ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาตแนะนำตัวนะคะ  (อ่าน 9213 ครั้ง)

ออฟไลน์ เหวิน can do

• Jr. Member
  • **
ขออนุญาตแนะนำตัวนะคะ
« เมื่อ: สิงหาคม 19, 2013, 21:27:27 »
ติดตามเวบ headlightmag. มาสองสามปีละค่ะ เข้ามาดูทุกวันหาข้อมูลรถต่างๆ เพราะตัวเองชอบรถเป็นชีวิตจิตใจ ชื่นชมพี่จิมมี่ น้องกล้วย น้องตอยมาก น้องๆน่ารักมาก พี่จิมมี่ก็เจ๋งจริงๆ ที่ผ่านมาก็ตัดสินใจเลือก สวิฟท์มาใช้งานก็เพราะอ่านรีวิวพี่จิมมี่นี่แหละ มาวันนี้ขอเผยตัวหน่อยนะคะ อิอิ เหวินเป็นสาวเชียงใหม่นะคะ แต่พึ่งมาเป็นสาวได้ไม่นานตอนเด็กๆ เป็นเด็กชายค่ะ 5555 ก็ยัง ง้ง งง ตัวเองอยู่เลย สงสัยจะมีเราคนเดียวผ่าเหล่าผ่ากอมาบ้ารถ บ้าตั้งแต่เด็กเลยค่ะ ตอนนี้อายุ 30 แล้ว เปลี่ยนรถมา 20 คัน หนึ่งในนั้นมีฟอร์ดแองเกลีย และมี KE 70 งามๆ ด้วย (ปัจจุบ้นก็ยังอยู่ค่ะ) พอติดตามเวบมาช่วงนึง ก็พอทราบว่าเราไม่เหงาแล้ว อย่างน้อยเวบอื่นคิดแปลกๆ ก็คงมีเวบนี้แหละนะ ที่เราจะแฝงตัวเป็นสมาชิกได้อย่างอบอุ่น ถ้าทีมพี่ๆ จิมมี่ ได้มีโอกาสมาเทสต์รถหรืออะไรที่เชียงใหม่ หรือเชียงราย ขอให้บอกนะคะ อยากเจอตัวจริงและยินดีต้อนรับอำนวยความสะดวกค่ะ
Just a way I am.

ออฟไลน์ Wayfarer-R

• Hero Member
Re: ขออนุญาตแนะนำตัวนะคะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2013, 22:33:04 »
ใช้รถมา 20 คัน ? โหดมากครับ พอจะบอกได้มั้ยว่ารุ่นไรบ้างทั้ง 20 คัน เริ่มใช้รถตั้งแต่อายุเท่าไหร่ครับ เปลี่ยนรถเยอะมากครับ

ป.ล. ยินดีต้อนรับครับ มีอะไรแนะนำกันได้ก็แนะนำได้นะครับ

ออฟไลน์ Tan Int

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2013, 22:59:03 »

แอบทึ่งกับใช้รถมาแล้ว 20 คันนี่เลยครับ ชักจะอยากรู้แล้วละว่ามีคันไหนบ้าง

ยังไงก็ยินดีต้อนรับครับ  ;D
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2013, 23:36:01 »

แอบทึ่งกับใช้รถมาแล้ว 20 คันนี่เลยครับ ชักจะอยากรู้แล้วละว่ามีคันไหนบ้าง

ยังไงก็ยินดีต้อนรับครับ  ;D
ยินดีเล่าเลยค่ะ กลัวไม่มีคนฟังอ่ะนะ อิอิ ด้วยความเหวินเป็นคนชอบรถมาตั้งแต่เด็กๆ เหวินก็จะมีรถในฝันของเด็กๆ อ่ะค่ะ พอโตมามีโอกาสก็ซื้อมาลองขับดู ส่วนใหญ่มือสองนะคะ จำได้ตอนเด็กๆ ชอบ ฟอร์ดแองเกลียของคุณหมอที่โบสถ์ ชอบมิร่า เล็กๆดี ชอบ คาริเบี้ยนดูลุยๆ ถ้าเราขับคงดูเป็นสาวห้าว พอโตมาขับรถเป็นก็เลยเปลี่ยนไปเรื่อยๆค่ะ ลองขับดู มาเริ่มจากคันแรกเลยนะคะ
1. sunny b 11 แม่ซื้อให้ขับไปเรียน ปวช ค่ะ อายุ 15 ยังไม่มีใบขับขี่เลย แต่อย่างว่าเนอะเชียงใหม่ไม่มีรถเมล์เดินทางลำบาก จำได้ว่าซื้อมาจากเตนท์ ที่ กทม. ราคาราวๆ 120000 นะคะ
2. nissan march g1 คันเล็กๆ 3 ประตู
3. sunny super saloon b14 เปลืองน้ำมันไปหน่อย
4. toyota starlet 12 valve แรงแต่ร่อนสุดๆ ตอนหลังน้องที่ซื้อต่อไปเอาไปคว่ำพังทั้งคั้น
5. suzuki caribbian ตู้ปลา ขับได้ 5 วันขายคืนเตนท์ เพราะขับไม่ไหว สะเทือนเกิน เตนท์ไม่หักซักบาทบอกสงสารน้อง
6. Mazda 626 TTL ไมล์ดิจิตอลของเพื่อนพ่อ จองไว้ตั้งแต่ลุงเค้าออกป้ายแดงตอนเหวินอยู่ ป 1 มาได้ขับตอนอายุ 19 ขับดีแอร์สวิงด้วยแต่เปลืองน้ำมันมากๆ
7. Hyundai excel ซื้อเพราะมีพวงมาลัยเพาเวอร์กับกระจกไฟฟ้า สภาพใหม่มาก เจ้าของเก่าใช้มาแค่ 6 หมื่นโล พอมาถึงเหวิน ซ่อมทุกเดือน ใช้อยู่ปีกว่า เปลี่ยนคอมแอร์ไป 3 ลูก
8. Ford anglia โชคดีเอารถ excel ไปซ่อมรอช่างนานเลยเดินไปกินก๋วยเตี๋ยว เจอเค้าจอดจมฝุ่นในบ้าน เลยขอซื้อ สภาพเดิมๆ มือเดียวป้ายแดง ซื้อมา 4 หมื่น เปลี่ยนเป็นสีฟ้าขาว เหมือนแฮรี่พอตเตอรืเลย คือซื้อรถมาพร้อมๆ กับหนังฉายเลยอะไรจะบังเอิญขนาดนั้น ตอนหลังขายให้พี่คนนึงมาขอซื้อจากแปดริ้วนู้นแหนะ ได้แสนนึง อิอิ
9. ป้ายแดงคันแรกของชีวิตค่ะ พ่อซื้อให้ตอนเรียนมหาลัย Mazda 323 protege สีน้ำเงินคันแรกของจังหวัดเชียงใหม่เลย พึ่งขายต่อให้เพื่อนไปตอนสงกรานต์ที่ผ่านมานี่เอง
10. Citroen ax เนื่องจาก 323 มันฮอทมาก แม่ชอบแย่งไปขับ โมโห ประกอบกับขาย anglia ได้ เลยไปถอยมา เปลืองน้ำมัน และซ่อมจุกจิก แต่บอดีสวยและหรูหรามาก สำหรับรถตันเล็กๆ
เด๋วมาต่ออีก 10 คันที่เหลือค่ะ

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2013, 00:26:12 »
มาต่อกันคันที่ 11 ค่ะ mitsubishi galant ตาเหยี่ยว เบาะแดง พอดีตอนนั้นรถ teana ออกใหม่ๆ อยากได้มากๆ ขับแล้วดูไฮโซ เพื่อนๆที่มหาลัยถอยกันมาคันสองคัน เลยไปถอยเจ้านี่มาราคาแสนกว่าๆ เวลาไปจอดข้างๆ teana ก็แอบคิดว่า เออ  d seg เหมือนกันนะ คันนี้ติดแก๊สเป็นคันแรกๆ ของเชียงใหม่เลย ตอนนั้นทั้งจังหวัดมีปั๊ม lpg แค่ที่เดียวเองค่ะเวลาไปเติมที่ไรมีแต่รถตุ๊กๆ ตอนหลังโดนชนช่างซ่อมไม่เหมือนเดิมเลยขายไป
12. M/B w123 230 สีขาว ตอนนั้นก็เทห์ดีนะคะ ช่วงล่างนิ่ม เกาะถนน เคยขับไปกรุงเทพด้วย ตอนหลังเสียบ่อยมากๆ เลยขายไป จบมหาลัยพอดี
13. Perodua kancil รถมาเลเซีย คันเล็กๆ เกียร์ออโต้ด้วย น่ารักมากๆ ตอนนั้นเชียงใหม่มีคันเดียวเอง
14. Nissan big M หน้าโง่  กระบะคันแรกในชีวิต ซื้อมาบรรทุกของ ประหยัดน้ำมันมากๆไม่เคยเสียเลย ขับดีพอสมควร เริ่มติดใจกระบะดีเซลก็เพราะรถคันนี้ ตอนหลังขายไปได้กำไรสามหมื่น
15. Daihatsu mira ซื้อต่อน้าข้างบ้างมาเพราะไปจองรถไว้แล้วมันนาน ไม่มาซักที เอามาขับเล่นๆ พักนึง
16. Hilux vigo 2.5 prerunner รถป้ายแดงที่ซื้อด้วยเงินตัวเองคันแรกของชีวิต รักมากๆ รถคันนี้ แรงดี ประหยัดน้ำมัน แต่ร่อนสุดๆ ทุกวันนี้ต้องเอากระสอบทรายถ่วงท้ายไว้ 2 กระสอบตลอด
17. Corolla altis cng ค่ะ ซื้อให้แม่ใช้เพราะประหยัดดี ก็โอเคนะ ช่วงล่างใช้ได้ แต่ออฟชั่นบางสุดๆ เนาะ รถคันละเกือบ 9 แสน
18. Corolla DX KE 70 ซื้อต่อเพื่อนแม่มาค่ะ กระแส retro กะลังมาแรง
19. Hilux sr5 4wd ซื้อเพราะอยากลองขับรถโฟร์วิลล์ดู ขับดีกว่าวีโก้นะ แต่เปลืองน้ำมันไปนิด ตอนนี้กำลังจะขายล่ะค่ะ
20. Suzuki swift eco คันล่าสุด จอง 8 เดือน เป็นประวัติศาสตร์ไปเลย คันนี้ตัดสินใจเพราะอ่านรีวิว พี่จิมมี่เลยค่ะ ละก็ไม่ผิดหวังเลยรถ OK มากๆ คุณภาพเกินราคา

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2013, 03:34:37 »
ยินดีต้อนรับครับ และขอบอกว่า ประสบการณ์ผ่านรถมาโชกโชนมาก!!

แต่ทั้งหมดนี้ สนใจ KE70 ที่สุด....

อยากดูรูป....อยากเห็น ใจจริงก็อยากได้มาบูรณะ ถ้าเจอสภาพดีๆ
แต่ ทุกวันนี้ บ้านไม่มีที่จอดรถแล้ว....เศร้า....

วันหลัง เดี๋ยวค้นโบรชัวร์เวอร์ชันญี่ปุ่นในบ้าน แล้วแปะรุปให้ดูครับ

อ้อ สมาชิกชาวเชียงใหม่เราเยอะครับ

มีเจ้าหนาว นี่อยู่ มช. วิจิตรศิลป์ เพิ่งเข้าไปหมาดๆ
มีน้อง Boydii ทำอพาร์ทเมนท์ให้เช่า อยู่
มีน้อง โก้ ที่เป็น พนักงานของโรงแรม Boutique Hotel แห่งหนึ่ง
ที่เคยเป็น บริษัทเก่าขนาดใหญ่ มา Renovate มาก่อน ใจกลางเมืองเลย
อยู่ในซอย จำชื่อไม่ด้แล้วแหะ แต่ โรงแรมสวยมาก

แล้วก็มีอีกหลายคนครับ ที่อยู่เงียบๆ ไม่เปิดเผยตัว อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 20, 2013, 03:37:55 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ decptt

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2013, 05:46:52 »
ข้าน้อยขอคารวะ 20 คัน  แม่เจ้าาาาาเยอะมากๆ ;D ;D ;D

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2013, 08:25:36 »
โอ้สุดยอดเลยครับเจ๋งมากที่จำได้ทุกคันซะด้วยผมแค่ 3 คันยังเลือนๆลางๆเลย ที่บ้านเปิดอู่ซ่อมรถรึเปล่าครับดูๆแล้วแต่ละคันต้องได้ซ่อมบ่อยๆ ผ่านไปอีก 10 ปีจะถึง 40 คันมั๊ยเนี่ยยังขาดสามห่วงกับอีคาร์นะครับคนที่เล่นรถเก่าๆน่าจะได้ผ่านมือบ้าง
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2013, 08:47:12 »
โอ้สุดยอดเลยครับเจ๋งมากที่จำได้ทุกคันซะด้วยผมแค่ 3 คันยังเลือนๆลางๆเลย ที่บ้านเปิดอู่ซ่อมรถรึเปล่าครับดูๆแล้วแต่ละคันต้องได้ซ่อมบ่อยๆ ผ่านไปอีก 10 ปีจะถึง 40 คันมั๊ยเนี่ยยังขาดสามห่วงกับอีคาร์นะครับคนที่เล่นรถเก่าๆน่าจะได้ผ่านมือบ้าง
โอ้โห รู้ใจเลยค่ะ อีคาร์รถในฝันเลยแต่สมัยก่อน ขนาดตัวคาบูนะ มือสองยังมีเกือบสามแสน งบประมาณไม่ถึงค่ะเลยได้ขับแค่ Hyundai excel  บ้านป่าวเป็นอู่ซ่อมรถค่ะ ทำก่อสร้างค่ะ ปัจจุบันเป็นสาวก่อสร้างค่ะ เหอๆ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2013, 09:25:41 »
สวัสดีครับ
ผมเรียน ป.โท อยู่วิศวะ มช. ครับผม
เข้ามาทึ่งด้วยคนกับรถ 20คัน!!!
จำนวนมือถือที่ผมใช้ยังสู้ไม่ได้เลย  ;D
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2013, 10:02:01 »
ยินดีต้อนรับครับ และขอบอกว่า ประสบการณ์ผ่านรถมาโชกโชนมาก!!

แต่ทั้งหมดนี้ สนใจ KE70 ที่สุด....

อยากดูรูป....อยากเห็น ใจจริงก็อยากได้มาบูรณะ ถ้าเจอสภาพดีๆ
แต่ ทุกวันนี้ บ้านไม่มีที่จอดรถแล้ว....เศร้า....

วันหลัง เดี๋ยวค้นโบรชัวร์เวอร์ชันญี่ปุ่นในบ้าน แล้วแปะรุปให้ดูครับ

อ้อ สมาชิกชาวเชียงใหม่เราเยอะครับ

มีเจ้าหนาว นี่อยู่ มช. วิจิตรศิลป์ เพิ่งเข้าไปหมาดๆ
มีน้อง Boydii ทำอพาร์ทเมนท์ให้เช่า อยู่
มีน้อง โก้ ที่เป็น พนักงานของโรงแรม Boutique Hotel แห่งหนึ่ง
ที่เคยเป็น บริษัทเก่าขนาดใหญ่ มา Renovate มาก่อน ใจกลางเมืองเลย
อยู่ในซอย จำชื่อไม่ด้แล้วแหะ แต่ โรงแรมสวยมาก

แล้วก็มีอีกหลายคนครับ ที่อยู่เงียบๆ ไม่เปิดเผยตัว อิอิ

ขอบคุณนะคะ My idol ที่มาตอบเหวินด้วย ฝากรูปรถให้ดูแล้วค่ะ

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2013, 16:59:05 »
สุดยอด.. 20 คัน ตอนนี้คงไม่ได้อยู่กับมันทั้งหมดสินะครับ แต่ถ้ารีวิวจากความทรงจำได้หลายคัน คิดว่าสมาชิกหลายคนรออ่านแน่นอน
พึ่งมาเป็นสาวได้ไม่นานตอนเด็กๆ เป็นเด็กชายค่ะ 5555 ก็ยัง ง้ง งง ตัวเองอยู่เลย สงสัยจะมีเราคนเดียวผ่าเหล่าผ่ากอมาบ้ารถ บ้าตั้งแต่เด็กเลยค่ะ
น่าจะมีอีกคนครับ แต่หายๆไป

ออฟไลน์ pop

• Sr. Member
  • ชีวิตออกแบบได้
    • www.teemgroup.com
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2013, 16:29:39 »
ไอดอลเลยครับ!! นับถือ

ออฟไลน์ jumpon77

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 21:25:05 »
แม่เจ้า20คันยินดีต้อนรับครับบบ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003