ผู้เขียน หัวข้อ: [Pictures] # พอดีเพื่อนผมไปเจอมาครับ ทั้งรถและสีเตะตาสฝุดๆ เรียกสีเงินป่ะ? #  (อ่าน 9332 ครั้ง)

ออฟไลน์ peterpat

• Sr. Member
Panamera สีเงิน(รึเปล่า?) เจอในเมืองไทยเนี่ยแหละครับ
เห็นมีกระทู้นึงที่ จขกท พูดถึงรถสีนี้ พอดีวันนี้เพื่อนผมไปเจอแล้วเค้าแชร์มาให้ดูเลยขอแชร์ต่อให้ชาว HLM ดูด้วย
ไม่รู้ตอนจดทะเบียนจะจดเป็นสีอะไรเลย?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 13, 2013, 00:59:52 โดย peterpat »

ออฟไลน์ peterpat

อีกรูปครับ แบบใกล้ๆ ทุกมุมรถแทบจะเป็นกระจกได้ 555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 13, 2013, 01:00:13 โดย peterpat »

ออฟไลน์ jose

• Jr. Member
  • **
สวยดีนะแต่....

แดดออกทีไม่ต้องขับตามการเลย  :o

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
  • Hero Member
ไม่อยากนึกภาพตอนแดดส่องเข้าตาหรือขับตามรถคันนี้ตอนกลางคืน

ออฟไลน์ Wayfarer-R

แค่ฟิล์มปรอทเยอะนี่ก็ตาพร่ามั่วกันไปละ นี่พี่ล่อทั้งคันเลยรึ อย่าลืมจัดฟิล์มปรอทเยอะๆไปด้วยนะ จะได้ครบๆ  :(

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
กันพวกจี้ตูดได้สบายๆ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ LaTeX

เขาไว้โฆษณาเคลือบแก้วมั้งครับ ;D

ออฟไลน์ panerai

อึ๋ย ~!~! พูดจริงๆน่ะ ..น่าเกลียดอ่าาาา

ออฟไลน์ ceberos

เคยเห็นบางคันเอาแถบสีนี้มาปิดหลังกันพวกเปิดไฟสูงหรือขับจี้ Stepคล้าย รถตุ๊กๆที่มีขอบกันชนเงาๆ  ;D

ออฟไลน์ r0okiEz

ผิดกฏหมายแน่นอน ถ้าผมเจอนะจะโทรแจ้งจับเลยบอกว่าแสงสะท้อนเข้าตาทำให้ปสบตาและบดบังทัศนวิสัย

ที่เหลืออยู่ที่ตำรวจจะกล้าจับรึป่าว  :'( :'(
อย่าทำทุกอย่างที่คิด.....แต่จงคิดทุกอย่างที่ทำ

ออฟไลน์ Fly to dream

จดเป็นสีเทา.  และกฏหมายถ้าผิดก็ไม่รู้ข้อไหน เอามาลงหน่อยเรื่องสีโครมเนี่ยอยากรู้เหมือนกันเกี่ยวกับเรื่องสี
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ส่วนตัวแล้วเห็นแบบนี้รู้สึกเสียดายรถแหะ  :-\
จริงๆน่าจะติดฟิลม์ปรอท 100% เข้าไปด้วยเลยนะ ไหนๆก็ไหนๆแล้ว เอาให้สุด
สงสารคนที่ต้องขับตามจริงๆ

ปล.แบบนี้นี่เค้าพ่นเลยใช่ปะคับ ไม่น่าจะเป็น wrap เนอะ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ artzzz001

• Full Member
สติกเกอร์สีโครมแบบนี้มีมานานแล้วครับ ผมเห็นหลายคันแล้วด้วย ไม่ต้องรถหรูหรอกครับ เฟียสต้า แถวๆวังหินก็หุ้มสีโครม

ออฟไลน์ Ongszaa

ส่วนตัวแล้วเห็นแบบนี้รู้สึกเสียดายรถแหะ  :-\
จริงๆน่าจะติดฟิลม์ปรอท 100% เข้าไปด้วยเลยนะ ไหนๆก็ไหนๆแล้ว เอาให้สุด

ปล.แบบนี้นี่เค้าพ่นเลยใช่ปะคับ ไม่น่าจะเป็น wrap เนอะ

Wrap คับ ราคาสูงกว่าปกติ
'19 BMW 630d GT M Sport[G32]
'24 LOTUS ELETRE R

ออฟไลน์ r0okiEz

จดเป็นสีเทา.  และกฏหมายถ้าผิดก็ไม่รู้ข้อไหน เอามาลงหน่อยเรื่องสีโครมเนี่ยอยากรู้เหมือนกันเกี่ยวกับเรื่องสี

เคนถามร้านwrap เขาบอกว่าผิดครับ แต่ไม่รู้กฏหมายข้อไหน น่าจะเรื่องบดบังทัศนวิสัยและก่อความรำคาญให้ผู้ขับขี่นะครับ อารมณ์ประมาณเปิดไฟตัดหมอก อะครับ  :D

ส่วนตัวแล้วเห็นแบบนี้รู้สึกเสียดายรถแหะ  :-\

น่าจะwrapนะครับ เพราะแค่wrapก็เฉียดแสนละ ถ้าพ่นน่าจะหลักแสน
และคนมีตังเขาก็เปลี่ยนสีรถเล่นไปเรื่อยอะครับ เบื่อก็ลอกออกเปลี่ยนสีใหม่ เปลี่ยนวันละสีเลยยังได้
อย่าทำทุกอย่างที่คิด.....แต่จงคิดทุกอย่างที่ทำ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
Wrap ครับ

ผิดกฎหมายจราจร ครับ

แจ้งจับได้เลย

ออฟไลน์ Nlight

• พิมพ์ผิดประจำ

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
มันน่าสนตรงที่ ติดแค่ฝากะโปรงท้าย เอาไว้แก้เผ็ดพวกซีน่อน แยงตา 55 แตทั้งคันไม่ไหวครับเด่นเกิน

ออฟไลน์ Yangyang

ถ้าแจ้งจับนี่ค่าปรับเท่าไหร่ครับ
น่าจะถูกกว่าค่า wrap ซัก 100 เท่าหรือเปล่า?

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
Wrap นี่เอง  ขอบคุณครับ
แค่เจอแดดสะท้อนจากฟิลม์ปรอทหนักๆ กับกันชนสแตนเลสรถกระบะตอนกลางคืนก็แย่ละ
นี่เล่นจัดเต็มทั้งคัน
เห็นแล้วนึกถึงคันนี้  ;D

https://www.eta.co.uk/2010/06/03/bicycle-bling-the-porsche-gt3-full-size-pedal-car/
คันนี้ถ้ามาบ้านเรา คงขับเคลื่อนด้วยพลังกระเพราไข่ดาว
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ golf32

Wrap นี่เอง  ขอบคุณครับ
แค่เจอแดดสะท้อนจากฟิลม์ปรอทหนักๆ กับกันชนสแตนเลสรถกระบะตอนกลางคืนก็แย่ละ
นี่เล่นจัดเต็มทั้งคัน
เห็นแล้วนึกถึงคันนี้  ;D

https://www.eta.co.uk/2010/06/03/bicycle-bling-the-porsche-gt3-full-size-pedal-car/
คันนี้ถ้ามาบ้านเรา คงขับเคลื่อนด้วยพลังกระเพราไข่ดาว

เผลอๆผมว่าอาจสลบเพราะร้อน+ควันรถระหว่างทางด้วยครับ

ออฟไลน์ Tomoyo

• Newbie
  • *
ขับตามหลังคงแสบตาน่าดู :'(

ออฟไลน์ H.

H.

ออฟไลน์ The_Kr!s

• **
เคยเห็นมาวิ่งที่เมืองกาญจน์ ตั้งหลายวัน มาจอดที่ร้านแม็กซ์ร้านใหม่ อาจจะเป็นผู้บริหารมาลงพื้นที่ดูแลลูกค้า หรือเปล่า

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
เหมือนเคยเห็นอยู่นะ panamera สีแบบนี้
สะท้อนแดดที่ตาแทบบอด 8)

ออฟไลน์ OHMMY

ทำไมช่วงนี้ มีกระทู้สีรถแบบนี้ บ้อย บ่อย

ออฟไลน์ xtrarach

• **
เพิ่งเห็นตัวจริงเมื่อวานนี้เอง

ออกมาจากคอนโดแถวทองหล่อ. มั้ง

ออฟไลน์ MCH

• **
เค้ากล้า wrap สีนี้เพราะรถดีหรอกครับ ลองซีวิคไปทำพี่ตำหนวดเรียกค่ากระทิงแดงสนุกเลย
รถก็เก่า  เมียก็แก่  แย่แล้วกู...

ออฟไลน์ nai_innova

• Full Member
ในเว็บโทนี่แรบ มีรถของวู๊ดดี้แรบสีนี้แต่จำยี่ห้อรถไม่ได้

ออฟไลน์ YenChar

ถ้าตำรวจกล้าจับก็ใจถึงหล่ะครับ

รถราคาเท่าไหร่ เส้นขนาดไหน ตำรวจผู้น้อย ใครไปจับก็โดนย้ายง่ายๆอะครับ

ที่นี่ ประเทศไทย

เศร้าใจ แต่มันคือเรื่องจริง