ผู้เขียน หัวข้อ: เตือนภัย โจรงัดรถ  (อ่าน 4533 ครั้ง)

ออฟไลน์ Wayfarer-R

• Hero Member
เตือนภัย โจรงัดรถ
« เมื่อ: สิงหาคม 20, 2013, 23:02:54 »
โจรงัดรถครับ ที่อยุธยา ผมว่า นี่เป็นภาพวีดิโอวงจรปิด ที่เห็นหน้าโจรชัดมากๆแล้วครับ

อย่าว่าแต่จอดตามห้าง หรือจอดที่เปลี่ยวเลย จอดที่บ้านยังโดน ถ้าแจ้งแล้วไม่มีอะไรเกิดขึ้น เพื่อนสมาชิกจะจัดการยังไงกันครับ

ป.ล. นี่เป็นครั้งที่ 2 แล้วครับ  กับรถคันเดิม โจรคนเดิม แต่ทำอะไรไม่ได้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 21, 2013, 14:57:48 โดย Wayfarer-R »

ออฟไลน์ tathedarknight

• Full Member
ผมว่าอีกไม่นานก็คงได้ตัวเพราะเรื่องนี้สื่อเค้าออกไปเมื่อเช้า อะไรๆมันคงเร็วขึ้น

ออฟไลน์ Bboomboom

• Full Member
ผมว่าถ้าจับได้แล้ว ตัดมือให้แม่งเลย

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
กฎหมายบ้านเราน่าจะโหดๆนะ

ไอพวกนี้มีมือมีเท้า ไม่ทำมาหากินดีๆ

สร้างความเดือดร้อนให้คนอื่น

ออฟไลน์ neutrino

• Sr. Member
ผมว่าถ้าจับได้แล้ว ตัดมือให้แม่งเลย
เห็นด้วยครับกับข้างบน แต่ควรอัดให้น่วมด้วย แต่มันไม่รอบคอบ ทิ้งกระจกทั้งแผ่นในรถ ซึ่งบนกระจกมีลายนิ้วมือสืบหาได้ชัดเจนมาก

ออฟไลน์ capton

พวกนี้น่าจับไปตัดนิ้ว ... ถ้าเป็นที่บ้านผม แล้วผมเห็นแบบนี้ รับรอง เหลือไม่เท่าเดิม

ออฟไลน์ MystogaN

เส้นไม่ใหญ่พอ ตำรวจขี้เกียจ ทางที่ดี ไม่ควรนำสิ่งของมีค่าไว้ในรถนะค้าบบ ;)

ออฟไลน์ tosa

Re: เตือนภัย โจรงัดรถ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2013, 19:02:42 »
ทางคดีถ้าไม่รู้จักใครบ้างก็คงช้าหน่อย หรือไม่ก็ต้องรอจนกว่าจะขยายผลมาถึงเคสเรา
ถ้าในเชิงป้องกัน เปิดไฟให้สว่างหน่อย และติด Motion sensor ในโรงรถก็ดี หรือจะใช้กันขโมยรถแบบมี Motion sensor น่าจะช่วยได้เยอะ

ออฟไลน์ Ruksadindan

Re: เตือนภัย โจรงัดรถ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2013, 16:14:23 »
ทางคดีถ้าไม่รู้จักใครบ้างก็คงช้าหน่อย หรือไม่ก็ต้องรอจนกว่าจะขยายผลมาถึงเคสเรา
ถ้าในเชิงป้องกัน เปิดไฟให้สว่างหน่อย และติด Motion sensor ในโรงรถก็ดี หรือจะใช้กันขโมยรถแบบมี Motion sensor น่าจะช่วยได้เยอะ

ให้โมชั่นเซ็นเซอร์ร้องปลุกเรา แล้วออกไปยิงแม่งเลย