ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟท้ายเชฟโรเล็ท Sonic ซ้ายกับขวา ทำไมไม่เหมือนกันครับ  (อ่าน 6996 ครั้ง)

ออฟไลน์ samgler

• Full Member
ปกติไม่ค่อยเจอ Sonic บนท้องถนนอยู่แล้ว เวลาเจอก็รู้สึกแปลกๆ วันนี้เจอแบบเต็มๆ ก็ยิ่งงง เพราะไฟท้าย L-R ลายไม่เหมือนกัน

เขามีเหตุผลอะไรในการออกแบบหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
ไฟถอยอยู่ซ้าย ไฟตัดหมอกหลังอยู่ขวา แบบ Altis 01-07, Yaris มั้งครับ ไฟถอยจะมีข้างเดียว
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ น้องน้ำหวาน

• ไม่ไหวจะพูด
Euro stlye ค่ะ แบบว่า ไฟถอยข้าง  ไฟแดงตัดหมอกข้าง -..-  ถ้าเวอร์ชั่น ที่อื่น ก็ไฟปกติ แบบสมมาตรนะคะ แต่อย่างว่าแหละ มันทำให้ มีความรู้สึก Feel Euro นิดๆค่ะ

มาดีตอบดี มาเกรียน แม่จะเอาให้เนียนกว่าถอนขน

ช่วงนี้ หวานเบื่อ ข้าวโพดอบ....... กินแล้วคิดฟันค่ะ

ออฟไลน์ SitdownstrikE

• Sr. Member
จากกระทู้นี้ เลยไปค้นรูปใน Google เจอรูปนี้สวยมว่ากกกกกก

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
Euro stlye ค่ะ แบบว่า ไฟถอยข้าง  ไฟแดงตัดหมอกข้าง -..-  ถ้าเวอร์ชั่น ที่อื่น ก็ไฟปกติ แบบสมมาตรนะคะ แต่อย่างว่าแหละ มันทำให้ มีความรู้สึก Feel Euro นิดๆค่ะ

แล้วถ้าอย่าง Yaris ล่ะครับ Euro style ด้วยรึเปล่า

ออฟไลน์ Freekick042

• Sr. Member
เพิ่งรู้นะเนี่ยไม่ได้สังเกตเลย

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
มันเเสบตามาก

ปล. Ranger3.2WT ก็มีตัดหมอกข้างเดียวครับ แต่ 2.2WT ไม่มีครับ

ออฟไลน์ focus man

สไตล์ยุโรป ไฟตัดหมอกหลังจะมี 1 ดวง ส่วนมากไว้ข้างเดียวกับพวงมาลัย มีบ้างที่ไว้ตรงกลางขอบล่างกันชน

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• My Beloved Pal !
เพื่อนผมบอกว่าพนักงานที่โรงงานผลิตของเชฟฯรีบจัดจนลืมใส่มาให้  :D

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เพิ่งรู้เหมือนกัน - -*

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
ผมก็ไม่ค่อยสังเกตเลยแหะ
พึ่งจะรู้นะเนี่ย :o