ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามความเห็นเพื่อนๆสมาชิกHLM  (อ่าน 1532 ครั้ง)

ออฟไลน์ moomoo3

• Jr. Member
  • **
สอบถามความเห็นเพื่อนๆสมาชิกHLM
« เมื่อ: สิงหาคม 13, 2013, 21:46:28 »
รถอีซูซุ เครื่อง2500 ปี99 ดับเข้าอู่ช่างบอกแคมชาร์ปละลาย เลยอยากถามเพื่อนๆว่าถ้าทำใหม่ราคาค่าซ่อมน่าจะอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่ครับ ขอบคุณทุกความคิดเห็นด้วยครับ

ออฟไลน์ sukhontha

• Hero Member
Re: สอบถามความเห็นเพื่อนๆสมาชิกHLM
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2013, 07:02:56 »
หากทำเฉพาะเครื่อง  เปลี่ยน ก้าน ชาร์ป ลูกสูบ  น่าจะอยู่ประมาณสองหมื่น ไม่เกินสองหมื่นห้า ตอนผมทำ มังกร ฯ (10 ปีที่แล้ว) หมื่นหก อุปกรณ์ของแท้ห้าง...

ออฟไลน์ กระเป๋าเป้

• Newbie
  • *
Re: สอบถามความเห็นเพื่อนๆสมาชิกHLM
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2013, 18:27:47 »
ขอโทษนะครับ ผมว่าไปหาข้อมูลเพิ่มในคลับอีซูสุ จะดีกว่าไหมครับ ผมว่าจะได้ข้อมูลที่มากกว่านี้นะครับ

ที่ชาร์ปละลายนี่น้ำมันเครื่องน้อยมากหรือเปล่าครับ หรือไม่ได้เปลี่ยนนานมาก น้ำมันเครื่องเลยไปอุดตัน

จริงๆ อีซูสุ รุ่นพวก KB หรือ หน้ายิ้ม มังกรทอง เป็นรถที่ทนมากเลยนะครับ เป็นรุ่นสร้างชื่อให้กับแบรนด์นี้เลย แต่คนส่วนใหญ่มองข้ามเรื่องการบำรุงรักษาไป ถึงขนาดชาร์ปละลายนี่ มันคือพวกไปเซ็ทโบวิ่งรอบสูงๆเลยนะครับ หุยยย ถ้ารถเดิมๆ ขับช้าๆแล้วพัง นี่แสดงว่าการดูแลรักษามันน้อยเกินไปหรือเปล่าครับ