ผู้เขียน หัวข้อ: เอารูปรถ(และอื่นๆ)มาฝากจากมาเก๊า ฮ่องกง เซิ่นเจิ้น มาฝากครับ  (อ่าน 16553 ครั้ง)

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
จริงๆไปมานานแล้วครับ กลับมาเปิดเจอว่าถ่ายรูปรถมาเยอะเหมือนกัน เลยเอามาฝาก ;D

เริ่มจากเครื่องลงที่มาเก๊าครับ

เอ้อไปกับทัวร์นะครับ บินแอร์เอเชีย ใครสูงเกิน 170cm อย่าไปนั่งท้ายเครื่องเด็ดขาด ผมเคยนั่งแถว30(รองท้ายสุด)รู้สึกมันแคบกว่าแถวหน้าๆ อึดอัดมาก
ถ้าหน้าเราเป็นฝรั่งตัวใหญ่ๆ นี่ตายกันได้

พอออกจากสนามบินปุ๊บ ไปวาเนเชี่ยนครับ  ไม่ได้ดูอะไรมาก หิวครับรีบไปหาอะไรกิน

ท้องฟ้าจำลองสวยจริงๆ
แวบแรกที่เข้าไปเจอแอบสะดุ้ง 55
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ด้านนอกครับ

Taxi มาเก๊า คนขับยืนซะเท่

เซ็งรูปนี้ ตอนถ่ายยืนอยู่ไกลมาก ถ้าท้ายรถไม่หลุดเฟรมนี่แหล่มเลย

เครื่อง 2.0D4D ซะงั้น

ชี้หน้าผมทำไม!?!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 21, 2013, 01:00:08 โดย NONT4477 »
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)

นั่งเฟอรรี่จากมาเก๊าไปฮ่องกงครับ ใช้เวลาชั่วโมงนึงได้
พอไปถึงก็เจอตึก International Commerce Centre สูง 484เมตร สูงที่สุดในฮ่องกงและสูงเป็นอันดับที่ 7ของโลก

Golf GTi

ปล. ผมไม่เรียงลำดับภาพนะครับ จำไม่ได้อ่า

Ferrari F355 Berlinetta F1 สภาพสวยเวอร์

ซุมให้เห็นภายใน

CL600 W215 คันนี้เครื่อง V12
Jeremy Clarkson แห่ง BBC Top Gear มีกับเค้าคันนึง

Lexus GS300 มุมนี้กำลังสวย

Taxi ฮ่องกง
Toyota Crown Classic ครับ

Mini Classic คันนี้ก็เป๊ะ

คันนี้ Golf ธรรมดาสีแดงแปร๊ด

สุสานรถเก่าครับ R.I.P.  :'(

จากนั้นไปขึ้นกระเช้านองปิง 360ครับ ค่าตั๋วพันบาทมั้ง

Toyota Wish จอดอยู่ที่ลานจอดของกระเช้านองปิง

ภาพบรรยากาศโดยรอบจากสถานีต้นทาง

จะมีสถานีแบบนี้เป็นระยะๆ เพื่อเปลี่ยนทิศกระเช้าครับ

ขึ้นแล้วครับ

สนามบินนานาชาติฮ่องกง เช๊ค แลป ก๊ก จากกระเช้านองปิง

อีกบรรยากาศตอนขาไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 21, 2013, 00:50:16 โดย NONT4477 »

อีกรูป

เห็นองค์พระแล้วครับ ปกติเค้าจะขึ้นมานมัสการกัน

ใช้เวลาเที่ยวละประมาณ 30-40นาทีครับ
ไปถึงไม่ได้ไปไหว้พระอะไรทั้งนั้นครับ คนรอลงเยอะมาก
พอไปถึงก็ตัดสินใจเค้าคิวกลับเลย 555

รอคิวครับ

ยืนรอประมาณ 2 ชั่วโมงได้

ถ่ายขณะรอคิว

กว่าจะกลับมาถึงก็มืดพอดี

ถ้าไม่ติดตรงที่คนรอขากลับเยอะไปหน่อย จะโอกว่านี้ครับ
แต่พันนึงได้นั่งกระเช้าสูงๆวิวสวยๆแบบนี้ผมว่าคุ้มยิ่งกว่าคุ้มครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 21, 2013, 00:48:14 โดย NONT4477 »

ข้ามช็อตกลับมาเซิ่นเจิ้น ประเทศจีนครับ
ประเดิมด้วยอันนี้ ของข้างในเป็นไส้มะพร้าว ซองเป็นแฮมเบอเกอร์หน้าตาเหมือนซิงเกอร์เบอเกอร์ของ KFC ซะได้
ลองซื้อมากินครับ รสชาติ สุนัขไม่รับประทาน 555

หัวแบบนี้เมืองไทยไม่น่ามี

รถตู้จีนๆ

ฮุนได เอลันตร้า กับมาสด้า 6 รุ่นโบราณ

BMW 5Series f10 Long Wheel Base (Chinese Only)

คันนี้ก็ Volvo S80 Long Wheel Base เฉพาะคนจีนเช่นกัน

Lexus ES300 รุ่นที่เป้นฝาแฝดกับ Camry ACV40 นับตั้งแต่รุ่นนี้ Lexus ES ไม่เข้ามาขายในไทย

คันนี้คุ้นหน้าคุ้นตา กำลังจะตกรุ่นในบ้านเราอีกไม่ช้า...

คันนี้ทุกคนคงจะเห็นกันบ่อยมากๆเช่นกัน แอบอิจฉาตรง Sun roof

Nissan Sunny ที่นู่น Almera ที่นี่

Civic FD

Toyota Highlander หล่อมากกก

Buick Lacrosse รถมะกันเอาใจคนจีน

คันนี้ถ้ามาบ้านเราคงเป็นคู่แข่ง Vios
Hyundai Accent

E280 W210 โฉมแรก ถูกทิ้งอย่างน่าเสียดาย :'(

SUV คันนี้ น่าจะเป็นรถจีน

เออ้เกือบลืมไปเที่ยวนี้ผมได้นั่ง รฟจ. ด้วยครับ (รถไฟเจ๊ก)

หน้าตาไฮโซ ไฮเทคกว่าบ้านเราเยอะ ใช้ระบบไฟฟ้า

ถ่ายจากในรถไฟ(ฟ้า)

ตึกสูงข้างหลังทางด้านซ้ายหัวมนๆนั่นคือตึก Kingkey100 สูง 442เมตร เป็นอันดับที่ 12 ของโลก
ส่วนตุกทางขวาที่มีเสาแหลมนั่นคือ Shun Hing Square สูง 384เมตร (รวมเสา) เป็นอันดับที่ 22 ของโลก ณ ปัจจุบัน

ส่วน 2 คนด้านหน้านั่นกำลังหาที่ถ่าย AV มั้ง? :-X  :P

มาดูรถต่อ
คันนี้รถเลียนแบบ Toyota Aygo ของ BYD ใช้ชื่อรุ่นว่า F0

Range Rover Evoque ครับ
สีนี้ผมยังไม่เคยเห้นตัวจริงบนถนนในบ้านเราเลย (สีขาวเกลื่อนเมือง)

Land Cruiser VX200 60th years anniversary เคียงข้าง R35 GTR

ปิดท้ายด้วย M3 e92 ขนาบข้าง R35 GTR อีกคัน

หมดแล้วครับ ขอบคุณที่เข้ามาดูครับ

ออฟไลน์ elite

• Full Member
Range Rover Evoque สีแดงแบบในรูปเพิ่งเจอสดๆเลยวันนี้แถวๆบางบัวทอง ป้ายแดง เด่นมาก ถูกหวยจะสอยซักคัน^^

เดี๋ยวพรุ่งนี้หรือมะรืนนี้มาอัพเดตอีกทีครับ
(เพิ่มเจอรูปจาก การ์ดอีกอัน) :P

Range Rover Evoque สีแดงแบบในรูปเพิ่งเจอสดๆเลยวันนี้แถวๆบางบัวทอง ป้ายแดง เด่นมาก ถูกหวยจะสอยซักคัน^^
ผมอยู่เชียงใหม่ครับเจอแต่สีขาว ฮ่าๆ

ออฟไลน์ JAI16868945

• Jr. Member
  • **
รถแต่ละคัน สวยมว๊ากกกกก

ป.ล.ผมอ่าน เวเนเชี่ยน น่ะครับ ไม่รู้ถูกรึเปล่า ;D
S!R K!DW4R4UY

keanetona

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณสำหรับรูปรถครับ สิ้นเดือนหน้าผมก็มีคิวไปเซี่ยงไฮ้เหมือนกันครับ จะพยายามถ่ายรูปรถมาให้มากที่สุดเท่าที่จะทำได้ครับ

ออฟไลน์ WinniE

• Sr. Member
  • TO THE WORLD BEST...K5
ขอบคุณสำหรับรูปรถนะครับ :D

รถในรูปเป็น Kia Borrego ครับ ;)
2003 Honda Accord 2.4 E
2007 Nissan Frontier Navara King Cab 2.5 SE

ขอบคุณสำหรับรูปรถนะครับ :D

รถในรูปเป็น Kia Borrego ครับ ;)
ขอบคุณครับ คันนี้ผมไม่รู้จริงๆ ไม่ได้ถ่ายท้ายรถตรงๆมา :-[  ;D

รถแต่ละคัน สวยมว๊ากกกกก

ป.ล.ผมอ่าน เวเนเชี่ยน น่ะครับ ไม่รู้ถูกรึเปล่า ;D
ขอบคุณครับ  ;D
ขอบคุณสำหรับรูปรถครับ สิ้นเดือนหน้าผมก็มีคิวไปเซี่ยงไฮ้เหมือนกันครับ จะพยายามถ่ายรูปรถมาให้มากที่สุดเท่าที่จะทำได้ครับ
ยินดีครับ เวลาไปเที่ยวต่างประเทศ นอกจากจะไปถ่ายรูปผู้คน บ้านเมือง ก็ต้องถ่ายรูปรถมาเหมือนกัน
ตามประสาคนชอบรถคนนึง ;D

ออฟไลน์ Nlight

• Sr. Member
  • พิมพ์ผิดประจำ
ขอบคุณสำหรับรูปภาพครับ เสพย์ซะสุขเลย  :D

ปล.Wish สวยมากกกก

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
ขอบคุณครับ น่าไปมากๆ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ขอบคุณสำหรับรูปภาพครับ เสพย์ซะสุขเลย  :D

ปล.Wish สวยมากกกก
ขอบคุณครับ น่าไปมากๆ
ขอบคุณครับ
วันนี้มาต่ออีกนิดๆหน่อยๆ น่าจะหมดแล้ว

Merc GL ใหญ่โตมโหฬาร

แท็กซี่เมืองจีน สีสันไม่แพ้บ้านเรา

รถประจำทางครับ

Panamera MP3

บรรยากาศกลางคืนในประเทศจีน

บรรยากาศในสนามบินมาเก๊า

หมดจริงๆละครับ ขอบคุณครับ  ;D

ออฟไลน์ decptt

ดูเพลินเลย
ขอบคุณคร้าบบบ

ดูเพลินเลย
ขอบคุณคร้าบบบ
ยินดีครับผม :D

GreenG

• บุคคลทั่วไป
รถ Benz W210 ที่ถูกทิ้ง นี่ทิ้งจริงๆ หรือครับ ในฮ่องกงหรือเปล่าครับ