ผู้เขียน หัวข้อ: Review กล้องติดหน้ารถ Besta Witness Box CR-T02  (อ่าน 38027 ครั้ง)

ออฟไลน์ อ้วนซ่า

• Full Member
Review กล้องติดหน้ารถ Besta Witness Box CR-T02
« เมื่อ: สิงหาคม 10, 2013, 18:41:13 »
เนื่องจากตอนแรกผมได้สั่งกล้องจีนถูกๆมาใช้
แล้วภาพมันไม่ได้ดั่งใจก็เลยเริ่มหาข้อมูลกล้องดีๆมีประกันในประเทศอยู่พักใหญ่
จนได้ เจ้า Witness Box CR-T02 มาครับ
ข้อมูลจำเพาะ
บันทึกภาพวิดีโอแบบ Full HD 1080P 1920x1080 พิกเซล
ดีไซน์จากประเทศไต้หวัน และผ่านการรับรองมาตรฐานนานาชาติ (CE/FCC/RoHS)
ใช้ตัวเก็บประจุไฟชนิดพิเศษที่ทนต่ออุณภูมิสูงเพื่อความปลอดภัยของอุปกรณ์
รูรับแสง F2.0 เพื่อให้ได้ภาพที่คมชัดทั้งในเวลากลางคืน และเวลาที่มีฝนตก
ความละเอียด 5 ล้านพิกเซลพร้อมเซ็นเซอร์ตรวจชดเชยแสงในบริเวณที่แสงไม่พอ
ให้มุมมองในการบันทึกภาพกว้างถึง 160 องศาและเก็บภาพได้กว้างที่สุดไม่พลาดทุกมุมมอง
G-Sensor ตรวจจับแรงกระแทกเพื่อเก็บภาพเหตุการณ์ฉุกเฉินไว้ในที่ปลอดภัย

ในกล่องจะมีอุปกรณ์คือ สายชาร์จในรถ ขายึดกระจก สาย av และสาย usb

สำหรับกล้องตัวนี้รับประกัน 1 ปีนะครับ

มาดูหน้าตาเครื่องกันเลยครับ

อันนี้ด้านหลัง

เมนูภาพนะครับ ความละเอียดปรับได้ถึง 1080 แต่ผมปรับแค่ 720 พอ

เราสามารถดูวีดีโอจากตัวเครื่องได้เลยครับถ้าหากไม่อยากเอาไปเสียบคอมเปิดดู
ถ้ามองจากหน้ารถก็ประมาณนี้ครับ

มาดูคลิปกันบ้าง
อันนี้เป็นตอนกลางวัน

อันนี้เป็นตอนกลางคืน

อันนี้เป็นตอนฝนตก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 10, 2013, 19:02:18 โดย อ้วนซ่า »

ออฟไลน์ McGiggS

• Newbie
  • *
Re: Review กล้องติดหน้ารถ Besta Witness Box CR-T02
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2013, 12:58:33 »
ซื้อจากที่ไหนครับ ผมไปหาดูทีร้านซีเอ็ดบุค เค้าขายแต่ตัว S01 ถามหาตัวนี้เค้าบอกไม่มีจำหน่าย

ขอทราบพิกัดขาย พร้อมราคาได้ป่าวครับ  pm ก็ได้ครับผม :D

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

• Hero Member
Re: Review กล้องติดหน้ารถ Besta Witness Box CR-T02
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2013, 19:45:01 »
น่าสนใจดีครับ โดยเฉพาะมุมมองกว้างกว่ารุ่นเดิม

ออฟไลน์ oak7070

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2013, 00:13:16 »
น่าจะมีโหมดปรับโฟกัสเองนะครับ  เท่าที่ดูกล้องโฟกัสอัตโนมัสที่กระจกตลอดเลย  ทำให้ภาพที่ใด้ไม่ชัดเจนครับหรืออาจจะเป็นที่คุณภาพของกล้องที่ยังไม่คมเท่าไหร่หรือเปล่าไม่แน่ใจ   แต่ในคลิปฝนตกสังเกตุเม็ดฝนชัดมากแต่รถที่ขับนำน้าเราเบลอแบบเห็นชัด

ออฟไลน์ kukonba

• Sr. Member
  • เที่ยวไปให้ทั่วเมืองไทยเถอะครับ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2013, 10:01:59 »
ยังคิดอยู่เหมือนกันว่าอยากได้สักตัว

ออฟไลน์ khunpan33

• Sr. Member
  • ขับหน้า-ขับหลัง-ขับสี่ ไม่เท่าขับรถดีมีน้ำใจ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2013, 23:21:39 »
ขอบคุณครับ น่าสนใจมากครับ คิดๆอยู่เหมือนกันว่าอยากหามาติดรถบ้าง  :)