ผู้เขียน หัวข้อ: Country Man ประกอบในไทยแล้วครับ น้องเป็น Agency พานักข่าวไปงาน ส่งมาให้ดู  (อ่าน 16472 ครั้ง)

ออฟไลน์ Po2213

• Newbie
  • *
เห็นภาพ นึกว่าน้องเค้าจะไปซื้อรถ เลยทักไปว่า จะประกอบในไทยแล้ว  น้องเค้าเลยตอบกลับมาว่า ประกอบแล้วคะ วันนี้พานักข่าวไปดู  :-[ แต่ผมก็ไม่ทราบว่าราคาเป็นอย่างไรนะครับ

ออฟไลน์ Buffy

• Hero Member
ในภาพคือตัวประกอบไทยเลยหรือครับ

ไวมั๊กๆ เห็นประกาศข่าวเมื่อสัปดาห์ก่อน

ออฟไลน์ H3T

พอจะมีราคาทั้ง 3 รุ่นมั๊ยครับ

ออฟไลน์ Po2213

• Newbie
  • *
ถามราคาน้องเค้าเหมือนกัน แต่ยังไม่ตอบเลย

jaesz

• บุคคลทั่วไป
ผมเดาว่าไม่ต่ำกว่าสองล้าน

ออฟไลน์ Catbus

• Sr. Member
ขอ quote ครับ

Mini Countryman จะผลิตในไทย 5 รุ่น โดยมีตัว Countryman SD เป็นรุ่นท๊อป
ราคาเปิดรับจอง 2,490,000 Option เหมือนตัวนำเข้าทุกประการ ตัด Sunroof และ เครื่องเสียงเป็นแบบธรรมดา
หากผิดพลาดขออภัย

ออฟไลน์ rocky55555

ผมว่าขายถูกลงหน่อยนึง หลักแสน

ออฟไลน์ ぼくは"P.P."です

ขอCooper กับ Cooper Dสัก1.4-1.5M ได้ม้ะ ;D5555
Great Handling = Great Car

ออฟไลน์ YoungJet

• Jr. Member
  • **
ราคาครับ
2010 Honda Jazz
2009 Toyota Corolla Altis 1.6G
2001 Nissan Cefiro (sold)
1996 Peugeot 306 SR (sold)
1994 Honda Civic 3D (sold)
1993 Mitsubishi Lancer GLX (sold)
1984 Mitsubishi Colt Mirage (sold)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ข่าวออกมาไม่กี่วันก่อน
และวันนี้มีแถลงข่าวครับ
แต่ผมไม่ไป ให้พีอาร์ส่งข่าวมาแทน

ราคาถูกลงไม่เยอะอย่างที่ควรเป็น

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
2.49 ล้านสำหรับรถมีสไตล์เป็นจุดขาย เครื่องดีเซลราคานี้
ผมยอมขับ CX-5 ดีเซลครับเหลือเงินอีก 790,000 สบายๆ
หรือยอมไม่ขับสี่ ไปหารถคันอื่นเล่นดีกว่า ..เพราะไม่ได้ชอบ Miniเป็นพิเศษ
ผมขอรถแรง ขับสนุก นั่งได้สบายๆ ภาพพจน์อะไรคงไม่ต้องการ
แค่เห็นหน้าคนขับ สาวก็หนีแล้ว

แต่คนชอบ Mini Countryman คงเฮ
และคนที่ชอบเข้าสังคมก็น่าจะเฮ เพราะ Countryman นี่ขับแล้ว
ดูไฮโซ ไม่ใช่ไฮแบบแก่ๆนะ ไฮแบบวัยรุ่น อายุไม่เกิน 30
เปรียบเสมือน CR-V รสต้มยำกุ้งในแง่ความเตะตาผู้ชม..เมื่อเป็นเจ้าของได้ในราคา
ประมาณนี้ หลายคนอาจจะตีปีก

- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ไม่แพงเลย อยากได้

ราคาพอๆ กับ A180 เลย

ยังไง Brand ของ Mini ก็ขายได้ ขับไปใครก็รู้ว่าเรามีเงิน รวย

แถมยกสูง 5 ประตู ขนาดก็ประมาณ CR-V G1 อีก จบสุดๆ

;) ;) ;)อยากได้ๆๆๆๆๆ

ออฟไลน์ GaB

• Full Member
  • #StickShiftLife
ปกติไม่เคยชอบ Countryman เลย ชอบตัว 3 ประตูที่สุด แต่ยอมรับว่าพอเห็นราคาลดลงมาเหลือระดับล้านปลายสำหรับตัวเริ่มต้น ผมกลับมามองว่ามันน่าสนใจเหมือนกันครับ

ก็รอดูต่ออีกหน่อยว่ารถจะออกมาเป็นยังไง การประกอบ โปรฯต่างๆ น่าติดตามครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 08, 2013, 21:07:40 โดย GaB »

ออฟไลน์ Lertvarit

ผมว่าราคาเปิดยังสูงไปเมื่อเทียบกับตัวรถและสเปคเครื่องยนต์ที่ได้...
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ MrEinluxe

• Newbie
  • *
มีรายละเอียดของรุ่นย่อยแต่ละรุ่นมั้ยครับ หรือว่าอิงจากในเว็บของminiได้เลย

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
ลบอีก500,000 ถึงจะน่าสนใจ

ออฟไลน์ ぼくは"P.P."です

ผมว่าก็ยังราคาสูงไปอยู่ดี :-\
แต่อย่างว่าแหละ
บ้านเราMiniเขาถือตัวเองว่าเป็นPremium Brand ;D
Great Handling = Great Car

ออฟไลน์ Tonaka

เคยลองตัว Mini CrossoverS all4 (CountrymanS all4)  มาครั้งนึงครับ  ผมว่าขับแล้วรู้สึกดีกว่า CooperS  อย่างน้อยก็ขับไม่เหนื่อย :D

ว่าแต่ราคาแรงไปหน่อยนะผมว่า   อย่างที่บอกในกระทู้ก่อนแหล่ะ ตัวต่ำสุดน่าจะถูกกว่านี้สักสองสามแสน  หรือไม่ก็มีตัว one  ให้เลือก (ไม่เอาเครื่อง 90 แรงม้า แบบญี่ปุ่นนะ 555)
阿蘇山

ออฟไลน์ Xtrail

• Jr. Member
  • **
ราคาครับ
ถ้านับตั้งแต่เปิดตัวก็ลงไป(7-8แสน)...เลยนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 08, 2013, 20:57:49 โดย Xtrail »

ราคาเก่าที่หาได้บางส่วนครับ

Cooper S All4 เครื่องยนต์ 1,600 ซีซี เทอร์โบ 184 แรงม้า ขับเคลื่อน 4 ล้อ ราคา 3.04 ล้านบาท
Cooper เครื่องยนต์ 1,600 ซีซี 122 แรงม้า ขับเคลื่อนล้อหน้า ราคา 2.59

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
อ้ากกก
รุ่นล่างสุด

ราคาน่าสนใจ :o
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ยังแพงไปครับ

แต่รอดูออฟชั่น อาจจะทำให้มันไม่แพงก็ได้

ผญ บางคนไม่สนใจหรอกครับ เครื่องยนต์ ออฟชั่น ขอมินิป้ายแดงไว้ในอ้อมใจก็พอ

ออฟไลน์ rokrok

คนไม่สน ยังไงก็ไม่สนหรอกครับ

แต่เชื่อได้เลยว่า mini บูมกว่าเดิมแน่ๆ สำหรับตลาดpremium เด็กแนว

ถ้า พวก 2 ประตู ประกอบไทยเมื่อไหร่นะะะะ

ออบชั่นตามนี้ครับ

ออบชั่น 2

ออฟไลน์ dht_tubes

ราคาไม่ค่อยโดน

แต่อย่างว่า คนที่อยากได้อยู่แล้ว และไม่เเคร์เรื่องประกอบที่ไหน ก็ประหยัดไปได้เยอะอยู่

แต่ผมเองรู้สึกมานานแล้วว่า ค่ายที่ทำตลาดในบ้านเรานี้ ฟันหนักไปหน่อยสำหรับตัวประกอบในประเทศอยู่ดี

ออฟไลน์ Nikle_pk

ถูกจนต้องหันกลับมามองเลยครับ
จับตืดฟิล์มหลังคาแก้ว ก็เหมือนตัวนำเข้าแล้ว
พี่ผมซื้อมา 3.29 ล้าน น้ำตาตกเลยครับ ปีกว่าๆ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ ChiLun

• F10 525d M sport

2.49ล นี่ออกมาชนเกรเต็มๆครับ ส่วนมากเกรจะจบราคาได้ไม่เกิน2.5สำหรับcountryman

แต่เท่าที่อ่านออปชั่นยังสู้เกรไม่ได้ น่าจะให้หลังคาแก้วมาด้วยบวกประกันbsi 5ปีเหมือนBMW แค่นี้ก็ไม่มีใครซื้อเกรแล้วครับ

เหลืออีกนิดเดียวไหนๆทำแล้วน่าจะไปให้สุด แต่ขายจำนวนน้อยย่อมต้องหวังกำไรต่อหน่วยสูงที่สุดเป็นธรรมดา

ออฟไลน์ frame@kk

ยังติดที่คำว่า  Premium Brand ถ้าลงได้กว่านี้ หรือมีพวกรับประกันยาวหน่อย มันจะโดนมากๆเลย

ออฟไลน์ panerai

มองแง่ดีคือถูกลง แต่ยังไงก็ถือว่าแพง(เกินไป)อยู่ดี รับรองเกลื่อนขึ้นแน่นอนและพาลจะดึงราคามือสองต่ำลง คนซื้อตัวนำเข้านี่คงมีเซงบ้างล่ะ
 แต่ถ้าเทียบกับตอนนำเข้า ราคา3ล้าน นี้ผมรับไม่ได้จริงๆ