลังดี

ออฟไลน์ fhasociety

ตัวล่างน่าจะไม่ต่ำกว่า 3.3 ตัวท๊อปอาจจะแตะเลข 4 ได้นะ ทั้งนี้รอให้ถึงเวลานั้นก็จะรู้เอง...
ทุกวันนี้ ผม ทำงาน เก็บเงิน แต่ง..................รถ

เขตจำกัดความเร็ว 10 แก้วต่อชั่วโมง

ออฟไลน์ ab4u

• Full Member

;D
เค้าคงจะเอามาแข่งกับ ทาทานาโนมั้งครับ

ได้ข่าวทาทาว่าตุลาก็มาแล้วมั้ง หลายสีด้วย(เคยถามเซลล์ช่วงต้นปี จริงรึเปล่าไม่รู้)

แต่ถ้าทาทานาโนเคยขายในราคา 275000ได้

พี่ซูก็คงขายได้เช่นกันมั้ง แม้ราคาจะสูงกว่าก็เถอะ เพราะดูดีกว่า

แต่อยากรู้ว่า ดัทสันโก จะมาขายในไทยกับเขามั้ย

แค่เห็นรูปผมก็ชอบแล้ว ;D ;D ;D

ถ้า ดัทสันโก มาผมว่ามันคือคู่แข่งโดยตรงเลยมั้ง ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Nlight

• พิมพ์ผิดประจำ
ทำราคาต่ำๆและรถออกมาดูดี(เข้าทางซุกิยังไงก็ไม่รู้) ปี 59 ผมว่ามีเฮแน่นอนครับ

ส่วนราคาผมรอดูวันจริงก่อนจะแพงไม่แพงมันขึนอยู่กับของที่ใส่มาด้วย

GreenG

;D
เค้าคงจะเอามาแข่งกับ ทาทานาโนมั้งครับ

ได้ข่าวทาทาว่าตุลาก็มาแล้วมั้ง หลายสีด้วย(เคยถามเซลล์ช่วงต้นปี จริงรึเปล่าไม่รู้)

แต่ถ้าทาทานาโนเคยขายในราคา 275000ได้

พี่ซูก็คงขายได้เช่นกันมั้ง แม้ราคาจะสูงกว่าก็เถอะ เพราะดูดีกว่า

แต่อยากรู้ว่า ดัทสันโก จะมาขายในไทยกับเขามั้ย

แค่เห็นรูปผมก็ชอบแล้ว ;D ;D ;D

ถ้า ดัทสันโก มาผมว่ามันคือคู่แข่งโดยตรงเลยมั้ง ;D ;D ;D

น่าจะใช่ครับ แต่คงต้องปรับเครื่องให้ Co2 ต่ำๆ กว่า 100 ไม่งั้นขายแข่งไม่ได้ครับ

ออฟไลน์ jumpon77

เท่ากับมิร่าเลยนะครับพีเต้
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ promay

• Jr. Member
  • **
ผมว่ามันก็สวยและน่ารักดีนะครับ เหมาะกับคุณผู้หญิงๆทั้งหลายดีใช้ในเมืองหรือในมหาลัยนี่ใช่เลย ;D

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

เท่ากับมิร่าเลยนะครับพีเต้

ผมเพิ่งรู้ว่าคุณเป็นน้อง คุณเต้!!

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

ผมว่ามันก็สวยและน่ารักดีนะครับ เหมาะกับคุณผู้หญิงๆทั้งหลายดีใช้ในเมืองหรือในมหาลัยนี่ใช่เลย ;D

ไม่ใช่โฉมนี้ครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ดีครับ ทำราคาดีๆ ขายกระจุยอีก

ออฟไลน์ yod artstu

http://marutistorage.blob.core.windows.net/marutialto800pdf/altobrochuer.pdf

ถ้ามาแบบแขก ผมไม่ไหวด้วยหล่ะคนนึง
เมื่อตอนไปอินเดีย เห็นแล้วประหลาดๆ

Wagon R ยังดูดีกว่า

Altoถ้ามาทั้งที ขอสไตล์ญี่ปุ่นๆ หน่อย จะชอบมากกกกก
: )

ออฟไลน์ OHMMY

แหม่ๆ อย่ามัวบิ้วราคากันเพลิน เหมือนตอนจดหมายลูกโซ่ ไอโกะล่ะ ;D ;D ;D

ออฟไลน์ superden

ตัวล่างสุดเกียร์ธรรมดา ไม่มีอะไรให้ ผมว่าน่าจะราวๆ3.3แสนนะ

ออฟไลน์ YenChar

ดีครับ ถ้าออกมาจริงๆ กดราคาได้ต่ำๆ ผู้บริโภคก็มีทางเลือกมากขึ้น
ปัญหาจะเกิด คือ คู่แข่งรายอื่น โดนแย่งส่วนแบ่งตลาดแน่นอน
แต่ก็แฟร์ๆล่ะครับ ใครจะไปรู้ อีก 10-20 ปีข้างหน้า เราอาจมีเจ้าตลาดรายใหม่ก็เป็นได้