ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าคุณรีบ คุณจะขับแบบบีเอ็ม คันนี้หรือป่าวครับ  (อ่าน 11159 ครั้ง)

ออฟไลน์ Niceguy_C

• Sr. Member
เจอกับตัวเองมาเมื่อวาน จอดติดไฟแดงในเลนซ้าย บีเอ็ม ทะเบียน 928 คันนี้ ไม่รู้รีบมาจากไหน พี่แกขับเบียดมา ชนกระจกมองข้างผมแบบตั้งใจ แล้วขับไปชนกระจกมองข้างรถอีกคัน พร้อมกับขับเบียดฟุตบาทอีก

เลยสงสัยว่า รีบเพราะอะไร

หนีอะไรมา
ปวดท้อง(แต่ข้างๆก็โรงแรมโซฟิเทล ก็เข้าห้องน้ำที่นี่ได้นะ)
คนสนิทอาการหนักใกล้วายชีวา

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

• Hero Member
ถ้าเป็นเรื่องด่วน คอขาดบาดตายจริงๆ ก็คงให้อภัยครับ

แต่คันนี้ สงสัยกำลังอารมณ์เดียวกับเพลง emotion  ;D

ออฟไลน์ Buffy

ผมก็เคยเจอคนเร่งรีบแบบนี้เหมือนกัน จอดติดไฟแดงกัน มีอยู่ SUV อยู่คัน  เปิดไฟกระพริบ บีบแตรสั้นเหมือน "ขอทางหน่อย" "ระวังหน่อยครับ" แล้วออกไปเลนเลี้ยวซ้าย แต่ตัดขวาไปทางตรง รอจังหวะ ไม่มีรถ ฝ่าไฟแดง

โบกมือออกนอกหน้าต่าง แบบว่าขอโทษขอโทษ แล้วเจอรถติด ปีนฟุตบาทแบบครึ่งคันซ้าย แล้วเลาะ ไปเรื่อยๆ แล้วโบกมือ ขอโทษ ขอโพย  บีบแตรสั้นสั้น  ขับหายไป

ไอ้เราก็มองตาค้างตรงไฟแดง แล้วนึกในใจ ท่าทางพี่แกจะรีบสุดสุด

ออฟไลน์ mamaman

ผมเคยปวดอึครับ
ตอนนั้นแซงแหลกเบียดแหลก
แต่ก็ ไม่คิดจะไป เบียดรถใครนะครับ
แค่ขับแซงดะ จังหวะติดก็ ต้องทำใจ แบบนี้ผมก็ไม่เบียดต่อให้ปวดขี้

ออฟไลน์ keamglad

ถ้าผมจะขับห่วยๆแบบ bm คันนี้ ผมจะกดพับกระจกข้างก่อน จะได้ไม่ทำความเสียหายให้ใคร

ปล แต่ผมว่าเค้าไม่ได้รีบอะไรหรอก คงเป็นที่นิสัยเค้ามากกว่า  ผมมองโลกในแง่ร้ายนะ เห็นบ่อยบางคนมันขับแบบนี้ตลอด

ออฟไลน์ panerai

E90 325i ...แมคน่าจะครูดบ้างล่ะ

ออฟไลน์ beeday

ปวดคลี่...

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
ถ้าเป็นเรื่องด่วนคอขาดบาดตายจริงๆ ผมก็ให้อภัยได้ครับ แต่ถ้าไม่ใช่มันต้องโดนครับ

ออฟไลน์ HYDE--

ถ้าไม่รีบไปเข้าห้องน้ำ ก็ เมา แล้วหละครับ

ออฟไลน์ Carrera

เดาว่ารีบไปเข้าห้องน้ำ  เพราะไม่งั้นเค้าคงไม่ลงทุนขนาดเอา BMW ปีนฟุตบาทหรอกมั้ง  :-X

ออฟไลน์ countryman

• Jr. Member
  • **
Re: ถ้าคุณรีบ คุณจะขับแบบบีเอ็ม คันนี้หรือป่าวครับ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2013, 09:50:35 »
ผมอยู่ต่างจังหวัดไม่ค่อยเจอ บีเอ็มหรือเบ็นช์
แต่ที่เห็นบ่อยคือรถของท่านผู้นำท้องถิ่น พวกฟอร์จูนเนอร์ ปาเจโร่
เวลาติดไฟแดงชอบเบียดซ้าย เบียดขวา เพื่อไปจอดหน้าไฟแดงเพื่อจะได้ไปก่อน
รถคันใหญ่เท่าบ้านไม่รู้จะรีบไปไหน มันจะเร็วกว่าจอดหลังคันอื่นสักกี่นาทีกัน

ออฟไลน์ chean

• Full Member
Re: ถ้าคุณรีบ คุณจะขับแบบบีเอ็ม คันนี้หรือป่าวครับ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2013, 10:13:22 »
เป็นคนจีนป่าว

ออฟไลน์ jumpon77

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2013, 10:17:21 »
นี้มันแยกสาธรใต้นะครับติดบ่อยมากทำไงได้ครับคงต้องไปทำธุระอะไรสั้กอย่างอะ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ MYJ!M

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2013, 10:58:43 »
ผมไม่ขับแบบนี้ แน่นอน แม้ว่าจะรีบยังงัยก้ตาม
สงสัยคนขับคันนั้น คุณพ่อคุณแม่เค้ากำลังจะ ..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 25, 2013, 11:29:15 โดย MYJ!M »

ออฟไลน์ Insideout

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2013, 11:12:08 »
คิดบวกสุดๆ เลี้ยวซ้ายตรงนี้ไปห้องฉุกเฉิน รพ. จุฬา ครับ

พ่อหรือแม่เค้าอาจจะเจ็บหน้าอกกะทันหัน หรือ หมดสติ

แต่ถ้าไม่ ขับรถได้มารยาททรามมาก !!!!

ออฟไลน์ Nlight

• พิมพ์ผิดประจำ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2013, 11:24:01 »
อาจปวดฟันคุดแล้วกำลังรีบไปถอนฟัน ;D

ออฟไลน์ ChiLun

• F10 525d M sport
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2013, 11:41:17 »

วันก่อนผมลงทางด่วน 17.30 จะไปดุสิตธานี เนวีบอก2นาที ติดตั้งแต่หน้าจามจุรีกว่าจะถึง 21.00 โดนไป 3ชมครึ่ง

ขับก็ขับมาคนเดียวแถมขึ้นสะพานคิดว่าจะได้ไม่ติดไฟแดงแล้วค่อยไปกลับรถ ถ้าปวดเข้าห้องน้ำ ผมว่ามันก็มี2ทางคือ ปาดแบบนี้ซึ่งบางทีถนนแคบก็ทำไม่ได้ หรือ จอดรถทิ้งไว้ริมฟุตบาทแล้ววิ่งหาห้องน้ำ ซึ่งจะทำรถติดหนักเข้าไปอีก โชคดีผมเพิ่งกินข้าวเข้าห้องน้ำมาเรียบร้อย ถ้าปวดขึ้นมาก็ไปไม้ถูกจริงๆครับ

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2013, 12:35:29 »
ผมว่าถ้าไม่มีเหตุจำเป็นอะไรจริงๆ เขาก็คงไม่ทำอย่างนั้นมั้งครับ ล้อเบียดฟุตบาท จนกระจกคนอื่นอีก  อาจจะมีเรื่องฉุกเฉินจริงๆมั้งครับ

ออฟไลน์ Nyquist

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2013, 12:38:12 »
ผมชอบ bee gees  ;D

ออฟไลน์ ^Yimm@^

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2013, 12:48:03 »
วันก่อนเจอbmw activehybrid3 สีขาวป้ายแดง อัดมากับ328iสีขาวป้ายแดงบนทางด่วน
ขับได้แย่มากกว่านี้อีกนะ ปาดเบียด เกือบชนbenz sl  เห็นและแบบจะรีบไปไหนฟระ
Caseจขกท.ผมว่าเขารีบจริงๆคงมีเหตุผลเพราะไม่ได้อัดกับใคร

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2013, 13:51:24 »
ผมไม่แน่ใจว่าเค้ารีบไปไหน แต่ถ้ารีบจิงๆ ควรเปิดไฟฉุกเฉินพร้มไปด้วยนะครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2013, 14:12:06 »
เดาสาเหตุ
-เจ้านายเรียก ไม่มาตกงาน
-พ่อหรือแม่กำลังจะ...
-ภรรยากำลังจะคลอดบุตร
-ไล่จับสามีมีชู้
-ปวดท้องเค้าส้วมด่วน
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ r0okiEz

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2013, 16:03:41 »
รีบไม่ว่า แต่อย่าให้คนอื่นเดือดร้อนด้วย ได้ไหมหว่า  >:(
อย่าทำทุกอย่างที่คิด.....แต่จงคิดทุกอย่างที่ทำ

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2013, 18:40:58 »
ผมเคยรีบพาคนรู้จักเข้าห้องฉุกเฉินที่โรงพยาบาลนะครับ (หายใจไม่ออก หน้าซีด) ยอมรับว่าเปิดไฟใหญ่ บีบแตร โบกมือ เหยียบแหลกเลย แคบแบบบีเอ็มคันนั้นก็เจอ ผมบีบแตรกับตะโกนขอทางเอาเลย เพื่อนร่วมทางก็ให้ความร่วมมือดี หลบให้เป็นทางยาวเลย แต่ก็มีพวกมักง่ายขับตามหลังผมมาอีก

กลับมามองที่บีเอ็มแล้ว ถึงเขาจะรีบขนาดนั้นก็ไม่ควรขับเกี่ยวไปเรื่อยๆ ควรจะลดกระจกโบกมือขอทาง ให้สัญญาณแตรบ้างเป็นจังหวะก็น่าจะผ่านไปได้ด้วยดีโดยไม่ต้องโดนประจานแบบนี้

แต่ก็อีกนั่นล่ะ เพื่อนร่วมทางบางคนอาจเกรียนจัดไม่ยอมให้ไปแม้กระทั่งรถพยาบาล บีเอ็มคันนั้นเลยจำใจต้องทำแบบนั้นไปตลอดทาง
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ AMG GT

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2013, 19:00:41 »
คิดว่า ถ้าถึงขนาดยอมเอาล้อเบียด ฟุตบาท  เค้าคงรีบจริงๆ หละมั้งครับ  อาจจะคนรู้จัก ป่วย อะไรแบบนี้
ปล.แต่น่าจะขอดีๆสิ

ออฟไลน์ rute

• Full Member
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2013, 21:40:09 »
ถ้าหากฉุกเฉินก็น่าจะเปิดไฟใหญ่ ไฟฉุกเฉิน บีบแตร ครับ...

ผมว่าเป็นที่นิสัยถาวรของคนขับแค่อยากจะเลี้ยวซ้ายเร็วอีกหน่อย...

แค่นั้นครับ...  8)

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2013, 22:12:54 »
ส่งเรื่องให้ประกันไปตามเก็บครับ มีรอยฝั่งซ้ายตรงไหนอีกก็โบ้ยให้มันเลย

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2013, 22:48:57 »
โพสท์แล้วก็แจ้งตำรวจและประกันให้เรียบร้อยครับ หลักฐานมีอยู่
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ shikimaru

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2013, 00:03:39 »
คงมีธุระรีบจริงๆนั่นแหละ ถ้าไม่รีบต่อให้มีประกันแต่รถกว่าจะต้องซ่อม ระยะเวลารอซ่อม เสียราคารถอีก คชจ ต่างๆดูแล้วมันจะคุ้มรึเปล่า

ออฟไลน์ Niceguy_C

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2013, 00:19:38 »
ขอบคุณ ทุกคอมเมนท์นะครับ

เหตุเกิดเมื่อวันเสาร์ ช่วงบ่ายครับ เพราะฉะนั้น การจราจรไม่ได้ติดขัดเลยครับ บางช่วงโล่งอีกต่างหาก

ส่วนรถผมนั้นหลังจากจอดสำรวจดู พบว่าไม่เจอรอยที่ตัวถังครับ แต่มีรอยเล็กมากที่กระจกมองข้างที่โดนชนแล้วพับไปตามทิศการชนแล้วเด้งกลับมา คงจะไม่ได้แจ้งประกันน่ะครับ