ผู้เขียน หัวข้อ: เจ้าของรถ BMW ที่มี BSI ไปเปลี่ยนเครื่องเสียงกันบ้างหรือปล่าวครับ  (อ่าน 4716 ครั้ง)

ออฟไลน์ tjsajja

• Jr. Member
  • **
เจ้าของรถ BMW ที่มี BSI ไปเปลี่ยนเครื่องเสียงกันบ้างหรือปล่าวครับ

แล้วถ้าไปเปลี่ยนจะกระทบกับ BSI หรือไม่

ท่านที่เปลี่ยนไปแล้ว มีปัญหาอะไรบ้างหรือปล่าว

ถ้าพอมีร้านเครื่องเสียงแนะนำเส้นถนนศรีนครินทร์ หรือ แถวบางนา จะขอบคุณมาก

ออฟไลน์ poon147

• Newbie
  • *
ผมเปลื่ยนเคยลำโฟงกับ ชุด upgrade sub แค่นั้นครับ ใช้ amp เดิมขับ กลัวมีปัญหาแล้วเคลมยากครับ

ออฟไลน์ gayji

• Full Member
ถ้าเปลี่ยน ส่วนที่เกี่ยวเนื่องกับการเปลี่ยนเครื่องเสียงนั้นก็จะอาจไม่ได้รับความคุ้มครองตาม BSI ครับ
เช่น ระบบไฟในส่วนที่เกี่ยวข้องกับเครื่องเสียง แต่ถ้าส่วนอื่นมีปัญหา BSI ก็ยังต้องคุ้มครองตามปกติครับ เช่นสมมติประตูข้างคนขับมีปัญหา ถ้ามันไม่เกี่ยวอะไรกับระบบไฟของเครื่องเสียง ก็ไม่มีเหตุอ้างให้ BSI ไม่คุ้มครองครับ

ออฟไลน์ Marverick

• Full Member
เปลี่ยนลำโพงและใส่ลำโพงเพิ่มครับ

ออฟไลน์ swan

• Sr. Member
ผมเปลี่ยนเป็นของศูนย์ครับ ตอนแรกไปดูข้างนอกเหมือนกัน แต่กลัวมีปัญหา เลยจบกับศูนย์ แต่ชุดอัพเกรดของศูนย์ผมว่าแพงไป สำหรับผมเปลี่ยนแล้วเสียงก็ไม่ได้ดีขึ้นชัดเจนนัก เสียงยังแบนขาดมิติอยู่เลย

ถ้าจะเปลี่ยนข้างนอกจริงๆลองหาร้านที่เค้าไม่มีการดัดแปลงระบบต่างๆของรถ ใช้เพียงการต่อพ่วงอุปกรณ์ใหม่เข้าไป ของเดิมก็ไม่ไปยุ่งกะมัน อบบนั้นน่าจะเสี่ยงน้อยกว่า แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นถ้าทางศูนย์พบว่าไปทำอะไรมาจากข้างนอก อันนี้กระทบ bsi แน่นอน มากน้อยแล้วแต่การดัดแปลง และระบบที่เข้ามาเกี่ยวข้อง

ออฟไลน์ Nighthawk

• Sr. Member
  • Petrophysics & Formation Evaluation Consultant
    • bmwx3clubthailand
ผมติดแค่เครืีองเล่นดีวีดีตรงพนักพิงศรีษะครับ