ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทำให้พริอุสแรงขึ้นกว่าเดิม มีวิธีไหนบ้างครับ  (อ่าน 4667 ครั้ง)

ออฟไลน์ halltarok

• Newbie
  • *
เรียนทุกท่าน หลังจากที่เป็นสมาชิกที่นี่ตั้งแต่ปี 2010 เป็นต้นมา ผมก็ไม่เคยเข้ามาโพส หรือ อะไรจริงจังเลย จนเมื่อ....

มีอยู่คืนนึง คืนที่ทาง Headlightmag ได้ปล่อยคลิปมหากาพท์ของ F30 ที่เหลือ (320i, 328i และ Active Hybrid 3) มาได้สักสองถึงสามวันก่อนหน้า ผมได้เห็น User ชื่อแปลกๆ นำคลิปของ Headlightmag (Konnaimairoo) ไปทำการ Copy และ Upload ชื่อตัวเองดื้อๆ ซะงั้น เลยรีบเมลไปหาคุณจิมมี่ ธนเทพ ว่ามีคน Copy คุณไปนะ บลาๆๆๆ ฯลฯ มาวันนี้เลยอยากถามคุณจิมว่า ได้เมลผมไหมมมมครับ? เพราะปรกติจะมี เมลตอบรับเสมอๆ แต่นี่ไม่มีเลย เลยมาโพสบอกไว้ที่นี่และกันครับ

เอา มาเข้าเรื่องกันครับ

ใช้ Prius อยู่แต่อยากทำให้แรงแบบเซฟรถ มีวิธีไหน เชิญได้เลยครับ  ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 21, 2013, 16:14:42 โดย halltarok »

ออฟไลน์ rut191

• Hero Member
พรีอุสไม่รู้อ่ะ แต่เคยเห็น cr-z ใส่ชุดแต่ง c-wastมีคิดซุปเปอร์ชาร์ทด้วย ลองหาหนังสือญี่ปุ่นมาดูครับว่าเขาไปทางไหนกัน

ออฟไลน์ LimitedEdition

เปลี่ยนใส่มอเตอร์ดำ-แดง แล้วพันทองแดงเพิ่มเข้าไปอีกนิดครับ

(ฮา..)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
เปลี่ยนใส่มอเตอร์ดำ-แดง แล้วพันทองแดงเพิ่มเข้าไปอีกนิดครับ

(ฮา..)

โบราณมาก มอเตอร์ดำแดง รู้อายุเลยครับ ;)

โดยรวมผมว่า ขายแล้วไปซื้อ Camry HB จบกว่าครับ

ออฟไลน์ dazetos

• Sr. Member
เครื่องยนต์แบบ Atkinson cycle มันสามารถใช้ระบบอัดอากาศได้หรือเปล่า? ผมไม่ค่อยแน่ใจ ???

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!

(ฮา..)
วิ่งจริงๆครับเคยใช้ หลุดรางตลอด

ตอบจขกท. สงสารมอเตอเถอะครับ ลองทำแบบฉบับNA ตามที่พี่แพนเคยบอกก่อนก็ได้ครับเฮดเดอ ท่อ กรอง ...

ออฟไลน์ patzahut

เรียนทุกท่าน หลังจากที่เป็นสมาชิกที่นี่ตั้งแต่ปี 2010 เป็นต้นมา ผมก็ไม่เคยเข้ามาโพส หรือ อะไรจริงจังเลย จนเมื่อ....

มีอยู่คืนนึง คืนที่ทาง Headlightmag ได้ปล่อยคลิปมหากาพท์ของ F30 ที่เหลือ (320i, 328i และ Active Hybrid 3) มาได้สักสองถึงสามวันก่อนหน้า ผมได้เห็น User ชื่อแปลกๆ นำคลิปของ Headlightmag (Konnaimairoo) ไปทำการ Copy และ Upload ชื่อตัวเองดื้อๆ ซะงั้น เลยรีบเมลไปหาคุณจิมมี่ ธนเทพ ว่ามีคน Copy คุณไปนะ บลาๆๆๆ ฯลฯ มาวันนี้เลยอยากถามคุณจิมว่า ได้เมลผมไหมมมมครับ? เพราะปรกติจะมี เมลตอบรับเสมอๆ แต่นี่ไม่มีเลย เลยมาโพสบอกไว้ที่นี่และกันครับ

ใช้ Prius อยู่แต่อยากทำให้แรงแบบเซฟรถ มีวิธีไหน เชิญได้เลยครับ  ;)

ขอช่วยตอบครับ
เรื่องคลิป ทางทีมงานของพี่จิมมี่ใช้ชื่อนั้นเป็น User ในการ Up ขึ้น Youtube อยู่แล้วครับ ดังนั้น (Konnaimairoo) เป็นของจริงครับ ไม่ต้องกังวลแต่อย่างไร

(ฮา..)
เรื่องความแรง Prius เปลี่ยนเป็นแม่เหล็กเงินด้วยก็ดีนะครับ แรงฉิวแน่ๆ แต่กดทีแบตทั้งหมดทั้ง Heat ชัว

• Newbie
  • *

เรื่องคลิป ทางทีมงานของพี่จิมมี่ใช้ชื่อนั้นเป็น User ในการ Up ขึ้น Youtube อยู่แล้วครับ ดังนั้น (Konnaimairoo) เป็นของจริงครับ ไม่ต้องกังวลแต่อย่างไร

(ฮา..)
เรื่องความแรง Prius เปลี่ยนเป็นแม่เหล็กเงินด้วยก็ดีนะครับ แรงฉิวแน่ๆ แต่กดทีแบตทั้งหมดทั้ง Heat ชัว

Konnaimairoo อะผมทราบแล้วคร๊าบบบบบบบบ

แต่ผมวงเล็บหลัง headlightmag แล้วนะครับ

User ที่ copy ชื่อว่า Sam Channel คร๊าบบบบ

• Newbie
  • *

(ฮา..)

โบราณมาก มอเตอร์ดำแดง รู้อายุเลยครับ ;)

โดยรวมผมว่า ขายแล้วไปซื้อ Camry HB จบกว่าครับ

อ่านผ่านๆ คิดว่ากระทู้ทามิย่า hahaha

อั๊ยย่ะแนะนำ Camry ฮีเบริด์ เอ้ย ไฮบริดอีกคนแล้ววววววววววว

ออฟไลน์ osment

• Internship
  • *

(ฮา..)

ต้องโรเลอร์สองชั้นด้วย จะได้ไม่หลุด 55555+

เคยเห็นแต่ Honda CR-Z จัดเต็ม
ผมว่า Prius ก็น่าจะแต่งได้น่ะครับ แต่ไม่ทราบข้อมูลเลยว่ามันแต่งเครื่องตรงไหนได้บ้าง เพราะไม่ค่อยมีใครนิยมเอาไปแต่ง

เห็นด้วยกับคุณเนยครับ ซื้อ Camry Hybrid จบกว่า ม้ามากกว่า Prius เกือบ 80 ม้า

ออฟไลน์ LaTeX

ผมอ่านจขกท. แล้วเข้าใจว่ามีuserอื่นโหลดคลิปจากKonnaimairoo(hlm)ไปอัพใหม่นะครับ

ออฟไลน์ penalty

• Full Member
  • Ingenieur
เครื่องยนต์แบบ Atkinson cycle มันสามารถใช้ระบบอัดอากาศได้หรือเปล่า? ผมไม่ค่อยแน่ใจ ???

Atkinson cycle ที่ใช้ระบบอัดอากาศแบบ Supercharger จะเรียกว่า Miller cycle ครับ
If God did not build it, an Engineer did.

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL

(ฮา..)

ตอนนั้น Rev Tuned (ม่วง), Atomic Tuned(เทา), Torque Tuned(ส้ม) เป็นรุ่นถูกสุด 150-170บาท  (ไม่นับมอเตอร์ขาวที่แจกฟรีในรถบางรุ่น)
แพงขึ้นมา Mach Dash ตัวเงินตูดแดง 190-200บาท ใช้แล้วเหมือน Torque Tuned ที่รอบจัดขึ้นนิดนึง
ดำแดงที่ฮิตกันมากชื่อว่า Hyper Dash ราคา 220-250บาท ตัวนี้แรงมากแต่ราคาไม่แรงเกินไปเลยฮิต หลังๆมามี Hyper Dash 2 ผมไม่เคยใช้ละ เลยวัยที่จะเล่น
แรงกว่านั้นมี Ultra Dash ราคา ประมาณ 290บาท คนเริ่มไม่ซื้อ
เทพสุดของ Tamiya คือ Plasma ขั้วเงิน อย่างเท่ห์ ราคาเกือบๆ 400

หลังๆมามี Touch Dash เทา-เขียว ราคาพอๆกับพวก Rev-Tuned แต่ไม่แรงเท่า
จุดเด่นคือเวลารถไปกระแทกอะไรแรงๆ จนมอเตอร์สะดุด มอเตอร์จะหยุดหมุนเอง  ;D

ตอนนั้นรถDash Tamiya พวก Magnum, Sonic etc.. คันละประมาณ 220บาทครับ  ;D

อ้าว นอกเรื่อง!!?!??  :P
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 22, 2013, 18:39:44 โดย NONT4477 »
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ 6162002

(ฮา..)

ตอนนั้น Rev Tuned (ม่วง), Atomic Tuned(เทา), Torque Tuned(ส้ม) เป็นรุ่นถูกสุด 150-170บาท  (ไม่นับมอเตอร์ขาวที่แจกฟรีในรถบางรุ่น)
แพงขึ้นมา Mach Dash ตัวเงินตูดแดง 190-200บาท ใช้แล้วเหมือน Torque Tuned ที่รอบจัดขึ้นนิดนึง
ดำแดงที่ฮิตกันมากชื่อว่า Hyper Dash ราคา 220-250บาท ตัวนี้แรงมากแต่ราคาไม่แรงเกินไปเลยฮิต หลังๆมามี Hyper Dash 2 ผมไม่เคยใช้ละ เลยวัยที่จะเล่น
แรงกว่านั้นมี Ultra Dash ราคา ประมาณ 290บาท คนเริ่มไม่ซื้อ
เทพสุดของ Tamiya คือ Plasma ขั้วเงิน อย่างเท่ห์ ราคาเกือบๆ 400

หลังๆมามี Touch Dash เทา-เขียว ราคาพอๆกับพวก Rev-Tuned แต่ไม่แรงเท่า
จุดเด่นคือเวลารถไปกระแทกอะไรแรงๆ จนมอเตอร์สะดุด มอเตอร์จะหยุดหมุนเอง  ;D

ตอนนั้นรถDash Tamiya พวก Magnum, Sonic etc.. คันละประมาณ 220บาทครับ  ;D

อ้าว นอกเรื่อง!!?!??  :P
ผมว่าของ Tamiya มันแพงเกินไปนะครับ  ชอบออดี้ (ตราเพชร) มีมอเตอร์ให้ด้วย    ส่วนยี่ห้ออื่นๆไม่แนะนำ ประกอบได้ห่วยมาก T^T

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
(Konnaimairoo) ก็เป็นของ Headlightmag ครับ ขอบคุณที่มาบอกมากๆครับ

ส่วนทำให้อุสแรงขึ้น ผมไม่ค่อยมีความรู้เท่าไหร่