ผู้เขียน หัวข้อ: Ford fiesta sport ultimate น่าสนใจไหมครับ  (อ่าน 13572 ครั้ง)

ออฟไลน์ WS.

• Full Member
Ford fiesta sport ultimate น่าสนใจไหมครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 08, 2013, 16:19:17 »
     ในเร็ววันนี้มีแผนการจะซื้อรถเพิ่ม อีกคันใช้งานใกล้ๆ ไปทำงานอย่างเดียว ลุยๆหน่อย จอดตากแดด และเอาใว้หัดขับ ( ไม่ใช้ผมนะ ) เลยมานั่งดูรถที่ชอบๆ
ก็มี Swift GLXแล้วก็ fiesta sport ultimate เท่านั้น fiesta คงออกไปดูเย็นนี้ เห็นมีป้ายได้ส่วนลด 100K ไม่รู้ได้จริงๆเท่าไร  คิดว่าน่าสนใจไหมครับ ในใจไม่อยากรอเครื่องใหม่ คืออยากได้ เดือนนี้เลย เรื่อง Defect ที่ผมควรเตรียมตัวมีอะไรบ้างครับ น่ากลัวไหม  และตอนนี้ควรได้ ส่วนลดของแถม เท่าไร อารมการขับขี่เป็นอย่างไรครับ ส่วน Swift GLX คงไปดูที่กรุงเทพเสาร์นี้

พยายามอ่านหัวข้อเก่าๆ ก็ยังไม่ได้ข้อมูลมากเท่าไร อย่างไง ต้องขอรบกวนทุกท่านด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ input ได้เต็มทีเลยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 08, 2013, 16:20:51 โดย nuvolarix »

ออฟไลน์ applebees

• Sr. Member
Re: Ford fiesta sport ultimate น่าสนใจไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2013, 16:49:08 »
Swift เคยไปลอง ชอบช่วงล่างครับ แต่เครื่องสำหรับผมมันเล็กไปครับ วัสดุดูดีครับ

มาพูดถึง Ford โดยส่วนตัว จากที่ผมใช้ Focus mkIII Titamium+ นะครับ
อยากให้ฟังจากคนที่ใช้งานนะครับ อย่าฟังคนอื่นหรือเพื่อนที่บอกปัญหาเยอะ
แล้วยิ่งคุณบอกจะออกรุ่น Ultimate เท่านั้น ผมก็ว่ามันแพงนะ ยกเว้นหากได้ส่วนลดหรือของแถมคุ้ม อันนั้นก็ดีไปครับ

จะบอกให้รอ Minor ก็ดันบอกไม่รอแน่ๆ งั้นก็จัดไปเลยครับ ผมว่าปัญหาจะมีก็แค่เรื่อง Defect ครับ ซึ่งคิดว่าไม่น่าเจอเท่าใน Focus แล้วครับ เพราะรถประกอบขายมานานแล้ว ก่อนรับรถอย่าลืมตรวจดูนะครับ

ไม่ลองมอง Mirage ด้วยเหรอครับ

โชคดีครับ

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Hero Member
  • Catch me if you can !!!
Re: Ford fiesta sport ultimate น่าสนใจไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2013, 16:53:37 »
อัลติเมท ผมเห็นมันเพิ่มแค่ ครุซคอนโทรกันสเกิร์ตเองตอนผมซื้อ เลยเอาตัวsport+ก็พอแล้ว

ออฟไลน์ WS.

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2013, 17:00:35 »
ที่สนใจ  sport ultimate คืออยากได้ การติดตั้งถุงลมนิรภัย 7 จุด นะครับ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2013, 17:01:25 »
อัลติเมท ผมเห็นมันเพิ่มแค่ ครุซคอนโทรกันสเกิร์ตเองตอนผมซื้อ เลยเอาตัวsport+ก็พอแล้ว

ใช่ครับ แต่มี Airbags ด้วยอีกกี่ลูกไม่รุ

ใจผมก็คิดแบบคุณ Anonymous นะครับว่า Sport+ ก็พอ แต่ดูแล้วเจ้าของกระทู้น่าจะมีตังค์ครับ หากเรื่องเงินไม่ใช่ปัญหา ผมก็ไปรุ่นที่มี Cruise Control ครับ ผมว่าไอ้ระบบนี้ควรเป็นมาตรฐานติดรถได้แล้ว ผมใช้ตลอดเว เลย

ออฟไลน์ aun

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2013, 17:15:12 »
ผมว่าเทียบกับราคาที่เพิ่มมา กับสิ่งที่ได้ก็คุ้มอยู่นะครับ แอร์แบ็คเพิ่มมา 5 ใบ(รวมเป็น7) Cruise Control, Skirt รอบคัน แถมด้วยแจ้งเตือนคาดเข็มขัดฝั่งผู้โดยสารด้านหน้า  ถ้าจำไม่ผิดเพิ่มมาจาก Sport Plus ประมาณ 35,000 ถ้าวัดกับรุ่น 1.5  S ก็ได้เพิ่มมาอีกคือแอร์ออโต้ เบาะหนัง แถมด้วยเครื่อง 1.6 ผมว่ายังไงก็คุ้มนะ (กับราคาที่เพิ่มมา 60,000) ตอนผมออกยังอยากได้เลย ติดแต่ดันมี Skirt รอบคัน ซึ่งโดยส่วนตัวผมไม่ชอบชุดแต่งแบบที่เอามาแปะเพิ่ม ชอบแบบถ้าเปลี่ยนก็เปลี่ยนทรงทั้งชิ้นเลยมากกว่า

ออฟไลน์ WS.

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2013, 17:20:29 »
ตายละ  :-[ ไม่ได้มีตังครับ ดูถ้าน่าจะผ่อน อาจนานด้วยครับ แต่รถคันนี้ ไม่ใช้ผมคนเดียว อยากให้ปลอดภัยเยอะนิดน่ะครับ

ออฟไลน์ Larry

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2013, 17:37:25 »
สำหรับคนอยากได้ออฟชั่นเต็มๆ ครบๆ รุ่นท๊อปของไลน์การผลิตครับ ปลอดภัยกว่าตัว 1.6S หรือ 1.5S ก็ตรงเพิ่มถุงลมนิรภัยขึ้นมาอีก อันนี้น่าคิด ราคาต่างกันแค่ไหน เจ้าตัวพิจารณาเองได้เลย ส่วนตัวผมหากมีเงิน มันก็เป็นอะไรที่น่าสนใจในระดับหนึ่งเลยทีเีดียว หากมองว่าซื้อแพงไป ได้เพิ่มไม่กี่อย่าง งั้นก็เอาตัวถูกสุดเลยเป็นไงล่ะ

ออฟไลน์ WS.

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2013, 19:00:52 »
    พึ่งกลับบ้าน ออกจากที่ทำงานบินไปเลย  ไปคุยกับเซลมา คุยไม่ถึง 10 นาทีเค้ากำลังจะปิด เลยให้เบอร์ใว้ เค้าพึ่งโทรมาบอกว่าไม่มีรถแล้ว     เดียวเสาร์นี้กลับบ้านจะลองไปถามที่ กทม อีกครั้งครับ  หรือใครพอดีข้อมูลช่วยด้วยนะครับ  สำหรับความเห็นเรื่อง option ผมไม่ได้มีมีตังมาก แต่เห็นรถระดับ b seg ปลอดภัยสุดเท่าที่เห็นคือคันนี้ รุ่นนี้  หรือมีทางเลือกอื่น แนะนำได้นะครับ

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2013, 19:24:04 »
เท่าที่สอบถามผู้ใช้มา เห็นบอกว่าไม่ชอบเรื่องเกียร์กระตุกตอนความเร็วต่ำ แต่ก็ใช้ได้ไม่มีปัญหานะครับ
ลองไปทดลองขับดูอีกที ถ้ารับได้ก็จบครับ

ออฟไลน์ B@S!C

• สมาชิกใหม่ครับ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2013, 20:24:30 »
น่าสนใจครับ มีระบบความปลอดภัยครบครัน ป้องกันการเสียการทรงตัว (เขียนถูกป่าวไม่รู้)    กันล้อล็อค กระจายแรงเบรค แถม จขกท. สนใจตัวท็อป มีถุงลมเพิ่มอีก ผมว่ามันคุ้มกว่าคันอื่นๆในระดับเดียวกัน  ส่วนลดอีกตังหาก พอดีมีเพื่อนคนนึงใช้อยู่ ไม่มีปัญหาเลยครับ ติดแก๊สด้วย
ผมได้ไปนั่งบ่อยๆ รวมถึงลองขับ เกียร์ก็ไม่กระตุกนะครับ (ความรู้สึกส่วนตัว  ::)) เพื่อนผมใช้รถอย่างเดียว ไม่มีปัญหาเลย สงสัยจะโชคดีีีีีีีีีีีีีีีีีีี เพราะเห็นคนอื่นที่ใช้เจอปัญหากันเยอะ ถ้าอยากทราบปัญหาทั้งหมด ลองไปหาอ่านในคลับเฟียสต้าดู น่าจะมีไห้อ่านทั้งปัญหาและการแก้ไข
เฟียสต้าเป็นรถที่น่าใช้มาก ถ้ามันไม่มีปัญหา  :)  ส่วนสวิฟก็น่าสนใจเช่นกัน คันเล็ก สวยงาม ช่วงล่างดี ถ้าไล่โทรตาม ศูนย์ อาจจะไม่ต้องรอนานก็ได้ตอนนี้ ลองให้คนที่ซื้อไปลองขับทั้งสองคัน แต่ถ้าอยากได้เรื่องความปลอดภัย    ไปเฟียสต้า น่าจะจบกว่าครับ โชคดีจ้า  8)

ออฟไลน์ nok

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2013, 21:05:06 »
    พึ่งกลับบ้าน ออกจากที่ทำงานบินไปเลย  ไปคุยกับเซลมา คุยไม่ถึง 10 นาทีเค้ากำลังจะปิด เลยให้เบอร์ใว้ เค้าพึ่งโทรมาบอกว่าไม่มีรถแล้ว     เดียวเสาร์นี้กลับบ้านจะลองไปถามที่ กทม อีกครั้งครับ  หรือใครพอดีข้อมูลช่วยด้วยนะครับ  สำหรับความเห็นเรื่อง option ผมไม่ได้มีมีตังมาก แต่เห็นรถระดับ b seg ปลอดภัยสุดเท่าที่เห็นคือคันนี้ รุ่นนี้  หรือมีทางเลือกอื่น แนะนำได้นะครับ

ไม่มีรถแล้ว งั้นแสดงว่าตัวใหม่กำลังจะมาแล้วซิ

ออฟไลน์ delete

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2013, 21:05:21 »
Airbag 7 ลูก แตกครั่งนึง ถ้าไม่มีประกันคงหนักพอควร
นั่นแหละข้อเสีย ถ้ารับได้ก็เอาครับ

แต่ถ้าไม่อยากได้ฟอร์ด ลิงดู
city sv vsa 725000 มั้ง
มี vsa ระบบควบคุมการทรงตัว เพิ่มมา น่าสนใจไม่น้อย
ถ้าอยากได้ครุยคอนโทรล ติดเพิ่มได้ไม่ยาก

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2013, 22:10:16 »
รอตัวใหม่ดีมั้ยครับ คงอีกไม่นาน

ออฟไลน์ ole7

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2013, 22:14:34 »
คงจะหายากมากแล้วล่ะครับ เท่าที่ทราบมาเค้าหยุด Line ผลิตรุ่นนี้ไปแล้ว ถ้าอยากได้ผมว่าหาเบอร์ศูนย์ทั่วประเทศแล้วโทรเช็คเลยครับ ดีกว่าเข้าโชว์รูมไปหา. ส่วนเรื่อง Defect เห็นว่ารุ่นนี้ทำส่งนอกเป็นหลัก เรื่องงานประกอบน่าจะมีปัญหาน้อยกว่ารุ่น 1.6 s และ 1.5 s ส่วนเรื่องเกียร์คงต้องพะวงกันเป็นแน่แท้ครับ เพราะตอนนี้ที่คลับเฟียสต้ากำลังทำโพลเรื่องนี้อยู่เลย (จำนวนไม่ใช่น้อย) ส่วนเรื่องสมรรถนะดีสมราคาครับ อิจฉาโปรช่วงนี้จังถูกมากๆ  :'(

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2013, 22:27:59 »
น่าสนใจครับ ที่ถุงลม 7 ลูกนี่แหละ ในราคาแค่นี้

แต่ก็คิดเหมือนกันว่าหายากหน่อย ตั้งแต่ 1.5 มาตอนภาษีก็หยุดผลิตไปแล้วรึเปล่า

อยากได้ความปลอดภัยก็ไม่ต้องลังเลครับ ที่เหลือไปวัดดวงเอา

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2013, 23:13:12 »
    ในเร็ววันนี้มีแผนการจะซื้อรถเพิ่ม อีกคันใช้งานใกล้ๆ ไปทำงานอย่างเดียว ลุยๆหน่อย จอดตากแดด และเอาใว้หัดขับ ( ไม่ใช้ผมนะ ) เลยมานั่งดูรถที่ชอบๆ
ก็มี Swift GLXแล้วก็ fiesta sport ultimate เท่านั้น fiesta คงออกไปดูเย็นนี้ เห็นมีป้ายได้ส่วนลด 100K ไม่รู้ได้จริงๆเท่าไร  คิดว่าน่าสนใจไหมครับ ในใจไม่อยากรอเครื่องใหม่ คืออยากได้ เดือนนี้เลย เรื่อง Defect ที่ผมควรเตรียมตัวมีอะไรบ้างครับ น่ากลัวไหม  และตอนนี้ควรได้ ส่วนลดของแถม เท่าไร อารมการขับขี่เป็นอย่างไรครับ ส่วน Swift GLX คงไปดูที่กรุงเทพเสาร์นี้

พยายามอ่านหัวข้อเก่าๆ ก็ยังไม่ได้ข้อมูลมากเท่าไร อย่างไง ต้องขอรบกวนทุกท่านด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ input ได้เต็มทีเลยนะครับ

เมื่อปีที่แล้ว ออก Fiesta5dr 1.6 Ultimate ไปให้ที่บริษัทใช้กัน 2 คันครับ วิ่งจังหวัดใกล้ๆกับกทม
วิ่งกันได้ไป 3หมื่นกว่ากิโล กับอีกคัน 6หมื่นกว่ากิโลแล้วครับ  ยังไม่เจอ Defect ใดๆเลยครับ
ตอนแรกๆงงเรื่อง Drain ของฝาถังน้ำมันเล็กน้อยครับ แต่ไม่มีปัญหาอะไร
พนักงานเซลล์ชมกันว่าขับดี แต่เล็กไปนิดๆ  แต่ก็แย่งกันขับอะสิครับ555+

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2013, 23:17:57 »
แอร์แบ็ก 7 ใบ ไม่มีที่ไหนอีกแล้ว ในคลาสนี้ กับคลาสหน้า (ถ้าไม่นับ Prius)

เอาเถอะ ชีวิตจะปลอดภัยกว่าครับ

ออฟไลน์ Larry

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2013, 23:23:21 »
Airbag 7 ลูก แตกครั่งนึง ถ้าไม่มีประกันคงหนักพอควร
นั่นแหละข้อเสีย ถ้ารับได้ก็เอาครับ

มี vsa ระบบควบคุมการทรงตัว เพิ่มมา น่าสนใจไม่น้อย
ถ้าอยากได้ครุยคอนโทรล ติดเพิ่มได้ไม่ยาก
แหม๋...เสียเงินดีกว่าเสียชีวิตนะครับ เป็นผม ผมยอมเสียเงินค่าแอร์แบ็ค หากมันมีโอกาสช่วยชีวิตผมและคนที่ผมรักให้รอดได้ ตามนั้นทร์

ออฟไลน์ Joii

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2013, 23:41:48 »

CITY SV VSA ราคา 718,000 บาท ครับ

ออฟไลน์ Joii

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2013, 23:45:43 »
แอร์แบ็ก 7 ใบ ไม่มีที่ไหนอีกแล้ว ในคลาสนี้ กับคลาสหน้า (ถ้าไม่นับ Prius)

เอาเถอะ ชีวิตจะปลอดภัยกว่าครับ
ยังมีพี่ FOCUS ไงครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 08, 2013, 23:47:42 โดย MFD1995 »

ออฟไลน์ OHMMY

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2013, 23:58:53 »
เครื่องตัวใหม่น่าจะอีกนานนะครับ เพราะจากเดิมที่เคยมีโปรโมทหน้าเวปฟอร์ดไทยแลนด์ ตอนนี้ไม่มีแล้ว :o

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2013, 00:00:53 »
น่าสนใจครับ มีระบบความปลอดภัยครบครัน ป้องกันการเสียการทรงตัว (เขียนถูกป่าวไม่รู้)    กันล้อล็อค กระจายแรงเบรค แถม จขกท. สนใจตัวท็อป มีถุงลมเพิ่มอีก ผมว่ามันคุ้มกว่าคันอื่นๆในระดับเดียวกัน  ส่วนลดอีกตังหาก พอดีมีเพื่อนคนนึงใช้อยู่ ไม่มีปัญหาเลยครับ ติดแก๊สด้วย
ผมได้ไปนั่งบ่อยๆ รวมถึงลองขับ เกียร์ก็ไม่กระตุกนะครับ (ความรู้สึกส่วนตัว  ::)) เพื่อนผมใช้รถอย่างเดียว ไม่มีปัญหาเลย สงสัยจะโชคดีีีีีีีีีีีีีีีีีีี เพราะเห็นคนอื่นที่ใช้เจอปัญหากันเยอะ ถ้าอยากทราบปัญหาทั้งหมด ลองไปหาอ่านในคลับเฟียสต้าดู น่าจะมีไห้อ่านทั้งปัญหาและการแก้ไข
เฟียสต้าเป็นรถที่น่าใช้มาก ถ้ามันไม่มีปัญหา  :)  ส่วนสวิฟก็น่าสนใจเช่นกัน คันเล็ก สวยงาม ช่วงล่างดี ถ้าไล่โทรตาม ศูนย์ อาจจะไม่ต้องรอนานก็ได้ตอนนี้ ลองให้คนที่ซื้อไปลองขับทั้งสองคัน แต่ถ้าอยากได้เรื่องความปลอดภัย    ไปเฟียสต้า น่าจะจบกว่าครับ โชคดีจ้า  8)

Oh ใช่ครับ มี VSC ด้วย เอ๊ะหรือ ESP เอาเหอะ แต่มีด้วยใน 1.6 Ultimate

ขอให้หาได้ครับ !

ออฟไลน์ john

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2013, 00:01:31 »
น่าสนใจดีครับ แต่ผมว่าถ้ารุ่นใหม่ออกรุ่นนี้อาจจะลดราคาลงอีกนะครับ

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2013, 00:02:32 »
ตอนผมออกเฟียสต้า ผมอยากได้ตัวนี้ที่สุด
แต่ตอนนั้นติดเรื่องภาษีแสนนึง ก็เลยต้องเอาตัว 1.5
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ kimhalua

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2013, 00:30:50 »
ที่บ้านผม เจอเรื่องเกียร์กระทุกไปครั้งนึงครับ เข้าศูนย์ครั้งเดียวหายเลย
ที่คุยมา ช่างบอกว่า ถ้ารู้ปัญหาก้ซ่อมเร็วครับ แต่ถ้าเป็นช่วงแรกๆที่ยังไม่รู้ปัญหาช่างบอกว่าก้ปวดหัวอยู่ 

ผมว่า รถเปิดตัวมาหลายปีล่ะ ช่างน่าจะแก้ปัญหาเป้นหมดแล้ว แต่ถ้าโฟกัสนิ ยังคงน่าเป้นห่วง

พูดถึงเรื่องถุงลม เป็นผมผมก้เอา7ใบน่ะ ซ่อมรถดีกว่าซ่อมคน

ขอให็โชคดีครับ  ;)

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2013, 01:37:32 »

ยังมีพี่ FOCUS ไงครับ
ผมเข้าใจว่า Focus กับ Preve' ให้มา 6 ลูกนะ หรืออาจจะจำผิด สลับกันก็ได้ครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2013, 02:54:10 »
ผมเลิกแนะนำให้ใครก็ตามซื้อ Fiesta ไปแล้ว
จนกว่าเขาจะยอมแก้ Defect สำคัญที่เกี่ยวกับระบบไฟในรถ
ผมเบื่อที่จะต้องมานั่งเจอเคสไฟไหม้ มากกว่า 7 คันอีกแล้ว
แค่ที่มีอยู่นี้ ก็เยอะไปแล้วสำหรับการที่รถรุ่นนึงจะเกิดเรื่องเดียวกันซ้ำซากเนี่ย

นี่ยังไม่นับว่า เจอศูนย์บางแห่ง ส่งรถให้ลูกค้า เย็นวันนั้น กระตุกดับ
แถมพวงมาลัยหมุนแล้วก็ไม่ไป เบรกก็ไม่ทำงาน เคสนี้จบไปแล้ว
และโชคดีว่า เรื่องถึงบริษัทแม่ เลยมีการเปลี่ยนรถใหม่กันให้คันนึง

แต่ ถ้าใครคิดจะซื้อ ก็ขอให้โชคดีไม่เจอ Defect นะครับ
หลายๆคนโชคดี ที่ไม่มีปัญหาอะไร ก็โชคดีไป แต่ก็ไม่ใช่ทุกคนที่เป็นเช่นนั้น

คนที่ใช้ Ford จะด่าผมอย่างไรก็เชิญ
ไม่แคร์แล้ว ณ จุดนี้ คุณอาจเจอเรื่องดี แต่ผมเจอเรื่องไม่ดีเยอะกว่าดี
ถ้าเคสไห ทำดี ก็ชม แต่ที่เจอมา มีแต่ทำไม่ดี ก่อเรืองมาให้ได้ยินเรื่อยๆ
ตลอดเวลา

และถ้า Ford อยากจะเอาโฆษณาออกจากเว็บผม ก็ได้ ไม่มีปัญหา
แต่ให้รู้เอาไว้ว่า ทั้งหมดที่อยากจะเตือน ก็เพื่อให้ไปแก้ไขปรับปรุงตัวกันเสียที
เพราะผมไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียอะไรกับบริษัทของพวกคุณ

เลิกทำงานกันแบบเอาดีเข้าตัว เอาชั่วโยนคนอื่น กันเสียที
เลิกทำงานประเภท มาถึงปุ๊บ คิดไว้ก่อนว่าบริษัทตัวเองถุก
โดยไม่สนใจเลยว่าลูกค้าเจออะไรมา สุดท้าย ก็ตองมา
ขอโทษขอโพยกันภายหลังตลอด!

เลิกซะที พฤติกรรมแบบนี้ เพื่อที่ลุกค้าของคุณเอง จะได้ช้รถอย่างมีความสุขใจกันเสียที!

ออฟไลน์ ole7

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2013, 06:09:05 »
ไม่รู้ว่าเมื่อไรต่อมรับรู้ของทางฟอร์ด จะพองโตซะที ตามนั้นเลยครับพี่จิมมี่ รถดี แต่ Defect เยอะไปไหนเนี่ย  >:(

ออฟไลน์ imvile

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2013, 06:53:54 »
เคยศึกษาเพราะพ่อจะซื้อให้น้องอยู่ครับ พอหมดโปรรถคันแรกแล้ว ตัว 1.6 กลับมาน่าสนมาก ทำไมเลิกผลิตก็ไม่รู้ หรือปูทางให้ 1.0 ecoboost ก็ไม่ทราบ

ผมยอมรับว่าไม่ได้ฟอร์ดนะครับ และชอบเจ้ากัสใหม่มาก แต่ผมเคยมีประสบการ์ณส่วนตัวนั่งเจ้า fiesta dual clutch ของเพื่อน จะแซงขวา เปิดไฟเลี้ยวกระทืบคันเร่งพร้อมหักเลี้ยวบนสะพานพระราม 9 แล้ววืด ไปแต่รอบ ตอนหลังเลยคิดไปคิดมา คิดว่าเอารถที่มีถุงลมเยอะแต่มีโอกาสได้ใช้ กับรถที่มีถุงลมน้อยกว่า แต่ qc ดีกว่า เลยเอา fd ต่อจากญาติมาใช้แทน ก็ happy ดี

ปล. แต่ปัญหาอื่น รวมทั้งพวงมาลัย หรือระบบไฟ เพื่อนผมไม่เจอ ชอบฟังชั่น stream เพลงจาก bluetooth ด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 09, 2013, 17:00:19 โดย imvile »
J32 since 2011
F30 since 2014
W205 since 2019
ACV70 since 2021