ผู้เขียน หัวข้อ: ใครใช้ Chevrolet ระวังนะครับ  (อ่าน 20619 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nyquist

• Hero Member
Re: ใครใช้ Chevrolet ระวังนะครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2013, 14:48:25 »
โชคดีของผมที่ยังไม่เจอปัญหา

ถ้าเจอคงปวดหัวกับศูนย์น่าดูเลย

ออฟไลน์ archian

Re: ใครใช้ Chevrolet ระวังนะครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2013, 15:04:12 »
แซง ford  ไปสามช่วงตัว  ...

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2013, 15:17:18 »
เสียดายครับ รถดี รถสวย ขับดี แต่มีปัญหาเยอะ

ยังไงก็เอาใจช่วยครับ

ออฟไลน์ yahooza00

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2013, 20:55:28 »
พ่อผมกำลังจะออก แคปติว่า เลย สงสัย ต้องให้หยุดไว้ก่อน

ออฟไลน์ banch

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2013, 21:17:00 »
เพิ่งกดไลค์น้องที่เคยทำงานที่โรงงานไปวันก่อน น้องไป สคบ.

ฝากฟ้องพวงมาลัยมิตซูไปด้วย 555

ออฟไลน์ นครอัญมณี

• นครอัญมณี
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2013, 02:46:53 »
มีปัญหา 2 รุ่น คือ ครูซ และแคปติวา (เพียงบางคัน)

บ.เชฟโรเลต (ประเทศไทย) แก้ไขไม่เรียบร้อย

ส่งผลเสียต่อ ทุกรุ่น ในยี่ห้อนี้ อย่างช่วยไม่ได้ (อาจสะเทือนถึง GM ด้วย)

จะไปรณรงค์ รักโลกสวย หรือ ช่วยเหลือสังคม อะไร ก็ช่วยไม่ได้

เพราะ คนต้องการจะซื้อรถที่ดี เอาไว้ใช้งาน

แก้ปัญหาให้จบด้วยดีซะเถอะ

ไม่งั้น ทรานฟอร์เมอร์ภาค 5 ก็ช่วยให้ยี่ห้อนี้ขายดีในไทย ไม่ได้
รักรถมาก
รักครอบครัวมากกว่า
รักชาติ-ศาสน์-กษัตริย์มากที่สุด

ออฟไลน์ bizinezz

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2013, 03:18:18 »
วิธีการreact ของเชฟโรเลตครั้งนี้ ผมมองว่าจะเป็นตัวตัดสินว่า
เชฟฯจะทำตลาดต่อไปได้นานแค่ไหน คนจะยอมรับกับรถที่สวยงาม หรูหรา แต่พากินข้าวแกงลิงข้างทาง แบบไม่แจ้งล่วงหน้า
ปัญหามันมาจากวิศวกรออกแบบผิดพลาด ก็ยอมรับ และแก้ไขแต่โดยดี จะดีกว่าครับ จะrecall อะไรก็ว่ากันไป
อย่าทำให้รู้สึกต้องรังเกียจบริษัทนี้เลยครับ ขอเถอะ

รถไม่ได้ดีมาก+ศูนย์ดี = ผมซื้อ
รถดีมาก+ศูนย์แย่มาก = นอนเอาเท้าก่ายหน้าผากก่อนคิดจะซื้อ
แต่นี่..
รถมีปัญหา+ศูนย์และบริษัทไม่รับผิดชอบ = เดี่ยวพวกคุณก็เจอกับยอดขายตกวูบ+ศูนย์ก็ไม่มีใครเอารถเข้าศูนย์ใช้บริการ

ไม่ใช่เพราะพวกคุณกันเองหรอกหรือ ที่เป็นคนก่อมันขึ้นมา?