ผู้เขียน หัวข้อ: มีผ้าเบรค Brembo สำหรับ caliper เดิมติดรถด้วยหรอครับ  (อ่าน 7836 ครั้ง)

ออฟไลน์ mick

• Hero Member
เห็นมีคนขาย ทั้ง จาน และผ้า เลยงงๆครับ เคยเห็นแต่ของจานแต่งใหญ่ๆ
แล้วถ้ามี ประสิทธิภาพดีไหมครับ จากของติดรถ bmw e90 ครับ

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
Re: มีผ้าเบรค Brembo สำหรับ caliper เดิมติดรถด้วยหรอครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2013, 01:18:08 »
มีผ้าครับ เคยเห็นเปลี่ยนกันอยู่ราคาไม่แรงเกินไป แต่ผมก็ไม่รู้ว่าต่างกับเดิมยังไงนะครับ

ออฟไลน์ choomodify

Re: มีผ้าเบรค Brembo สำหรับ caliper เดิมติดรถด้วยหรอครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2013, 04:25:28 »
มันเป็นแนว OEM ครับ ใส่แล้วอารมณ์ของเดิมมาจากศูนย์เลย จ้าา

ผมเคยใส่แล้ว " ไม่ผ่าน" ครับ  ถ้าขับรถแบบเรื่อยๆ ก็โอเค แต่ถ้าขับแบบจัดหนัก ต้องไปดูตัวอื่นค้าบบ

ออฟไลน์ 470127

• Full Member
  • BMW e34 Y1993 & Captiva c140 Y2013
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2013, 06:57:02 »
มีครับ เป็นแบบ spec เหมือน standard โรงงาน
ผมเคยเปลี่ยนจานและผ้่าเบรค brembo แบบ spec โรงงาน ใส่ bmw e34 แล้ว
ความรู้สึกคือปกติ ก็เหมือนของ spec โรงงาน นั้นละครับ

แต่ปัจจุบันก็กลับมาใส่จานและผ้าเบรคของ ate ซึ่งก็เป็นของ oem spec โรงงานเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ YenChar

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2013, 07:31:00 »
เบรคเดิมติดรถ เปลี่ยนแค่ผ้า เล่น N sport ดีกว่าครับ

Project Mu ของเค้าดีจริงๆ
ขนาดเบรคทั้งเซต
ยังไม่แน่ใจเลยว่า กำเงินไป 7 หมื่น เอา Brembo แดงๆ หรือ Mu เขียวๆ อะไรดีกว่ากัน

popdemonic

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2013, 09:52:59 »
ระวังผ้าBremboปลอมบ้านเรามีคนขายเพียบครับ แล้วอย่าถามผมว่ามันจะมีจริงๆหรอ

Brembo ไม่มีโรงงานผลิตผ้าเบรคครับ  จบนะจ้ะ  ผมจับเบรคBrembo

กับมือมาน่าจะครบเกือบทุกรุ่นในสารระบบBremboแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 21, 2013, 09:55:32 โดย popdemonic »

ออฟไลน์ m_kritamet

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2013, 13:25:41 »
ตอนแรกก็ชั่งใจอยู่ระหว่าง n-sport ที่ไปเปลี่ยนมา
แต่ข้อมูลตัวสินค้าน้อยมาก เลยไปคบกับ n-sport Mu spec แทนครับ

ออฟไลน์ BrownCony

• Sr. Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2013, 13:55:16 »
ระวังผ้าBremboปลอมบ้านเรามีคนขายเพียบครับ แล้วอย่าถามผมว่ามันจะมีจริงๆหรอ

Brembo ไม่มีโรงงานผลิตผ้าเบรคครับ  จบนะจ้ะ  ผมจับเบรคBrembo

กับมือมาน่าจะครบเกือบทุกรุ่นในสารระบบBremboแล้ว

มีครับ ถ้าเป็น aftermarket มีตัวแทนนำเข้ามาครับ
ส่วนถ้าเป็น motor sport, racing จะเป็น toon นำเข้ามาครับ

ลองใส่รุ่นรถยนต์ดูครับ
http://www.bremboaftermarket.com/It/Car_Disc_Catalogue/Catalogue_Search.aspx

ออฟไลน์ dazetos

• Sr. Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2013, 14:03:01 »
เบรคเดิมติดรถ เปลี่ยนแค่ผ้า เล่น N sport ดีกว่าครับ

Project Mu ของเค้าดีจริงๆ
ขนาดเบรคทั้งเซต
ยังไม่แน่ใจเลยว่า กำเงินไป 7 หมื่น เอา Brembo แดงๆ หรือ Mu เขียวๆ อะไรดีกว่ากัน

ถ้ากำเงิน 7 หมื่น ผมถือหางน้องเขียวๆอมฟ้า ครับ ;D

ออฟไลน์ chean

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2013, 14:40:16 »
Brembo รุ่น gt หรือตัวพื้นฐานแรกๆ สู้ระบบเบรคของ project mu ตัวแรกของเค้าไม่ได้ครับ

ถ้าเล่น brembo ตัองเล่นรุ่น racing ขึ้นไปครับ  แต่อย่างว่า  ถ้าเครื่องเดิมๆ มันก็ over spec อีก

โดยส่วนตัว ผมชอบ over spec นะ  เรื่อง เบรค ยาง โช๊ค  ไม่เคยรู้สึกว่าเสียดายเงินเลย คุ้มๆ

ออฟไลน์ AutoPlace

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2013, 17:46:42 »
N-Sport  N500  เวิร์คครับ

popdemonic

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2013, 19:34:15 »

มีครับ ถ้าเป็น aftermarket มีตัวแทนนำเข้ามาครับ
ส่วนถ้าเป็น motor sport, racing จะเป็น toon นำเข้ามาครับ

ลองใส่รุ่นรถยนต์ดูครับ
http://www.bremboaftermarket.com/It/Car_Disc_Catalogue/Catalogue_Search.aspx

อ่าใช่ครับสมัยก่อนในเว็บนั้นจะมี้ฉพาะจานเบรคจ้ะ bremboเองไม่มีโรงงานผลิคผ้าครับ
เค้าจ้างmakerผ้าเบรคทำผ้าให้อีกที เช่นtextar pagid ferrodoครับ
แต่ยืนยันว่าปลอมมีจริงๆครับ