ผู้เขียน หัวข้อ: ราคารถเก๋งมือ 2 ตอนนี้กระจุยมากเลยครับ อยากทราบว่าปีหน้าสถานการณ์จะดีขึ้นไม๊ครับ  (อ่าน 12500 ครั้ง)

ออฟไลน์ YenChar

• Hero Member
ดีต่อคนซื้อ แต่คนขายเซ็งครับ

เทียน่า 2.5 มือสอง ราคาหล่นลงจนน่ากลัวครับ
แอคคอร์ด G8 ปีสุดท้าย แถวๆ 11-12 หล่นวูบมาก
พวก D-Segment อะครับ รอช้อนได้เลย สำหรับคนซื้อนะ
ส่วนคนขาย อันนี้ลำบากใจจริงๆ

คือ ขนาด B-C Segment ยังกระทบ พวกรถใหญ่ๆ รถหรู ยิ่งหนักกว่าครับ
คิดเป็นตัวเงินที่เสื่อมราคาลงไป หนาวเลยทีเดียว

ออฟไลน์ Arado_kung

เทียน่า 2.5 มือสอง ราคาหล่นลงจนน่ากลัวครับ
แอคคอร์ด G8 ปีสุดท้าย แถวๆ 11-12 หล่นวูบมาก
พวก D-Segment อะครับ รอช้อนได้เลย สำหรับคนซื้อนะ

คือ ขนาด B-C Segment ยังกระทบ พวกรถใหญ่ๆ รถหรู ยิ่งหนักกว่าครับ
คิดเป็นตัวเงินที่เสื่อมราคาลงไป หนาวเลยทีเดียว

G8 2.4 ปี 08 ผมปล่อยไปเจ็ดถ้วนอ่ะครับ ร่วงเหมือนกันแต่ยังพอทน

เรารู้สึกว่าตกเหมือนกันแต่ไม่เท่าไหร่ ถ้ารถ 5 ปีขึ้นไปนะ (อันนี้คิดไปเองรึปล่าวไม่ทราบ)

คือ เพึ่งขาย city ZX ปี 2005 ตัวรองท๊อป ไปเดือนที่แล้วสภาพดีมากเท่าที่รถ 8 ปีจะดีได้ เต้นท์ให้ 280,000  รีบขายเลย
เคยคิดจะขายเมื่อปี 54 ก่อนมีโครงการรถคันแรก  แต่มี ECO แล้วนะ  เต้นท์ให้ 340,000
ตกไปปีละ 40,000 ก็มากไปหน่อยแต่ก็รับได้ 

เต้นท์เล็กๆ เค้าสู้  ถ้าคิดจะขายจริงน่าจะอยู่ที่เอกสารครบ สีรถ สภาพ และยี่ห้อเป็นหลัก  ถ้าเป็นยี่ห้อตลาด รถสีขาว บรอนส์ ดำ สภาพดีๆ  เอกสารครบไม่มีหาย ราคาจะไม่ตกมากนัก  แต่เต้นท์ใหญ่เคยถามให้สุดๆ ได้ 250,000 ไม่เกินนี้ (โหดไปหน่อย)

หลักๆ คิดว่ามันน่าจะเป็นอย่างนี้ตลอดไปนับจากนี้  ราคาไม่น่าจะดีขึ้นเพราะรถใหม่ราคามันค้ำอยู่อ่ะ

เรื่องสู้ราคาไม่เกี่ยวเตนท์เล็กหรือใหญ่ครับ อยู่ที่ว่าเค้าจะเอารถเรามั้ยเท่านั้น แล้วก็อีกเรื่องคือเตนท์เค้าถึงกันหมดครับคุณจะเอาไปตีเตนท์เล็กหรือใหญ่แปบเดียวเตนท์ทั้งจังหวัดรวมถึงจังหวัดใกล้ๆก็รู้รายละเอียดรถเราหมดแล้ว มันอยู่ที่ว่าเตนท์ไหนอยากซื้อเท่านั้นแหละ

GreenG

• บุคคลทั่วไป
วันนี้ไปถามราคารถกะจะปล่อยแล้วไปดาวน์ปาเจโร รถอัลติส 1.8g ปี46 ฟังราคาแล้วอารมณ์เสีย ให้แค่2แสน-2แสน5  ฟังแล้วไม่อยากซื้อรถใหม่

ปีที่แล้วผมปล่อยไป 3.2 แสนเองครับ ปีนี้ตกยิ่งกว่าอีก

ดีใจจังที่ปล่อยไปแล้ว  ;)

ใช่ๆ ผมก็คิดแบบนั้นครับ

ออฟไลน์ GoatGoat

• Sr. Member
ถ้าขายรถเราแล้วไปซื้อรถมือ 2 ก็ยังโอเคนะครับ เพราะราคาขายเราก็ตกและราคาที่เราจะไปซื้อมันก็ตกด้วย
แต่ถ้าขายแล้วไปซื้อมือ 1 ใหม่ อันนี้แอบเจ็บจี๊ดๆนิดนึง

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ถ้าขายรถเราแล้วไปซื้อรถมือ 2 ก็ยังโอเคนะครับ เพราะราคาขายเราก็ตกและราคาที่เราจะไปซื้อมันก็ตกด้วย
แต่ถ้าขายแล้วไปซื้อมือ 1 ใหม่ อันนี้แอบเจ็บจี๊ดๆนิดนึง

อืม จริงครับ แบบนี้แสดงว่าไปซื้อรถมือสองมาใช้ดีกว่า

ออฟไลน์ WTF

• Sr. Member
มือ2 ปีหน้าอย่าเพิ่งคิดว่าจะดีขึ้นนะครับ อยู่ที่เศรษฐกิจด้วย ปีที่แล้วคนเล่นหุ้นบวกกันเยอะด้วย มีรถคันแรกอีก เลยมีรถป้ายแดงเยอะ ปีหน้าถ้าหุ้นตก แล้วเศรษฐกิจแย่กว่านี้ รถจะโดนยึดหรือปล่อยขายมากขึ้นอีก มือ1ก็จะกระหน่ำลดราคาเพราะขายไม่ออก คราวนี้มือ2ยิ่งเละเลย

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
มือ1 ยังโฆษณากันเป็นว่าเล่น ส่วนลดกันกระจาย

มือ2 คงไม่ต้องสืบครับ