ผู้เขียน หัวข้อ: การเอา โคมไฟเดิมๆไปทำแบบนี้จะมีผลเสีย อะไรมั้ยครับ  (อ่าน 4123 ครั้ง)

ออฟไลน์ Oatsenal

• Sr. Member
เช่น น้ำเข้า ฝ้า ละอองน้ำ
เพราะเหมือนเค้าบอกว่าแกะโคมเดิมแล้วทำให้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 28, 2013, 18:29:51 โดย Oatsenal »

PacMan

• บุคคลทั่วไป
อยู่ที่การแกะ แล้วก็การซีลปิดกลับ ถ้าแกะมาแล้วปิดกลับดีก็ไม่มีปัญหา

แต่ถ้าเกิดมีปัญหาเช่นน้ำเข้า ปกติร้านรับทำก็จะมีการรับประกันแก้ไขงานให้นะครับ

ถ้าจะทำก็ต้องดูเรื่องฝีมือการทำ แล้วก็คุณภาพของไฟด้วยนะครับ เกรดต่างกันอายุการใช้งานก็ต่างกัน ปกติเกรดดีๆก็ใช้ได้หลายพันชั่วโมงอยู่นะไฟพวกนี้

ไฟที่เพิ่มเข้าไปก็ต้องเปลี่ยนเหมือนหลอดทั่วไปตามอายุการใช้งาน เพิ่มเยอะก็พอหมดอายุก็ต้องเปลี่ยนเยอะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 25, 2013, 14:51:24 โดย PacMan »

ออฟไลน์ secrecyguy

• Hero Member
  • 3.2plus
ความจุกจิกจะตามมา หลอดขาดความทนทานครับ

ออฟไลน์ RERFz

ผมว่าปัญหาใหญ่คือ อายุการใช้งานครับ หลอดจีนแดง จะไปไว้ใจอะไรได้

เห็นหลายคันเลย ใช้ไปนานๆ ไฟดับบางจุด บางหลอด
ยิ่งถ้าหมดประกันแล้ว คงต้องปล่อยทิ้งไว้ตามสภาพ

ออฟไลน์ Fly to dream

เห้ยสวยดีแฮะ ราคาประมาณกี่บาทครับเนี่ย
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ okashi

ถ้าอยากยัด projector ในโคมฮาโลเจน แนะนำทำ retrofit เอาดีกว่าครับ อาจจะสวยไม่เอาของจีน แต่คุณภาพ+อายุการใช้งานที่ยาวนานกว่า เปลี่ยน clear lens ซักหน่อย color mod cut-off  สวยงามอย่าบอกใครเชึยว แต่ราคาก็แพงกว่าประมาณเท่านึง ก็ต้องเลือกเอาครับว่าจะเอาความสวย หรือ เน้นใช้งาน

ปล. วงแหวน led ของ mazda2 ltd สวยดีแฮะ ชอบมากๆ
Puma PoweR 🐯🐯

ออฟไลน์ newly

• Newbie
  • *
ใช้โคมเดิมๆดีที่สุดแล้วครับ หรือเลือกซื้อโคมโปรเจคเตอร์ตรงรุ่นที่ได้มาตรฐานมี E mark เพราะกว่าจะออกแบบไฟให้ผ่านมาตรฐานได้ใช้เวลา2-5ปีนะครับ ความเข้มแสงทุกจุดต้องผ่าน มีบริษัท TUVตรวจสอบ ไฟที่มีการดัดแปลงไม่มีโอกาสผ่านมาตรฐานได้เลย คืออาจมีความเข้มของแสงในจุดที่ไม่สมควรและความเข้มแสงไม่พอในจุดที่ต้องการ อาจก่อให้เกิดอันตรายต่อเราและเพื่อนร่วมทาง

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
ผมว่าตามในรูปนั้นบางรูปเปลี่ยนโคมนะครับ

ออฟไลน์ nirvanapoint

อยู่ที่ฝีมือในการทำครับผม
แต่ความผิดพลาดต่างๆก็เกิดขึ้นได้ครับ
ปกติแล้วทางร้านที่รับทำจะมีประกันเรื่องน้ำเข้าให้อยู่แล้วครับ
ส่วนเรื่องตัวหลอดไฟ ก็มีหลายเกรด แล้วแต่เราเลือกใส่ ถูกแพง คุณภาพก็ตามนั้นครับ
พอดีผมทำร้านประดับยนต์อยู่ครับผม คุยรายละเอียดกันหลังไมค์ได้ครับ  ;D

Blu

• บุคคลทั่วไป
มีผลทางใจตอนที่เบื่อมันครับ ^^

ออฟไลน์ Swe-Izoo

• Jr. Member
  • **
ของแคมรี่งามดีครับ พ่อผมอยากทำไฟDRLอยู่พอดี

รบกวนPMส่งลิ้งค์มาให้หน่อย หรือบอกชื่อร้านมาให้หน่อยได้มั้ยครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ไฟแต่งแบบนี้ ผิด กม หรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
คุณ Oat ครับ

ภาพที่นำมานั้น ขอรบกวนว่า แค่ 1-2 ภาพ พอมั้งครับ

นี่เข้าข่ายโฆษณาแฝงโดยไม่ตั้งใจนะครับ

ขอรบกวนพิจารณาด้วยครับ ขอบคุณครับ

-----------------------

ไฟแต่งแบบนี้ พูดกันตรงๆคือ เจ้าพนักงานจะถือว่าผิดกฎหมาย เพราะไม่ใช่ไฟที่ทำมาจากโรงงาน ครับ
และเราไม่แน่ใจว่า ตอนกลางคืน จะเห็นได้ชัดเจน สว่างแค่ไหนสำหรับคนขับ

ออฟไลน์ Oatsenal

คุณ Oat ครับ

ภาพที่นำมานั้น ขอรบกวนว่า แค่ 1-2 ภาพ พอมั้งครับ

นี่เข้าข่ายโฆษณาแฝงโดยไม่ตั้งใจนะครับ

ขอรบกวนพิจารณาด้วยครับ ขอบคุณครับ

-----------------------

ไฟแต่งแบบนี้ พูดกันตรงๆคือ เจ้าพนักงานจะถือว่าผิดกฎหมาย เพราะไม่ใช่ไฟที่ทำมาจากโรงงาน ครับ
และเราไม่แน่ใจว่า ตอนกลางคืน จะเห็นได้ชัดเจน สว่างแค่ไหนสำหรับคนขับ

ขอโทดทีครับพี่จิมมี่ เด๋วผมลบบางรูปออกไปครับผม