ผู้เขียน หัวข้อ: จีนOnlyอีกแล้ว สามีVSภรรยา ควบ CayenneTurbo ชน MaseratiQuattroporte  (อ่าน 5468 ครั้ง)

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

• Hero Member

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
Re: จีนOnlyอีกแล้ว สามีVSภรรยา ควบ CayenneTurbo ชน MaseratiQuattroporte
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2013, 00:19:33 »
จีนมัน.....

มันเปนคนแบบนี้กันละครับ5555

ออฟไลน์ Wayfarer-R

Re: จีนOnlyอีกแล้ว สามีVSภรรยา ควบ CayenneTurbo ชน MaseratiQuattroporte
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2013, 00:26:59 »
 ภรรยาขับรถชนรถของสามี  ? สงสัยแบบเอาตังค์ไปแต่งรถ แล้วไม่บอก  ;D

ออฟไลน์ Godzilla2005

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2013, 00:48:53 »
ถ้าเหตุการณ์แบบนี้เกิดขึ้นในไทย

ประกันต้องรับผิดชอบรึเปล่าคับ

ตั้งใจ ขับชน  ทำให้เกิดความเสียหาย

สมมุติว่า มี คลิบ หรือข่าว แจ้งเลยว่า  โกรธกัน ขับตามชน ประมาณนี้

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2013, 01:32:06 »
ถ้าเหตุการณ์แบบนี้เกิดขึ้นในไทย

ตั้งใจ ขับชน  ทำให้เกิดความเสียหาย

สมมุติว่า มี คลิบ หรือข่าว แจ้งเลยว่า  โกรธกัน ขับตามชน ประมาณนี้

ไม่ครับผม เนื่องจากเป็นการใช้รถผิดวัตถุประสงค์ และไม่ใช่อุบัติเหตุครับ :)
เหมือนกับนำรถลงสนามแข่ง หรือใช้เพื่อการแข่งขันแล้วเกิดอุบัติเหตุ ประกันแบบปกติที่เราทำกันจะไม่รับผิดชอบครับผม
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ lhorsud

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2013, 11:09:39 »
ไม่เฉพาะเมืองจีนหรอกครับ

เมืองไทยเรานี่ก็เป็นกันไม่น้อย

เพียงแต่ที่ไม่เป็นข่าว เพราะ ไม่ใช่รถแพงแค่นั้นแหละ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2013, 15:19:31 »
จะโหดกันไปไหน

::) ::) ::)

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2013, 18:32:05 »

ไม่ครับผม เนื่องจากเป็นการใช้รถผิดวัตถุประสงค์ และไม่ใช่อุบัติเหตุครับ :)
เหมือนกับนำรถลงสนามแข่ง หรือใช้เพื่อการแข่งขันแล้วเกิดอุบัติเหตุ ประกันแบบปกติที่เราทำกันจะไม่รับผิดชอบครับผม
อยู่ที่การให้การด้วยครับ

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2013, 21:58:12 »
คนไทยก็มีครับ ภรรยาไล่ล่าสามี สามีไล่ล่าภรรยา ของแบบนี้เกิดขึ้นได้ทุกคนครับ ถ้าเกิดการ"นอกใจ"

เหตุอื่นไม่น่าจะเป็นให้เกิดอะไรแบบนี้ได้ (โกงที่ดิน? แย่งหัวปลา? ฉีดสายยางรดน้ำต้นไม้ใส่? ล้อชื่อแม่?)