ผู้เขียน หัวข้อ: อายุเกิน 30 ไปแล้วไม่ควรขับ C-segment มันดูตลก  (อ่าน 18300 ครั้ง)

ออฟไลน์ Insideout

• Sr. Member
ไม่รู้ใครโดนคล้ายๆผมมั่ง

คนรอบข้างตัวเราโดยเฉพาะเพื่อน หรือ ญาติ

คอยค่อนแคะตลอดว่า อายุปูนนี้แล้ว ขับ C-segment
คนอายุ 30 ไปแล้วไม่ควรขับ C-segment มันดูตลก

(เพื่อนๆผมแต่ละคน ขับ Teana, Camry, Accord กันหมด)

ตลกยังไงเนี่ย

ผมใช้ Mazda 3 อยู่ โดนประจำ ก็ไม่เคยแคร์
เราชอบของเราซะอย่าง แต่หลายๆครั้งเข้าก็เริ่มเบื่อเหมือนกัน

พอเราจะซื้อรถใหม่เป็น C-seg อีก ก็โดนแซวตลอด

คือส่วนตัวผมชอบรถขนาด C-segment มากกว่า
subcompact ก็ขับได้นะ แต่อาจจะเล็กไปนิด
แอบบอกว่า swift ผมยังชอบเลย

มันได้ความรู้สึกเหมือนรถ หรือ ยานอวกาศ ที่พระเอกในการ์ตูนสมัยก่อนใช้
ผมเกิด 2521 รุ่นๆเดียวกับผม คิดคล้ายๆกันมั้ยอ่า

ขนาดกะลังดี คล่องตัว ให้ความรู้สึกว่าคนขับเป็นพระเอก
ผมว่ามันเท่ดีนะ  ;D ;D   

ออฟไลน์ udis

• Hero Member
Re: อายุเกิน 30 ไปแล้วไม่ควรขับ C-segment มันดูตลก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2013, 18:48:38 »
เพื่อนพวกนี้ ผมว่าห่างๆไปเถอะครับ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Jxxx

Re: อายุเกิน 30 ไปแล้วไม่ควรขับ C-segment มันดูตลก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2013, 18:58:34 »
ไม่รู้ใครโดนคล้ายๆผมมั่ง

คนรอบข้างตัวเราโดยเฉพาะเพื่อน หรือ ญาติ

คอยค่อนแคะตลอดว่า อายุปูนนี้แล้ว ขับ C-segment
คนอายุ 30 ไปแล้วไม่ควรขับ C-segment มันดูตลก

(เพื่อนๆผมแต่ละคน ขับ Teana, Camry, Accord กันหมด)

ตลกยังไงเนี่ย

ผมใช้ Mazda 3 อยู่ โดนประจำ ก็ไม่เคยแคร์
เราชอบของเราซะอย่าง แต่หลายๆครั้งเข้าก็เริ่มเบื่อเหมือนกัน

พอเราจะซื้อรถใหม่เป็น C-seg อีก ก็โดนแซวตลอด

คือส่วนตัวผมชอบรถขนาด C-segment มากกว่า
subcompact ก็ขับได้นะ แต่อาจจะเล็กไปนิด
แอบบอกว่า swift ผมยังชอบเลย

มันได้ความรู้สึกเหมือนรถ หรือ ยานอวกาศ ที่พระเอกในการ์ตูนสมัยก่อนใช้
ผมเกิด 2521 รุ่นๆเดียวกับผม คิดคล้ายๆกันมั้ยอ่า

ขนาดกะลังดี คล่องตัว ให้ความรู้สึกว่าคนขับเป็นพระเอก
ผมว่ามันเท่ดีนะ  ;D ;D    

คนบ้านเราเป็นแบบนี้เยอะครับ บางคนมีรถไว้โอ้อวดฐานะกัน (เพื่อนผมก็เป็นกันครับ มีแนวคิดแบบนี้แหละครับ ต้องขับรถ D-segment กัน)

โดยส่วนตัวผมไม่ค่อยชอบรถใหญ่ระดับนั้น มันเกะกะไม่ค่อยคล่องตัว ถ้าเป็น C/D-segment สมัยก่อนยังโอเค แต่เดี๋ยวนี้ตัวโตกันไปหมด

มีเพื่อนหลายคนถามว่า ถ้า 6 ใหม่ถ้ามาจะซื่้อมั้ย ผมบอกว่าผมไม่ชอบรถใหญ่ครับ โดยส่วนตัวชอบขับ B หรือ C segment มากกว่าครับ (แต่ขอเครื่องโตหน่อยก็ดีนะ)

ปล. เสียดาย บ้านเรา 3 2.5 หมดสิทธิ์นำมาทำตลาด ;D

ออฟไลน์ กบทอดกระเทียม

• ดีชั่วรู้หมด แต่มันอดไม่ได้
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2013, 19:22:22 »
ความเห็นส่วนตัวนะครับ
รถเป็นแค่เครื่องมือ ที่จะพาเราไปตามที่ต่างๆที่เราต้องการไปเช่น ไปทำงาน,ไปเที่ยวแค่นั้นล่ะครับ
หากไม่ไปตามคนอื่นมาก มันก็ไม่ถึงกับใช่เครื่องบอกฐานะอะไรหรอก

ส่วนเพื่อนที่ชอบมายุคุณ ผมว่าเขาคงเข้าไกล้วัตถุนิยมฝังสมองขึ้นไปทุกที
แต่หากคุณมีกำลังทรัพย์มากพอที่จะไหลไปตามคำยุยง ของเพื่อนๆเหล่านี้ ก็อย่าได้ใส่ใจกับความเห็นของผมเลยครับ
ไม่เมาหล้าแล้วเรายังเมารัก      สุดจะหักห้ามจิตคิดฉไหน
ถึงเมาเหล้าเช้าสายก็ก็หายไป   แต่เมาใจนี้ประจำทุกค่ำคืน

ออฟไลน์ yoyoland

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2013, 19:37:22 »
ส่วนตัวคิดว่า ไม่เกี่ยวกันเลยครับ

ออฟไลน์ AMG GT

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2013, 19:40:43 »
ผมว่าไม่เห็นแปลกครับ  คนที่พูดแบบนี้เค้าเอาไว้อวดฐานะมากกว่าครับ    เหมือน กรณีเด็กมัธยมขึ้นหมาลัย  ขับมอเตอร์ไซค์ไม่ได้ต้องรถยนต์เท่านั้น เช่น พวกเพื่อนผมบางคน

ออฟไลน์ Freekick042

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2013, 19:50:38 »
ไม่ไหวครับคนอย่างนี้
ถ้าเป็นผมอายุขนาดนั้นแล้วเจอเพื่อนแบบนี้ผมจะซื้อรถสปอร์ตมาแล้วไปด่ามันว่ามีเงินเหมือนกันแต่ไม่ทำตัวแก่

เพื่อนผมนี่มันตั้งเป้ากันซื้อแต่ช็อปเปอร์กับซุปเปอร์ไบค์

ออฟไลน์ archian

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2013, 20:39:17 »
คุณมีเพื่อนแหล่มมากๆๆ

ขับ march ต่อดีก่าฉิวๆ  จอดง่ายๆ  สบายๆ

ออฟไลน์ frame@kk

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2013, 20:39:51 »
อืมมมมมมมมม ผมยอมรับนะว่าผมเคยมีความคิแบบนี้แต่ไม่ได้สุดโต่งแบบนี้ว่ามันดูตลกมันดูไม่ดี
ผมคิดแค่ว่ามันจะดูภูมิฐาน เวลาคนมอง ดูมีอายุขึ้นมาหน่อย แล้วก็พ่อแม่นั่งสบาย  (แปลกมั้ย ผมเป็นวันรุ่นแต่อยากได้รถที่ขับแล้วดูมีอายุ 555)
เรื่องคันใหญ่ หาที่จอดยากนี่ไม่ได้คิดครับ เพราะว่าที่บ้าน เพิ่งมีรถเก๋งคันเล็กคันแรกคันเดียว คือวีออส ที่เพิ่งใช้ได้แค่ 2 ปีกว่าๆ  ก่อนหน้านี้ก็เป็น mitsubishi ultima ใช้อยู่ประจำ
ผมก็เลยชอบ อีกอย่าง คุณพ่อชอบ ก็เลยอยากมีให้ท่านได้ใช้ได้นั่ง คิดอยู่แค่เนี้ยเลยจริงๆ

แต่ตอนนี้ จากงานที่กำลังจะได้ กับการใช้รถ แล้วก็แฟนชอบก็เลยมามอง suv ประเภท crossovers เพราะมันได้ความสบายแบบเก๋ง กับมุมมองที่สูงกว่า
พอได้คุยเรื่องรถกับเพื่อน พอบอกว่าอยากได้ suv ก็โดนยุกลับไป d-seg อีก 55555  หักดิบซื้อกระบะซะดีมั้ยเนี้ย

Stroke8

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2013, 20:46:20 »
แค่โดนค่อนแคะนิดหน่อย จะต้องถึงขั้นเสียเพื่อนกันเลยทีเดียว?

เพื่อนของคุณนั่งรถของคุณไปทำงานไหมครับ? คุณใช้รถคุณเป็นคาร์พูลหรือเปล่า? แล้วทำไมจะต้องไปสนใจกับคำพูดของเพื่อน? คุณเกลียดคนรอบข้างของคุณแต่ไม่ยอมรับ แล้วต้องมานั่งคิดเหตุผลหรือเปล่า? ผมมั่นใจว่าคุณต้องรักรถของคุณระดับหนึ่ง อันนี้เข้าใจ แต่คุณกำลังยึดติดกับรถของคุณมากเกินไปหรือเปล่า? มาสด้าสามก็ไม่ใช่รถที่แย่ถึงขนาดจะให้คนมาด่าได้ ไม่ใช่เชฟวี่ครูซ ไม่ใช่ลาดา แต่คุณผ่านเหตุการณ์ดีๆมามากพอที่จะทำให้ถึงกับเหมือนโดนหยาบหยามได้เชียวหรือ? ก็เป็นไปได้ แต่นั่นไม่ใช่ประเด็น

คุณซื้อมาสด้าสามมาทำไมครับ? ภาพลักษณ์? บอกตรงๆ ไม่มีใครสนหรอกครับว่าคุณจะขับอะไร คุณขับเฟอร์รารี่มาทำงาน เพื่อนของคุณ ญาติของคุณอาจจะร้องว้าวซักครั้งนึง แล้วก็มาตีสนิท ไม่นานหลังจากนั้นคุณก็จะได้เป็นเจ้าหนี้รายใหญ่ที่ไม่มีลูกหนี้ที่ไหนยอมจ่ายคืน นี่แหละครับ ประเด็น ในชีวิตจริงหนะ คนเขาไม่สนใจหรอกว่าคุณจะขับอะไร เขาสนใจแค่ว่าคุณให้ประโยชน์อะไรกับเขาได้บ้าง นั่นคือสัจจะธรรมของชีวิต โดนแซวอะไรนิดอะไรหน่อย อย่าไปสนใจมากเลยครับ ถ้าคุณจะคิดว่าตนเองถูกเหยียดหยามขนาดไหน ให้คิดถึงเรื่องคนอื่นๆ ไม่ว่าใครก็คิดเอาประโยชน์จากคุณทั้งสิ้น ไปน้อยใจเรื่องนั้นเสียเถอะ

แทนที่จะเอาเวลาไปคิดเรื่องเล็กๆน้อยๆแบบนี้ ลองเอาเวลาไปคิดถึงสิ่งที่จะทำให้ตัวของคุณมีประโยชน์โดดเด่นดีกว่าครับ ทำให้เพื่อนร่วมงานของคุณ รักในตัวคุณจริงๆ ไม่ใช่เงินของคุณ ไม่ใช่ภาพลักษณ์ที่คุณสร้างขึ้นมา ยากพอสมควรนะครับ ขนาดผมยังทำไม่ได้เลย

แต่ถ้าเกิดคุณอยากสร้างภาพจริงๆ สร้างภาพที่ตัวคุณครับ ไม่ใช่รถของคุณ

- จากคนอายุ 30 ขับ W114 อายุ 38 ปี

นอกเรื่องไปไกลนิดนึง ;D ผมก็โดนล้อมาเยอะเหมือนกัน ขับรถแก่กว่าตัวเองเนี่ย แต่ผมคิดตามด้านบน ผมเปลี่ยนเป็นเรื่องขำขันตลอด ประสบการณ์ตรง ได้ผลครับ Self deprecation เป็นบางสิ่งที่อาจจะทำให้สังคมดีขึ้นมาก แต่เราก็ไม่มีวันรู้ เพราะว่าไม่มีใครใช้

(เรื่องจอดยาก คุณยังไม่เคยลองขับ W114 ตัวก่อนจะมีพวงมาลัยพาวเวอร์เป็นอุปกรณ์มาตรฐานครับ ผมเคยลองขับตอนกำลังเลือกซื้อ ตัวรถมันก็ยาวพอๆกับแอคคอร์ดไฟท้ายก้อนเดียวแหละครับ แต่จอดลำบากกว่าเยอะ บริษัทรถประดิษฐ์พวงมาลัยพาวเวอร์มาให้แล้ว ได้ประโยชน์กันจนเคยตัวแล้วนะครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 09, 2013, 20:53:03 โดย Stroke8 »

ออฟไลน์ MoJo-JoJo

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2013, 20:47:23 »
อย่างงี้ถ้าพี่ขับ C class หรือ series 3 เพื่อนยังจะพูดเหมือนเดิมมั้ยครับอยากรู้จริงๆ?

ประเด็นอยู่ที่ ราคา หรือ ขนาดกันแน่

ปล. ความเห็นส่วนตัว เป็นผมจะสวนแบบนี้อ่ะครับ ^^

ออฟไลน์ Skyline

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2013, 20:48:17 »
เพื่อนพวกนี้ ผมว่าห่างๆไปเถอะครับ
 ;D ;D ;D
เห็นด้วยกับคุณ Udis ครับ รถซื้อมาใช้ตามลักษณะการใช้งานเเละความเหมาะสมของเเต่ละคน

ไม่เห็นจะ เกี่ยวกับอายุตรงไหนเลยครับ ตลกมากครับ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2013, 20:55:47 »
ผม30กว่าๆ ขับเวฟร้อยจะมีใครครบผมไหมนิ  ;D ;D

ออฟไลน์ Monstruo

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2013, 20:56:42 »
รถมูลค่ามันเสื่อมลงทุกปี หวังว่าเพื่อนๆ จขกท. ที่กระแนะกระแหนมาเนี่ยจะมีปัญญาซื้อรถ D-segment ขับไปได้ตลอดนะ  ::)
คนที่เขามีฐานะจริงๆ เขาไม่อวด ไม่ดูถูกทรัพย์สินคนอื่นหรอกครับ

ออฟไลน์ maxxim

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2013, 20:58:50 »
อย่าไปใส่ใจครับ. คนพูดนั่นล่ะตลก

ออฟไลน์ Nlight

• พิมพ์ผิดประจำ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2013, 21:50:48 »
เฒ่าแก่ใหญ่หลายคนใช้ กระบะ / SUV  ;D

ผมว่าช่างเขาไปเถอะครับออกแนวน่าสงสารด้วย ต้องยึดติดกับรถใหญ่ๆทั้งที่จริงเอาไปใช้ขนาดไหนก็ไม่รู้

ออฟไลน์ dazetos

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2013, 22:46:25 »
ไม่ต้องไปใส่ใจเพื่อนพวกนี้ครับ

ผมก็ 30 กว่ายังขับรถญี่ปุ่นมือ 2 อยู่เลย
เวลาออกงานนาฬิกาผมยังใส่แค่ casio เลยจริงๆ (นาฬิกาผมมีอยู่เรือนเดียว 555)

แต่เงินหมุนต่อเดือนผมเกิน 7 หลักนะครับ คนที่สนิทกันผมจริงๆ ถึงจะรู้ว่าอะไรเป็นอะไร
เพื่อนบางคนมันก็ชอบอวดล่ะนะ มีทุกที่ครับ ต้องทำใจ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2013, 22:50:57 »
อะไรครับ
แม่ผม 50กว่า เพิ่งถอย City SV มาเลย
สาเหตุเพราะมันลดแสนนึงและที่ทำงานห่างบ้าน 3 โล แวะตลาดซื้อของตลอด จะเอารถใหญ่ไปทำอะไร
ถ้าเพื่อนๆบอกแบบนี้ห่างพวกนี้ไว้ดีกว่า
จะว่าไป หมอโรคผิวหนังข้างบ้านผมเปิดคลินิครายรับ 2แสนกว่าต่อเดือน อายุสามสิบปลายๆ
เชื่อมั๊ย ขับ Vios ปี 2008 G lim อยู่เลย
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

DoNg

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2013, 23:35:09 »
ผมว่า ... คิดเยอะไปนะ...

มองแบบคนไม่ใช่จำพวกโลกสวยอะไร
พวกเค้าแค่แซวกวนตีนๆ ไปอย่างนั้นแหละ
ไม่ได้มีอะไรมากมายหรอก
คนมันจะใช้รถอะไร ใครไม่มานั่งจำหรอก
ไม่ใช่มันเป็นคนขับกันหนิ
ผมว่าแค่แหย่ขำๆ อย่าคิดมาก
รึว่าใครไม่เคยแหย่เพื่อน หรือซุยเพื่อนมั่ง
แต่เราดันเอาเก็บมาคิดตะหาก จริงๆ ไม่มีไรหรอก

ออฟไลน์ lufy

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2013, 00:51:36 »
อายุ 31 ครับ ไม่เคยโดนแบบนี้ หรือถ้าโดนก้อไม่เห็นต้องแครเลย เอาเงินไปลงทุนอย่างอื่นยังดีกว่าซื้อรถเลย รถพอชนมาก้อเศษเหล็ก เก็บเงินมาครึ่งชีวิต เพื่อ.......   เพื่อนแท๊จะรู้ก้อเมื่อวันที่เราเดือดร้อน แครคนที่คุณแคร์ดีกว่าครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2013, 02:26:07 »
ถ้าใครสักคน มาพุดกับผมแบบนี้

ผมคงสวนกลับ คำเดียวสั้นๆ...

"เสือก!"

ออฟไลน์ patzahut

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2013, 05:54:49 »
ผมว่าบ้านเรามันวัตถุนิยมมากเกินไป อย่างเวียดนามเนี่ย คนรายรับระดับเป็นแสนๆ เค้าก็ยังขับมอเตอไซธรรมดาเยอะแยะ  แล้ว C Segment ก็ไม่ได้เล็กแล้วนะ

ออฟไลน์ G!zM() 17

• Newbie
  • *
  • Dolce far niente
    • My Gallery
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2013, 07:55:20 »

"เสือก!"

คิดแบบนี้เป๊ะ!

ปล. ANM3 เหมือนกัน แต่แค่เฉียดๆเลข 3  ;D
天下無敵

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2013, 08:06:27 »
แล้วแต่สังคมครับ รอบๆตัวผมส่วนใหญ่จะเป็น B-segment ไม่ก็กระบะแคป ผมขับ C-Segment มือสองก็ไม่เห็นมีใครสนใจอะไร สำหรับผมรถมีไว้แทนเท้าไม่ได้มีไว้แทนหน้า

บางทีเพื่อนกันก็แซวกวนตีนกันแหละครับ เจอเพื่อนซี้ผมทีไรต้องทักตลอดว่าแสบตาหว่ะหัวมึงใกล้จะได้ไว้ทรงบาร์โค้ดแล้ว มันก็ตอบผมว่า ฉันอยู่นี่ ฉันเศร้า (I hear, I sad) ก็ขำๆกันไป เพื่อนสนิทคือคนที่เอาปมด้อยเราหรือกวนตีนเราด่าเราได้โดยที่เราไม่โกรธแค่หาทางเอาคืน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 10, 2013, 08:22:41 โดย NINENOI »
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ mypop

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2013, 08:42:12 »
ผมมี D-Max Cab4   Jazz และ Accord G9  ผมชอบขับ Jazz มากที่สุดมันสะดวก ขับสบายหาที่จอดง่าย

แต่ออก ตจว ผมว่า D Seg ขับสบายที่สุด

แต่ C-Seg เครือง 1.8 น่าจะตอบโจทย์ทั้งในเมืองและนอกเมืองได้ดีที่สุด

ออฟไลน์ Insideout

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2013, 09:18:24 »

"เสือก!"

;D ;D ;D

โดนมาก กกก....  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Eddy5659

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2013, 09:30:19 »
อย่าได้แคร์  ผมพูดตรงๆ ผมอายุ32 ตอนนี้ใช้แคมรี่
ผมยังอยากได้ c-seg ตัวท๊อบ เลยครับ รถใหญ่เทอะทะ และอุปกรณ์ในรถเผลอๆสู้
C-seg ไม่ได้

ถ้าโดนอีกก็บอกเขาไป เงินกู รถกู ไม่หนักคัวใคร
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

keanetona

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2013, 09:39:13 »
จขกท.ควรบอกเพื่อนครับ

"เอาตังมาสิ จะได้ซื้อรถหรูตามที่มรึงชอบ"

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2013, 00:14:17 »
ผมว่าคนที่พูดน่ะตลกครับ

ตอนปี 1 ไปประชุมผู้ปกครอง พ่อผมยังขับ Lexus YR150 SLtd พาไปเองเลย

ออฟไลน์ DArkMaster

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2013, 21:14:52 »
ผมเฉยๆนะ ผมทำหูทวนลมไปเพราะผมไม่สนใจคนพวกนี้อยู่แล้ว
ตอนปี1 ป้าผมบอกว่าแบบเราเนี่ยซื้อ BMขับได้แล้วนะได้สมฐานะ ผมก็ยิ้มแล้วก็ตอบไปว่าครับ แต่ผมก็ไม่ได้ซื้อรถเพราะไม่จำเป็นต้องใช้ เดินไปมหาลัยได้เพราะอยู่ใกล้นิดเดียว มาซื้อรถตอนจบป.ตรี เพราะต้องใช้รถ แต่ก็ซื้อรถคันละ7แสน เพราะผมคิดว่ารถราคาแพงมันไม่เหมาะกับเด็กแบบผม