ผู้เขียน หัวข้อ: ผมจะไปเปลี่ยนน้ำมันเครื่องที่ไหนดีครับ ระหว่าง Benz สวนลุม กับ Benz พระราม 3  (อ่าน 3254 ครั้ง)

ออฟไลน์ bungy

• Full Member
รถผม E250 cdi ซื้อมาจาก Benz สวนลุมพินี พระราม4 รถผมจะครบ 1 ปีแล้ว รถก็เตือนว่า Service A in 20 days
บ้านผมใกล้ศนูย์ที่สุด คือ 1. สวนลุมพินี 2. พระรามสาม ครับ
ใครเคยมีประสบการณ์เปลี่ยนน้ำมันเครื่องหรือService อย่างอื่น ทั้ง 2 ที่ไหมครับ

ขอบคุณมากครับ

ปล.ไม่อยากโดนวางยาครับ ;D

ออฟไลน์ TOA!

• Newbie
  • *
สวนลุม ใช่ธนบุรี รึเปล่าครับ

ผมเคยเข้าธนบุรี ตรงงามวงศ์วานประจำ ก็พอได้ รู้สึกว่าถ้าซื้อรถที่เค้าจะมีส่วนลดให้ด้วย (ลองตรวจสอบนะครับ)

ส่วนพระรามสามนี่ รู้สึกจะเป็นเจ้าของเดียวกับสวนหลวง เคยเห็นคลิปวีดีโอ กับ Comment เพื่อนๆในนี้ น่าจะใช้ได้นะครับ ถ้ามีโอกาสก็น่าทดลองครับ

:) คำแนะนำอาจจะไม่ค่อยมีประโยชน์นะครับ แฮ่ะๆ

ออฟไลน์ bungy

สวนลุม ใช่ธนบุรี รึเปล่าครับ

ผมเคยเข้าธนบุรี ตรงงามวงศ์วานประจำ ก็พอได้ รู้สึกว่าถ้าซื้อรถที่เค้าจะมีส่วนลดให้ด้วย (ลองตรวจสอบนะครับ)

ส่วนพระรามสามนี่ รู้สึกจะเป็นเจ้าของเดียวกับสวนหลวง เคยเห็นคลิปวีดีโอ กับ Comment เพื่อนๆในนี้ น่าจะใช้ได้นะครับ ถ้ามีโอกาสก็น่าทดลองครับ

:) คำแนะนำอาจจะไม่ค่อยมีประโยชน์นะครับ แฮ่ะๆ
ใช่ครับ ธนบุรีครับ

ออฟไลน์ Buffy

• Hero Member
Benz พระรามสาม ญาติผมออกรถที่นั้น ใช้บริการที่นั้นก็ โอเคดีน่ะครับ

ออฟไลน์ V221

• Hero Member
Benz พระราม3 เจ้าของคือโรงสีข้าวเจี่ยเม้งหรือข้าวหงษ์ทองครับ ผมก็เข้าที่นี่หรือBenz TTC พัฒนาการครับ
บริการก็ดีนะครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ PP_6888

• Jr. Member
  • **
พระรามสามครับ ผมก็จะไปเข้าเหมือนกัน บริการดี

ผมใช้บริการมาสิบกว่าปีแล้วครับ  :) ;)

ออฟไลน์ keangac

ที่บ้านใช้ศูนย์พระราม3 บริการดีมากครับ