ผู้เขียน หัวข้อ: ใครใช้ Chevrolet ระวังนะครับ  (อ่าน 20540 ครั้ง)

ออฟไลน์ mick

• Hero Member
ใครใช้ Chevrolet ระวังนะครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 15, 2013, 17:47:21 »
มูลนิธิเพื่อผู้บริโภคนำผู้เสียหายกว่า 20 คน บุก สคบ.เรียกร้องจัดการผู้ผลิตรถเชฟโรเลต ครูซ และแคปติวา หลังพบซื้อมาขับแล้วเจอปัญหาเสี่ยงต่อความปลอดภัยเพียบ ทั้งคันเร่งค้าง เครื่องเร่งเอง เกียร์เปลี่ยนเอง จวกบริษัทบ่ายเบี่ยงรับผิดชอบ ให้เวลา 7 วันเรียกไกล่เกลี่ย วอนใช้ กม.คุมการจำหน่ายชั่วคราว ด้าน สคบ.ขอพิจารณาปัญหาก่อน ชี้ต้องตรวจสอบรถพิสูจน์ปัญหา

วันนี้ (15 ส.ค.) เมื่อเวลา 10.30 น.ที่สำนักงานคณะกรรมการคุ้มครองผู้บริโภค (สคบ.) มูลนิธิเพื่อผู้บริโภค นำโดย นายอิฐบูรณ์ อ้นวงษา หัวหน้าศูนย์พิทักษ์สิทธิผู้บริโภค ได้นำผู้เสียหายจำนวนกว่า 20 ราย ยื่นหนังสือต่อ สคบ.กรณีซื้อรถยนต์ยี่ห้อเชฟโรเลต ครูซ และแคปติวา ซึ่งผลิตโดย บริษัท เจนเนอรัล มอเตอร์ส (ประเทศไทย) จำกัด จำหน่ายโดย บริษัท เชฟโรเลต เซลส์ (ประเทศไทย) จำกัด แล้วได้รับความเดือดร้อนเสียหายจากความชำรุดบกพร่องของสินค้า โดยมี นางชื่นสุข เมธากุลวัฒน์ ผู้อำนวยการกองคุ้มครองผู้บริโภคด้านฉลาก เป็นตัวแทน สคบ.รับเรื่องร้องเรียน

นายอิฐบูรณ์ กล่าวว่า มูลนิธิฯได้รับเรื่องร้องเรียนดังกล่าวจากผู้บริโภค จึงนำเอกสารประกอบการร้องเรียนจำนวนทั้งหมด 26 ราย มายื่นให้แก่ สคบ.โดยเรียกร้องให้ สคบ.ดำเนินการกับผู้ประกอบการ ดังนี้ 1.เรียกผู้ประกอบการมาเจรจาไกล่เกลี่ยภายใน 7 วัน 2.หากเจรจาไม่ได้ ขอให้ สคบ.ดำเนินการฟ้องคดีแทนผู้บริโภค และ 3.ขอให้ สคบ.ใช้อำนาจตามมาตรา 36 แห่ง พ.ร.บ.คุ้มครองผู้บริโภค พ.ศ.2522 เพื่อจัดตั้งคณะกรรมการดำเนินการทดสอบหรือพิสูจน์โดยทันที พร้อมออกคำสั่งห้ามขายรถยนต์เชฟโรเลต รุ่นที่มีการร้องเรียนเป็นการชั่วคราว จนกว่าจะทราบผลการพิสูจน์ เพราะความชำรุดบกพร่องที่เกิดขึ้นของรถยนต์อาจก่อให้เกิดอันตราย และขอให้มีคำสั่งให้บริษัทรับซื้อรถยนต์คืน หากพิสูจน์ได้ว่า รถยนต์มีความบกพร่องจนก่อให้เกิดอันตรายแก่ชีวิต

นายอิฐบูรณ์ กล่าวอีกว่า สำหรับปัญหาโดยรวมสรุปได้ออกเป็น 3 ด้านคือ 1.ปัญหาด้านความปลอดภัย โดยพบว่า รถคันเร่งค้าง เครื่องเร่งเองโดยไม่ได้เหยียบคันเร่ง ทำให้รถพุ่งไปข้างหน้าเอง ในขณะจอดติดเครื่องยนต์ความเร็วรอบเครื่องเพิ่มขึ้นเองมากถึง 5,000 รอบต่อนาทีโดยอัตโนมัติ จนไม่สามารถควบคุมการขับขี่ได้ นอกจากนี้ ยังพบว่า เกียร์อัตโนมัติทำงานผิดปกติ เช่น มีอาการกระตุกรุนแรงในขณะเปลี่ยนเกียร์ มีการเปลี่ยนจากเกียร์สูงลงเป็นเกียร์ 1 เองโดยที่รถยังวิ่งด้วยความเร็วสูง และระบบเกียร์ล็อกลำดับเกียร์ไม่ยอมเปลี่ยน โดยล็อกอยู่ที่เกียร์เดิมตลอดเวลา เป็นต้น 2.ปัญหาสร้างความเดือดร้อนรำคาญ เช่น แอร์มีเสียงดังเมื่อเปิดใช้งาน เบรกมีเสียงดังเมื่อถอยรถ เป็นต้น และ 3.ปัญหาศูนย์บริการ และ Call Center 1734 ของบริษัท เชฟโรเลต ทั้งนี้ ขอให้ สคบ.รับเรื่องดังกล่าวมาพิจารณา โดยเฉพาะเรื่องระบบเกียร์เป็นกรณีพิเศษ เนื่องจากเกี่ยวข้องในเรื่องความปลอดภัยของผู้บริโภค

นายณธกร แก้วชิน ผู้เสียหาย กล่าวว่า ปัญหาที่เกิดบ่อยที่สุดคือ เกียร์กระชาก ขณะกำลังขึ้นเขาแซงรถพ่วงได้ครึ่งคัน แต่เกียร์ค้างไม่เปลี่ยน ซึ่งขณะนั้นเป็นเวลาค่ำ ต้องเปิดไฟฉุกเฉิน เพื่อประคองรถเข้าข้างทาง ตรงนี้เสี่ยงต่อการเกิดอุบัติเหตุ ที่ผ่านมามีการซ่อมมาแล้วหลายครั้ง จนต้องส่งมาซ่อมที่ศูนย์สำนักงานใหญ่ ตนต้องเดินทางจากอุดรธานีเพื่อมาดูรถยนต์ที่กรุงเทพฯ ตลอด ต้องเสียทั้งเวลาและค่าใช้จ่าย วันนี้ต้องการให้บริษัทรับซื้อรถคืน

น.ส.มยุรี มั่นใจ ผู้เสียหาย กล่าวว่า ตนจำเป็นต้องขับรถจากนครปฐมเพื่อมาทำงานที่นนทบุรี อาการที่พบคือ เกียร์เร่งไม่ขึ้น กระตุกอย่างแรง หากเครื่องร้อนมากก็ยิ่งเกิดปัญหา ทำให้ขึ้นเนินสะพานไม่ได้ รถถอยหลังเกือบถูกรถที่ตามมาชน ซึ่งบริษัทได้ทำการตรวจสอบให้หลายครั้งแล้ว แต่บอกเพียงว่ารถปกติดี ตนซื้อรถใหม่ก็หวังว่าจะไม่ต้องซ่อม แต่ปัจจุบันซ่อมแล้วซ่อมอีก เสียทั้งเวลาและค่าใช้จ่าย จึงหวังว่าหน่วยงานรัฐจะช่วยตรวจสอบช่วยเหลือเยียวยาผู้เสียหายและมีมาตรการที่จะให้บริษัทชดใช้ค่าเสียหายมากกว่าการซ่อม

ด้าน นางชื่นสุข กล่าวว่า ตนยังไม่ได้อ่านเอกสารการร้องเรียนว่าผู้ร้องเรียนแต่ละท่านประสบปัญหาอย่างไรบ้าง และปัญหาของรถแต่ละคันเกิดขึ้นที่จุดเดียวกันหรือไม่อย่างไร ซึ่งการที่เรียกร้องให้ สคบ.เรียกผู้ประกอบการมาไกล่เกลี่ยภายใน 7 วัน ก็จะพยายามเร่งดำเนินการให้ แต่อยากจะขอเวลาดำเนินการเป็น 15 วัน เนื่องจากเจ้าหน้าที่ต้องอาศัยเวลาในการตกผลึกปัญหาของรถแต่ละคัน เพื่อที่จะทำการเจรจาได้อย่างมีประสิทธิภาพมากขึ้น ส่วนการพิสูจน์รถยนต์ของผู้ร้องเรียนก่อนอื่นต้องพิจารณาข้อมูลก่อนว่า ข้อมูลปัญหาและการซ่อมจากผู้ร้องและศูนย์ตรงกันหรือไม่ ถ้าเป็นประเด็นปัญหาเดียวกันอาจไม่ต้องพิสูจน์ก็ได้ แต่หากเป็นคนละปัญหาก็ต้องมีการพิสูจน์ โดยต้องมีคนกลางที่ทั้งสองฝ่ายยอมรับเป็นผู้ทำการพิสูจน์ ซึ่งในการพิสูจน์นั้นต้องพิสูจน์ทั้งรถของผู้ร้องเรียนและรถยนต์ที่เพิ่งผลิตใหม่จำนวน 3 คันจากบริษัท เพื่อเปรียบเทียบมาตรฐานว่าต่างกันหรือไม่ หากของผู้บริโภคต่างกันแสดงว่ามีปัญหา

นางชื่นสุข กล่าวอีกว่า อย่างไรก็ตาม หาก สคบ.พบว่าปัญหาหรือความเสียหายที่เกิดขึ้นเป็นภาพรวม คือ ทั้ง 20 กว่าคันมีปัญหาที่จุดเดียวกันเหมือนกันทั้งหมด แสดงว่ามีปัญหามาก กรณีนี้ถือเป็นเรื่องที่อาจเกิดผลกระทบกับคนหมู่มาก สคบ.จะเจรจากับผู้ประกอบการโดยตรงเพื่อทำการพิสูจน์ โดยมีนักวิชาการที่มีความรู้ในเรื่องเทคนิคเครื่องยนต์เป็นผู้พิสูจน์ตรวจสอบปัญหา ซึ่งประเด็นนี้จะไม่เกี่ยวข้องกับทางผู้บริโภค เพราะถือเป็นปัญหาภาพรวมที่ภาครัฐต้องเข้าไปเจรจากับผู้ประกอบการ

ที่มา http://www.manager.co.th/QOL/ViewNews.aspx?NewsID=9560000101480

ออฟไลน์ neutrino

• Sr. Member
Re: ใครใช้ Chevrolet ระวังนะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2013, 18:56:23 »
น่าเห็นใจผู้บริโภคครับ หวังว่า สคบ.คงสามารถดำเนินการให้จบลงด้วยดีครับ ขอเป็นกำลังใจให้กับทุกๆท่านที่เดือดร้อนจากบริษัทเจ้าของสินค้าครับ(ไม่เฉพาะบริษัทนี้เท่านั้น)

ออฟไลน์ PacMan

• Full Member
Re: ใครใช้ Chevrolet ระวังนะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2013, 18:58:00 »
เป็นกันเยอะ และคาราคาซังมาก

ออฟไลน์ Thanawat Ton

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2013, 18:59:07 »
เอาแล้วไงหละ เชฟโลเลต ประเทศไทย
  >>>>
  >>>>>>
  >>>>>>>>>  อย่าให้เกิดกับ รุ่น COLORADO โคโรลาโด้ น่ะครับ  ไม่งั้น กระทบผู้บริโภคส่วนใหญ่แน่
  >>>>>>
  >>>>

ออฟไลน์ Wayfarer-R

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2013, 19:05:43 »
ยังไงก็ต้องแก้ไขครับ เราไม่สนว่าคุณจะต้องใช้เงินทุน หมดทุนทรัพย์ไปเท่าไหร่ แต่ยังไงก็ต้องรับผิดชอบ จะมาทำแบบขอไปทีกับลูกค้าผู้ซื้อรถของคุณไม่ได้

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2013, 20:05:29 »
เอาแล้วไงหละ เชฟโลเลต ประเทศไทย
  >>>>
  >>>>>>
  >>>>>>>>>  อย่าให้เกิดกับ รุ่น COLORADO โคโรลาโด้ น่ะครับ  ไม่งั้น กระทบผู้บริโภคส่วนใหญ่แน่
  >>>>>>
  >>>>

น้องผมบอก Colo เกียร์ M/T ก็มีเสียงดังกึกๆเวลาเปลี่ยนเกียร์นะครับ เขาบอกเจอบ้างแล้วกับรถแถวบ้านเขา
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ wannachat

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2013, 20:47:06 »
ปัญหาหนักสุดคือ  cruze1.8 (2013เห็นว่าแก้ไขแล้ว)

ใครไม่ติดแก๊สโชคดีไป ได้รับแก้ไข(หรือป่าว ยังไม่ทราบข้อเท็จจริง)

ใครติดแก๊สแล้ว ซวย

ยกเกียร์ วาง2013 ให้ใหม่ก็น่าจะจบ ไม่รู้ทำไมไม่ทำ

ปัญหาคือ น้ำมันเกียร์ร้อนเกิน  เปลี่ยนทุก 10000 โล ปัญหาก็ยังมา
และระบบเกียร์ผิดปกติ รอบขึ้นแต่เร่งไม่ขึ้น
ขับอยู่ดีดี เร่งไม่ขึ้น 
ขับอยู่ดีดี อัตราเร่งค้าง
ออกตัวเร่งไม่ขึ้น รอบขึ้น
กินแบต

ออฟไลน์ Nyquist

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2013, 20:54:21 »
แย่จริงๆเชฟโรเล็ต ทำไมไม่รับผิดชอบให้มันดีๆหน่อย

เรื่องนี้เห็นกันมานานแล้ว แต่ก็ยังไม่ทำอะไร บัดซบจริงๆ

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2013, 21:34:52 »
ฟังคำให้สัมพาดแล้วน่าจะจบยาก  พลังสคบ. -.-

ออฟไลน์ Nlight

• พิมพ์ผิดประจำ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2013, 21:37:41 »
Chev เป็น 1 ใน Brand ที่ผมเคยติด + ไว้ครับ จนกระทั่งนานวันสะสมไปๆ...และเห็นการแถลงการทาง TPBS ของคดีนี้เมื่อประมาณเดือน-2เดือนที่แล้ว หลังตอนั้นแล้ว ...เฮ้อ...อนาคตคงยากที่ผมจะกล้าซื้อ Chev ว  :'(

ออฟไลน์ chamanow88

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2013, 21:59:38 »
เอางบที่ทุ่มกับการกระหน่ำสื่อทางการตลาดไปจัดการกับบริการหลังการขายก่อนดีมั้ย?
อุส่าห์สร้างแบรนด์ มาจนคนไทยไว้ใจมากขึ้นจะมาพังเพราะ after sale มันไม่ยืนยาวเน้อ

ออฟไลน์ domo24

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2013, 22:09:10 »
ผมนี่แหละ ใช้ครูซ 1800 ต้นปี2012 เกียร์กระตุกไปแล้ว รอลุ้นว่าจะมาถึงตอนไหนอยู่ - -*

ขับรถอย่างวาดระแวง เฮ้ออออ
BMW 318i e36 94'
Benz C220 Elegance 94'
Toyota AE100 96'
Toyota Prado lc90 00'
Toyota VX100 06'
Toyota Altis 10'
Chevrolet Cruze 12'
Chevrolet Captiva 13'
Toyata Yaris 15'

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2013, 22:23:06 »
แคปติว่ามีปัญหาอะไรเหรอครับ
ผมใช้มาเกือบ 2 ปีแล้ว ไม่พบปัญหาอะไรเลยครับ

ปล.เอาใจช่วยทุกท่านนะครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ AMG GT

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2013, 22:28:43 »
ผมว่ามันอันตรายมากเลย นะสำหรับรถที่ มีปัญหาเครื่องและเกียร์นี้   แถมเป็นเยอะซะด้วย

ออฟไลน์ john

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2013, 22:37:31 »
ของผมมีปัญหาแอร์ไม่เย็นครับ เหมือนอะไรสักอย่างจะไม่แน่ต้องเอาไปให้เขาถอดใส่ใหม่ เห็นช่างบอกเป็นหลายคัน ตอนไม่เย้นเอามือเคาะหน่อยเดี๋ยวมันเย็นเองเพราะไม่แน่น
แคปติว่ามีปัญหาอะไรเหรอครับ
ผมใช้มาเกือบ 2 ปีแล้ว ไม่พบปัญหาอะไรเลยครับ

ปล.เอาใจช่วยทุกท่านนะครับ

ออฟไลน์ r0okiEz

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2013, 23:03:29 »
แต่ก่อนโครตอยากได้รถยี่ห้อนี้เลย

แต่ตอนนี้ ไปไกลๆไม่อยากคบด้วยเลยอ :'(
อย่าทำทุกอย่างที่คิด.....แต่จงคิดทุกอย่างที่ทำ

ออฟไลน์ Nuzz

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2013, 23:06:33 »
ถ้าเคสนี้เรียกร้องได้สงสัยผมว่าคนใช้ cruze คงตามไปกดดันต่อแน่ๆ แต่ตั้งเป็น 100 คัน สงสัยจะงงานเข้าล่ะ GM

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2013, 00:34:01 »
  >>>>
  >>>>>>
  >>>>>>
  >>>>

น้องผมบอก Colo เกียร์ M/T ก็มีเสียงดังกึกๆเวลาเปลี่ยนเกียร์นะครับ เขาบอกเจอบ้างแล้วกับรถแถวบ้านเขา
เสียงดังกึ๊กรู้สึกว่าจะเป็นมาตั้งแต่แรกๆแล้วมั้งครับ.. กับรุ่นเกียร์ธรรมดา
เกี่ยวกับเพลานี่แหล่ะ..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ pheet

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2013, 00:34:30 »
ที่สุดของความห่วยแตกครับ ผมใช้อยู่เมียงดังจีดๆตอนทางขรุขระน่ารำคาญมากแก้ไม่หาย

ออฟไลน์ mypop

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2013, 08:05:18 »
รถที่ขับแล้วอันตราย ถูกแค่ไหนผมก็ไม่เอา

ไม่คุ้มกับเงินที่ีจะหาได้ในอนาคต

ออฟไลน์ Amj

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2013, 08:47:06 »
แก้ไขตามขั้นตอนแล้วไม่จบก็ต้องออกมาเรียกร้องความเป็นธรรมกันแบบนี้แหละครับ

ก็ในเมื่อไม่ยอมรีคอลให้เป็นเรื่องเป็นราว ที่เห็นไปเรียกร้องก็เป็นกลุ่มย่อยๆเท่านั้น
นี้ก็ยังไม่รู้ว่าสุดท้ายจะรับผิดชอบแค่กลุ่มคนที่ออกมาเรียกร้องแค่นั้นส่วนคนที่ไม่ได้ไปด้วย
ก็ไม่ช่วยเหลือหรือเปล่า

2 เคสล่าสุดในคลับครูซ คันแรกวิ่งบนทางด่วนความเร็ว 120 กม./ชม. อยู่ๆ เกียร์ตัดเข้าเกียร์ 1 เลย
ส่วนคันที่สอง คันเร่งเร่งเองไปค้างอยู่ที่ 5000 กว่ารอบ

ร้องสคบ.ไปก็ไม่รู้จะทำอะไรได้บ้าง รวมกลุ่มไปประชุมที่โรงงานก็แล้ว
รวมกลุ่มไปร้องสื่อก็แล้ว ผู้บริโภคอย่างเราๆ หาที่พึ่งยากจริงๆครับ

ออฟไลน์ YoungJet

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2013, 09:00:33 »
ยังจำเรื่องที่รถเชฟโรเลต พุ่งตกจากตึกรสาเมื่อปลายปีก่อนได้ไหม?

ตอนนี้คงเดากันได้นะว่าเกิดจากอะไร?
2010 Honda Jazz
2009 Toyota Corolla Altis 1.6G
2001 Nissan Cefiro (sold)
1996 Peugeot 306 SR (sold)
1994 Honda Civic 3D (sold)
1993 Mitsubishi Lancer GLX (sold)
1984 Mitsubishi Colt Mirage (sold)

ออฟไลน์ Eddy5659

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2013, 09:22:53 »
ตกลงนี่เชฟโคม่ากว่าฟอร์ดอีกเหรอครับ

ลองจัดอันดับความน่ากลัวกันดีมั๊ย เชฟ ฟอร์ด ยตก 3 เจ้านี่ใครมาวิน 555+
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ SaiXaiZai

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2013, 09:52:11 »
สคบ. จะทำหน้าที่คุ้มครองผู้บริโภค หรือ คุ้มครองผู้ผลิต บ้านเราพูดยากราชการชอบทำงานตรงข้ามกับหน้าที่ความรับผิดชอบ เวรกรรมตกอยู่กับผู้ซื้อ  :-\

ออฟไลน์ cdap

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2013, 10:27:10 »
ยี่ห้อนี้เห็นคนรู้จักใช้ optra อยู่ก็ไปเทอร์นเป็น cruze มานะ บางคนใช้ไม่มีปัญหาก็ดีไป
แต่อีกคนก็เจอ optra เกียร์พัง บอกเล่ากันถึงลูกถึงหลานว่าอย่าไปใช้ยี่ห้อนี้นะ
พอมาเจอข่าว cruze เกียร์พังไปประท้วงกันอีกยิ่งตอกย้ำเข้าไปใหญ่

รถไม่ต้องพึ่งโชคออกใหม่ ยังต้องเสี่ยงดวงรื้อฝ้าทำท่อแอร์ไปหลายคัน ล๊อตแรกมีคันนึงขึ้นเขาแล้วลงไม่ได้ บางคันสายโน่นนี่นั่นหลุด งานประกอบแย่มาก ไปขึ้นเขาได้ยังเอามาคุยกันใหญ่ว่าเจ๋งมาก เอาอยู่(คงไม่เคยดู coupe channel อีโค่คาร์ก็ขึ้นได้ไม่ยากเย็น)

ที่ได้เห็นกะตาตัวเอง sonic ติดไฟแดงตรงอนุสาวรีย์ พอไฟเขียวไปไม่ได้ซะงั้น คันหลังบีบแตรกันใหญ่นึกว่าแท็กซี่จอดให้คนลง เพราะมีคนเปิดประตูลงมาที่ประตูหลังซ้าย อีกอึดใจต่อมาเปิดหมด 4 ประตูลงมากันหมดรถเสียแน่ๆ พอผ่านไปอ้าวนี่มัน sonic ในใจคิดว่าเปิดตัวถึงปีรึยังเนี่ยเสียภาพพจน์มากๆ

ออฟไลน์ MYJ!M

• **
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2013, 10:59:05 »
ข่าววงใน เชฟ ยืนยันว่า เจนเนอเรชั่นถัดไปของ ครูซ แค็ปตีว่า และ เทรเบลเซอร์ จะ ไม่มีปัญหา เกียร์กระตุก เกียร์พัง รอบค้าง อย่างแน่นนอน ครับ
หากมีปัญหานี้ ยินดีเปลี่ยนคันใหม่ทันที

มาดูภาพหลุดโฉมใหม่ของ เชฟ แค็ปติว่า เจนต่อไปครับ

ปล.มากระตุกยิ้มให้นะครับ หากไม่ขำด้วยขอกราบขออภัย ณ ที่นี้

ออฟไลน์ xStudio

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2013, 13:49:59 »
CAPTIVA 2012 ผมจอดศูนย์เป็นว่าเล่นครับ ทั้งแบตระเบิด อ่างรองน้ำมันเครื่อง ล่าสุด น้ำเข้ารถ อยู่ใต้พรม  จอด ศูนย์อยู่ 2 อาทิตย์ละครับ
วันนี้เข้าไปบุกมา ศูนย์ยังหาสาเหตุไม่พบใดๆทั้งสินครับ

เซ็งมากกกก

ออฟไลน์ kengheng

• **
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2013, 13:53:31 »
ตกลงนี่เชฟโคม่ากว่าฟอร์ดอีกเหรอครับ

ลองจัดอันดับความน่ากลัวกันดีมั๊ย เชฟ ฟอร์ด ยตก 3 เจ้านี่ใครมาวิน 555+

ถ้ารถที่คุณใช้มีปัญหา ผมก็อยากจะหัวเราะให้ดังกว่าคุณ 5555+

อีกอย่างเค้าพูดถึงเชฟ นี่ผ่าไป ฟอร์ด  แล้วจะเอาอะไรอีก 1 ล่ะ ยี่ห้อที่คุณครับดีมั้ย

ออฟไลน์ Eddy5659

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2013, 14:16:34 »

ถ้ารถที่คุณใช้มีปัญหา ผมก็อยากจะหัวเราะให้ดังกว่าคุณ 5555+

อีกอย่างเค้าพูดถึงเชฟ นี่ผ่าไป ฟอร์ด  แล้วจะเอาอะไรอีก 1 ล่ะ ยี่ห้อที่คุณครับดีมั้ย

ใจเย็นๆครับ เป็นอะไรมากหรือเปล่า ถ้ามันรบกวนจิตใจคุณผมก็ขอโทษนะครับ
อากาศร้อนพอแล้ว
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ Marverick

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2013, 14:21:57 »
เอาใจช่วยผู้บริโภคทุกท่านครับ