ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้ไปลอง camry hybird มาครับ. มีเรื่องมาเล่าครับ  (อ่าน 12421 ครั้ง)

ออฟไลน์ Xyclop

• Sr. Member
  ไม่พูดถึง สเปคไรนะครับ คงรู้ๆ อยุ่แล้ว.
เอาฟิลลิ่ง มาเล่าล้วนๆ เลยนะครับ

อันแรก. ภายนอก พยายามทำใจให้ดูว่าไม่ขี้เหร่
ดูหปดูมาจากที่เกกลียดมาก เอาเปนว่า พอถูไถก้อได้วะ แอคคอดชนะไม่ยากเย็น

เข้ามาดูข้างใจ. เอาHybrid มันดูดีกว่า2ลิตรเยอะนะ อันนั้นไม่ไหวจะเคลีย

แต่ให้แแอคคอดชนะอย่างเอกฉัน

มาถึงการขับ. ลองแรกๆไม่ชินเลย เซลบอก พี่ๆๆ ระวังรถด้านข้าง.  เกือบไปแล้วตู
พอตั้งลำได้ มีโอกาศเซลให้ลองยาวๆ เต็มทีี่  เลยลองกดดูว่าจะสมคำรำ่ลือมั้ย
เริ่มคิกดาว โอ้ว รถแฉลบ เล็กน้อย พร้อมกระชากพุ่งออกไปอย่างเร็ว.  โอ้วแรงจริงๆ
อันนี้ ชนะแอคคอดเอกฉัน. ความเร็วขึ้นเนิบๆไม่ยากเย็น แป้บเดียว ร้อย. อีกแป้บ ร้อยห้าสิบ
อัตราเร่งเยี่ยมมากๆ. ซูฮก สมคำร่ำลือสำหรับรถบ้าน เอาไปเต็มสิบ

มาดูการเกบเสียงเหนเค้าว่าเลิศกว่าแอคคอดมาก. เท่าที่ผมสังเกตุ ก้อไม่ได้ดีกว่ามากมายไร ให้ชนะอย่างฉิวเฉียด

ช่วงล่าง   ไม่เห็นนิ่มอะไร ก้ออกแนวเฟิมๆ คล้ายแอคคอด คิดว่าสูสีกันนะ ขับสนุกคล้ายๆกัน

ทัศนวิสัย พอๆกันนะ รถแบบเดียวกัน

พอกลับถึง0 จะถอดจอด ถามเซล ไหนกล้องหลังๆๆๆ เซลบอกต้องรุ่นทอปครับถึงจะมี
นึกในใจ.   แมร่ม นี่ล้านเจ็ด ถอยหลังต้องลุ้นอีกหรอวะ แอคคอดชนะเอกฉันเพราะแค่รุ่นล่างสุดก้อมีมาแล้ว
บอกตรง เซรงข้อนี้มาก

อันสุดท้าย เซลที่นั่ง เป็นผู้ชาย พูดไม่มีน้ำเสียงหวานๆ เหมือนตอนไปลองแอคคอด กับน้องเซลสาว
ขับไปจืดชืดมากเลยครับ ฟิลล่งฟิลลิ่งไร ไม่มีมู๊ดเร้ย.   รมย์เสีย. ข้อนี้แอคคอดชนะอย่างเอกฉัน

สรุปแพงไปนะ.  เทียบกับแอคคอดตัวล่างสุด ก้อรู้สึกฟินกว่าเยอะ. เหลือเงินอีก
คหสต ครับ. 
จบข่าว

ออฟไลน์ chaton

• Newbie
  • *
Re: วันนี้ไปลอง camry hybird มาครับ. มีเรื่องมาเล่าครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2013, 18:03:41 »
ภาษาไทยครับ...... ??? อ่านยากจัง

Re: วันนี้ไปลอง camry hybird มาครับ. มีเรื่องมาเล่าครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2013, 18:08:16 »
โทษทีครับ พิมม์กับiphone จอเล็กผิดเยอะไปหน่อย

ออฟไลน์ LaTeX

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2013, 18:39:26 »
ภาษาเหมือนฟังเพื่อนเล่าเลยครับ  ขอบคุณครับ
สรุปเสียฟีลลิ่งตรงเป็นเซลผู้ชายใช่มั้ยครับ:D ???

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Hero Member
  • Catch me if you can !!!
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2013, 18:40:51 »
รอไฮบริด แอคคอร์ดมั้ยครับ อาจจะกินขาด แค่เห็นวิ่งๆทุกวันนี่เดิมๆทั้งนั้นนะครับยังสวยกินแคมรี่เลย ลองของแต่งมาเพียบ สวยอีกเยอะแน่ รถทรงมันให้กว่าแคมรี่เยอะ

ออนไลน์ art_duron

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2013, 18:54:34 »
ข้อสุดท้ายนั่นมันไม่ใช่ว่าแอคคอดชนะหรอกครับ
แต่ต้องบอกว่าเซลล์ฮอนด้า ชนะต่างหาก  ;D

ออฟไลน์ Coat145

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2013, 18:56:36 »
นานาจิตตังครับเรื่องความสวยงามของตัวรถ เห็นท่านจขกท ประทับใจเเอคคอร์ด ตั้งเเต่กระทุ้ที่เเล้วเเระ ก็ไปจบที่แอคคอร์ดเถอะครับ ส่วนตัวผมใช้เข้าเดือนที่6ก็โอเคนะครับ ถึงเเม้ไม่มีกล้องหลังก็ติดเพิ่มได้ เเต่ทว่า ก็อย่างที่บอก ชอบอย่างไรไปอย่างงั้น  .

ปล.ส่วนเรื่องเซลผมกลับตรงข้ามกลับ ท่านจขกท เซลโตโยต้า น่ารักครับ ส่วนแอคคอร์ดที่ไปดูเป้นเซลล์ป้า ประสบกานเเน่น ถามอะไรรุ้หมด เเต่สุดท้ายก้ไปที่เเคมรี่ครับ โทมาอ้อนซะ 5555  อีกเริ่องตอนนี้ส่วนลดเยอะมากๆเลยนะครับ ในเเคมรี่คลับ 1.5เเสน มีเเล้วครับ  ....ขอให้เลือกรถที่ชอบเซลที่ใช่ครับ ;D ;D
YARIS1.2 G 2013 ขาว
L33 2.0XL 2014 ดำ
Mercedes-Benz E350e Exclusive ดำ 2018
Mercedes-AMG GLC 43 4MATIC Coupé ขาว 2018
FORD RAPTOR 2.0 BI-TURBO 2019

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2013, 18:57:16 »
ผมว่า ถ้า mc แล้วมี DRL มี vsc ตั้งแต่ 2.0
ให้ล้อ17 แล้วเติม e86 ได้ ผมคงออกcamryแน่ครับ

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2013, 19:01:47 »
เพื่อนๆคิดว่ามีโอกาศที่จะmc อย่างนั้นมั้ย ถ้าเปนไปได้จะรอ
แต่ถ้าเซียนtoyotaคอดว่าเปนไปได้ยาก ผมจะเลิกตามcamry
แล้วไปออกaccordแล้วครับ

ออฟไลน์ Coat145

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2013, 19:16:51 »
เพื่อนๆคิดว่ามีโอกาศที่จะmc อย่างนั้นมั้ย ถ้าเปนไปได้จะรอ
แต่ถ้าเซียนtoyotaคอดว่าเปนไปได้ยาก ผมจะเลิกตามcamry
คงเป็นปีหน้าอะครับ คงจะมีนาคมได้ ถ้าม่ายรีบ แล้วอยากได้เเคมรี่ก้รอครับ^^
YARIS1.2 G 2013 ขาว
L33 2.0XL 2014 ดำ
Mercedes-Benz E350e Exclusive ดำ 2018
Mercedes-AMG GLC 43 4MATIC Coupé ขาว 2018
FORD RAPTOR 2.0 BI-TURBO 2019

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2013, 21:57:25 »
แอคคอร์ดไฮบริท และ teanaใหม่ออกปั้บ แคมรี่จะจัดเต็มทุกรุ่นแหงๆ

ออฟไลน์ AMG GT

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2013, 22:01:57 »
คิดว่า Camry  ถ้าMc  Option  ตัว 2.0 อย่างน้อยต้องเท่าๆกับ Accord 2.0  เป็นแน่แท้
ปล.ชอบไฟหน้า Camry Hybrid  จังเลยสวยอ่ะรมดำ

ออฟไลน์ me0708

• Jr. Member
  • **
  • เหนื่อยได้ แต่อย่าท้อ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2013, 22:32:12 »
แปลกแต่จริงแฟนผมกลับมองว่า Camry สวยกว่า Accord

โดยให้เหตุผลว่าAccord สวยเฉี่ยวแบบว่ามองนานๆแล้วเบื่อง่าย
แต่ Camry เหมือนตัวเขาเองแบบว่า สวยได้นานยิ่งมองนานๆยิ่งสวย

ส่วน option กับ Design ภายในยอมรับว่า Accord เข้าทำมาดีจริงๆ

ซื้อ Camry เพราะ Hybrid จริงๆ
ยอมรับเลยถ้าไม่ Hybrid ผมว่าน่าจะขายยากจริงๆ

ออฟไลน์ นครอัญมณี

• นครอัญมณี
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2013, 22:56:28 »
555 หลายคนตัดสินใจซื้อรถ เพราะเซลล์ครับ (ทั้งๆที่ เซลล์ไม่ได้ไปอยู่กับเราตลอดอายุรถก็ตาม )   ;D
รักรถมาก
รักครอบครัวมากกว่า
รักชาติ-ศาสน์-กษัตริย์มากที่สุด

ออฟไลน์ yod artstu

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2013, 23:10:56 »
เหลือยังไม่ได้ทดสอบเรื่องกินน้ำมัน
น่าจะชนะขาดลอย ไม่ว่าจะในเมืองหรือทางไกล
(ในช่วงที่โตโยต้าประกันแบตฯ นะครับ  ;D )

อีกเรื่อง camry ที่ไม่เข้าใจคือ ม่านถุงลม งกทำไม
ไหนเป็นรถเพื่อผู้บริหาร ที่มักจะนั่งด้านหลัง
: )

ออฟไลน์ ToucHOnz

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2013, 23:15:26 »
ผมว่าแล้วแต่คนน่ะ เพราะอย่างผมและแฟนก็ว่า Camry สวยกว่า Accord ด้วย

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2013, 23:24:57 »
บางคนซื้อโตต้าเพราะเซลล์เหมือนกันครับ
เซลล์ฮอนสวยๆแต่หยิ่ง ไม่สนใจลูกค้า เอาแต่แต่งหน้าโปะแป้ง นับจับกลุ่มเม้าท์ชาวบ้าน ไม่ก็แชทไลน์มีอยู่เยอะไป
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2013, 23:57:55 »
วันก่อนพ่อแม่เอารถที่บ้านไปเช็ค ระยะมา  เซลล์บอก Camry ลด 1.5 แสน ถ้าตัว 2.0 กับ 2.5  ได้รถเลย   
Altis ลด 1 แสน อะไรจะปานนั้น

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2013, 00:44:44 »
เคสนี้ รถไม่ผิด แต่เซลผิดครับ!

ออฟไลน์ Wayfarer-R

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2013, 00:52:21 »
เคสนี้ รถไม่ผิด แต่เซลผิดครับ!

55555+ ใช่เลย   :D

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2013, 00:57:30 »
วันก่อนพ่อแม่เอารถที่บ้านไปเช็ค ระยะมา  เซลล์บอก Camry ลด 1.5 แสน ถ้าตัว 2.0 กับ 2.5  ได้รถเลย   
Altis ลด 1 แสน อะไรจะปานนั้น
Altis ลดตามปกติของรถที่กำลังจะตกรุ่นครับ ตอนนี้มันกำลังโละนั่นแหละ เป็นเหมือนกันทุกยี่ห้อ
ส่วน Camry2012 อย่างที่รู้ๆกัน โดน Accord เอาเข้าให้อย่างแสบสันทั้ง :P ไม่กระหน่ำลดราคาคงขายไม่ออก
แอบสะใจในผลจากความหยิ่งของพี่โต แต่คนที่ซื้อไปก่อนก็น่าสงสารครับ
แถวบ้านผมเปิดตัวมีมาร์จิ้นของแถม,ส่วนลดให้แค่1หมื่น
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2013, 08:31:03 »
สวัสดีตอนเช้าครับ
ขอบคุณสำหรับทุกความเห็น
ตอนนี้ชักลังเล อยากอัพเปน แอคคอด 2.4el
1.54m. มาถึงจุดนี้ความคุ้มค่าด้านราคา ชักไม่หนี camry hybrid ตัวล่างสุดแล้ว แล้ว เพื่อนๆคิดว่า
ถ้าให้น้ำหนักเรื่องระบบ safetyเปนอันดับหนึ่ง ยังคุ้มค่ากว่า camry มั้ยครับ
หรือกระโดดไปแคมรี่ดี.   แอบติดใจอัตราเร่ง.  ฟินมาก. 

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2013, 08:34:11 »
ไม่ได้ยึดติดค่ายเท่าไร คันแรกโต คันสอง ฮอน
แต่แปลกจริง ยิ่งซื้อยิ่งแพงขึ้นเรื่อยๆ. บ่นไปงั้น
มั่นใจทั้งคู่. แต่อยากให้คุ้มค่าที่สุดครับ

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2013, 08:37:00 »
ปล. ที่อยากอัพเปน แอคคอด2.4 เพราะไฟหน้า led อย่างเดียวเลยครับ
เพราะอย่างอื่นเค้าให้มาหมดแต่แรกเลยคับ

ออฟไลน์ keamglad

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2013, 09:29:36 »
จากเท่าที่สังเกต

ถ้าวัยรุ่นๆหน่อยหรือวัยสามสิบต้นๆ mostly แล้วจะชอบรถที่เฉี่ยวๆ หน้าตาคมๆ กระจังหน้าต้องมีโครเมี่ยมน้อยๆ ภายในสีทึบๆ ดำ น้ำตาลๆ ท้ายและหน้าต้องดูวัยรุ่นคมๆ  เช่น accord ตัวใหม่ , cruze

ถ้าวันกลางคนหรือสูงอายุขึ้นไปหน่อย จะชอบรถที่ออกแนวสุภาพๆ ดูเรียบๆ เห็นทีแรกแล้วเฉยๆ แต่มองได้นาน คนขับมักจะชอบความเป็นส่วนตัว ไม่ชอบเป็นจุดสนใจ  กระจังหน้าเน้นตกแต่งด้วยโครเมียม ภายในต้องสีเบจและลายไม้เท่านั้น  เช่น Camry, Sylphy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 25, 2013, 11:05:58 โดย keamglad »

ออฟไลน์ Lucky_suby

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2013, 10:19:41 »
ชอบอะไรก็ซื้ออันนั้นครับ เห็นคุณชมแอคคอร์ดเยอะกว่า เหมือนตัดสินใจไม่น่าจะยากแล้วนะครับ

ออฟไลน์ beerrl

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2013, 10:38:00 »
ชอบอะไรก็ซื้ออันนั้นครับ เห็นคุณชมแอคคอร์ดเยอะกว่า เหมือนตัดสินใจไม่น่าจะยากแล้วนะครับ
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ NoName__???

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2013, 11:14:28 »
ติดใจตรงเก็บเสียง มันไม่โดดเด่นกว่า Accord เลยเหรอ เคยอ่านมาเค้าบอกว่า Camryใหม่นี่เทียบ Teana ได้เลยเรื่องเก็บเสียง แปลกใจจัง

ออฟไลน์ sakano

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2013, 12:58:10 »

ผมก็ติดใจเรื่องการเก็บเสียงฯ เหมือนกัน

...มันใกล้เคียงกับ accord เลยหรือครับ

เห็นหลายๆคนในนี้บอกว่าดีกว่า

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2013, 13:51:55 »

ผมก็ติดใจเรื่องการเก็บเสียงฯ เหมือนกัน

...มันใกล้เคียงกับ accord เลยหรือครับ

เห็นหลายๆคนในนี้บอกว่าดีกว่า
พี่ชายเคยไป ลองขับที่ 0 ตอนเอาเจ้า FD  ไปเคลมยางแท่นเครื่อง  ผมนั่งหลังเซลล์นั่งหน้า  ถ้าถนนลาดยางนะ ผมว่าพอๆกันเลยครับเงียบพอๆกัน  แต่ถ้าทางคอนกรีตเมื่อไหร่ เสียงช่วงล่างมันดังกว่า Camry  ครับ  ไม่เข้าใจจริงว่าทำไมรถ ฮอนด้า เสียงช่วงล่างมันดังจัง  Fd  ก็ดังเหมือนกัน