ผู้เขียน หัวข้อ: Ford fiesta sport ultimate น่าสนใจไหมครับ  (อ่าน 13573 ครั้ง)

ออฟไลน์ NINENOI

• Hero Member
  • Nine & Knight
Re: Ford fiesta sport ultimate น่าสนใจไหมครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2013, 08:18:13 »
ใช้งานใกล้ๆ ไปทำงานอย่างเดียว ลุยๆหน่อย จอดตากแดด และเอาใว้หัดขับ

จากข้อความตรงนี้ผมว่าสวิฟท์เหมาะกว่านะครับ ราคาก็ถูกกว่ากันเยอะมากลองโทรไล่ตามศูนย์ดูเผื่อมีรถหลุดจอง
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ WS.

• Full Member
Re: Ford fiesta sport ultimate น่าสนใจไหมครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2013, 10:30:09 »
  ขอบคุณมากๆ สำหรับทุกความเห็นของทุกท่านจริงๆ และที่สำคัญคุณ jimmy ด้วย นะครับ
ตอนนี้ จากที่โทรๆถามๆ คงไม่มีรถรุ่นนี้แล้ว ส่วนตัวถ้าไม่ได้รุ่นนี้คงไม่เอาครับ :)(  เหตุผลส่วนตัวชอบ option set นี้จริงๆ  )

สำหรับ Swift ตอนนี้เท่าที่โทรถามๆ  ไปรับรถได้ไม่เกิน 1 เดือนแลัว แต่ของจริงก็ได้รับเมื่อไร ต้องลองคุยตัวเป็นๆ อีกครั้ง

ออนไลน์ off_033

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2013, 10:53:43 »
ถ้ายังสนใจ จะลองถามเซลที่รู้จักว่ายังพอหารุ่นนี้ได้รึเปล่าให้ครับ

ออฟไลน์ nakung

• Full Member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2013, 15:55:41 »
แอร์แบ็ก 7 ใบ ไม่มีที่ไหนอีกแล้ว ในคลาสนี้ กับคลาสหน้า (ถ้าไม่นับ Prius)

เอาเถอะ ชีวิตจะปลอดภัยกว่าครับ
ยังมีพี่ FOCUS ไงครับ
ผมเข้าใจว่า Focus กับ Preve' ให้มา 6 ลูกนะ หรืออาจจะจำผิด สลับกันก็ได้ครับ

โฟกัส 6 ใบ แล้วอีกใบใน Fiesta มันอยู่ตรงไหนครับ

ออฟไลน์ aun

• Sr. Member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2013, 17:02:39 »
แอร์แบ็ก 7 ใบ ไม่มีที่ไหนอีกแล้ว ในคลาสนี้ กับคลาสหน้า (ถ้าไม่นับ Prius)

เอาเถอะ ชีวิตจะปลอดภัยกว่าครับ
ผมเข้าใจว่า Focus กับ Preve' ให้มา 6 ลูกนะ หรืออาจจะจำผิด สลับกันก็ได้ครับ

โฟกัส 6 ใบ แล้วอีกใบใน Fiesta มันอยู่ตรงไหนครับ

ที่เข่าครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2013, 09:56:20 »

ที่เข่าครับ

+1 ครับ ที่หัวเข่า prius ก็มีตั้งแต่ STD ยัน TOP

ออฟไลน์ MUK

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2013, 20:11:40 »
ลองคิดในอีกมุมก็ได้ครับ ระบบความปลอดภัยมีเยอะ แต่.... ถ้ามันไม่ทำงานคือ มันมีัข้อบกพร่องในบางคัน ผมว่าจากที่จะปลอดภัยจะกลายเป็นอันตรายนะครับ
แต่ว่าผมขับรถน้าเป็นประจำ รุ่นนี้ ผมก็ชอบนะครับ ไม่มีอาการเกียร์อะไรให้เห็นครับ  :)