ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่ที่ใช้ F30ดูหน่อยราคาชวงล่างMมันอยู่ประมาณนี้ไหมครับ  (อ่าน 9063 ครั้ง)

ออฟไลน์ toonnazaone

• Sr. Member
อันนี้เป็นที่พิดโลคับ บ้านผมอยู่นี้

ออฟไลน์ decptt

• Hero Member
บ้านเดียวกัน ยินดีที่รู้จักครับ ^_^  ผม พพ 33/36 มีสติ๊กเกอร์ท้ายรถในลายเซ็นรถครับ  ;D

ครับยินดีที่ได้รู้จักครับ

ออฟไลน์ boneshiro

• M Power Addicted
ราคานี้ kw v3 เถอะครับ ^^"
M power Thailand
M5 e60 V10

แล้วBSIจะขาดไหมครับ

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
รายการสุดท้าย  "สนับสนุนรายการอะไหล่ -11,xxx" คืออะไรครับ  ???
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ Ongszaa

ราคาแรงมากกกก

KW V3 ประกันขาดครับ
'19 BMW 630d GT M Sport[G32]
'24 LOTUS ELETRE R

ออฟไลน์ ZimbaX20

• Jr. Member
  • **
ลองโทรไป Millenium ดูครับ เดือนที่เเล้วยังขายได้ที่ราคาโปรโมชั่นที่่ 77000 รวมติดตั้งครับ

เเต่ตอนนี้ไม่ทราบว่า ยังขายราคานั้นได้อยู่ไหม

BSIมันขาดส่วนไหนบ้างหรื อขาดทั้งคันครับ ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ Ongszaa

BSIมันขาดส่วนไหนบ้างหรื อขาดทั้งคันครับ ขอบคุณมากครับ

อยู่ที่เราตกลงกับศูนย์ว่า ขาดรึเปล่า

ปกติกรณีนี้ จะขาดเฉพาะช่วงล่าง
แต่ถ้าศูนย์งี่เง่า ก็ขาดหมดครับ
'19 BMW 630d GT M Sport[G32]
'24 LOTUS ELETRE R

อยู่ที่เราตกลงกับศูนย์ว่า ขาดรึเปล่า

ปกติกรณีนี้ จะขาดเฉพาะช่วงล่าง
แต่ถ้าศูนย์งี่เง่า ก็ขาดหมดครับ
[/quote
ครับผม

ออฟไลน์ be_worldnext

• **
แล้วBSIจะขาดไหมครับ

ผมเปลี่ยน KW v3 มาครับ 88,000 รวมติดตั้ง ข้อดีคือปรับสูง-ต่ำ, นิ่ม-แข็งได้ตามต้องการครับ ส่วน BSI คิดว่าน่าจะขาดเฉพาะในส่วนของช่วงล่างครับ (เพราะเราถอดของเดิมออกไป ก็ไม่น่าจะมาคุ้มครองส่วนนั้นอยู่แล้วนะครับ) เรื่องอื่นไม่น่าจะเกี่ยวครับ เพราะผมก็พึ่งเอารถไปศูนย์มา เค้าก็ไม่ว่าอะไรนะ เปลี่ยนน้ำมันเครื่อง เช็คระยะให้ปกติครับผม ^^

แต่ถ้าถามคุณภาพจริงๆ ผมเคยใช้ Spring AMG + Bilstien B6 ใน C-Class W204 ราคาประมาณ 50,000 บาท แล้วไม่ต่างกันเท่าไรครับ ^^'

ถ้าหา Bilstien B6 ได้ น่าจะดีกว่าครับ เพราะคุณภาพไม่ต่างกันมากจนรู้สึกได้นะครับ ถ้า KW v3 ผมพังก็กะว่าจะไป B6 เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ simcity

ราคาแพงเว่อร์มาก

3-4 เดือนก่อนที่งาน auto Salon ขายอยู่ 6 หมื่นกว่า รวม VAT แล้วครับ

ช่วงล่าง M  6 หมื่นกว่า ผมยังรู้สึกว่าแพงเลยครับ กับช่วงล่างที่ปรับอะไรแทบไม่ได้เลย 

ราคานี้ไปใส่ KW V2 ดีกว่า ปรับสูงต่ำได้ ปรับหนืดได้ กระบอกวัสดุเป็น Inox ไม่ขึ้นสนิม เทพกว่าเยอะครับ

อย่าไปกลัวเรื่อง BSI เลยครับ รถใหม่ๆ ช่วงล่างมันไม่ค่อยพังกันง่ายๆ ครับ

BSI ขาดการรับประกันแค่ช่วงล่าง และช่วงล่างถ้าจะเสีย ส่วนใหญ่ก็จะเสียที่โช๊คแตกนั่นแหละครับ

งั้นก็จัดKWไปติดต่อที่ไหนได้ครับ นัยๆก็ไม่เอาMแล้ว ล้อBBSขอบ19"ลายไหนสวยครับ และควรใช้ยางเบอรอะไรครับ

ออฟไลน์ decptt

นิธิบูรณ์ ศูนย์บีเอ็มโดยตรง ถามได้เลยครับ เรื่อง BSI

ออฟไลน์ simcity

งั้นก็จัดKWไปติดต่อที่ไหนได้ครับ นัยๆก็ไม่เอาMแล้ว ล้อBBSขอบ19"ลายไหนสวยครับ และควรใช้ยางเบอรอะไรครับ

KW ลองดูที่ Euromotive หรือ Prodrive ครับ

ส่วน BBS ลอง search ดูรูปจากเมืองนอกเยอะๆ ครับ ดูว่าแบบไหนใส่กับ F30 แล้วเราชอบ

ส่วนใหญ่ที่เล่นกัน ก็มี BBS LM, BBS LM-R , BBS CH-R , BBS REV

BBS LM

BBS LM-R

BBS CH-R

BBS RE V

ออฟไลน์ Monn

ผมเพิ่งได้ ใบเสนอราคามาเหมือนกัน ครบทุกอย่าง สามแสนกว่า รวม M part ช่วงล่าง และเบรค ครับ อันนี้รวมค่าแรงและvat

เฉพาะช่วงล่าง 78xxx + vat อีก 5500 ก็ 84,xxx โดยประมาณ ไม่รวมค่าแรง

สรุป ต้องกำเงินไป 90000 ชัวร์สุด

ผมคิดว่า คงไป KW v2  ดีกว่า ประหยัดตังค์ และเหมือนว่าคุณภาพดีกว่า แต่พวกพาร์ท กับเบรค ผมคงไป M ของจริง

ส่วนล้อ ส่วนตัวผม BBS  มันไม่ค่อยเข้ากับ F30 เลย LM เข้ากับ E90 มากกกกก แต่พอกับ F30 มันไม่ใช่อะ สำหรับผม

ตอนนี้ก็เลือกล้ออยู่เหมือนกัน คงเอาล้อเดิมที่ใส่ G8 มาใส่ก่อน อิอิ
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ be_worldnext

• **
KW v2 ของ F30 ของหายากเหมือนกันนะครับ น่าจะต้องสั่ง ราคาอยุ่ประมาณ 69,000-72.000 ครับ ^^

ส่วนล้อลองดู VMR ก็สวยหลายลายนะครับ ราคาไม่แรงด้วยครับผม

ออฟไลน์ ZimbaX20

• **
ช่วงล่าง M ถ้าได้มาในราคา 77000 รวมติดตั้ง
ในตวามคิดของผม ถือว่าไม่เเพง เพราะมันไม่ได้มาแต่โช๊คกับสปริง 4 ต้น

มัมมาพร้อมกับ กันโครง หน้าหและ หลัง M เนื้อเหล็กหนาขึ้น

ถ้าหักค่ากันโคลง = ซื้อโช๊ค กับสปริงในราคา 57,000บาท
พร้อม bsi 5 ปี ครับ

เบรค M มันดีกว่าของเดิมหรือพวกENDLESS ไหมครับ ถ้ามันไม่ต่างกันมากผมอัพแต่จานกับผ้าเบรคได้ไหมครับส่วนล้อผมชอบProdrive cg05 ครับแต่ล้อแท้ไปดูที่ไหนครับ ก็ขอบคุณพี่ๆทุกคนและพื้นที่ตรงนี้ด้วยนะครับ

ออฟไลน์ supercat

ถ้าเปลี่ยนโช๊ค/สปริง แล้ว "ประกันช่วงล่าง" จะขาด

"ประกันช่วงล่าง" นี่เค้ารวมถึง ระบบเบรค ด้วยมั้ยครับ

หรือว่าแค่ โช๊ค/สปริง อย่างเดียว  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ theunz

• Newbie
  • *
ตามหลักแล้วไม่เกี่ยวครับ 

สื่งที่อาจจะขาดคือ โช็ค สปริง แล้วก็พวก ส่วนประกอบต่างๆที่เกียวกับไอ้สองอย่างนี้อะครับ

ปล ช่วงล่าง M นี้ถ้าได้ตามราคาข้างล่าง (ต่ำ8หมืน)นี้ผมว่าไม่แพงนะครับ

ไม่เคยลองรุ่นใหม่ๆแต่ผมว่ามันเซ็ตมาลงตัวดี แบบขับได้ทุกวัน ความสูงก็กำลังดี

ออฟไลน์ LApU

• Newbie
  • *
ถ้า BSI ช่วงล่างขาดที่โดนก็มี ปีกนก ลูกหมากลูกยาง ฯลฯ
พูดง่ายๆว่าส่วนที่รับแรงกระเทือนทั้งหมดครับ มันไม่ใช่แค่โช็คกับเหล็กกันโคลงครับ
ถ้ารถมันไม่มี defect เปลี่ยนแล้วก็ไม่น่ามีอะไรหลอกครับ แต่ถ้าเปลี่ยนแล้วไปกระแทกอะไรหนักๆมา แล้วปีกนกฉีกก็หนักครับ!!!..........

ผมไปดูล้อมาพี่ว่า19"โอเคไหม ร้านบอกให้ใช้ยางหน้า235/35r19
หลัง265/30r19" พี่ว่ามันบางไปไหมครับ