ผู้เขียน หัวข้อ: ทะเบียนตามวัน เดือน ปีเกิด ต้องจ่ายแพงกว่าปกติหรือเปล่าครับ  (อ่าน 3202 ครั้ง)

ออฟไลน์ YZA

• Sr. Member
ตามหัวข้อเลยครับ
1. เช่น 5กพ 252X นี่ถือเป็นเลขสวยที่ต้องเสียค่าอะไรเพิ่มหรือเปล่าครับ
2.  ตอนนี้ผมเห็นเลขใหม่ ไปเบอร์2  แล้ว  ไม่รู้เลข 5กพ นี่จะใช้ประมาณปีไหนครับ  ผมกะเปลี่ยนรถประมาณปี  2558

ออฟไลน์ TK2003

• Full Member
  • พ่อลูกสอง
ถ้าไม่ใช่ 5 กพ 2525 ก็ไม่น่าจะแพงครับ ไปจองเองได้
วันนี้ "หลุม รอบๆตัวเรา มีกี่หลุม พยายามถมให้หมด" และ "อย่าขุดหลุม ฝังตัวเราเอง"

ใครเป็น "หลุม" คุณ "จงถมให้เต็ม" อย่าได้ "สูงแต่ผู้เดียว"

ออฟไลน์ YAmodels

• Hero Member
ถ้าไม่ใช่เลขพิเศษทั้งหลายจองได้ครับ ทะเบียนรถผมยังได้ตรงวัน-เดือน-ปี เกิดเลย
อยู่ที่ว่าจะไปจองทันรึเปล่า ตอนกดจองคิวผมได้คิวที่สอง เลยมั่นใจ99เปอร์เซ็นเลยว่าเลขนี้ได้แน่ๆ;D
กำลังยุให้น้าผมจอง 2กย 251xอยู่เลยเนี่ย ไม่รู้จะยุขึ้นรึเปล่า

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 20, 2013, 14:13:05 โดย YAmodels »

ออฟไลน์ MoO Cnoe

พี่ YAmodels เท่ห์มากเลยครับ ผมเกิดวันเลขสองตัว หมดสิืทธิ์ครับ ฮ่าๆๆ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ถ้าเลขไม่ได้สวยมาก ได้อยู่แล้วครับ

ออฟไลน์ Jomgayray

• Jr. Member
  • **
อ่า อยากได้บ้างจังครับ แต่ของผมคงอีกนาน 20 พค xxxx

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
8 / 8 / 28 จบ

ขอกี่รอบไม่เคยได้ T T

ออฟไลน์ YAmodels

พี่ YAmodels เท่ห์มากเลยครับ ผมเกิดวันเลขสองตัว หมดสิืทธิ์ครับ ฮ่าๆๆ
กว่าจะได้ลุ้นแทบแย่แน่ะครับ ถามเซลล์เรื่องยื่นจดทะเบียนเซลล์ก็บอกว่าใช้เวลาประมาณ1เืดือนเป็นอย่างน้อย เลขจะมาเมื่อไหร่ก็ไม่รู้
รับมาปลายเดือน มีค เลขเพิ่งอยู่1กx อยู่เลย แล้วยังมีวันหยุดช่วงวันจักรี-วันสงกรานต์อีกหลายวันเลยที่เลขไม่รัน
ชั่งใจอยู่นานเลยว่าจะยอมเสี่ยงยื่นภาษีรถคันแรกไม่ทัน หรือจะยอมไม่รับทะเบียนเลขนี้ แต่ตอนนั้นรู้สึกว่าอยากได้เลขนี้แค่เลขเดียว เลยยอมเสี่ยงครับ
มาเริ่มเร็วขึ้นก็ช่วงที่ีมีการจองออนไลน์ หมวด2กกก็เปิดรวดเดียวเลย ทำให้เลขใกล้เข้ามาอีก
โชคดีอย่างนึงคือเซลล์ใช้เวลา10วันตั้งแต่ส่งใบจองเลขไปจนได้ป้ายมาครับ รวมทั้งเอกสารจากไฟแนนซ์ก็ส่งมาให้ในช่วงเวลาที่พอไล่ๆกันเลย
ยื่นกาษีก็ทัน ได้เลขที่ต้องการด้วย

ถ้าเจอกันก็ทักทายกันได้นะครับ(บีบแตรแค่ปิ๊นๆก็พอ อย่าเอาแบบปรี๊นนนน ยาวๆนะเดี๋ยวตกใจ ;D)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 20, 2013, 21:48:46 โดย YAmodels »

ออฟไลน์ YZA

• Sr. Member
กว่าจะได้ลุ้นแทบแย่แน่ะครับ ถามเซลล์เรื่องยื่นจดทะเบียนเซลล์ก็บอกว่าใช้เวลาประมาณ1เืดือนเป็นอย่างน้อย เลขจะมาเมื่อไหร่ก็ไม่รู้
รับมาปลายเดือน มีค เลขเพิ่งอยู่1กx อยู่เลย แล้วยังมีวันหยุดช่วงวันจักรี-วันสงกรานต์อีกหลายวันเลยที่เลขไม่รัน
ชั่งใจอยู่นานเลยว่าจะยอมเสี่ยงยื่นภาษีรถคันแรกไม่ทัน หรือจะยอมไม่รับทะเบียนเลขนี้ แต่ตอนนั้นรู้สึกว่าอยากได้เลขนี้แค่เลขเดียว เลยยอมเสี่ยงครับ
มาเริ่มเร็วขึ้นก็ช่วงที่ีมีการจองออนไลน์ หมวด2กกก็เปิดรวดเดียวเลย ทำให้เลขใกล้เข้ามาอีก
โชคดีอย่างนึงคือเซลล์ใช้เวลา10วันตั้งแต่ส่งใบจองเลขไปจนได้ป้ายมาครับ รวมทั้งเอกสารจากไฟแนนซ์ก็ส่งมาให้ในช่วงเวลาที่พอไล่ๆกันเลย
ยื่นกาษีก็ทัน ได้เลขที่ต้องการด้วย

ถ้าเจอกันก็ทักทายกันได้นะครับ(บีบแตรแค่ปิ๊นๆก็พอ อย่าเอาแบบปรี๊นนนน ยาวๆนะเดี๋ยวตกใจ;D)

ว่าละ ค้องมีคนคิดเหมือนผม   ดีใจแทนครับ  สำหรับผมก็รอกันต่อไป

ออฟไลน์ balliblue

ผมก็รอครับ จะเอา 6 กย 2531 จะซื้ออีกคันในอีก 2 ปี นี่แหละ ถ้าซื้อเร็วกว่า ผมจะลากทะเบียนรอเลย 55

ออฟไลน์ nekoyaki

• Full Member
 :) ตอนนั้นอยากได้ 1 กค 1935 แต่ไปไม่ทันครับ   :-\

ออฟไลน์ Ruksadindan

ไม่ใช่ประมูลก็จองได้ครับ แต่ไม่ใช่ทุกคนที่จะมีวันเกิดตรงหมวดทะเบียน 3 ตัวแรก
:) ตอนนั้นอยากได้ 1 กค 1935 แต่ไปไม่ทันครับ   :-\
สมาชิกรุ่นทวด..เล่าตอนพวกยุ่นกับไอ้กันบุกมาบินๆทิ้งระเบิดแถวไทยให้อ่านหน่อยสิครับ