ผู้เขียน หัวข้อ: กำลังจะตัดสินใจไปจอง Accord 2.0 หรือ รอ teana ออกก่อนดีครับ  (อ่าน 7820 ครั้ง)

ออฟไลน์ famekung

• Newbie
  • *
พอดีว่าจะจองaccord ตัว2.0 อะคับ แต่เห็นพูดกันว่า teana จะออกปลายเดือน เลยคิดว่าทาง honda ต้องจัด แคมเปญเพิ่ม เพื่อนแข่งกะนิสสัน แน่ๆ ซึ่งต้องดีกว่าตอนนี้รึเปล่าครับ
ผมลองคาดเดาจากการตลาดน่ะคับ คิดว่ายังไงดีครับ

ออฟไลน์ choomodify

• Hero Member
ถ้ารอได้ รอครับ

ออฟไลน์ kez

ถ้าไม่รีบก็รอ  แต่ถ้าต้องใช้ มันก็รอไม่ได้อยู่แล้ว

ออฟไลน์ XL_SiZe

พอคู่แข่งออกมาทีหลัง ตัวออกก่อนต้องทำโปรครับคิดว่า

รอเลยครับ ยังไงก็ควรรอ ถ้าโปรออกมาโดนล่ะก็ มันเสียด๊ายยย เสียดาย

ออฟไลน์ MoO Cnoe

ถ้าไม่รีบใช้รถภายใน 2เดือน รอก็ดีครับ
น่าจะเปิดตัว ปลายกันยายน ต้นตุลาคม ครับ

• Newbie
  • *
โอเคคับ งั้นผมรอ 5555+ พอดีน้องบอกรอได้

ออฟไลน์ holahola66

Accord ครับ ในบรรดา D-Segment ผมชอบ feeling การขับของ Accord ที่สุดละครับ
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ Wayfarer-R

รอให้นิวเทียน่าออก แล้วค่อยไปจองแอคคอร์ดครับ เผื่อฮอนด้ามีโปรดีๆ มาสู้นิวเทียน่า

เทียน่าก็ดูรูปที่ขายในจีนได้เลย แบบนั้นเลย

ออฟไลน์ AMG GT

Accord ครับ ในบรรดา D-Segment ผมชอบ feeling การขับของ Accord ที่สุดละครับ

acc ผมชอบทุกอย่างครับ สิ่งที่ควนปรับปรุงคือ เสียงช่วงล่างที่ดังมากได้หน่อย ;D

ออฟไลน์ superar349

• Newbie
  • *
รอดีกว่าครับ

ออนไลน์ sk-non

• Sr. Member
ผมเทสต์ แอคคอร์ดมา 2.0 ความรู้สึก เหมือน ขับ FD หน้ายาว
ช่วงล่างต่างจาก FD ไม่มากเลย

มีดีที่ option กับ e85
หน้าตาผมรอดู Teana/Altima ก่อน ดี กว่า

ออฟไลน์ okashi

รบกวนถามนิดนึงครับ ว่า Teana จะยังใช้ชื่อเดิม หรือว่าเปลี่ยนชื่อใหม่ไปเลยครับ
Puma PoweR 🐯🐯

ออฟไลน์ Nikle_pk

ผมเชียร์ให้จองเลยครับ
เพื่อให้ได้คิวรับรถ แต่ตกลงกับเซลใน
ใบจองว่ายกเลิกและขอคืนเงินจองได้

ถ้า teana. มาแล้วชอบก็ยกเลิก

ถ้าไม่ชอบก็จะได้รับ accord ได้เร็ว
ไม่ต้องมานับหนึ่งใหม่
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ AutoPlace

• Full Member
ไม่รอชม Camry minorchange อีกตัวหรอครับ

ออฟไลน์ chean

ไม่รอชม Camry minorchange อีกตัวหรอครับ

พอ camry minor สักพัก accord ก็ minor สักพัก mazda 6 ก็จะออก

พอจะซื้อ mazda 6 ..... เดี๋ยวๆ  teana จะ minor แล้วนะ

ถ้าแบบนี้มันก็ต้องรอไปเรื่อยๆสิครับ 555

ออฟไลน์ PorPor

• Jr. Member
  • **
เพื่อให้ได้คิวรับรถ แต่ตกลงกับเซลใน
ใบจองว่ายกเลิกและขอคืนเงินจองได้

ถ้าไม่ชอบก็จะได้รับ accord ได้เร็ว

เซลล์คงยอมให้ยกเลิกหล่ะครับ รถสั่งมา แล้วจู่ๆ ขอยกเลิก ก็กลายเป็นภาระของตัวศูนย์เอง พูดจาอะไรตลกมากๆ
คนบางคนแก่แต่อายุจริงๆ

ออฟไลน์ me0708

• Jr. Member
  • **
  • เหนื่อยได้ แต่อย่าท้อ
^
^
ผมว่าก็ไม่เห็นตลกเลยนะ แค่ตกลงกะเซลล์ถ้าเขาไม่ยอมก็แล้วไป ถ้ายอมก็ดีไป

แต่ประเด็น จขกท เขาต้องการเงื่อนไขที่ดีถ้า new teana ออกมา เพราะงั้นถ้าจองตอนนี้ก็ไม่มีตรงประเด็น

ผมคิดว่างั้นนะ

ออฟไลน์ r0okiEz

ถ้าไม่รีบใช้รถ ควรรอเป็นอย่างยิ่ง  :D
อย่าทำทุกอย่างที่คิด.....แต่จงคิดทุกอย่างที่ทำ

ออฟไลน์ yo_shi

• Newbie
  • *
ไม่ต้องรีบจองหรอกครับ ผมว่าตอนนี้แอคครอ์ดมันไม่ได้รถยากขนาดนั้นครับ สมมุติถ้าเราจองไปแล้วแล้วเกิดชอบเทียน่ามากกว่า
โอกาสที่จะได้เงินจองแอคคอร์ดคืนเป็นศูนย์นะผมว่า อ้อยเข้าปากช้างไปแล้วโอกาสได้คืนคงยาก :P

ออฟไลน์ gayji

รอให้เทียน่าออกมา อำนาจการต่อรอง ไม่ว่าจะซื้อ แคมรี่ หรือแอคคอร์ด ก็มากขึ้นแน่นอนครับ

ออฟไลน์ muza

รอให้เทียน่าออกมา อำนาจการต่อรอง ไม่ว่าจะซื้อ แคมรี่ หรือแอคคอร์ด ก็มากขึ้นแน่นอนครับ
Camry แสนสามกะปะกันนี่ก็โคตร จะเยอะละนะ คงไม่มากกว่านี้แล้วอะครับ

ถ้าเจ้าของ กระทู้ ตั้งใจ แน่ๆ ว่าแอคคอร์ด ผมว่ารอ ได้ รอ ก็ได้ ส่วนลดเพิ่มแน่
แต่ กว่าท่านจะได้รถ ท่านก็เห็นแอคคอร์ด เต็มถนน ขับไป ก็ไม่เด่นเท่าตอนนี้อะ
เรื่องแบบนี้ ต้อง ชั่ง นน ใจดู อะครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

เซลล์คงยอมให้ยกเลิกหล่ะครับ รถสั่งมา แล้วจู่ๆ ขอยกเลิก ก็กลายเป็นภาระของตัวศูนย์เอง พูดจาอะไรตลกมากๆ

ตอบแบบนี้แสดงว่าคงไม่เคยซื้อรถมือหนึ่ง ไม่เคยซื้อรถป้ายแดง
ไม่เป็นไรครับผมไม่ถือสาหาความ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 22, 2013, 02:29:48 โดย Nikle_pk »
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

• Newbie
  • *
Camry แสนสามกะปะกันนี่ก็โคตร จะเยอะละนะ คงไม่มากกว่านี้แล้วอะครับ

ถ้าเจ้าของ กระทู้ ตั้งใจ แน่ๆ ว่าแอคคอร์ด ผมว่ารอ ได้ รอ ก็ได้ ส่วนลดเพิ่มแน่
แต่ กว่าท่านจะได้รถ ท่านก็เห็นแอคคอร์ด เต็มถนน ขับไป ก็ไม่เด่นเท่าตอนนี้อะ
เรื่องแบบนี้ ต้อง ชั่ง นน ใจดู อะครับ

น้องสาวผมเอียงไปทางaccord มากกว่าอื่นใดคับ ผมแค่อยากได้โปรโมชั่นดีๆกว่านี้หน่อยครับ กลัวว่า เทียน่าออกมาใหม่แล้วแอคคอร์ดทำโปรใหม่มาเสริม ผมจะเสียดายย
อะครับ ส่วนแคมรี่ น้องม่ะเอาครับ หรือผู้หญิงส่วนใหญ่ชอบแอคคอร์ดมั้งครับ

ออฟไลน์ chean

น้องสาวผมเอียงไปทางaccord มากกว่าอื่นใดคับ ผมแค่อยากได้โปรโมชั่นดีๆกว่านี้หน่อยครับ กลัวว่า เทียน่าออกมาใหม่แล้วแอคคอร์ดทำโปรใหม่มาเสริม ผมจะเสียดายย
อะครับ ส่วนแคมรี่ น้องม่ะเอาครับ หรือผู้หญิงส่วนใหญ่ชอบแอคคอร์ดมั้งครับ

งั้นสรุปรอให้เทียน่าเปิดตัว แล้วรอดูโปรฮอนด้าตอนนั้น ถึงโปรไม่ดีก็น่าจะต่อได้เยอะ

ส่วนเรื่องรอรถ ผมไม่กังวลเลย ดูจากยอดขาย ดิ่งลงเหวทั้งปี รับรองมีให้เลือกทุกสี แถมรับรถเลย คอยดู ...

• Newbie
  • *

งั้นสรุปรอให้เทียน่าเปิดตัว แล้วรอดูโปรฮอนด้าตอนนั้น ถึงโปรไม่ดีก็น่าจะต่อได้เยอะ

ส่วนเรื่องรอรถ ผมไม่กังวลเลย ดูจากยอดขาย ดิ่งลงเหวทั้งปี รับรองมีให้เลือกทุกสี แถมรับรถเลย คอยดู ...

ยอดขายของ honda ไม่ดีขนาดนั้นเลยหรอคัับ ฯ ตอนนี้ ผมคิดว่าhonda น่าจะขายดีพอๆกับ camry น่ะครับ ที่คิดไว้ teana น่าจะแย่สุด ในสามรุ่นนี้

• Newbie
  • *
วันนี้ลองไปดูมาแล้วครับ ยอดจองของ 2.0e ไม่รับจองเอะ งง แต่ถ้าเป็น navi กับ 2.4 navi ขึ้นไปได้รถเลย สรุป ลายการผลิต 2.0 ไม่ทัน หรือ ว่า ตัวทอป ไม่มีใครเล่นกันอ่ะคับ
เพราะส่วนต่างตั้ง 4 แสน ผมว่าเอาไปดาวรถกระบะขับชิลๆได้เลยน่ะเนี่ย

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
รอเถอะครับ เทียน่าใหม่ก็สวยใช่เล่นนะ

ส่วนตัวผมเจอแต่ 2.0 EL เยอะมากครับ

ส่วน 2.4 ก็จะเป็น 2.4EL ซะมาก

2.4TECH น้อยครับ

• Newbie
  • *
รอเถอะครับ เทียน่าใหม่ก็สวยใช่เล่นนะ

ส่วนตัวผมเจอแต่ 2.0 EL เยอะมากครับ

ส่วน 2.4 ก็จะเป็น 2.4EL ซะมาก

2.4TECH น้อยครับ

รอดูกันต่อไปค้าบบบบ