ผู้เขียน หัวข้อ: เบนซ์รุ่นนี้ไฟท้ายตัดหมอกสว่างดีจัง  (อ่าน 4937 ครั้ง)

ออฟไลน์ benzd

• Full Member
เล่นซะแสบตา

ออฟไลน์ nutkunkup

• Newbie
  • *
Re: เบนซ์รุ่นนี้ไฟท้ายตัดหมอกสว่างดีจัง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2013, 21:52:28 »
censor ทะเบียนให้หน่อยน่าจะดีกว่านะครับ ;D

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
Re: เบนซ์รุ่นนี้ไฟท้ายตัดหมอกสว่างดีจัง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2013, 22:42:13 »
วันนี้เจอแคปหมูเปิด ไม่ธรรมดาเหมือนกัน ต้องเปลี่ยนเลนหนี

ออฟไลน์ john

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2013, 23:59:43 »
แปลกดีนะครับสว่าง 2 ข้างไม่เท่ากัน
ทะเบียนแบบนี้อาจจะเป็นป้ายประมูลก็ได้ครับ เลขสวยอยู่

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2013, 00:37:08 »
Jaguar XJ8 ก็ไม่ธรรมดาเหมือนกันนะครับ

ออฟไลน์ SitdownstrikE

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2013, 03:42:57 »
ประจานมันแหละครับ ดีแล้ว

หมอก หอกอะไรก็ไม่มี  ฝนก็ไม่ตก  มืดก็ยังไม่มืดด้วยซ้ำ

ไม่สมควรอย่างยิ่งที่จะเปิดไฟตัดหมอก ไม่ได้อะไรเลย ซ้ำยังให้ชาวบ้านเค้าด่า สาบแช่ง อีก

ออฟไลน์ hutzero

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2013, 08:06:53 »
ผมเห็นชื่อผู้ครอบครองและ   อยู่ให้ห่างๆไว้เถอะคันนี้  ผมบอกได้แค่นี้

ออฟไลน์ MJunior

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2013, 08:09:42 »
ใจเย็นครับ ผมว่ามันลืมปิดกันได้ โดยเฉพาะผู้หญิงที่ดูรถไม่เป็น ไม่ค่อยรู้ว่าอะไรเป็นอะไร
บางที แม่เรา ป้าเรา อาจลืมปิดบ้างก็ได้
คิดอย่างนี้ดีกว่าครับ สบายใจ  ;)

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2013, 10:03:51 »
ลงทุนถ่ายมาเลยเหรอครับ
ผมว่าเอาแค่บ่นกับเพื่อนสมาชิก
และไม่เอาเยี่ยงอย่างก็พอมั้งครับ
ไม่ต้องถึงขั้นถ่ายมาประจานก็ได้มั้ง

แค่สร้างจิตสำนึกด้วยกันแล้วขยาย
วงกว้างออกไปเรื่อยๆดีกว่าครับ

ปล.เรื่องไฟตัดหมอกหลังมีหลายเคสครับ
ทั้งตั้งใจเปิด หรือไม่ตั้งใจเปิด  ปิดไม่เป็น
เผลอไปกดโดน เพราะเดี๋ยวนี้น้อยคนที่จะ
ศึกษาคู่มือประจำรถ และทำความเข้าใจ
กับระบบต่างๆ เช่น บางคนที่ผมเจอยังเข้าใจ
ว่า ไฟ Daylight เป็นไฟหรี่ยังมีเลยครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Freekick042

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2013, 11:37:08 »
ผมยังว่าจะถอดไฟตัดหมอกไปขายเลยเนี่ยติดไว้ก็ไม่ได้ใช้ เอาช่องทำเป็นรูรับลมเพิ่มดาวน์ฟอซดีกว่า
ไม่รู้พวกที่เปิดเค้าจำเป็นอะไรต้องเปิดกันขนาดนั้น

keanetona

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2013, 12:54:33 »
ผมยังว่าจะถอดไฟตัดหมอกไปขายเลยเนี่ยติดไว้ก็ไม่ได้ใช้ เอาช่องทำเป็นรูรับลมเพิ่มดาวน์ฟอซดีกว่า
ไม่รู้พวกที่เปิดเค้าจำเป็นอะไรต้องเปิดกันขนาดนั้น

ไฟตัดหมอกหน้าเอาออกแล้วทำปล่องไปเป่าเบรคหน้าน่าจะดีนะครับ

แปลกนะ ไฟที่อยากให้เปิด ไฟเลี้ยวตอนเปลี่ยนเลน ไม่เห็นจะเปิดกัน แต่ไฟที่เขาไม่อยากให้เปิด ไฟฉุกเฉินวิ่งฝนตกวิ่งข้ามแยก ไฟตัดหมอกหน้าหลัง ขยันเปิดจัง

ออฟไลน์ art_duron

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2013, 19:23:45 »
อาทิตย์ก่อนบนบูรพาวิถี ผมก็เจอเหมือนกันครับ
W211 รุ่นนี้เลยแต่คันนั้นสีดำ เปิดไฟตัดหมอกหลังเวลาช่วงหัวค่ำ
แต่แสงก็ยังแสบตามากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  >:(

ออฟไลน์ bizinezz

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2013, 19:32:34 »
ผฝเห็นด้วยกับการยั้งเพื่อนพี่น้องสมาชิก ไม่ให้เห็นป้ายทะเบียนนะครับ
ถ้าจะประจาน ผมว่าเวบอื่นที่เขาชอบประจานแล้วด่ากันเพื่อความมันของปลายนิ้ว
มันมีครับ
ผมเคยคิดและเคยเตือนคันที่ไม่ได้เปิดไฟหน้า เปิดไฟตัดหมอกหลัง
บ่อยครั้งจนผมขี้เกียจจะทำแล้วครับ (ชั่งม่าง!)

ออฟไลน์ Bboomboom

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2013, 19:49:34 »
แสบตากำลังดีครับ  แต่ยังไม่สู้วีออส

หมอกไม่หมอก เปิดไว้ก่อน